[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

trongkhiem900

Xe tải
Để mà ít nuối cho và chưa có kinh nghiệm lại thích sạch sẽ, an toàn thì cụ cứ bám theo gợi ý của cụ trên.

Chó nhỏ để nó 0 gây họa. Lông ngắn để vệ sinh được sạch hơn bọn lông dài trong khi 0 cần chăm kỹ lắm.

Gọi ý cụ 2 dòng : phốc và minpin. OF có cụ bán Minpin đấy. Hình như cũng 0 phải KDCN mà chỉ bán mấy ae quen biết với nhau thôi
cụ có nick cụ ấy ko cho e với ah

trongkhiem900

Xe tải
Tiêu chí nuôi là gì mới chọn chó đc.
Vui vẻ thì Corgi mông to
Đẹp khôn thì Golden
Khỏe khôn đắt thì becgie Đức
Khỏe khôn rẻ thì Phú Quốc. Lông rụng ít. Khôn đừng hỏi. Trung thành với chủ.
Chó nhà em chưa đc 1 năm tuổi, thợ vào sửa cổng, xong việc cầm đồ ra bị chó phi từ trong nhà ra giữ lại. Nuôi chó khỏe + khôn xong sẽ thấy chán hẳn các thể loại poodle, phốc con.
con phú quốc giờ giá cả ngư thế nào cụ? chọn được chó có vất vả ko ah?

TÔM

Xe buýt
Ăn ha
e này chăm cũng mệt phết cụ nhỉ?
Ăn hạt bình thường 1 ngày 1 nắm nhỏ, 2 tháng cắt tóc 1 lần. Tắm 1 tuần 1 lần cụ ơi :)

Hôm trước bận quá đi tối ngày ko chăm được, em nhượng lại nhưng các cụ trả rẻ em ko bán vì tiếc.

Caobanlong

Xe tải
Nhà e chỉ nuôi người còn chó nó nuôi mình

happyhn

Xe container
cụ có nick cụ ấy ko cho e với ah
Cụ ấy có nick gì mà DaXong daxong hay đã xong gì đấy. Trên này nhiều người biết và có thể có cả số đt. Thấy cụ ấy có Minpin thuần chủng. Em để ý vì thích dòng này bắt chuột tốt lắm. Nhưng em chưa mua nên 0 biết số ĐT. Cụ thử hỏi ai đó xem

Ôi thích thật

[Tịch thu bằng lái]
con phú quốc giờ giá cả ngư thế nào cụ? chọn được chó có vất vả ko ah?
Rẻ mà, so với chó tây.
Em lấy con này được cả bố và mẹ nó đều PQ, ở 1 nhà, thuần chủng như thế nào ko biết, bé thì thấy đốm lưỡi như đổ mực vào ý, loang cả lưỡi, lớn thì lông xoáy ngược, eo thon, đuôi vút cần như sách mô tả. Bắt lúc bé thì nó như chó ta thôi, thằng con em chọn linh tinh 1 con trong đàn, bê về, 2tr.

Từ khi em chưa ra đời nhà em đã nuôi chó, nhà lúc nào cũng có chó, dạo năm 92-93 nhà em cũng nuôi theo phong trào để bán, đủ loại Nga Nhật Thái. Khôn ngoan đủ cả, nhưng chưa 1 con nào như con PQ này. Nó chỉ coi duy nhất em là chủ đàn, nghe lời duy nhất em, nó coi nó ngang hàng với vợ, trên phân 2 đứa con em, hàng xóm thì ko chấp, nó còn ko cho con em được ôm chặt nó, nếu nó ko thích.
Khách vào nhà thì chủ nhà phải lên tiếng trước, dù chủ nhà đứng đấy nhưng chưa nói tiếng nào thì nó đừng hòng cho vào nhà. Vào được nhà thì đừng hòng cầm 1 đồ nào ra khỏi nhà trước mặt nó. Nếu trong nhà xô xát, chồng đánh vợ, bố đánh con thì nó sẽ nhảy vào cắn thằng chủ đàn (là em) và lôi xềnh xệch đi, nếu vợ đánh chồng hay mẹ con đánh nhau thì nó kệ. Nếu người ngoài mà tẩn em, nó cắn ngay người ngoài. Em chả dạy 1 tý gì, tất cả đều là bản năng của nó hết. Mấy mệnh lệnh: Ngồi, nằm, lùi ra, nằm ngửa, nằm trông nhà, bắt chuột đi, chủ về kìa... thì vặt vãnh quá, ko tính. Nó còn nhiều trò lừa cả chủ, rất bố láo bố lếu.

