[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tay bố ko biết sau đó có vác gậy đi tìm con chó đen ko?

Ryan848

Xe container
Tối em về vẫn thả chạy quanh ngõ đấy ạ,rồi lại phải theo dõi nó ỉa đái còn dọn,nuôi thì ngại khoản đó nhưng chấp nhận nuôi thì phải chịu thôi.
Giống cụ nuôi cũng lành, chứ nhiều chủ vô ý thức lại hay nuôi Pit Bull, Rottweiler...
Nhìn mấy ông kễnh đó lại có tí mực, rất hay tỏ vẻ khệnh khạng, em lườm cho mấy lần mà ko biết điều 😅

hoanganhhn83

Xe buýt
Trước cửa nhà em có cái sân chơi chung, mấy đứa thanh niên toàn mang chó ra vệ sinh hôi hám kinh khủng. Hôm trước em bắt quả tang con bé cao ráo xinh xắn, nhìn như tiểu thư đang cho chó đái bậy.
Em lại giữ con chó rồi giảng cho một bài đạo đức trước mặt bao nhiêu người. Nói gay gắt ầm ĩ không ra gì. Có lẽ tình yêu chó của chúng nó quá lớn, vượt qua cả liêm xỉ bản thân!
Cụ phải nói chứ chúng nó tưởng cứ công cộng là của chúng nó, nhà bọn đấy nó không cho vệ sinh trong nhà lại mang ra ngoài cho mọi người chúng nó tưởng nuôi chó là văn minh.
Em nói thật loại nuôi chó thả rông, ị bậy thì chúng nó cũng là chả hơn c.hó

Leean

Xe tăng
E vẫn ở quê đây, bị chó đớp hồi nhỏ nhiều phết, cv hay vào nhà dân nên cũng hay bị chó đuổi. K ai cũng đủ lực bẻ cổ chó đâu và tùy loại chó nữa, tùy điều kiện nữa. Chạy tìm dao như cụ nói thì cháu bé có lẽ xong rồi.
Phải biết kỹ thuật, đưa chó đây mình demo cho.
Chưa bao giờ bào là tìm dao cả, đọc cho kỹ vào rồi hãy comment

cusao

Xe lăn
Tạm thế ,còn tùy điều kiện hoàn cảnh cố đừng để đớp vào mặt và cổ, giờ toàn chó to nhiều loại. E thích chó trước nuôi hai con đực lai khoảng 25 kg, chạy bộ sáng k rọ mõm lúc nó đuổi tay mua chó kéo ngã mà k dám bỏ xích. Sau về bán luôn giờ làm đôi cảnh một xù nhật một pốt lại thui
Vâng, đấy chỉ là một gợi ý thôi ạ, còn phải tùy tình huống cụ thể. Tuy nhiên, để đề phòng thì đề nghị tất cả mọi người hãy tin vào đánh giá của mình mà đừng tin vào nhận định của chủ chó. Giống chó đặc biệt có bản tính hăng máu, khi bị kích động nó chẳng nghe ai cả. Nên tránh kích động nó hoặc phòng tránh từ xa là cách tốt nhất để tránh những tai nạn khó lường.
Đừng bai giờ tin: Không sao đâu, chó nhà tôi ngoan, nghe lời lắm.....Không phải là chủ chó nói dối mà bởi con chó là con vật dễ bị kích động hơn rất nhiều con vật khác

Leean

Xe tăng
Tôi không bao giờ cổ xúy bạo lực , chỉ là tình huống sống còn thì phải ra tay và ra tay dứt khoát, các cụ trẻ đừng đọc rồi chém cho vui thế này, thế nọ, có cụ còn hỏi tu ở núi nào mà húng thế ???

Xin thưa với cụ đó là tôi đ' rảnh để comment lại với cụ trẻ, chỉ là mình không phạm ai thì đừng có thằng nào phạm mình, nhất là đụng đến gia đình, nhịn được thì nhịn thôi, còn không nhịn được thì phải chơi lại và không cho nó cơ hội bật lại, tôi cũng hơn 50 nhiều rồi, đừng cụ nào bảo húng nhé, tôi cũng chưa chém thằng nào một cách vô lý cả, thực tế tôi rất hiền, tôi cũng học hành bằng cấp không thua ai trên này đâu, hiểu biết chắc không dưới các cụ, đặc biệt là khi tìm hiểu tính toán kỹ một vấn đề trước khi hành động. Tôi chưa bao giờ có niềm tin sâu sắc vào hệ thống luật pháp và các chế tài hiện tại, càng hiểu về nó thì tôi càng không tin, chỉ có những thằng ngu ngơ, hay sinh ra trong nhà quyền thế thì mới đi khuyên người khác này nọ là tin tưởng vào luật pháp thôi.

