[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Halinh07

Xe tăng
Cụ xuống mua 1 gói miếng đệm lót cho người già ( kích cỡ 42×72cm). Bên trong có 10 miếng,mỗi miếng cắt làm 2 ( vuông đều nhau). Cụ lấy 1 miếng thấm nhẹ 1 ít nước tiểu của Cún rồi để trong phòng vệ sinh. Khi nào Cún có biểu hiện đi WC thì phải đi theo và chỉ cho nó vào miếng giấy. Nó sẽ ngửi thấy mùi của nó trên tờ giấy nó sẽ đi vào đó. Duy trì giám sát 1 tuần là quen,cá biệt có lúc sẽ đái ghếch vào cửa nhà tắm hoặc vách kính. Loài này khôn nên có thể dạy được bắt tay,ngồi,nằm. Chúc Cụ huấn luyện thành công

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em giật tít tý, 2 ông nhõi nhà iem ở nhà chắc buồn quá nên đòi mua chó để chăm, lọ mọ mãi rồi cũng mua được con poodle đực dòng tiny mới có 2 tháng tuổi, khổ cái là iem không biết huấn luyện cho nó đái ỉa đúng chỗ như nào, học theo youtube cũng không ăn thua, mịa lúc chúng nó đòi mua thì hứa hẹn các kiểu con chăm, con dọn, giờ toàn mình iem loay hoay, các cụ chỉ giúp iem làm như nào để huấn luyện cho nó đi vệ sinh đúng chỗ,,,
Như con mọn,,,, ~X(
Riềng, mẻ, sả, lá mơ, mắm tôm, Cụ chuẩn bị đầy đủ. Mỗi khi có việc lại mang ra...huấn luyện :))

zelka

Xe buýt
cụ lấy giấy thấm nước tiểu của pet vào khay rồi đặt vào chỗ nó hay tè bậy.
hoặc cụ lên shopee mua cái quây,quây đúng vào chỗ cụ muốn nó tè.cụ cứ để ý 1 ngày 4-5 lần tè đấy. xong xuôi cụ nhớ vs sạch sẽ.xịt thêm diệt khuẩn cho yên tâm
iem cũng làm cách này rồi, ko ăn thua, đang chạy nhảy buồn là vệ sinh luôn bất kì chỗ nào

Halinh07

Xe tăng
em đã dọa thanh lý rồi nhưng nó khóc mè nheo cụ à
Đơn giản thôi cụ đừng dọa các cháu. Tôi cũng chiều 2 đứa con gái mà giờ phải hầu Chó đây. Nhưng nó sống lâu với mình thì rất tình cảm. Nhiều lúc thấy nó ngoan hơn con mình😆

cameraonline.vn

Xe container
Website
www.cameraonline.vn
Em giật tít tý, 2 ông nhõi nhà iem ở nhà chắc buồn quá nên đòi mua chó để chăm, lọ mọ mãi rồi cũng mua được con poodle đực dòng tiny mới có 2 tháng tuổi, khổ cái là iem không biết huấn luyện cho nó đái ỉa đúng chỗ như nào, học theo youtube cũng không ăn thua, mịa lúc chúng nó đòi mua thì hứa hẹn các kiểu con chăm, con dọn, giờ toàn mình iem loay hoay, các cụ chỉ giúp iem làm như nào để huấn luyện cho nó đi vệ sinh đúng chỗ,,,
Như con mọn,,,, ~X(
Em cũng chiều con mà giờ như mang nợ đây, sợ nhất là lông chó, em giờ ám ảnh suốt ngày dọn nhà hút bụi, ngóc ngách trong mấy tầng nhà, quạt treo tường, quạt cây, giường chiếu chỗ nào cũng lông, hút buổi sáng, buổi chiều khi nào cũng có, giờ em bị ám ảnh rồi. Cụ xem mà cân nhắc.

cunhoang

Xe tăng
iem cũng làm cách này rồi, ko ăn thua, đang chạy nhảy buồn là vệ sinh luôn bất kì chỗ nào
đóng bỉm,em thật đấy
cụ mua gói bvs diana mama đóng vào cho nó nếu là chó đực.
chó cái thì có bỉm chuyên cho chó cái
shopee 10k 1 cái còn cái em nói thì 24k gói 12 miếng.
em chán việc mứt đái cả ngày nên chỉ có cách đấy.còn mứt thì em mua cuộn túi nilon sinh học,dựt sẵn 2-3 cái để trên bàn,có hiện tượng chuẩn bị ẻ là kê vào mít :)) :))

