[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

bomcoi1402

Xe hơi
Khi trộm cắp vặt ko còn nữa thì bọn chó cũng thất nghiệp dần.
Biết đâu đấy là ý tốt, chủ chó tạo động lực cho các cụ chạy nhanh hơn :))

santa-morning

Xe buýt
E chuyển từ chạy bộ sang đạp xe, giờ thì gặp chó là nó phải tránh hehe

vingraux

Xe tăng
Em cũng thấy bụng ló nại to da do ít khi vận động.
Em cũng sẽ đi tập nuyện thể thao, em có gặp chó thì em chạy thật nhanh, coi như vậy động cường độ cao thôi :D
Chó chạy nhanh hơn người, nên nhanh như Usain Bolt cũng không thoát một khi bị nó đuổi :P

hailuatn

Xe container
.......
Chỉ 1 vấn đề phiền lòng duy nhất nà chó thả rông, iem suýt bị bọn nó đớp mấy lần... bực vãi mứt (dù iem nà người rất yêu quý chó) :T
..........
Vì cụ vãi mứt nên chó nó đuổi để đớp, cụ còn thắc mắc gì? :D

vingraux

Xe tăng
Sáng công viên gần nhà em, thỉnh thoảng nghe thấy nx câu rõ nuột âu iếm:
- Con ơi đừng làm em bé sợ (là chủ con chó to đang hít ngửi 1 con chó bé nói),
- Đã bảo đừng đi ra cỏ rồi (đm chủ 1 con chó khác định cho nó ị ra đg bê tông cơ),
- Kệ nhé, mẹ về đây,
…….
:)) :))
Tương tự, ngay đêm qua đây thôi em thức khá khuya bỗng dưng nghe dưới đường vọng lên tiếng phụ nữ quát khá to:

- Im ngay...
- Im mồm...

Ngó ra xem thì ra một phụ nữ quát con chó của mình. Chó sủa thì to vừa, mà cường độ âm thanh của chủ quát thì cứ gọi là ăng ẳng ăng ẳng :-q

Em có xem trên mấy kênh khoa học rồi, quát chó im được, nhưng muốn thế phải có cách huấn luyện bài bản.

hd-vt

Xe container
Sau hơn 1 tháng nghỉ dịch ở nhà, iem lên 4kg, người thì bủng beo ra.
Đầu tháng 10 iem được đi nàm trở lại, với quyết tâm cao nhất nà phải rèn luyện sức khỏe.
Iem từ ngày 1.10 đến nay quyết tâm thức giấc lúc 5h, chạy bộ đến 6h thì tắm rửa, ăn sáng, đi làm.

Sau hơn 1 tháng kỷ luật cao, sức khỏe iem tốt hơn hẵng. Cảm thấy tỉnh táo, khỏe mạnh và nhanh nhẹn hơn rất nhiều.

Chỉ 1 vấn đề phiền lòng duy nhất nà chó thả rông, iem suýt bị bọn nó đớp mấy lần... bực vãi mứt (dù iem nà người rất yêu quý chó) :T

Khi nào có chế tài xử phạt bọn chủ thả rông chó gây nguy hiểm người xung quanh nhể? Khu nhà iem có hẵng 6 con chó to đùng, còn trên cung đường chạy bộ cũng khoảng hơn chục con @-)

Tiện iem hỏi các Cụ thường tập thể dục buổi sáng nàm gì để phòng chó ạ? Iem chỉ biết khi gặp chó dữ thì tìm xung quanh gạch đá để ném bm nó.

Cố chạy tháng nữa gầy đi, chóa sẽ chê cụ ạ. Giờ chúng thấy cục mỡ di động...tưởng mồi. :D

tdtd

Xe điện
Sau hơn 1 tháng nghỉ dịch ở nhà, iem lên 4kg, người thì bủng beo ra.
Đầu tháng 10 iem được đi nàm trở lại, với quyết tâm cao nhất nà phải rèn luyện sức khỏe.
Iem từ ngày 1.10 đến nay quyết tâm thức giấc lúc 5h, chạy bộ đến 6h thì tắm rửa, ăn sáng, đi làm.

