[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Trungtroc

Xe điện
Ôi thể loại này nhiều lắm. Súot ngày cưng nựng, mình có nói đến thịt chó là chúng nó nhìn mình như quân thù.

Có lần đi ăn, chó cho ngồi trên ghế, chủ ăn 1 miếng lại đút cho chó 1 miếng.
Em nói thẳng thằng chủ quán:
- đme quán mày còn để mấy loại lợn ngồi ăn với chủ thế kia thì mất hết khách.
Nó bảo:
- bác nhìn nhầm chứ đấy là chó mà.
Em nói:
- tao éo nói con chó, tao nói con lợn cơ.
Em thì thật sự khó chịu với những thành phần dắt chó to ra ngoài đường mà ko rọ mõm, còn cho chó cảnh ngồi lên ghế rồi đút cho nó ăn thì em chỉ thấy buồn cười thôi, còn thì kệ ng ta, mỗi người 1 quan điểm sở thích cá nhân, miễn ko làm phiền gì đến em là đc. Còn thì hơi đâu chửi bới họ làm gì, rước bực bội vào người

Mzc

Xe điện
Em cũng nuôi poodle và 2 con to (chó ta, lai Phú Quốc). Con poodle nhà em đành hanh phết, nó lùa hai con chó to như thật mỗi khi em đuổi 2 con to vào chuồng. Cứ như chó chăn cừu ấy :D. Tụi đấy nó biết nhau chứ ko thì 1 đợp đi luôn.
Nhìn chung nuôi chó to là phải xích, nhốt hoặc như nhà em thả trong phạm vi sân vườn nhà thôi. Còn mấy giống nguy hiểm kiểu này thì em chịu. K rõ chủ con poodle xử lý thế nào?

cadillacsixteen

Xe tăng
Chó mà cụ cứ làm như thấy hổ vào nhà ấy! Phụ nữ nhìn thấy con chó dữ thì mất bình tĩnh chứ anh em thấy thì chẳng có gì, chó dòng khác chắc sút cho phát vào mõm, dòng này hoặc Rot thì thận trọng hơn thôi có gì phải cuống như cụ tả?! Tất nhiên kinh nghiệm thì với dòng thần kinh dễ kích động như bọn này ko nên có hành vi ngay để nó lầm tưởng là tấn công nó, nhưng nhẹ nhàng lấy con dao chặt xương thì thoải mái, có điều nên là dao chặt xương chứ dao nhỏ ko chắc chắn. Dao chặt xương thì bổ xuống xác định 1 là nằm thẳng cẳng, 2 là kêu ăng ẳng quay đít chạy về với con dao gắn trên sọ chứ ko lao vào mình như cụ tưởng tượng đâu! Tất nhiên với dao chặt xương và bổ vào đầu nó thì cũng hiểu sọ là phần cứng, nên cầm 2 tay cho chắc, cầm 1 tay trượt hoặc bật lại tự gây thương tích cho mình. Con chó chứ ko phải con sư tử hay cá sấu mà cụ nâng nó lên mức quá!
[/QUO
Nhà gì mà cửa để mở tự do thế, nhà em như con này chỉ vào được nhưng chắc ko ra được; pitbul chứ con gì thì dao chặt xương trên bếp bổ thẳng trán chắc cũng giãy. Nhà em tường góc nhà lúc nào cũng có dao chặt xương, dao mổ cá vì vòi nước để ngoài sân tiện làm đồ tươi sống và thỉnh thoảng rửa xe máy. Giống này nên dùng dao chặt xương nhằm thẳng trán bổ xuống, đừng chém lung tung làm nó chảy máu nó càng hăng tiết, cứ dao chặt xương nhằm trán nó hoặc nếu ko trực diện thì nhằm cổ gần tai bổ xuống cho em. Như thế sẽ an toàn cho cả nhà. Em khuyên các nhà mặt đất nên để dao chặt xương góc tường nhà để khi cần dùng đến. Mà tốt nhất quanh nhà có ai nuôi giống này thì các cụ mua bát sốt vang rồi bẻ dao lam rắc vào bát để cổng cho loại bỏ mối nguy khu phố. Bài này cực hiệu quả, chó mèo đi hết.
Cụ nói thế nào ý chứ. Con Pitbull này ko phải Chó mà ae chúng ta đưa lên mâm cụ ạ. Con này nó khiếp lắm.
Còn cụ mà triển khai được phương pháp như cụ nói thì em mừng lắm..

cadillacsixteen

Xe tăng
Moá, tầm như con trong clip nó mà xông vào nhà thì đến người lớn còn sợ :((
Đúng đấy cụ. Cháu nhìn qua camera còn run nữa là. Gọi nó là Chó. Chứ thực tế nó là hổ, sư tử rồi..Thế mà có cụ trong thớt bảo là dùng dao bổ thẳng đầu nó..hic...cụ ý dũng cảm quá...

