[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Nuhoangracroi

Xe tải
Tiện cho e xin tư vấn đánh bả mèo luôn. Nhà e có 3 con mèo tối nào cũng sang ăn vụng lục đồ mà k biết mèo nhà ai, e điên lắm và đang muốn biết chỗ mua bả, cụ nào bán ib e nhé

vandinh

Xe container
Em nghĩ nhà con chó ở cũng gần đấy thôi. Chứ ko quá xa để tìm đc đâu
Thế xong cụ đi tìm chủ chó rồi đến nói chuyện hả cụ. Có chủ chó nó có tiếp thu éo đâu. E nhìn thấy nhiều chủ chó bị nhắc nhở khi ị ngoài đường còn bảo: việc nhà ông à.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Tiện cho e xin tư vấn đánh bả mèo luôn. Nhà e có 3 con mèo tối nào cũng sang ăn vụng lục đồ mà k biết mèo nhà ai, e điên lắm và đang muốn biết chỗ mua bả, cụ nào bán ib e nhé
Mèo thì nhỏ nên bả chuột là ổn ạ. Em có kinh nghiệm vì con mèo em nuôi đi lung tung ăn phải bả chuột chết. Lúc đấy em rất buồn nên không bao giờ nuôi mèo nữa.

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Khổ nỗi chỗ nhà em an ninh cực tốt, trộm cắp không bao giờ mò vào nên đành phải tự mình xuống tay dù em chẳng muốn. Chứ như các hẻm khác em cũng rộng rãi mặc kệ vì vài bữa chó thả rông sẽ bị bắt sạch nên cũng thoải mái hơn.
Ko nhắc nhở hay thông báo gì hết cụ nhé bản chất bọn nuôi chó nó đều biết cả đấy mà suy nghĩ của nó cũng như con chó thôi, e xem cam rất nhiều ngày nên biết nên ko nhắc nhở gì hết cả 1 con thì tự chết, còn 1 con thì chén hàng cái bả sinh học thì bọn thú y cũng chịu ko biết sao chết.

vandinh

Xe container
em nghĩ cụ nên thức canh 2-3 ngày để xem chó nhà nào. Rồi nc với chủ nó.
Gặp thằng chủ láo chó thì thả bả cho chết đi, vì VN rất nhiều thằng chủ hãm.
Đừng nên thả bả luôn vì chẳng may con khác vô tội ăn phải
Chó ra đường phải đeo rọ mõm. Con khác có ra đường mà chủ chó k có biện pháp bảo vệ cho nó thì cũng chả oan.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ nhà con chó ở cũng gần đấy thôi. Chứ ko quá xa để tìm đc đâu
Hẻm em chia làm 2 tổ dân phố. Tổ có nhà em sống nhiều người già, ở sạch và yên tĩnh, hầu như ko nuôi động vật. Tổ còn lại sống sâu hơn thì rừng rú man rợ, suốt ngày hát hò kara ầm ĩ, đường xá nhếch nhác bẩn thỉu, gà chó nuôi ngay trên đường hẻm. Nói bọn họ không có tác dụng gì đơn giản vì dân trí họ quá thấp để hiểu những việc đấy là sai cụ ạ.

Buôn gạch

Xe buýt
Thế xong cụ đi tìm chủ chó rồi đến nói chuyện hả cụ. Có chủ chó nó có tiếp thu éo đâu. E nhìn thấy nhiều chủ chó bị nhắc nhở khi ị ngoài đường còn bảo: việc nhà ông à.
Lúc đó đánh bả ko muộn

harman_kardon

Xe điện
Như tiêu đề ạ. Chẳng là mấy ngày nay cứ sáng sớm mở mắt ra là em thấy bãi mứt chó nhà ai thả rông chình ình trước cửa. Dọn xong thì hôm sau lại thấy ngay bãi mới mà nhìn thì biết chắc là chỉ một con thôi.

Chỗ em không có camera. Mà có vẻ thằng/con chủ toàn nhằm vào sáng sớm tinh mơ để thả. Nên em không bắt tận tay được. Em đã thủ sẵn cái chày gỗ, tính canh 1-2 buổi nếu con chó may mắn bị em tóm thì em sẽ đập cho nó chấn thương sọ não, gãy chân, lệch xương sống và vỡ đa nội tạng. Xong thả nó đi cho nó có bài học. Chắc nó sẽ không dám quay lại nữa.