Chỉnh sửa cuối:

Windy_Blue

Xe buýt

streetcat

Xe hơi
Nuôi chó nhiều khi cũng là cái duyên. Em nuôi 3 đời poodle rồi, đều khôn cả. Chỉ buồn là con đầu tiên bị chó hàng xóm cắn chết, con thứ 2 thì bị trộm câu mất (cướp thì đúng hơn, vì nó câu ngay trước mặt gấu nhà em), bây giờ con thứ 3 này trộm vía gần 3 năm rồi chưa sao, hy vọng lâu dài được. Con nhà em poodle lai thôi, nhưng khôn lắm cụ ạ, như người, chỉ thiếu điều biết nói :). Nói gì cũng hiểu, ngoan dễ bảo. Em vẫn vote cho Poodle :).
Có điều con poodle k hiểu là bớt quấn chủ đi. E nuôi 1 con mà nó theo e là chính, 2 F1 nhà e nó theo vừa phải. Đêm nó mà k nằm cạnh e (ở dưới sàn thôi) thì nó sửa ngậu lên cả đêm. Nhg công nhận nuôi chó, mèo nó có cái tình cảm làm ng ta bình tâm nhiều việc; tiếc là e hình như k có “số” nuôi

trongkhiem900

Xe tải
Rẻ mà, so với chó tây.
Em lấy con này được cả bố và mẹ nó đều PQ, ở 1 nhà, thuần chủng như thế nào ko biết, bé thì thấy đốm lưỡi như đổ mực vào ý, loang cả lưỡi, lớn thì lông xoáy ngược, eo thon, đuôi vút cần như sách mô tả. Bắt lúc bé thì nó như chó ta thôi, thằng con em chọn linh tinh 1 con trong đàn, bê về, 2tr.

Từ khi em chưa ra đời nhà em đã nuôi chó, nhà lúc nào cũng có chó, dạo năm 92-93 nhà em cũng nuôi theo phong trào để bán, đủ loại Nga Nhật Thái. Khôn ngoan đủ cả, nhưng chưa 1 con nào như con PQ này. Nó chỉ coi duy nhất em là chủ đàn, nghe lời duy nhất em, nó coi nó ngang hàng với vợ, trên phân 2 đứa con em, hàng xóm thì ko chấp, nó còn ko cho con em được ôm chặt nó, nếu nó ko thích.
Khách vào nhà thì chủ nhà phải lên tiếng trước, dù chủ nhà đứng đấy nhưng chưa nói tiếng nào thì nó đừng hòng cho vào nhà. Vào được nhà thì đừng hòng cầm 1 đồ nào ra khỏi nhà trước mặt nó. Nếu trong nhà xô xát, chồng đánh vợ, bố đánh con thì nó sẽ nhảy vào cắn thằng chủ đàn (là em) và lôi xềnh xệch đi, nếu vợ đánh chồng hay mẹ con đánh nhau thì nó kệ. Nếu người ngoài mà tẩn em, nó cắn ngay người ngoài. Em chả dạy 1 tý gì, tất cả đều là bản năng của nó hết. Mấy mệnh lệnh: Ngồi, nằm, lùi ra, nằm ngửa, nằm trông nhà, bắt chuột đi, chủ về kìa... thì vặt vãnh quá, ko tính. Nó còn nhiều trò lừa cả chủ, rất bố láo bố lếu.
tìm ra con như cụ thì cũng hiếm đấy, e cũng đã tìm hiểu rồi ah

congagia2016

Xe tăng
Con đấy có tướng mà k có tinh. Trc đây em có kiếm đc một con chó ta 4 chân huyền đề kép mà ngu vãi ra :D
Cụ nói em mới nhớ, trước em cũng đc cho 1 con chó ta, nhìn mã đẹp lắm, hồi bé nhìn đã xinh, đáng yêu rồi, lớn lên thì mõm dài, tai dựng, chân cao...
Ấy thế mà lại ngu cụ ợ, ngu lắm luôn, thế là đành phải cho về quê, xong rồi nó chạy đâu mất tiêu luôn ý.

streetcat

Xe hơi
(Nếu trong nhà xô xát, chồng đánh vợ, bố đánh con thì nó sẽ nhảy vào cắn thằng chủ đàn (là em) và lôi xềnh xệch đi, nếu vợ đánh chồng hay mẹ con đánh nhau thì nó kệ.)
Cụ Ôi thích thật cứ chém gió; cụ chắc chắn may ra dc đoạn cuối; lấy gì mà kiểm chứng :P

bimbim5656

Xe container
Cụ nói em mới nhớ, trước em cũng đc cho 1 con chó ta, nhìn mã đẹp lắm, hồi bé nhìn đã xinh, đáng yêu rồi, lớn lên thì mõm dài, tai dựng, chân cao...
Ấy thế mà lại ngu cụ ợ, ngu lắm luôn, thế là đành phải cho về quê, xong rồi nó chạy đâu mất tiêu luôn ý.
Vâng, nhiều ng chưa hiểu từ tinh tướng, toàn nghĩ và dùng một cách tiêu cực. Con em kiếm đc là loại Bát long cẩu mà vẫn ngu như chó :))

bimbim5656

Xe container
Vâng, nhiều ng chưa hiểu từ tinh tướng, toàn nghĩ và dùng một cách tiêu cực. Con em kiếm đc là loại Bát long cẩu mà vẫn ngu như chó :))

Mesocsic

Xe điện

Susu77

Xe tăng
Rẻ mà, so với chó tây.

[/QUOTE
Còn của cụ em mê nhất, cụ có thể mô tả thêm về chú chó “bố lếu bố láo” nhà cụ chút không. Em yêu tất cả các loại tên là Chó

Huydai04

Xe tải
Mình từng nuôi bắc hà của vn và golden thấy bắc hà rễ nuôi quốn chủ và rất khôn golden thì ăn uống hơi tốn hiền nhưng không trông nhà được ghét cái thấy người lạ mừng hơn người nhà