Dừng ở đây

Chỉnh sửa cuối:

namphong12

Xe lăn
Em rất thích chó. Nhưng không đủ tiền mua cả con. Nên toàn phải mua từng kg.
Nay mát trời lôi quỹ đen ra. Bóp mồm bóp miệng làm cả con cho nó rực rỡ.

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Trước cửa nhà em có cái sân chơi chung, mấy đứa thanh niên toàn mang chó ra vệ sinh hôi hám kinh khủng. Hôm trước em bắt quả tang con bé cao ráo xinh xắn, nhìn như tiểu thư đang cho chó đái bậy.
Em lại giữ con chó rồi giảng cho một bài đạo đức trước mặt bao nhiêu người. Nói gay gắt ầm ĩ không ra gì. Có lẽ tình yêu chó của chúng nó quá lớn, vượt qua cả liêm xỉ bản thân!
Nó mà dắt con pit thì cụ cũng mệt :D

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không bao giờ cổ xúy bạo lực , chỉ là tình huống sống còn thì phải ra tay và ra tay dứt khoát, các cụ trẻ đừng đọc rồi chém cho vui thế này, thế nọ, có cụ còn hỏi tu ở núi nào mà húng thế ???

Xin thưa với cụ đó là tôi đ' rảnh để comment lại với cụ trẻ, chỉ là mình không phạm ai thì đừng có thằng nào phạm mình, nhất là đụng đến gia đình, nhịn được thì nhịn thôi, còn không nhịn được thì phải chơi lại và không cho nó cơ hội bật lại, tôi cũng hơn 50 nhiều rồi, đừng cụ nào bảo húng nhé, tôi cũng chưa chém thằng nào một cách vô lý cả, thực tế tôi rất hiền, tôi cũng học hành bằng cấp không thua ai trên này đâu, hiểu biết chắc không dưới các cụ, đặc biệt là khi tìm hiểu tính toán kỹ một vấn đề trước khi hành động. Tôi chưa bao giờ có niềm tin sâu sắc vào hệ thống luật pháp và các chế tài hiện tại, càng hiểu về nó thì tôi càng không tin, chỉ có những thằng ngu ngơ, hay sinh ra trong nhà quyền thế thì mới đi khuyên người khác này nọ là tin tưởng vào luật pháp thôi.

Dừng ở đây
Thôi, ông già rồi, đến tuổi có cháu nội ngoại thì giọng điệu nó hiền hòa cho con cháu nó học hỏi. Nghe qua thấy toàn bạo lực, mưu mô với côn đồ ăn miếng trả miếng. Ko hiểu sao thọ đc đến 5x... đến chán!

minhhai985

Xe lăn
Cũng may con to hơn nó ko cắn, nó mà nữa thì ko biết thế nào. E cũng ghét bọn chó lắm.

cadan

Xe container
Có hotline cho đội này ko cccm nhỉ

kk2

[Tịch thu bằng lái]

cadan

Xe container
Nếu có dao, em ủng hộ xiên thẳng vào yết hầu của con chó, còn con chó đầu đàn có ý kiến, thì cũng phang nốt.
Có liệt chó vào dạng này đuọc ko nhỉ

“Nguồn nguy hiểm cao độ bao gồm phương tiện giao thông vận tải cơ giới, hệ thống tải điện, nhà máy công nghiệp đang hoạt động, vũ khí, chất nổ, chất cháy, chất độc, chất phóng xạ, thú dữ và các nguồn nguy hiểm cao độ khác do pháp luật quy định.

Chủ sở hữu nguồn nguy hiểm cao độ phải vận hành, sử dụng, bảo quản, trông giữ, vận chuyển nguồn nguy hiểm cao độ theo đúng quy định của pháp luật..."

LuckyCar

Xe container
Em chưa từng nhìn thấy người nào dắt chó ra đường mà mang theo đồ dọn phân chó cả (có lẽ có, nhưng ít quá, nên em chưa gặp) nên đa phần đội dắt chó ra ngoài là những thành phần mang mứt và nước thải chó ra thải ở các nơi không phải đất/nhà của họ.

fundraiser

Xe container
Mưa gió thế này, làm 1 mẹt thế này thì say cả chấy.

ngoc_phuong

Xe lăn