[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Tookies

Xe điện
OF TV hôm nọ gặp 1 ofer dáng rất đẹp lão - nhìn sơ phải tầm hơn trăm tuổi có nick là pain trên đường thiên lý. Dáng lão ấy đẹp như tiên, râu tóc bạc phơ… bẻ lái ầm ầm - hơn đa số thanh niên hoi. Thấy hay quá nên làm luôn phóng sự hỏi bí quyết sống lâu; tấm gương sống là đây - tìm khó lắm.
Bi quyết là điều độ

Hỏi: cụ có uống rượu không?
Đáp: có; ngày vài chai!

Cụ có gái gú không?
Không gú; chỉ có gái!

Cụ có cờ bạc gì không ạ?
Tớ không chơi cờ!

Cụ có hút xách không ạ?
Tớ không xách, chỉ hút ngày vài tút ba số!

Thế món thịt đỏ thì sao ạ?
Tớ gương mẫu kiêng cữ lắm, có mỗi món choá là vẫn chén đều..

Cụ có kiêng cữ gì thêm không?
Tớ không mê tín, món gì cũng phập hết:P

Cuộc phỏng vấn chốt lại
Bạch cụ năm nay bao tuổi ạ?
Tớ mới làm thượng thọ 40 năm trước!

:))

cokimi

Xe điện
OF TV hôm nọ gặp 1 ofer dáng rất đẹp lão - nhìn sơ phải tầm hơn trăm tuổi có nick là pain trên đường thiên lý. Dáng lão ấy đẹp như tiên, râu tóc bạc phơ… bẻ lái ầm ầm - hơn đa số thanh niên hoi. Thấy hay quá nên làm luôn phóng sự hỏi bí quyết sống lâu; tấm gương sống là đây - tìm khó lắm.
Bi quyết là điều độ

Hỏi: cụ có uống rượu không?
Đáp: có; ngày vài chai!

Cụ có gái gú không?
Không gú; chỉ có gái!

Cụ có cờ bạc gì không ạ?
Tớ không chơi cờ!

Cụ có hút xách không ạ?
Tớ không xách, chỉ hút ngày vài tút ba số!

Thế món thịt đỏ thì sao ạ?
Tớ gương mẫu kiêng cữ lắm, có mỗi món choá là vẫn chén đều..

Cụ có kiêng cữ gì không?
Tớ không mê tín, món gì cũng phập hết:P

Cuộc phỏng vấn chốt lại
Bạch cụ năm nay bao tuổi ạ?
Tớ mới làm thượng thọ 40 năm trước!

Câu cuối thế này mí chuẩn:
Tớ mới thôi nôi 40 năm trước =))

Cuocsongma579

Xe hơi
mưa dư này thịt chó thêm vài chén thì còn gì bằng cụ.

Tookies

Xe điện
Câu cuối thế này mí chuẩn:
Tớ mới thôi nôi 40 năm trước =))
:P :))=))
OF có thơ hoạ lại là:
Thân thể ở trong chai
Tinh thần ở ngoài chai
Muốn nên sự nghiệp lớn
Mưa lạnh là lai rai…

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Chuẩn rùi.
Thịt mèo TB là phải ăn với rau má TB. Loại rau má già ngọt lịm, xơ xơ cứng cứng giòn giòn, lá bé tí xanh đậm, nhai có vị bùi ngọt và hơi xơ chát. Chứ rau má kiểu rau trồng tươi mơn mởn ăn nó nhạt lắm.
Quê em giờ cũng ít thịt mèo rồi. Không còn sẵn nhiều quán ngon như trước. Muốn ăn ngon thì lại phải biết nấu tự thịt mà ngại làm thịt mèo lắm.
Chẹp, e hỏi cu e thì nó bảo toàn ra đồng hái rau má, ngoài chợ cũng ít/ko bán loại “hoang” này? Ngoài ra Thái Bình nhà cụ có món canh cá rô ăn cũng ngon, e khoái hơn món bánh đa cá rô Hà Nam. E chỉ nhớ ăn ở cái đoạn đối diện là sông hay mương gì đó. Ngon :D. E tếch về đấy toàn … được thồ đến nên ko nhớ đường lắm :D

.Xukthal

Xe container

.Xukthal

Xe container
Nó thơm và dịu hơn rượu trắng :)
Thấy mới rộ lên 2 năm nay, chắc chỉ thơm thôi ko bổ béo gì anh nhỉ? Em chỉ nhớ ngày bé đi học hay tuốt trộm đòng đòng ăn rất ngọt mà có lần bị chủ ruộng cầm đòn gánh phang cho cả lũ sau sợ mất mật :))

