[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Quy Lão

Xe tăng
Em cứ tưởng mỗi dân bắc kỳ ta máu món mộc tồn, hóa ra người anh em Campuchia con kinh hơn. Tính ra mỗi người dân 1 năm ăn nửa con chó
Bên Cam ăn mạnh thịt chó chắc từ hồi đầu 8x được các cụ bộ đội VN sang truyền nghề cho :))
Ông già vợ em là lính lái xe hồi đấy kể lúc đầu xin chó là dân Cam cho vì nghĩ cong-tốp thích nuôi, ai ngờ các cán bộ toàn nuôi với rượu. Về sau phải đổi cái áo mới được con chó.
Đến lúc dân Cam cũng học ăn thịt chó theo, cong-tốp lại đông, nên chó hoang ít dần mà dân thì nó giữ kỹ. Có lúc khẩn quá phải đổi cái màn mới được con chó và mấy lít rượu.
May mà có các cụ khai sáng cho món này chứ không biết bọn Cam còn chìm trong đêm trường đen tối đến khi nào.

Kính các cụ.
Giờ lạm phát quá chỗ này bằng 3 cái màn tuyn loại tốt các cụ ạ.

hp40

Xe tăng
Hơi thật thà.. nhẽ với cái ảnh chụp này tác giả muốn chởi người ăn thịt chó hở ?

Cái ông người này nhìn gớm quá đi >:)
2 gia đình AE chủ quán, hoàn toàn ko biết tiếng Việt, còn ku lái xe thì kha khá tiếng Anh, lõm bõm tiếng Việt. E chỉ góp vui topic, chả chửi gì ai cụ ạ vì lâu lâu e cũng chén món này, dọc VN thì e chén ở chừng 25 tỉnh thành, như tháng này đâu 6 bữa rồi =))

hbu082

Xe container
Dạ ko, em tính khảnh ăn, ngồi nhậu thì nhấm nháp tí ti cho mềm môi diệu chứ cũng chả ham gì món thịt chó. Thịt cho cũng chả phải cái món gì mang tính văn hoá, hay truyền thống, nó chả khác gì bò dê gà lợn, duy chỉ có ít ai ăn thịt chó với ... cơm, nó ko là 1 món trong thực đơn hàng ngày, thế thôi, ai thích cứ ăn, ai kiêng cứ kiêng, chả sang hèn giàu nghèo, văn minh mọi rợ éo gì cái món mộc tồn?
Bao giờ chó nhà nó list vô .... sách đỏ thì hãy vận động bài trừ thịt chó=))
Trời ạ...mới măm xong hay sao biên lắm chữ vãi!
Nhưng em chia sẻ nhá:
Mùa rét,cơm tám nóng,trộn với rựa mận là ấm cật đấy!
Mùa thu se lạnh cơm tấm chan sáo măng thì....
Thôi tả thế thôi kẻo ăn gạch.

Đừng nhầm tám và tấm nhá!
con nào mỡ mỡ, thịt rang cháy cạnh choén với cơm ngon hơn thịt lợn cụ ơi.