lazang-go

Xe tải
Bẩm cccm

Xem cái clip và nội dung của chủ nhà mà ghê người quá các cụ ạ 🥵 🥵 . Vụ pitpull cắn chết người thì ở VN có rồi, nước ngoài có rồi.Nhưng xem trực tiếp kiểu này dã man quá.
Ở Việt Nam chưa cấm nuôi Pitbull. Nhưng trên TG đã có 39 nước cấm.
Ngoài ra ở VN vẫn có những Hội yêu chó pitbull, mua bán cho pitbull. ( Ko rõ họ nghĩ gì khi xem các Clip này..) 🥵 😰
Cháu thiết nghĩ, loại này ko nên cho tồn tại. Có cụ nào là cử tri dịp này tiếp cận đại biểu quốc hội thì đề xuất Cấm cái bọn giết đồng loại, giết người này đi ạ.

Nội dung sự việc: trích dẫn FB.
"Giờ e mới bình tĩnh xem lại video phúc nhà e to cả nhà ơi.Chó pitbull xổng chuồng tự vô nhà e tìm mồi.lúc đó bà đang tắm may thay hai đứa con e đạp xe đạp chở nhau đi chơi!không thì đúng k còn trời nựa.
Phúc to lắm luôn!bình thường là hai đứa con e ngồi coi ti vi nơi ghế sofa.😭😭😭 micki thấy chó lạ vào nhà ra sũa nên bị chết oan uổn!
Nhờ mọi người chia sẽ lên án nuôi loài chó giữ này với ạ.Nếu k có camera thì e k biết hấn tàn bạo ri luôn!
May phúc thực sự luôn.Nếu cj thì k dám nghị nựa.
Đúng gặp con e có lẹ k dám biết chuyện cj xảy ra.
Em xin cả nhà lên án giúp e với.để nuôi chó có trách nhiệm.đừng để chó làm hại ai!🙏🙏🙏

nhà cụ cũng sơ xuất quá cổng cửa thế nào mà chó lạ vào nhà tự nhiên thế , còn phải đề phòng trộm cướp nữa chứ

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chó mà cụ cứ làm như thấy hổ vào nhà ấy! Phụ nữ nhìn thấy con chó dữ thì mất bình tĩnh chứ anh em thấy thì chẳng có gì, chó dòng khác chắc sút cho phát vào mõm, dòng này hoặc Rot thì thận trọng hơn thôi có gì phải cuống như cụ tả?! Tất nhiên kinh nghiệm thì với dòng thần kinh dễ kích động như bọn này ko nên có hành vi ngay để nó lầm tưởng là tấn công nó, nhưng nhẹ nhàng lấy con dao chặt xương thì thoải mái, có điều nên là dao chặt xương chứ dao nhỏ ko chắc chắn. Dao chặt xương thì bổ xuống xác định 1 là nằm thẳng cẳng, 2 là kêu ăng ẳng quay đít chạy về với con dao gắn trên sọ chứ ko lao vào mình như cụ tưởng tượng đâu! Tất nhiên với dao chặt xương và bổ vào đầu nó thì cũng hiểu sọ là phần cứng, nên cầm 2 tay cho chắc, cầm 1 tay trượt hoặc bật lại tự gây thương tích cho mình. Con chó chứ ko phải con sư tử hay cá sấu mà cụ nâng nó lên mức quá!
Búa đinh mà giã vào đầu chắc đi.
Xưa em chứng kiến làm thịt trâu. Buộc con trâu vào cột điện, 1 ông lừa lừa táng búa đinh vào sọ não. Trâu nằm lăn quay ra, sùi bọt mép, giật giật.

luanitx86

Xe hơi
Quy định về vật nuôi có cũng như không, chó má to vật ra đường mà ko rọ mõm, thậm chí còn chả có xích.
Chả ai nuôi chó có ý thức hay tự tuân thủ đâu. Thích làm gì thì làm. Nhà em từ ngày hàng xóm nuôi con chó becgie rõ to. Chỉ sợ nó xổng xích ra oẳng 1 cái thì thật là nguy hiểm cho trẻ con.

luanitx86

Xe hơi
Vụ đấy là con béc giê chứ ko phải là bitbull

E có ông anh trên thái nguyên.nhà bán thịt chó chuyên nhập của bọn ex ông ý bảo chó nào thì cũng nhập thịt hết.đến chó chết ngoài bãi rác mấy ngày mà còn lên đĩa cơ mà
Người nào sành ăn thịt chó thì ăn cái biết ngay. Còn dân không biết ăn thì người ta cho giềng mẻ mắm tôm nấu nướng thì xơi tất :))

kduc.1

Xe máy
Thật ra em cũ g rất yêu chó. Hồi nhỏ nuôi 1 con chó ta, sau bị mất, đến h e vẫn không nuôi lại!!!

Theo tgian, TY với con chó cũ vẫn còn. Nhưng đan xen lại là cảm xúc của vị giác, khứu giác, thị giác. Trời mưa em mời các cụ và anh xukthal.