Sau hơn 1 tháng kỷ luật cao, sức khỏe iem tốt hơn hẵng. Cảm thấy tỉnh táo, khỏe mạnh và nhanh nhẹn hơn rất nhiều.

Khi nào có chế tài xử phạt bọn chủ thả rông chó gây nguy hiểm người xung quanh nhể? Khu nhà iem có hẵng 6 con chó to đùng, còn trên cung đường chạy bộ cũng khoảng hơn chục con @-)

Tiện iem hỏi các Cụ thường tập thể dục buổi sáng nàm gì để phòng chó ạ? Iem chỉ biết khi gặp chó dữ thì tìm xung quanh gạch đá để ném bm nó.

Cụ đi ngủ lúc mấy giờ? Trưa có ngủ không?

Shadow381

Xe điện
Một gợi ý cho cụ chủ đây.

Việc éo gì phải xin lỗi; chó nếu mà quý thì ko để thả rông, mò sang nhà người khác họ đánh chết là đúng, giảm nguy cơ bệnh dại. Em nuôi chó nhưng cũng ủng hộ đập chết chó thả rông, nuôi chó ko ai cấm nhưng không được gây ảnh hưởng, nguy cơ cho người khác. Con mẹ này đã ngu còn gửi đơn tố cáo người ta. Chính quyền đúng ra việc đầu tiên là phạt nó việc chó thả rông ra ngoài, nếu chó ko được tiêm chích thì càng phạt nặng, đấy mới là đúng luật.

belo

Xe điện
Em cũng quý chó, phân biệt được nhiều loại chó. Chạy bộ cung đường quen cũng có vài con thả rông, biết tính nết của bọn nó. Con nào giống hiền, hoặc tính lành thì bỏ qua. Gần chỗ có chó hay đuổi theo người, em để sẵn mấy cái que ngắn, doạ mấy lần, sau nó thấy mình từ xa là né. Chứ hồi đầu, nó còn nằm đợi sẵn giữa đường đợi mình tới để sủa. Thường chỗ em không có mấy thể loại Bẹc, pull .. thả rông.

shiluo

Xe container
Sáng công viên gần nhà em, thỉnh thoảng nghe thấy nx câu rõ nuột âu iếm:
- Con ơi đừng làm em bé sợ (là chủ con chó to đang hít ngửi 1 con chó bé nói),
- Đã bảo đừng đi ra cỏ rồi (đm chủ 1 con chó khác định cho nó ị ra đg bê tông cơ),
- Kệ nhé, mẹ về đây,
…….
:)) :))
Thì ra chuyện Tấm Cám là biến thể, thế mà ngày xưa em cứ trách sao Tấm ác thế.
Nguyên gốc là Cám hay ị bậy, cắn càn bị Tấm làm thịt, mời dì ghẻ ăn. Sau khi phát hiện ra dì ghẻ khóc lóc: "Khổ thân con tôi, sao nhạt thế này, con Tấm nó ghét nên không cho mắm tôm phải không!??"

kiailovey

Xe tải
Cụ qua cửa hàng vật liệu xây dựng mua cái cán xẻng, cán cuốc bằng gỗ ấy, sáng ra chạy tập thể dục thì cầm theo. Đập oẳng 1 phát lập tức hôm sau vào trật tự hết.
Nhà em có mấy con cẩu hay ỉa bậy, em dùng súng cao su đạn sắt bắn cho vừa chạy vừa vãi mứt ra vì đau, thằng chủ chó sợ vãi đái ra thế là tiệt.
Tôi thích cách ứng xử thế này. Đ.. nói nhiều

gld

Xe điện
Cụ mua cái gậy sắt ba khúc hoặc gậy bóng chày vừa chạy vừa vung vẩy, chó đuổi theo vụt luôn
Kín đáo thì mua bộ súng cao su, 1 vốc bive nhét túi

TÔN

Xe container

Cụ mua cái này rồi đi tập thể dục mang theo.con nào lơ vơ là cho phát vào mặt

TÔN

Xe container