tungLam.nwl

Xe tăng
Em ủng hộ mọi người tăng chó quyền lên, ăn ít thịt chó đi vì em kiêng bia rượu rồi, bạn bè mấy thằng hay tụ tập cùng cũng bị gout nên phải hạn chế. Nhưng đừng có không ăn vì đợt rồi em đi thể dục buổi sáng may đuổi được con chó thả rông đang định cắn một bà đang bầu, nếu không không biết sự thể về sau với bà ấy thế nào. Mả mẹ bọn thả chó rông không rọ mõm, với cái bọn chó quyền người nhà nó có bầu bị chó cắn thì nghĩ sao? Ăn hay không là do quan niệm tự do mỗi người chứ cứ ra rả đấy là văn minh thì chứng tỏ nhận thức cũng hạn hẹp ngu muội cỡ em là cùng.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em ủng hộ mọi người tăng chó quyền lên, ăn ít thịt chó đi vì em kiêng bia rượu rồi, bạn bè mấy thằng hay tụ tập cùng cũng bị gout nên phải hạn chế. Nhưng đừng có không ăn vì đợt rồi em đi thể dục buổi sáng may đuổi được con chó thả rông đang định cắn một bà đang bầu, nếu không không biết sự thể về sau với bà ấy thế nào. Mả mẹ bọn thả chó rông không rọ mõm, với cái bọn chó quyền người nhà nó có bầu bị chó cắn thì nghĩ sao? Ăn hay không là do quan niệm tự do mỗi người chứ cứ ra rả đấy là văn minh thì chứng tỏ nhận thức cũng hạn hẹp ngu muội cỡ em là cùng.
Em ghét thể loại ( chó quyền) đấy. Mọa chó mà nó gọi con,xưng mẹ,xưng bố...nghe hãm kinh. Nhất là đi ăn mà gặp tụi dở nó mang chó vào hàng quán chỉ muốn đập. Lần mấy anh em tụi em đi nhậu tối, vừa gọi đồ ra có nhà vào ăn,mang cả 2 con chó theo. Em gọi mịa chủ quán bảo: ông ra bảo khách kia xích chó ở ngoài. Quán phục vụ người hay chó? Nếu phục vụ cho thì tụi tôi đi quán khác.
Biết là tế nhị nên em nói rất to,rõ.
Sau mấy ông bạn,rồi các khách khác cũng lên tiếng. Thế là nhà kia cút.

LongLH

Xe điện
Nhà em có hai vc, cuối tháng cứ làm khoảng 1,5kg cho sống về tự nấu, kiểu gì cũng thừa đến bữa sau- nhưng ăn bữa sau lại thấy ngon hơn. Có nhà hàng xóm nuôi con chó gì mà thấy bảo gần 20 triệu. Bọn trẻ con nhà đấy nó cũng không quý con chó đấy lắm chỉ hai bố mẹ nó thì cứ xuýt xoa gọi chó là con, rồi chăm bẵm, tắm rửa, tỉa lông, thuốc thang hơn chăm con họ. Minh chứng là hai đứa trẻ nhà đấy quần áo lúc nào cũng như cháo lòng, cổ thì ngấn ghét, sang nhà em chơi vk em toàn phải cắt móng tay hộ. Có hôm thấy nhà em ăn thịt chó thì cũng nói đổng mấy câu- nhưng em cũng kệ không nói lại làm gì.

DMAM

[Tịch thu bằng lái]

hieudie

Xe hơi
Nhìn mẹt chó hấp dẫn quá. Bác thẩm ở đâu đấy? Bác cho em xin cái địa chỉ.

hd-vt

Xe container
Chó thả rông, ủng hộ bế vào làm nhựa mận. Cắn người, đái ị bậy.

dtrung

Xe điện
Chó Lào và Cam còn gom buôn về phục vụ thị trường VN mà, không phải dân Cam ăn hết chỗ đó đâu.

onghabeo

Xe tăng
Trước em có thằng bạn ở Mỹ, mời mãi nó mới chịu ăn 1 miếng thịt chó. Ăn xong n bảo cái mồm nó thì ưng nhưng cái đầu nó thì k cho phép lần nữa. :D
Trước e cũng dẫn 1 thằng HDV người Pháp đi ăn , nó cũng nói y như thằng Mỹ của Cụ , sau nó bảo cái đầu dưới cũng ưng lên nó chén kinh hoàng , mỗi lần nó dẫn khách Pháp xuống Hạ Long là phải mò đi ăn ngay

