[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

nongdansale

Xe máy
Thịt chó mẹt KỲ ĐỒNG YÊN BÁI, ngay đầu Duy Tân, Cầu Giấy rẽ vào. Rượu trắng free, em hay ăn ở đây nhưng phải hẹn trước vì rất đông!

silvas

Xe tải
Thịt chó mẹt KỲ ĐỒNG YÊN BÁI, ngay đầu Duy Tân, Cầu Giấy rẽ vào. Rượu trắng free, em hay ăn ở đây nhưng phải hẹn trước vì rất đông!
Quán này thời trước thôi (tầm 2 năm về trước) bây giờ được gọi là... siêu lởm rồi cụ ạ, rất nhiều cụ cmt nên tránh xa, phục vụ bố láo, chóa kém chất lượng, rượu thì như nước lã pha cồn, nói chung là tẩy chay cụ ạ.

silvas

Xe tải

ngocanh_811

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán cửa nhôm xingfa,Zongkai, cửa nhựa, cửa cuốn

Love_Hifi

Xe hơi
Chưa thấy cụ nào đề cập quán bên Lâm Gia Trang nhỉ, em nhớ có một quán ngay mặt đường đê đi bát tràng cực kỳ ngon, tiếc quá là em quên tên quán.

VCHDHN

Xe container
Dạo này em chỉ khoái ăn thịt chó chặt. Ngày xưa còn chợ Âm phủ thoắt cái lại sang vì làm gần đấy.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Chưa thấy cụ nào đề cập quán bên Lâm Gia Trang nhỉ, em nhớ có một quán ngay mặt đường đê đi bát tràng cực kỳ ngon, tiếc quá là em quên tên quán.
Quán Diện béo, có biển rõ to ngay mặt đê,gần trạm xe buýt, nổi tiếng về món da gáy và chấm mật chó chứ ko dùng mắm tôm. Bác Diện hình như để vợ con làm rồi chứ không trực tiếp như xưa, cách đây chục năm bác ấy trực tiếp chọn và làm chó nên rất chuẩn, cứ dăm bữa nửa tháng lại phải mò sang chén một bữa. Bác nào có ghé qua cho tý rì viu.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
À há, hôm qua cháu mới ăn ở Thanh đỏ đây, có 2 vấn đề phải nói rõ với cụ:
1. Không hề ngon.
2. Mợ nhà nó, chúng nó chặt thịt chó sống và thịt chó chín cùng chung một bộ dao thớt, sau khi chặt thịt sống xong nó lấy cái túi bóng chùi chùi, nghiêng con dao cạo cạo thớt xong chặt luôn thịt chín cho khác, chính chúng cháu ngồi gần quan sát mắt thấy, tai nghe. Thề cạch quán này nói riêng và các quán thịt chó nói chung thôi, bẩn kinh lên được.
Thanh đỏ có vẻ tự thụt lùi do giá thì tăng mà chất chó thì ...như má :). Nhưng mà em thấy nó là cái bệnh chung của nhiều hàng ăn xứ mình mà cụ Thạch Lam đã nói đến: đó là có khách rồi thì không cố nữa, nhất là người nấu mà đổi sang tay khác kể cả con cháu là cũng kém đi.

dn102

Xe hơi
Chó thì em ít khi ăn.
Trước thỉnh thoảng lắm mới ăn thì loanh quanh, thịt chó Nhà Sàn ở LVL hay chiếu hoa Nguyễn Khang...

silvas

Xe tải
Thanh đỏ có vẻ tự thụt lùi do giá thì tăng mà chất chó thì ...như má :). Nhưng mà em thấy nó là cái bệnh chung của nhiều hàng ăn xứ mình mà cụ Thạch Lam đã nói đến: đó là có khách rồi thì không cố nữa, nhất là người nấu mà đổi sang tay khác kể cả con cháu là cũng kém đi.
Thông thường thấy quán ổn định rồi là bàn giao lại người khác làm để làm việc khác, người kế nhiệm ko có tâm huyết hoặc đc thuê lại thì chỉ làm cho có do đó chất lượng thường đi xuống.