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Bảo với 2 đứa con :"Chúng mày hứa dọn kứt thì giờ đi mà dọn, nếu không tao trả nó về nơi sản xuất".
Câu đó chưa mạnh, cháu nghĩ thế này" Chúng mày hứa dọn kut thì chăm chỉ mà dọn, nếu không thì trong vòng 2 ngày sẽ có 1 bữa thịt chó"

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện

cunhoang

Xe tăng
Ủa vậy giải quyết sao rồi Mợ, dùng thuốc của người được không
có ạ
con em nó bị hen với viêm phổi đấy,ho suốt mấy hnay xong đường ruột kém còn nôn
em mua mấy ống men tiêu hóa pháp xong mua siro ho của trẻ em.mới đc 1 hôm chưa đỡ được.có lẽ phải mất vài ngày.nếu k dịch thì bế đi khám nhưng giờ cũng chịu thật.

gnor

Xe buýt
Cụ mua ít gia vị riềng sả mắm tôm về. Gọi 2 cu ra chọn: hoặc chăm nó hoặc đun cho bố nồi nước trưa nay mưa mát cải thiện 😂

Nha Trang@

Xe điện
Xưa em nuôi chó hay đo đuôi của nó rồi đem cắm ở cổng nhà thằng mình ghét, sau này bị chửi quá nên em không làm nữa. Cụ thử áp dụng chiêu đó xem sao.

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
có ạ
con em nó bị hen với viêm phổi đấy,ho suốt mấy hnay xong đường ruột kém còn nôn
em mua mấy ống men tiêu hóa pháp xong mua siro ho của trẻ em.mới đc 1 hôm chưa đỡ được.có lẽ phải mất vài ngày.nếu k dịch thì bế đi khám nhưng giờ cũng chịu thật.
chăm như con mọn Mợ nhỉ
E miu trước của E có vài lần tè ra sàn, E dọn sạch và nhỏ vào chỗ đó 1 giọt dầu con ó, thấm chút nuoc tiêu đưa vào chậu của nó, sau đó nó chỉ ra chậu thôi

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Xưa em nuôi chó hay đo đuôi của nó rồi đem cắm ở cổng nhà thằng mình ghét, sau này bị chửi quá nên em không làm nữa. Cụ thử áp dụng chiêu đó xem sao.
cái trò đo đuôi nghe có vẻ như tâm linh, nhưng có lẽ cái que sẽ có dính mùi nước tiểu hoặc phân của nó Cụ nhỉ, chỉ có thể giải thích như vậy.

mẹo này để làm j hả cụ ?
để nó sang đó vệ sinh đó Cụ, keke

Me^4ba'nh

Xe tăng
Đơn giản cụ ơi.
Trước F1 nhà em cũng thích nuôi cún, yêu lắm vì sang nhà ông nội thấy ông nuôi mấy con phốc ... về cứ đòi nuôi.
Em giao hẹn nếu thích nuôi thì chọn 1 trong 2 đề :
1. Sang nhà ông nội ở (nhà rộng , sân vườn ...).
2. Nuôi ở nhà thì chăm sóc , dọn dẹp ... cho cún . (phòng chúng nó bm còn phải hò như hò đò mới dọn qua).
Cuối cùng " thôi con không nuôi nữa" :)) .

cunhoang

Xe tăng
cái trò đo đuôi nghe có vẻ như tâm linh, nhưng có lẽ cái que sẽ có dính mùi nước tiểu hoặc phân của nó Cụ nhỉ, chỉ có thể giải thích như vậy.

để nó sang đó vệ sinh đó Cụ, keke
hoa ra vậy :))
các cụ thâm vãi :))
con em lúc mua họ cắt đuôi rồi nên có muốn cũng k làm đc hehehe. nuôi dòng nào chứ poodle này ko khác j đứa trẻ sơ sinh nên cụ cứ xác định nhá :))