Quy Lão

Xe tăng
Chẹp, e hỏi cu e thì nó bảo toàn ra đồng hái rau má, ngoài chợ cũng ít/ko bán loại “hoang” này? Ngoài ra Thái Bình nhà cụ có món canh cá rô ăn cũng ngon, e khoái hơn món bánh đa cá rô Hà Nam. E chỉ nhớ ăn ở cái đoạn đối diện là sông hay mương gì đó. Ngon :D. E tếch về đấy toàn … được thồ đến nên ko nhớ đường lắm :D
Giờ muốn ăn thịt mèo em toàn gọi điện người quen, sơ chế sẵn, em về qua xách cái thùng cho lên xe rồi mang về nhà xào xáo. 5-7 năm rồi không ra ngồi quán...
Quê em canh cá rô hồi trước nổi tiếng là quán ở Trưng Trắc, lên vtv mấy bận nên đâm ra mất đi cái chất quê mùa hồi trước, vào ăn cứ như đánh giặc, em về cũng không ra đấy ăn nữa. Chứ hồi nó chưa lên vtv thì lần nào về em cũng phải ra đấy làm bát.
Quán cụ ăn chắc là ở chỗ đường Lý thái Tổ bờ sông, gần công an tỉnh cũ, nhà hàng kiểu biệt thự 3-4 tầng gì đấy. Chỗ này cũng nổi tiếng, người nơi khác về thường được mời ra đây vì nó sạch sẽ thoáng mát chứ không bị xô bồ quá. Ăn chỗ này xong sang ngay cạnh đấy thong thả làm mấy ly cafe là hết sáng.

ubisapro

Xe trâu
Giờ muốn ăn thịt mèo em toàn gọi điện người quen, sơ chế sẵn, em về qua xách cái thùng cho lên xe rồi mang về nhà xào xáo. 5-7 năm rồi không ra ngồi quán...
Quê em canh cá rô hồi trước nổi tiếng là quán ở Trưng Trắc, lên vtv mấy bận nên đâm ra mất đi cái chất quê mùa hồi trước, vào ăn cứ như đánh giặc, em về cũng không ra đấy ăn nữa. Chứ hồi nó chưa lên vtv thì lần nào về em cũng phải ra đấy làm bát.
Quán cụ ăn chắc là ở chỗ đường Lý thái Tổ bờ sông, gần công an tỉnh cũ, nhà hàng kiểu biệt thự 3-4 tầng gì đấy. Chỗ này cũng nổi tiếng, người nơi khác về thường được mời ra đây vì nó sạch sẽ thoáng mát chứ không bị xô bồ quá. Ăn chỗ này xong sang ngay cạnh đấy thong thả làm mấy ly cafe là hết sáng.
e có ăn ở thành phố bao giờ đâu. Được dẫn đi quỳnh côi hay quỳnh phụ gì đó, đoạn bờ sông/mương ăn. Có mấy quán cũng lụp xụp ở đó chứ lấy đâu ra biệt thự 3-4 tầng. Nhưng đúng là ăn ngon. Thấy bảo 2 trong số các quán đó là anh em hay bố con tách ra. E ăn 1 trong 2 quán đó :D

Thấy mới rộ lên 2 năm nay, chắc chỉ thơm thôi ko bổ béo gì anh nhỉ? Em chỉ nhớ ngày bé đi học hay tuốt trộm đòng đòng ăn rất ngọt mà có lần bị chủ ruộng cầm đòn gánh phang cho cả lũ sau sợ mất mật :))
Nó làm rượu ngon hơn, thế làđỉnh của chóp khi uốn diệu dồi

Ps: Cả nhà người ta bao miệng ăn trông vào mấy thửa ruộng, tuốt nắm đòng đòng là cả nhà người ta nhịn ăn cả ngày đấy

changbietgi

Xe tải
Nó thơm và dịu hơn rượu trắng :)
Em thì thích ngâm rượu nếp với đòng lúa nếp cũng, thơm và dịu nên uống cực êm dù rượu trên 40 độ
Nhưng để có rượu nếp trên 40 độ chuẩn không bị tạp chất thì phải là tay chưng cất có kinh nghiệm và kiên trì nữa ạ.

cokimi

Xe điện
Nó làm rượu ngon hơn, thế làđỉnh của chóp khi uốn diệu dồi

Ps: Cả nhà người ta bao miệng ăn trông vào mấy thửa ruộng, tuốt nắm đòng đòng là cả nhà người ta nhịn ăn cả ngày đấy
Chỉ dám tuốt trộm mỗi ruộng vài cái thôi ợ :D

changbietgi

Xe tải
Thịt chó mà có rau má thì sau này mới có thì phải
Đủ bộ phụ kiện cho thịt chó khá nhiều thứ:
-Mắm tôm pha chanh ớt đường rượu ( thêm gì nữa thì tùy một số nơi)
- Giềng, sả, rau húng chó, lá mơ, chuối xanh, quả khế chua, ớt tươi
- Rau má nhổ từ ruộng tự nhiên ( tuy già và cứng nhưng ăn ngon hơn là rau má trồng )
- Rượu nếp trắng, hoặc rượu ngâm đòng đòng
Có thể ngâm ba kích hay sâm cau gì đó nhưng phải là ngâm từ cuốc lủi. Chứ uống rượu tây hay bia thì không ra gì.

Thùng Phi

Đi bộ
Thời tiết này ăn thịt chó thì đúng hợp các cụ ợ

Dan du an

Xe ba gác
Đợt em đi các nơi đến mùa lúa nảy đòng đòng đi ngang ruộng toàn tuốt ăn vài cái. Sau thấy người ta bảo những thửa gần đường người ta phun khiếp lắm thế là tiệt. Sợ chết khiếp