[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

bo_thang_ty

Xe tăng
Vấn đề là ở cái tâm thôi cụ nhỉ.
Chưa chắc chắn đâu cụ.
Người ta có lòng tốt vì ích kỷ
Người ta làm việc thiện cũng muốn rửa tội cụ à.
Người Việt, người Tàu thuộc phàm ăn, thịt gì cungx ăn, chim to, chim bé ăn hết, thú rừng.... ếch nhái, bọ cạp, côn trùng..

Chu An

Xe điện
Chưa chắc chắn đâu cụ.
Người ta có lòng tốt vì ích kỷ
Người ta làm việc thiện cũng muốn rửa tội cụ à.
Người Việt, người Tàu thuộc phàm ăn, thịt gì cungx ăn, chim to, chim bé ăn hết, thú rừng.... ếch nhái, bọ cạp, côn trùng..
Xuất phát từ cái nghèo ,cụ ạ . Đói quá cái gì cũng nhét vào mồm và trong cái công cuộc " xơi tất " ấy thi thoảng phát hiện những món ngon , có hương vị lạ nên nó lưu truyền đến tận bây giờ.

tommykp

Xe buýt
em và sói nhà em lần đầu gặp nhau là hẹn nhau ở quán chiếu hoa,
Từ đó em và sói cai luôn chó, cả 2 đều bảo: ăn thịt chó đen vãi :D
Đó là lý do cả nhà em ko ăn thịt chó tới bây giờ
đây cũng là bài học có tính giáo dục cao :D

lucdaugiang

Xe buýt
Ăn thịt chó cũng có nguy cơ bệnh dại, nhất là tiết canh chó, các đồ rửa chung khi làm chó. Thịt chó nếu tốt lành thì phố NT không chết yểu như bây giờ. Em ko chém nhé
Ăn thịt lợn có nguy cơ nhiễm liên cầu khuẩn , nhất là tiết canh lợn. Vịt cũng vậy. Bó tay với logic của cụ.

lucdaugiang

Xe buýt
cũng mấy tháng rồi em ko ăn, từ hồi nhà nuôi con chó con. Nhà có 2 vc với con chó nên tình cảm, cũng bảo vợ sau có ăn thì ra ngoài ăn ko mua về nhà nữa. Mà từ hồi nuôi nó cũng hết thèm thịt chó rồi
Thường thì mọi người ăn chó của người khác nuôi.

lucdaugiang

Xe buýt
LỢI ÍCH ĂN CHAY:

Ăn chay khỏi bệnh, nghiệp tan
Ăn chay mạnh khỏe, trái oan chẳng còn
Ăn chay huệ phước song toàn
Ăn chay niệm Phật phước còn tăng cao
Ăn chay sửa tánh dồi dào
Ăn chay mới biết thấp cao tu hành
Ăn chay niệm Phật làm lành
Ăn chay mới trổ nhiều cành Hoa Tiên.
Ăn chay cửa Phật đặng vào
Ăn chay áo gấm, mão bào mẹ ban
Ăn chay cứu được tam tràng
Ăn chay cứu được BẢY ĐỜI MẸ CHA
Ăn chay khỏi bị xích xiềng
Ăn chay mới thoát khỏi miền trầm luân
Ăn chay nghiệp chướng mới dừng
Ăn chay thoát kiếp mình từng trả vay.
Em đoán thế nào cụ cũng hiện hồn ở thớt này. Không biết cụ có biết điều này không nhỉ, nếu không ăn thịt thì loài người vẫn là mấy con khỉ ở trong rừng và không có cơ hội để cụ giao giang trên này đâu. Nếu không có thịt thì bố mẹ của mấy ông sư cũng không có khả năng sinh ra các ông ấy đâu.

Matizcoi

Xe cút kít
Rảnh rỗi em lại ngồi băn khoăn vấn đề này. Trước đây em thấy báo mạng ầm ĩ vụ phản đối ăn thịt chó ở VN. Không biết sau vụ đó có cụ nào quyết tâm bỏ thịt chó ko?
Cá nhân em vẫn ăn xơi đều.
Vậy còn thắc mắc gì nữa vậy cụ?

