[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Kyson1

Xe điện
Hồi tháng 5 em về HP được đãi ăn ở quán lẩu hơi Thống Nhất với quán Amakong. Amakong có món lẩu riêu cua ngon tuyệt cú mèo luôn ấy ạ. Bánh đa cua e đc chị bạn dắt đi ăn ở chợ Cố Đạo đã thấy ngon xong rồi một hôm lại vô tình vào cái quán bánh đa cua k tên trên đường Phan Chu Trinh (gần Phòng CSGT HP) thì nó còn ngon hơn cả ở chợ Cố Đạo 🤤
Lẩu thống nhất ở lê hồng phong.

Quán amakong cũng đc. Nhưng Lẩu Trung Kiên ngon hơn mợ ah. Ra e mời món ốc vườn mơ.

Kyson1

Xe điện
Em định nói câu này, nhưng cụ nói trước.

Ông nào không thích ăn thịt chó, hoặc sợ bệnh dại thì mở thớt khác.

Thế cho vuông
Đúng. Đất đầy ra, mở luôn thớt chống ăn thịt chó mèo. Rộg ra là lợn gà dê bò cừu... luôn.

Mà nhịn m.ẹ nó đi cho nhanh và vuông. Chúng sinh đều có đời sống riêng của nó mà... Phỏng cụ .Xukthal ?!

Chỉnh sửa cuối:

T14.Armata

Xe đạp
Mát giời thế này trưa mai em phải nói mấy cu em ra mua ít chó chặt chợ Nguyễn Cao :)

bimbimzinzin

Xe tăng
Em định nói câu này, nhưng cụ nói trước.

Ông nào không thích ăn thịt chó, hoặc sợ bệnh dại thì mở thớt khác.

Thế cho vuông
Vâng em đây, cứ thẳn thắn như cụ em thích, chuyện nào ra chuyện đó chứ loại vì sở thích của mình mà vang người khác vì cố lấp liếm thì em khinh.

fanmu1234

Xe container
Vâng em đây, cứ thẳn thắn như cụ em thích, chuyện nào ra chuyện đó chứ loại vì sở thích của mình mà vang người khác vì cố lấp liếm thì em khinh.
Theo quan điểm của cụ, thì em nuôi chó dạng công nghiệp, cho ăn thực phẩm có kiểm soát, tiêm phòng bệnh dại và các bệnh truyền nhiễm khác đầy đủ, rồi em bán thịt chó cho OFers

Vậy cụ có phản đối em không

bimbimzinzin

Xe tăng
Đúng. Đất đầy ra, mở luôn thớt chống ăn thịt chó mèo. Rộg ra là lợn gà dê bò cừu... luôn.

Mà nhịn m.ẹ nao đi cho nhanh và vuông. Chúng sinh đều có đời sống riêng của nó mà...
Em chỉ đơn giản cảnh báo nếu cụ nào chưa biết vì liên quan đến tính mạng, cụ thấy phiền thì em rút lại, em chỉ có ý để cho các cụ tránh rủi ro chứ ko có ý gì khác.

bimbimzinzin

Xe tăng

Mà nhịn m.ẹ nao đi cho nhanh và vuông. Chúng sinh đều có đời sống riêng của nó mà...
Em chỉ đơn giản cảnh báo nếu cụ nào chưa biết vì liên quan đến tính mạng, cụ thấy phiền thì em rút lại, em chỉ có ý để cho các cụ tránh rủi ro
Theo quan điểm của cụ, thì em nuôi chó dạng công nghiệp, cho ăn thực phẩm có kiểm soát, tiêm phòng bệnh dại và các bệnh truyền nhiễm khác đầy đủ, rồi em bán thịt chó cho OFers

Vậy cụ có phản đối em không
Nếu ai tìm hiểu về bệnh dại thì nuôi nhốt ít rủi ro về bệnh dại, tuy nhiên vấn đề không phải nhà hàng nào cũng có nguồn cung như cụ.

