[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

coolpix8700

Xe ngựa
Lại chó.
Hôm nay em đi có việc . Đến nơi thì cậu đối tác với anh bạn chỉ tay sang bên kia đg nói: con chó nhà ai bị chúng nó đánh bả, nằm trong bụi cây ven đường. Em quay video đăng fb 1 lúc lâu lắm mà chưa thấy ai qua nhận..
Tò mò em sang ngó. 1 chú chó giống nc ngoài trắng hơi hơi ngà vàng, lông hơi xù ( xù ngắn)và màu ánh kim ..mắt xanh như nc biển , mũi nâu hồng , chân to bằng 2/3 cái điếu cày cỡ to..chắc nó tầm 30 kg. Vô cùng đẹp. Em sát gần thì nó nâng mặt dậy , không tỏ ra sợ hay đe dọa gì em. Toàn thân nằm bẹp trong mưa lạnh..em bảo vài lần : dậy đi theo tao , tao cứu ..cố gắng lên.miệng nói tay em vẫy vẫy ra hiệu . Nó nhìn vào mắt em vẻ lưỡng lự nhưng có lẽ k đứng dậy đc nữa. . Em cũng sợ nó cắn và sợ ng ta cho rằng mình bắt trộm nên chỉ biết bảo cậu em kia : chắc cứu vẫn sống. Chú mang nó sang nhà , cho uống nc đường và ăn trứng gà sống xem sao..sau ai nhận thì trả .
Lúc em về thì chú em và 2 ng nữa lại ra ngó nghiêng nó ..chả biết có mang về cứu k .
Nghĩ thấy tội mà chịu k làmgì đc cc ạ. Em vội về việc gi đình và em cũng cách đó hơn 20 km.
Bác đã thương hại nửa chừng.
Cũng có thể bác chưa từng nuôi súc vật!

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Ngày xưa nuôi chó ăn cơm thừa với xương xẩu thừa. Giờ lại nuôi không cho ăn xương vì chết chó =))
Chó ta dân dã ở quê nó khác Cụ ạ. Chó ta mang ra phố nuôi thì có khác gì chó cảnh đâu haha.
Ngày xưa cho ta toàn rình bọn trẻ con nó ị là ra chén luôn =)) Các thể loại xương nó chén hết chả làm sao cả.
năm ngoái em bắt con 2 tháng về nuôi, cho ăn cháo thêm tháng nữa rồi thì gà, cá, lợn cho nó chén hết. Trộm vía nó đc làm bố lứa đầu 5 con rồi.

Xe nội lước

Xe container
Bác đã thương hại nửa chừng.
Cũng có thể bác chưa từng nuôi súc vật!
Em nuôi k mát tay. Trừ 1 con mèo.
Không sao cả chừng đc cụ ạ. Em k phải ng địa phương, chỉ đến đó rồi đi. Cũng k có phương tiện nào mà mang đc cả.mà để cậu địa phương xly thôi.

Dan du an

Xe ba gác
Cháu hỏi thật các cụ mợ chó quyền. Bố mẹ các cụ mợ và Pet thì đâu là cửa trên đâu là cửa dưới?
Hình như ở Mẽo có vụ em nhớ không rõ nhưng cháy nhà nó bê chó chạy trước rồi mới quay lại cứu con nó. Tóm lại. phải là đội đó mới hiểu được còn cháu cháu chịu không hiểu tại sao người ta lại quá mức đến thế. Kiểu như bị bỏ bùa.....Lúc nào cũng chó, nói chuyện gì cũng quay quay lại về con chó.....

Moriarty

Xe container
Hình như ở Mẽo có vụ em nhớ không rõ nhưng cháy nhà nó bê chó chạy trước rồi mới quay lại cứu con nó. Tóm lại. phải là đội đó mới hiểu được còn cháu cháu chịu không hiểu tại sao người ta lại quá mức đến thế. Kiểu như bị bỏ bùa.....Lúc nào cũng chó, nói chuyện gì cũng quay quay lại về con chó.....
Có đôi vợ chồng KOL trên youtube còn gọi con chó là "con trai" và bảo đứa con gái gọi con chó là "anh" nữa. Thật sự là tởm lợm.

Mr.Alo

Xe lăn
Sao lại nuôi trâu bò lợn gà ... Thì được thiến mà chó mèo lại ko cụ , em thì nuôi là thịt tuốt :))

Dan du an

Xe ba gác
Có đôi vợ chồng KOL trên youtube còn gọi con chó là "con trai" và bảo đứa con gái gọi con chó là "anh" nữa. Thật sự là tởm lợm.
Cụ làm em nhớ vụ ở Núi Trúc, có mấy ông đang ngồi quán bán xôi và trứng vịt lộn, một ông đang bê bát trứng vịt lộn ăn. Có một bà trông rất sang đi vào hất hàm bảo chủ quán là "em ơi cho chị 2 quả, chị mua về cho chó". Ông đang bê bát trứng vịt lộn ăn đứng lên tát bốp phát vào mặt mồm lẩm bẩm "bảo bố mày là chó à". Bà kia biến thẳng. Bà hàng xôi với trứng cứ phân bua là chị ấy nhà gần đây nhưng người đâu mà ngu 'Cứ nói em ơi bán cho chị hai quả thôi thì có sao"