Chiếc chó mà trắng tinh, xen lẫn vàng vàng lại mũm mĩm ntn hiếm lắm =P~=P~=P~

TONGIA

Xe lừa
Các hành vi
Yêu chó hay ghét chó thì đầu tiên phải dựa trên cơ sở pháp luật.
Và ở đó thì tính mạng, sức khoẻ của con người là tối thượng.

Yêu chó mà thả chó nhông nhông nơi công cộng không rõ mõm. Chó uy hiếp, chiếm đoạt không gian của con người, vệ sinh bừa bãi … gây ra sự gia tăng bức xúc cộng đồng người. Yêu kiểu đó Thì còn ác với loài chó hơn so với việc ghét chó.

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm cccm

Xem cái clip và nội dung của chủ nhà mà ghê người quá các cụ ạ 🥵 🥵 . Vụ pitpull cắn chết người thì ở VN có rồi, nước ngoài có rồi.Nhưng xem trực tiếp kiểu này dã man quá.
Ở Việt Nam chưa cấm nuôi Pitbull. Nhưng trên TG đã có 39 nước cấm.
Ngoài ra ở VN vẫn có những Hội yêu chó pitbull, mua bán cho pitbull. ( Ko rõ họ nghĩ gì khi xem các Clip này..) 🥵 😰
Cháu thiết nghĩ, loại này ko nên cho tồn tại. Có cụ nào là cử tri dịp này tiếp cận đại biểu quốc hội thì đề xuất Cấm cái bọn giết đồng loại, giết người này đi ạ.

Nội dung sự việc: trích dẫn FB.
"Giờ e mới bình tĩnh xem lại video phúc nhà e to cả nhà ơi.Chó pitbull xổng chuồng tự vô nhà e tìm mồi.lúc đó bà đang tắm may thay hai đứa con e đạp xe đạp chở nhau đi chơi!không thì đúng k còn trời nựa.
Phúc to lắm luôn!bình thường là hai đứa con e ngồi coi ti vi nơi ghế sofa.😭😭😭 micki thấy chó lạ vào nhà ra sũa nên bị chết oan uổn!
Nhờ mọi người chia sẽ lên án nuôi loài chó giữ này với ạ.Nếu k có camera thì e k biết hấn tàn bạo ri luôn!
May phúc thực sự luôn.Nếu cj thì k dám nghị nựa.
Đúng gặp con e có lẹ k dám biết chuyện cj xảy ra.
Em xin cả nhà lên án giúp e với.để nuôi chó có trách nhiệm.đừng để chó làm hại ai!🙏🙏🙏

Ủng hộ thấy chó thả rông (dù có rọ mõm hay không) và chó đi cùng cái gọi là chủ chó mà không có rọ mõm => là đập chết cả người lẫn chó.

Những vụ như này cần học Taliban: Ăn trộm là Chặt tay.

xuanphuongccs

Xe điện
Công nhận ở ta đội chó quyền hung hãn thật. Nâng chó lên bằng người, rồi kéo người xuống ngang chó.
Còn thấp hơn cả chó trong vụ 15 con chó chủ bị Fo kia. Đã chữa bệnh miễn phí còn muốn kèm nuôi chó nữa thì cũng lạy chúng nó.

tungwalkalone

Xe tăng
Tranh luận với họ làm gì cụ nhể.

Họ sẽ kéo mình xuống đồng hạng với họ rồi chiến thắng bằng kinh nghiệm.
Tởm cái nữa là ở ta đám văn nghệ sĩ cũng bâu vào đòi chó quyền, nhân quyền thì éo bao giờ lên tiếng

Shadow381

Xe điện
Cụ nói thế nào ý chứ. Con Pitbull này ko phải Chó mà ae chúng ta đưa lên mâm cụ ạ. Con này nó khiếp lắm.
Còn cụ mà triển khai được phương pháp như cụ nói thì em mừng lắm..
Cụ ko nuôi chó to rồi, em chưa nuôi Pit nhưng nuôi một số loài như béc giê Đức, Rot rồi; tương quan Rot với con này thì cũng chẳng kém cạnh về sức mạnh lắm đâu, trước em nuôi 2 con Rot và đưa vào trường chó bên Châu quỳ học 1 khoá. Chó vẫn chỉ là chó thôi, ko ghê gớm lắm đâu. Chó Đức to dữ dằn nhưng em đánh vào mũi vẫn sợ cụp đuôi!

vothuongss

Xe đạp
Bên Tây mà chó dữ nó báo cảnh sát đến pằng pằng là xong, chủ nhà khóc thét nhé

Sent from SM-G9750 via OTOFUN

biển xanh06

Xe điện
Luật mình cũng có rồi đấy, nhưng chỉ làm thời gian đầu cho mọi người biết là có luật thôi, bây giờ các loại chó chạy long nhong ngoài đường ko rọ mõm nhìn quá nguy hiểm,
Bình thường cho rất nghe lời, nhưng khi bị ảnh hưởng thời tiết, thức ăn là có những dấu hiệu bất thường rất nguy hiểm.