Mr Ngọc

Xe buýt
Mai có hẹn với mấy lão chén rồi, đang vào đây hóng mà nhiều thông tin quá, khu Hà Đông có chỗ nào ngon các Cụ máh e với ạ :)

turbin_engine

Xe tăng
Em hay ăn chỗ đường Trần Bình, gàn chung cư Dolphin. quán đấy ngon phết

Gần Dolphil chỗ đầu đoạn đường vòng ra viện 198 hở cụ? Chỗ này có mấy quán gần nhau, nhưng nhìn ko được lịch sự cho lắm vì không gian hơi chặt chội. Năm ngoái bọn e ăn ở đó (kô rõ tên quán?) ăn xong đứng lên mất mẹ 1 đôi giầy với 1 đôi dép, tính ra tiền ăn nhậu ko bằng 1/2 tiền giầy dép? Từ đấy cạch cụ ợ. :))

ps: đang đêm tự dưng mò vào đây, giờ thấy mình dại quá! :((

sirius2404

Xe hơi
Website
datphatland.vn
Gần Dolphil chỗ đầu đoạn đường vòng ra viện 198 hở cụ? Chỗ này có mấy quán gần nhau, nhưng nhìn ko được lịch sự cho lắm vì không gian hơi chặt chội. Năm ngoái bọn e ăn ở đó (kô rõ tên quán?) ăn xong đứng lên mất mẹ 1 đôi giầy với 1 đôi dép, tính ra tiền ăn nhậu ko bằng 1/2 tiền giầy dép? Từ đấy cạch cụ ợ. :))

ở đoạn chỗ gần trường tiểu học mỹ đình cụ ạ, chứ ko phải chỗ 198 đâu , cụ đi xuống dưới nữa

silvas

Xe tải

Em cũng có ngồi đây mấy lần rồi, ko ổn lắm cụ ạ, đa số là quán tạm giả chiến nước non này nọ ko đảm bảo, toàn mấy thằng nó ngồi rồi nó gọi em đến nên phải ngồi thôi.

hungbv

Xe buýt
Em lại hay thèm thịt chó bắc chương dương. Quán người nhà thằng bạn mứt.
Có phải quán bé tí ngay mặt đường Ngô Gia Tự, em thấy chuẩn bị đồ để nấu còn phải mang ra cái sân khu tập thể phỏng? Em đã từng ăn ở đây, ông anh em làm đầu bếp dẫn vào, ăn cũng ngon.

trongbach

Xe buýt
Quán này chỉ mua về thôi, e thấy chẳng có ai nhậu ngay tại đó đc cả
E toàn ngồi ở đó,có sao đâu. Cậu chủ trẻ ở đó là đời thứ 2,ngày xưa bố cậu ấy bán ở đấy. Nhà cậu này ở Trôi,cứ sáng đi tối về đấy ạ.
Đặc biệt cu cậu này có món rượu cà chó,cụ nào uống được có thể bảo cậu ta múc cho 1 bát uống thử,còn em thì em chịu8-}

trantrongphung

Xe tải
Đây là hàng Quang Hương cụ nhé, lâu em không ngồi nhưng trước thì công nhận là ngon thật. Giờ thì bọn em toàn ngồi 1096 đường Láng (trong ngõ các cụ nhé), bọn em cũng la liếm nhiều nhưng rốt cục là chả thấy chỗ nào hơn
Cụ ơi nay em vào ngõ này mà ko tài nào tìm được quán, cuối cùng phải kéo nhau đi ăn đồ nướng ở chùa Láng :(. Mà nó là ngõ cụt phải ko cụ nhỉ, ngõ bé tý luôn ạ.

Xecoi22

Xe máy
Đợt trc iem hay ăn ở ngõ Hàng Hương nối giữa lý nam đế với phùng hưng cái đợt còn bà cụ già chuyên chặt chó cho tụi em nhắm, rất ngon, giá 150k/đĩa nướng hoặc hấp. Nay bà cụ mất rùi em có ăn lại 1 vài lần nhg ko đc ngon như trc nên giờ ít ăn ở đó