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em có hai vc, cuối tháng cứ làm khoảng 1,5kg cho sống về tự nấu, kiểu gì cũng thừa đến bữa sau- nhưng ăn bữa sau lại thấy ngon hơn. Có nhà hàng xóm nuôi con chó gì mà thấy bảo gần 20 triệu. Bọn trẻ con nhà đấy nó cũng không quý con chó đấy lắm chỉ hai bố mẹ nó thì cứ xuýt xoa gọi chó là con, rồi chăm bẵm, tắm rửa, tỉa lông, thuốc thang hơn chăm con họ. Minh chứng là hai đứa trẻ nhà đấy quần áo lúc nào cũng như cháo lòng, cổ thì ngấn ghét, sang nhà em chơi vk em toàn phải cắt móng tay hộ. Có hôm thấy nhà em ăn thịt chó thì cũng nói đổng mấy câu- nhưng em cũng kệ không nói lại làm gì.
Xã hội xu hướng .....chó lên làm người.....và người xuống làm chó mà bác. Kệ mịa nó thôi! Mình cứ theo tự nhiên mà sống thôi.
Người ăn thịt chó,chó không ăn được thịt người. Thế thôi!

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mua thịt chó về nhà nhậu, còn thừa em mang rang với mắm tôm (cũng thừa) để ăn cơm, phải nói là ngon vãi. :))
Thật á!
Thế dậy mùi phải biết...hàng xóm nó nuốt nước bọt ừng ực...

chacchanxe

Xe buýt
Em ủng hộ nhốt hết các loại chó thả rông. Nên cấp cho đội dân phòng 1 súng thuốc mê để nếu có thả rông, bắn bê đi luôn. Chủ ko đến nộp phạt thanh lý đến lò mổ bán ra chợ khả năng giảm cả giá thịt lợn.

chacchanxe

Xe buýt
Thế nên khi cụ gắp miếng thịt hấp 3 chỉ lên cho vào mồm cảm thấy sung sướng biết bao nhỉ? Kkk

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
thì cũng khác éo gì vn thịt vài chục triệu con lợn, Eu thịt gấp vài lần số đó bò cừu ..... ô hay, chó thịt khác gì lợn gà đâu, bình đẳng mà=))
em thì cũng chả mê gì món mộc tồn, lâu lâu trời mưa gió lạnh, làm 1 mâm chém gió với vài chiến hữu cũng vui, gắp rót nó cũng đậm mồm, nhưng em xơi 1 lần thì vài tháng sau éo ăn đc nữa vì ngấy, tuy nhiên rất ghét cái thói đánh giá người khác văn minh hay man mọi qua cái món thịt chó, ơ hay? thằng ăn chay trường nó còn chưa dám báo thằng ăn mặn là lọ là chai, các bạn "văn minh" nửa mùa đó phán éo ai qua cái đĩa thịt cầy? hô hố, người khác ăn gì tùy ý họ, bạn ăn gì kệ cụ bạn chớ? thằng ăn thịt chó thường chả bao giờ nó rảnh mồm thuyết phục thằng kiêng thịt cầy ăn cùng, cớ sao các bạn cứ ra vẻ làm gì? chó là bạn, đúng, nhưng bạn khi là con chó bạn nuôi, bạn bè éo gì con chó thui, hay chú chó hàng xóm, lớ xớ nó đớp cho phát dại sùi bọt mép chứ ở đó mà bạn=))
rồi còn bảo do ăn thịt chó mà có nạn .... trộm chó??? ơ thế khác éo gì hiếp dâm là do chị em mang pk theo người???=))
Em cũng ko ăn món này cả chục năm nay, nhưng ghét nhất bọn Chó vì chuyên ị đái bậy ra công viên, vườn hoa, bãi cỏ. Ra ngoài thì ko rọ mõm chạy lông nhông bao nhiêu vị tai nạn xe máy, cắn người đi đường...bảo bọn chủ chó thì chúng nó cứ nhe răng ra là chó hiền, ko cắn ai đâu...BTS, chó ko cắn người nhà nó chứ người ngoài nó cứ đớp như thường, phi ra đường gây tai nạn như thường...
Nhà em vẫn nuôi chó trong nhà vườn nhưng tiệt là ghét bọn đạo đức giả

TONGIA

Xe lừa
Giả dụ:
Nếu thấy 1 con chó trong xe Mẹc lock cửa giữa trưa nắng mà không tìm được chủ xe.
Thì các cụ sẽ làm gì?