[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Huytc

Xe hơi
Xin các cao thủ, thấp thủ ô phở giúp em ca khó đẻ này ạ, hình như mùa này là mùa chó mèo lắm rận hay sao ấy ạ, năm nào cũng có 1 thời gian em mệt với bọn ve rận này, 2 con chó nhà em người đầy ve và rệp, em cứ bắt rồi mấy hôm nó lại nhiều như cũ, em chỉ bắt những con ve to thôi cho đỡ khổ con chó, khổ hơn là chó nó cứ le ve cửa nhà là bọn ve và rệp con chúng nó bò tỏa ra khắp nhà, rất bẩn thỉu, mấy hôm nay em phải nhốt chó trong chuồng đợi phương án xử lý.

Em ra mấy đại lý và hiệu thuốc hỏi mua chai xịt ve chó mà không ở đâu có, em tính đặt trên Lazada cho nhanh, mong các cao nhân tư véo cho em cách trị ve chó hiệu quả ạ, em cảm ơn ạ.
ra chỗ trường chinh có 1 loại thuốc bột hòa vào nước xát lên lông ve với rận rụng hết ngay nhìn sướng lắm bác ạ

Dở người

Xe điện
Ra tiệm thú y mua chai nhỏ gáy, nhỏ giữa gáy con chó là được. Sau 2 ngày ve rận chết sạch. Hàng Pháp 180k/lọ, hàng Việt nam 10k/lọ, hiệu quả giống nhau, chất lượng không biết.
Nhỏ theo chu kì 2 tháng/lần, đảm bảo chó sạch ve, rận, bọ chét. Nuôi chó mèo phải chăm sóc chứ sao để tội thế. Mấy con đấy nó còn bu sang cắn người nữa.

• Vodka
Reactions: QAZ

Hatha Yoga

Xe tăng
Ko biết code j ko.
Nhưng đúng là mùa này nhiều ve, bọ chó lắm.
Em phải tiêm liên tục.
Nó có 3 loại:
Loại màu vàng vàng ít máu, bò nhanh, nhỏ.
Loại hút xong to như hạt đậu. Kinh khủng. 1 đống máu.
Loại nhỏ tí, màu đen như hạt vừng. Rất nhiều máu. Dễ giết.
Tóm lại là phải tiêm liên tục thuốc . nó mới đỡ.
Ối giời chó nhà em gồm 3 loại cụ ạ.
1. to bằng hạt đậu, ve trưởng thành, nhiều máu lắm, cho chân vào di nó toét ra nền bẩn lắm, em toàn bắt cho vào cái xô rồi mang ra xa đổ.
2. con con con cũng đầy máu, chắc ve con, con này mới nhiều, nó bò khắp nơi.
3. con rệp nhỏ nhỏ nhưng bò nhanh, sống dai, con này phải lấy búa đập chứ chân di nó cũng chẳng chết.

Hatha Yoga

Xe tăng
Cụ có thể ra đường Trường Chinh mua vòng đeo cổ trị ve rận cho cho mèo hoặc nếu nhiều ve, rận cụ mua thuốc bivermectin về tiêm cho nó.
tải xuống.jpg
Em cảm ơn cụ, em sợ máu lắm ạ, tiêm với mổ em nghe đã sợ rồi, em còn chẳng dám giết gà. Em mua loại bột hòa nước hoặc xịt thôi ạ.

Huthasa

Xe container
Xin các cao thủ, thấp thủ ô phở giúp em ca khó đẻ này ạ, hình như mùa này là mùa chó mèo lắm rận hay sao ấy ạ, năm nào cũng có 1 thời gian em mệt với bọn ve rận này, 2 con chó nhà em người đầy ve và rệp, em cứ bắt rồi mấy hôm nó lại nhiều như cũ, em chỉ bắt những con ve to thôi cho đỡ khổ con chó, khổ hơn là chó nó cứ le ve cửa nhà là bọn ve và rệp con chúng nó bò tỏa ra khắp nhà, rất bẩn thỉu, mấy hôm nay em phải nhốt chó trong chuồng đợi phương án xử lý.

Em ra mấy đại lý và hiệu thuốc hỏi mua chai xịt ve chó mà không ở đâu có, em tính đặt trên Lazada cho nhanh, mong các cao nhân tư véo cho em cách trị ve chó hiệu quả ạ, em cảm ơn ạ.
Phải tiêm và hình như cụ cho nó ăn hơi mặn ...

cà rốt xanh

Xe tải
Dùng rơm. Tốt nhất là rơm nếp! Ve với bọ chét chết sạch.

hungkttt

Xe tăng
Em thì không tiêm hay cho ăn kẹo, em mua sữa tắm và bình xịt về tắm liên tục 1 tháng và xịt nó khỏi đc hơn 2 năm.

Huy_metal

Xe tải
Tưởng chó nào, chó này thì 20 con cũng khỏi nhanh cụ ạ

Mợ ra thú y mua thước chích hoặc kẹo cho nó ăn. Đảm bảo ko còn 1 mống. Chích thì mấy tháng chích 1 lần. Trước e có chích. Sau thấy có kẹo, e cho ăn 1 viên tới giờ chắc phải 2 năm rồi ko thấy bị con nào. Có hại cho chó ko thì e ko biết. Nhưng con chó nhà e vẫn sống.
Chuẩn cụ, em thấy tiêm hoặc cho ăn kẹo là chó sạch, ko còn le ve con nào cả. Kể ra thuốc đó tác dụng cũng kinh thật

Nairobi

Đi bộ
E có nuôi con golden, từ bé giờ chả có con ve con bọ nào. Ngày bé e có mua lọ nhỏ gáy frontline thì phải. Ko biết cụ thử chưa

TraiKhongSo

Xe tăng
Cụ phải vía thế nào chứ tắm sạch là hết mà
Cháo nuôi trải quan mấy chục con roài đều ngon ơ
vừa tậu 1 con bé tẹo ghẻ lở, cháo tắm dăm hôm bắt đầu mượt mà roài nhoa

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Ở quê trước e hay chơi kiểu dùng nước trong điều cày của các cụ. Sau đó bôi lên da nách bụng chó. Vài lần là ve chó chạy mất dép :D

Joker86

Xe buýt
Chó nhà ngoại e cũng bị ve. E đem ra thú y, chích 1 phát trị ve, thế là sạch ve. Tầm 3 tháng có ve lại thì lại tiếp tục ra thú y chích tiếp. Chỉ 150k/ lần

1.25 ton

Xe điện

Cụ hỏi đúng em rồi, tháng trước vừa mua 1 vỉ 5 ống thuốc trị ve, rận FRONIL SPOT cho con chó nhà em xong. Thuốc này cứ 1 ống thì = 10 kg, cụ qui trọng lượng chó ra để sử dụng số lượng ống tương ứng ( cún nhà em 27 cân, em phải dùng 3 ống ). Bẻ ống ra nhỏ vào phần da nằm giữa 2 vai của chó nhe s( để chó không liếm được, và thuốc sẽ ngầm hết vào toàn thân ). em nhỏ xong, 2 ngày sau ve hết sạch . Nhỏ xong thì khoảng 3 tháng mới phải nhỏ lại.

Hatha Yoga

Xe tăng
Cụ phải vía thế nào chứ tắm sạch là hết mà
Cháo nuôi trải quan mấy chục con roài đều ngon ơ
vừa tậu 1 con bé tẹo ghẻ lở, cháo tắm dăm hôm bắt đầu mượt mà roài nhoa
Nhà em nhiều vườn ạ, chắc nó nghịch bẩn nên cũng khó tránh khỏi.