[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

pisces_hn

Xe container
Nuôi trẻ con đến 1 2 tuổi là biết tự ăn, 5 6 tuổi tự biết làm đồ ăn, tự tắm còn vật nuôi cứ phải chăm nó mãi.

Nuôi chó ở mình khó chịu nhất là cái kiểu dắt sang cửa nhà khác hoặc ra các nơi công cộng cho nó đi vs. Nhìn vừa phản cảm vừa vô ý thức.

DaDieuchienxu

Xe container
Nuôi chó ở mình khó chịu nhất là cái kiểu dắt sang cửa nhà khác hoặc ra các nơi công cộng cho nó đi vs. Nhìn vừa phản cảm vừa vô ý thức.
Quá chuẩn cụ ạ. Sáng mở cửa ra đã thấy dăm ba bãi s.h.i.t & mùi nước tiểu khai rình ở cột điện trước nhà, đành lủi thủi đi xử lý vì chả ai nhận đây là "tác phẩm" của chó nhà cả.:(
Mùa nắng còn đỡ, chứ mùa mưa xe chạy ngang cán chèm nhẹp, tự dưng phải xách nước ra kỳ cọ trong khi đứa chủ tha hồ nựng nịu, ôm ấp con cờ hó....:T

thosandocu

Xe buýt
Đất nước mình thì mới bộ phận nhỏ coi thú nuôi là bạn, nhưng mà ngày mát trời nào đó bỗng dưng thành đồ ăn
Còn bên các nước phương tây, thấy họ nuôi rất nhiều và đối xử như...người
Xét về lĩnh vực động vật học con chó cũng bình đẳng như: bò, gà, lợn, ngan, ngỗng........Vì vậy chúng ta không áy náy khi ăn thịt các loại động vật khác thì sao phải áy náy khi ăn thịt chó ?

Ngõ nhà em có 1 nhà cùng đinh nhất ngõ nhưng nó nuôi tới 3-4 con, gia đình thì thuộc dạng đầu chày đít thớt chẳng ai muốn dây.

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Nuôi trẻ con đến 1 2 tuổi là biết tự ăn, 5 6 tuổi tự biết làm đồ ăn, tự tắm còn vật nuôi cứ phải chăm nó mãi.
Không chăm nó, nó đi theo chủ khác ngay, bọn vật nuôi này tráo trở lắm ý

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy con của anh cựu HQ đẹp quá. Giống 1 con mà em đã từng nuôi, ko biết có phải giống Shihtzu ko
Dạ, chuẩn anh
Anh cựu Hàn Quốc nuôi chó vì yêu, còn anh Putin nhà em đẳng cấp khác, sai bảo ngon
merkel-putin-dog_3546989b_zvkb (1).jpg

Rất hài lòng với con Pit Bull này

tranmanhha

Xe điện
Nhà em nuôi chó thì không thịt, nhưng thịt chó thì em vẫn ăn. Ngon mà. Còn bọn tây chúng nó không hợp khẩu vị thịt chó nên chúng nó không ăn thôi :))
Em giống cụ, chó nhà mình không ăn, nhưng chó hàng xóm vẫn ăn.
Cho nên, em đọc 1 bài viết của 1 thằng Tây. Nó cũng bảo, VN cũng coi chó là bạn. Nhưng thỉnh thoảng vẫn ăn thịt bạn. Nhiều người không ăn thịt bạn nhà mình, nhưng vẫn ăn thịt bạn hàng xóm.

Sao cái bao

Xe máy
Dạ, chuẩn anh
Anh cựu Hàn Quốc nuôi chó vì yêu, còn anh Putin nhà em đẳng cấp khác, sai bảo ngon
merkel-putin-dog_3546989b_zvkb (1).jpg

Rất hài lòng với con Pit Bull này
Chó to thì khôn nhưng mất công chăm lắm, ngày phải cho ra ngoài đi dạo mấy tiếng vì nó nhiều năng lượng. Chó nhỏ thì đáng yêu nhưng hơi lì, như giống chó của anh HQ kia thì còn ko rụng lông nữa

Em giống cụ, chó nhà mình không ăn, nhưng chó hàng xóm vẫn ăn.
Cho nên, em đọc 1 bài viết của 1 thằng Tây. Nó cũng bảo, VN cũng coi chó là bạn. Nhưng thỉnh thoảng vẫn ăn thịt bạn. Nhiều người không ăn thịt bạn nhà mình, nhưng vẫn ăn thịt bạn hàng xóm.
Thực ra em ko phải ko ăn chó nhà mình mà chó nhà mình nuôi thì nuôi đến già chứ ko thịt cụ ạ. Còn mấy bố đòi chó quyền mới cả kêu gọi coi chó là bạn, ko ăn thịt chó thì nhiều khi thịt người các bố còn ăn nữa là thịt chó.

Công nhận ạ, cái món thịt chó mà không có mấy thứ này và kiểu cách chế biến riêng thì ngay như dân VN mình cũng chả xơi được, nói gì đến Tây =))
Vậy nên muốn chúng nó hết thượng đẳng phải tập cho chúng nó trồng giềng, sả, lá mơ làm cảnh, tập cho chúng nó ăn mắm tôm rồi mới dạy chúng nó ăn thịt chó thì mới thành công cụ ạ :))

dzoro

Xe điện
Cụ phang con chó đen kia thử xem? Chưa cần FSB ra tay, cụ đã có ngay vật liệu để xây dựng vài căn biệt thự
Chém gió thế thôi cụ ơi. Chủ chó mà là dân xh là em té từ xa, chứ đừng nói đến anh Tin :))

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Chó to thì khôn nhưng mất công chăm lắm, ngày phải cho ra ngoài đi dạo mấy tiếng vì nó nhiều năng lượng. Chó nhỏ thì đáng yêu nhưng hơi lì, như giống chó của anh HQ kia thì còn ko rụng lông nữa
Anh ấy nuôi cả đàn mà chả mất công chăm tý nào, anh tin nổi không????

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Vậy nên muốn chúng nó hết thượng đẳng phải tập cho chúng nó trồng giềng, sả, lá mơ làm cảnh, tập cho chúng nó ăn mắm tôm rồi mới dạy chúng nó ăn thịt chó thì mới thành công cụ ạ :))
Chuẩn anh
Em xin gửi lời nhắn gửi đến đàn chó của anh putin, rồi sẽ được biến thành nhựa mận hết

Vifod

[Tịch thu bằng lái]
Cụ biết vì sao bị vang liên tục chứ ?
Chó mèo ở đâu thì cũng là con thú, không thể sánh ngang với con người, ngay tại Thụy Sỹ thì vẫn đang được dùng làm thực phẩm. https://www.thelocal.ch/20121227/dogs-still-eaten-in-switzerland/

Cụ lại dùng từ tinh hoa, một từ gợi lên sự xem nhẹ đối với những công dân bình thường của xh, ở 1 xã hội mà giai cấp công nhân, giai cấp lao động vẫn đang là giai cấp lãnh đạo, chính quyền là của/do/vì quần chúng nhân dân, chứ không phải của/do/vì bọn tinh hoa nào. ;)
Em chả quan tâm đến vang hay rượu đâu, vang tẹt ga đi anh