Húp sụp sụp

Xe điện
Không thiến nó mà lại không cho nó nhảy còn dã man hơn con ngan ấy. Đùa chứ ko để phối giống thì thiến nó đi tốt cho nó hơn, để đấy dễ ung thư tinh hoàn nhé. Với lại chó đực nó hay đánh dấu lãnh thổ, đến mùa động dục là nó đái khắp nhà và dễ chạy đi tìm cái mất chó mợ nhé.
Phải cho nó đi đá 4' chó chứ
Em nghĩ chắc phải có dịch vụ này :)

Em rất thích trồng cây và nuôi chó từ bé, có đợt em mấy lần mua chó con về và đều chết hết, lý do là cho ăn không để ý để nó ăn xương không tiêu hóa được. Về sau rút kinh nghiệm cho nó to to chút mới cho ăn xương nhưng vẫn thế.

Nên em mua chỉ mua chó con nhưng cứng cáp 1 chút tầm 3 - 4 tháng tuổi. Rất ổn ạ.

Cây cối cũng vậy, em mua loại cứng cáp 1 chút về chỉ việc trồng không lo chăm sóc nhiều.

coolpix8700

Xe ngựa
...
Cây cối cũng vậy, em mua loại cứng cáp 1 chút về chỉ việc trồng không lo chăm sóc nhiều.
Chắc là bác đang mô tả cây ngắn ngày thôi.
Chứ loại cây gỗ lớn mà là cây to thì phải có cách đánh trồng rất khác với trồng cây con từ nhỏ.
Cây con từ nhỏ thì có thể ai cũng trồng được, chứ cây to thì phải người có nghề mới đánh đi trồng chỗ khác được!

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Bên ấy chó nó có giấy phép, kiểm dịch, và cả tư cách đứa nuôi.
Bên mình đến tư cách đứa nuôi nhiều khi còn chả có nữa là giấy phép. Cắn người đến chết mà loay hoay chưa biết xử vào tội nào, điểm nào.

Muon_biet

Xe cút kít
Trước em dị ứng với những người dắt chó to ra đường mà không đeo rọ mõm (em không thèm nói tới loại người vô ý thức đến mức không có xích mà để chó chạy tự do theo nhé). Nhưng vừa rồi em đi 4 nước Châu Âu và thấy lạ ở các thành phố lớn em qua, hầu hết người dân dắt chó đi cùng đều không đeo rọ cho nó, trong khi nhiều giống rất to như Alaska, Husky,...? Nhiều lúc trong tàu điện ngầm hay đứng chờ đèn đỏ cạnh 1 con chó to vật vã đang thè lưỡi em cũng thấy hơi e ngại! Em để ý và thấy rất nhiều người, đặc biệt là phụ nữ dắt chó đi cùng và đều không cho nó đeo rọ, hay văn hóa phương Tây họ khác mình, hoặc họ không văn minh như mình tưởng, hoặc chó bên họ bắt buộc phải qua trường lớp nên "yên tâm không cắn đâu"? Em đưa lên để các cụ đi nước ngoài nhiều cho ý kiến giải ngố ạ.
Luật ở mình là phải rọ mõm nhé!

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Đang khoe yêu chó, còn ôm ấp, còn gọi là con mà cụ lại bắt rõ mõm thế lại kỳ thị rồi. Đám yêu chó hội lại bảo nọ kia. Theo em tốt nhất ko nên rõ mõm chó mà rõ mõm chủ vào là xong. Đám ấy bị rọ mõm là anh em đc nhờ, bớt cắn càn.

MEC V6

Xe điện
Trước em dị ứng với những người dắt chó to ra đường mà không đeo rọ mõm (em không thèm nói tới loại người vô ý thức đến mức không có xích mà để chó chạy tự do theo nhé). Nhưng vừa rồi em đi 4 nước Châu Âu và thấy lạ ở các thành phố lớn em qua, hầu hết người dân dắt chó đi cùng đều không đeo rọ cho nó, trong khi nhiều giống rất to như Alaska, Husky,...? Nhiều lúc trong tàu điện ngầm hay đứng chờ đèn đỏ cạnh 1 con chó to vật vã đang thè lưỡi em cũng thấy hơi e ngại! Em để ý và thấy rất nhiều người, đặc biệt là phụ nữ dắt chó đi cùng và đều không cho nó đeo rọ, hay văn hóa phương Tây họ khác mình, hoặc họ không văn minh như mình tưởng, hoặc chó bên họ bắt buộc phải qua trường lớp nên "yên tâm không cắn đâu"? Em đưa lên để các cụ đi nước ngoài nhiều cho ý kiến giải ngố ạ.
Bất kể chó hay mèo e đều ghét vì bẩn thỉu và nó không thể cùng cấp với con người được