Trong này các cụ anti ăn thịt chó mèo còn nhẹ nhàng chán các cụ ạ. Gớm quay sang mấy hội nhóm yêu chó mèo mới khiếp vía,… gọi chó là con, gọi mèo là em, nguyện làm con sen để hầu ông chó (boss). Bên đó mà thịt thà thì có khi có mợ tự tử để khẳng định tình yêu chó mèo.

Ba Ngơ

Xích lô
Thớt đang bàn chuyện ăn chó 🐕 mà cụ lại lái qua ăn mèo🙀 #:-s
Đợt tới ra làm bữa chó nhá, chó Dũng Hằng đường 5 thịt hấp mướt mườn mượt, chả thì nướng xong cho vào đĩa gang, lúc mang ra tưới chút rượu vào bốc mùi lên ngon cực. À còn món cật làm kỹ, trần với các loại rau thơm, món này chỉ khác quen mới mang ra. Ngon hơn mấy món lòng trần cháo chim với giả cầy trước nhiều ;)

T14.Armata

Xe đạp
Em chỉ đơn giản cảnh báo nếu cụ nào chưa biết vì liên quan đến tính mạng, cụ thấy phiền thì em rút lại, em chỉ có ý để cho các cụ tránh rủi ro chứ ko có ý gì khác.
Rất cảm ơn cụ đã có lòng quan tâm tới anh em. Nhưng em nghĩ các cụ trên này đa số tuổi cũng suýt soát ngũ thập, ăn uống nhiều nên chắc tích đủ độc tố rồi... giờ mới giữ gìn e là đã muộn. Vậy nên cứ để "tùy duyên" thôi ạ :D

Ố zồi Ôi

Đi bộ
Thằng em em ở làng Cống đang gạ em ăn thịt chuột đồng,mà em hãi quá ko dám nhận lời,nó nói thịt chuột ngon hơn thịt chó

LaziCat

Xe lăn
Đợt tới ra làm bữa chó nhá, chó Dũng Hằng đường 5 thịt hấp mướt mườn mượt, chả thì nướng xong cho vào đĩa gang, lúc mang ra tưới chút rượu vào bốc mùi lên ngon cực. À còn món cật làm kỹ, trần với các loại rau thơm, món này chỉ khác quen mới mang ra. Ngon hơn mấy món lòng trần cháo chim với giả cầy trước nhiều ;)
Em cai choá 20 năm hơn roài! Làm bữa lòng chần cháo đi, nhắc tới đã thấy thèm 🤤 😂

LaziCat

Xe lăn
Lẩu thống nhất ở lê hồng phong.

Quán amakong cũng đc. Nhưng Lẩu Trung Kiên ngon hơn mợ ah. Ra e mời món ốc vườn mơ.
Ui, vậy lần tới em sẽ phải thử hết mấy món cụ giới thiệu! Khổ, cái tật đi đâu cũng mò ăn mãi không bỏ được ạ 😅

Ba Ngơ

Xích lô
Em cai choá 20 năm hơn roài! Làm bữa lòng chần cháo đi, nhắc tới đã thấy thèm 🤤 😂
Ờ lạnh thế này mà làm nồi đấy cũng ổn, để yên ổn rồi ra đây đi một bữa măm bù vậy ;)

LaziCat

Xe lăn
Ờ lạnh thế này mà làm nồi đấy cũng ổn, để yên ổn rồi ra đây đi một bữa măm bù vậy ;)
Thêm món giả cầy Gia Ngư nữa! Ăn xong tráng miệng đĩa ốc luộc với cốc đen nóng 😂😂😂!!!

pooka

Xe container
Tính ra em có duyên với người HP ghê :), tính nhẩm sơ sơ cũng phải vài chục anh chị em bạn dì HP :x
Gì chứ bạn bè về HP, đảm bảo say từ sáng đến tối, cả tuần lúc nào cũng ngất ngưởng luôn.