Ha Cong Anh

Xe điện
em và sói nhà em lần đầu gặp nhau là hẹn nhau ở quán chiếu hoa,
Từ đó em và sói cai luôn chó, cả 2 đều bảo: ăn thịt chó đen vãi :D
Đó là lý do cả nhà em ko ăn thịt chó tới bây giờ
Hôm ấy mà gặp nhau ở quán thịt Chồn nhề! Khú khú.

bandieuhanh

Xe hơi
Thực phẩm của con người có thịt, chó là một loài động vật được thuần hóa rất gần gũi với con người, vừa trông nhà, vừa là nguồn thưc ăn rất nhiều đạm mà giá cả lại phải chăng, theo phong tục tập quán và không có vấn đề gì chở ngại đến vệ sinh an toàn thực phẩm thì các Cụ/Mợ có thể sài bao nhiêu tùy thích.

vonbox

Xe tải
Chủ đề muôn thuẩ. Em cũng hay phải tranh cãi vấn đề này khi đi ăn với mấy ông bạn. Quan điểm của em thì thịt gì chứ thịt mà ăn được thì ăn tuốt. Thằng bạn em thì cứ tranh cãi nào là abc... quê mùa, thiếu văn minh giống mấy cụ trên mạng hay bảo ấy. Thế nhiều lúc cũng buồn cười cụ ạ cả bọn em 5 thằng 4 thằng đi ăn thịt chó nó thì ngồi ăn bánh đa uống rượu lúc nó say rồi em gắp cho nó mấy miếng thịt chó nướng chém với nó là thịt lợn nưởng giả cầy thế là nó ăn nhiệt tình lắm còn tấm tắc khen ngon. :)) Mà chốt lại ý kiến cuối của em là : Ai đã ăn thì cứ ăn, ai không ăn thì thôi tùy sở thích của mỗi người. Trừ khi nào mà phát luật quy định cấm ăn thịt chó thì thôi. Mà hình dung ra đoạn luật cấm ăn thịt chó thì buồn cười lắm cụ nhỉ ? Kiểu rồi gặp chốt 141 vẫy vào kiếm tra em trên xe có tàng trữ cân trái phép thịt cho nào không -=))

chinhatm

Xe container
Chủ đề muôn thuẩ. Em cũng hay phải tranh cãi vấn đề này khi đi ăn với mấy ông bạn. Quan điểm của em thì thịt gì chứ thịt mà ăn được thì ăn tuốt. Thằng bạn em thì cứ tranh cãi nào là abc... quê mùa, thiếu văn minh giống mấy cụ trên mạng hay bảo ấy. Thế nhiều lúc cũng buồn cười cụ ạ cả bọn em 5 thằng 4 thằng đi ăn thịt chó nó thì ngồi ăn bánh đa uống rượu lúc nó say rồi em gắp cho nó mấy miếng thịt chó nướng chém với nó là thịt lợn nưởng giả cầy thế là nó ăn nhiệt tình lắm còn tấm tắc khen ngon. :)) Mà chốt lại ý kiến cuối của em là : Ai đã ăn thì cứ ăn, ai không ăn thì thôi tùy sở thích của mỗi người. Trừ khi nào mà phát luật quy định cấm ăn thịt chó thì thôi. Mà hình dung ra đoạn luật cấm ăn thịt chó thì buồn cười lắm cụ nhỉ ? Kiểu rồi gặp chốt 141 vẫy vào kiếm tra em trên xe có tàng trữ cân trái phép thịt cho nào không -=))
Đó là những người tự ti dân tộc. Trong văn hóa VN, con chó chỉ là con vật giữ nhà, là con vật nuôi lấy thịt không hơn không kém, khác hẳn văn hóa Âu Mỹ, coi con chó là bạn. Mấy ông bạn bác không hiểu văn hóa, là người VN nhưng lại nhìn nhận sự việc trên quan điểm của người Âu Mỹ nên có lệch lạc.
Nếu họ nhìn nhận sự việc trên quan điểm của mọi nền văn hóa thì họ sẽ không thể ăn bất cứ cái gì:
- Không ăn thịt lợn, theo văn hóa của người Hồi giáo
- Không ăn thịt bò, theo quan điểm của người Ấn độ giáo
- Không ăn thịt nói chung, theo quan điểm của Phật giáo
- ...

lamhoangvan87

Xe container
tốt nhất ăn thịt chó thì chừa mấy thành phần đó ra cho ngon miệng

lamhoangvan87

Xe container
Đó là những người tự ti dân tộc. Trong văn hóa VN, con chó chỉ là con vật giữ nhà, là con vật nuôi lấy thịt không hơn không kém, khác hẳn văn hóa Âu Mỹ, coi con chó là bạn. Mấy ông bạn bác không hiểu văn hóa, là người VN nhưng lại nhìn nhận sự việc trên quan điểm của người Âu Mỹ nên có lệch lạc.
Nếu họ nhìn nhận sự việc trên quan điểm của mọi nền văn hóa thì họ sẽ không thể ăn bất cứ cái gì:
- Không ăn thịt lợn, theo văn hóa của người Hồi giáo
- Không ăn thịt bò, theo quan điểm của người Ấn độ giáo
- Không ăn thịt nói chung, theo quan điểm của Phật giáo
- ...
cụ nói chuẩn ạ. mỗi dân tộc 1 phong tục. vì thế mà ta ko hợp pháp hóa cái vụ nuôi ve trong ca đấy các cụ nhỉ