Chẳng may nó khôn quá, 2 ngày tới em không bắt được. Thì em tính đánh bả ạ. Mồi thì em sẽ dùng thức ăn cao cấp cho chó. Còn bả em đang phân vân nên muốn nhờ các cụ tư vấn. Chó có cần bả riêng không (như thấy báo hay nói bọn ex đánh bả chó) hay chỉ mua bả chuột rồi trộn đậm đặc là có hiệu quả ạ?

Chó nó vừa khôn vừa ngu. Em sợ đánh bả không đủ liều lượng, nó không sùi bọt mép chết thì sẽ rút kinh nghiệm lần sau không dính bẫy nữa. Và vẫn nhè cửa nhà em thả mứt.

MONG ĐƯỢC CÁC CỤ KHUYÊN THẬT Ạ!
Cụ không nên đánh bả, như vậy là ác và thất đức lắm. Em khuyên cụ nên dùng hạt tiêu hoặc ớt khô giã nhỏ, cụ rắc quanh trc cửa vào buổi tôi nguyên 1 tuần đi. giống chó trc khi đái ỉa thường sẽ hít ngửi. nó mà ngửi tiêu hoặc ớt nó sợ 3 đời và ko quay lại nữa. nhưng về lâu dài , cụ nên để ý nhà ai nuôi chó và góp ý . Không có bằng chứng chó của ai nên góp ý là chuẩn nhất. rằng thả chó ỉa đái bậy ảnh hưởng đến ws hôi thối.....
Đừng gây thù chuốc oán, lỡ chó nó chết vì bả. chủ chó họ biết cụ làm. họ âm thầm oán hận rồi làm cái gì đó thì hậu quả khôn lường.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Ko nhắc nhở hay thông báo gì hết cụ nhé bản chất bọn nuôi chó nó đều biết cả đấy mà suy nghĩ của nó cũng như con chó thôi, e xem cam rất nhiều ngày nên biết nên ko nhắc nhở gì hết cả 1 con thì tự chết, còn 1 con thì chén hàng cái bả sinh học thì bọn thú y cũng chịu ko biết sao chết.
Bả sinh học là bả chuột người ta hay rao ấy hả cụ?

k4mjkaze2

Xe buýt
Chó ra đường phải đeo rọ mõm. Con khác có ra đường mà chủ chó k có biện pháp bảo vệ cho nó thì cũng chả oan.
rọ mõm chứ có mặc bỉm cho chó đâu.
Mà nhiều thằng chủ nó cũng cố tình thả chó ra sáng sớm, để chó đi giải quyết.

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không nên đánh bả, như vậy là ác và thất đức lắm. Em khuyên cụ nên dùng hạt tiêu hoặc ớt khô giã nhỏ, cụ rắc quanh trc cửa vào buổi tôi nguyên 1 tuần đi. giống chó trc khi đái ỉa thường sẽ hít ngửi. nó mà ngửi tiêu hoặc ớt nó sợ 3 đời và ko quay lại nữa. nhưng về lâu dài , cụ nên để ý nhà ai nuôi chó và góp ý . Không có bằng chứng chó của ai nên góp ý là chuẩn nhất. rằng thả chó ỉa đái bậy ảnh hưởng đến ws hôi thối.....
Đừng gây thù chuốc oán, lỡ chó nó chết vì bả. chủ chó họ biết cụ làm. họ âm thầm oán hận rồi làm cái gì đó thì hậu quả khôn lường.
Dạ em nghe cụ thử xem. Em sẽ test bột ớt trước coi thế nào ạ.

juve99

Xe cút kít
Cụ đánh bả chó là chủ chó đánh bả cụ đấy :-j

banmotnucuoi

Xe lăn
Đấy là lý do em chọn lên ở Chung cư, sáng mở mắt ra gặp ngay bãi cứt chó trước cửa, gặp ngày ko có việc gì quan trọng thì ko sao, có việc quan trọng mà nó ko như ý cứ ám ảnh vấn đề tâm linh...

lum..zzz

Xe điện
nick cụ thuần chay nhưng cụ có vẻ ko tịnh tâm lắm. Theo em cụ xử lý chủ chó thôi, chó nó không có tội

Sữa chua thuần chay HCM

[Tịch thu bằng lái]
rọ mõm chứ có mặc bỉm cho chó đâu.
Mà nhiều thằng chủ nó cũng cố tình thả chó ra sáng sớm, để chó đi giải quyết.
Nhiều người có ý thức hơn. Cho chó ra ị bây xong hốt hết. Nói chung cũng chả sạch, mình cũng bực nhưng chủ họ tự giác mình cũng chỉ nhắc nhở vài câu chứ ko làm gì nữa cả.

Nhưng đm cái bọn thả chó sáng sớm để không ai biết thì......