[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Mr.Alo

Xe lăn
Xử đi cụ . Như ngày trước em ở 1 ngõ cụt khá rộng mà quanh đó toàn người cùng anh em họ hàng mỗi em lạ , nhà bà cả ghê gớm nhất khu cứ thả chó ra và nó ra mợ cửa nhà em ị ( trước cửa nhà là sân ) , cũng cay nhắc mấy lần ko nghe em làm quả súng dân thun phục bắn cho gần chết . Bà đó ra chửi thách thức em , em nói mẹ luôn cứ thả ra bắn cho chết luôn chứ ko cần cảnh cáo . Từ bữa đó thấy ko thả ra nữa :))

perfect_vp

Xe buýt
mùa này có quả Mướp rồi. cụ ra chợ mua quả Mướp rồi nướng chín nó đi, rồi vứt cho nó ăn,

USD.EURO

Xe điện
Nhờ các cụ cao nhân chỉ cách giúp em trị chó hàng xóm sang cửa nhà em ỉa bậy . Em là ng nơi khác đến cũng ko muốn làm căng thẳng với người bản địa nhưng mà cú lắm . Mẹ em sang nói thì nó bảo ỉa ngoài đường ko phải vào nhà ỉa nên kệ nó
bác mua 1 ít bả về, mỗi ngày bớt 1 miếng thịt ngon, ngâm vào trong bả, cứ thả ra gần chỗ nó hay ỉa ý :)

Xử đi cụ . Như ngày trước em ở 1 ngõ cụt khá rộng mà quanh đó toàn người cùng anh em họ hàng mỗi em lạ , nhà bà cả ghê gớm nhất khu cứ thả chó ra và nó ra mợ cửa nhà em ị ( trước cửa nhà là sân ) , cũng cay nhắc mấy lần ko nghe em làm quả súng dân thun phục bắn cho gần chết . Bà đó ra chửi thách thức em , em nói mẹ luôn cứ thả ra bắn cho chết luôn chứ ko cần cảnh cáo . Từ bữa đó thấy ko thả ra nữa :))
Cụ cứng như quả trứng ý nhỉ, em là em phục cụ đấy. :bz :bz :bz

langtoilangtoi

Xe điện
Nhờ các cụ cao nhân chỉ cách giúp em trị chó hàng xóm sang cửa nhà em ỉa bậy . Em là ng nơi khác đến cũng ko muốn làm căng thẳng với người bản địa nhưng mà cú lắm . Mẹ em sang nói thì nó bảo ỉa ngoài đường ko phải vào nhà ỉa nên kệ nó
Cái này đơn giản, chỉ có điều cụ phải chịu khó tí. Cứ vài ba hôm cụ dùng tinh dầu xả hòa với nước đổ ra những nơi nó ị bậy hoặc thay bằng tinh dầu xả bằng nước lau nhà cũng được (Tận dụng nước sau khi làu sàn).
Giải pháp này e áp dụng thành công cũng lâu lâu roài, nhẹ nhàng, tỉnh cảm và thơm tho

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ cứng như quả trứng ý nhỉ, em là em phục cụ đấy. :bz :bz :bz
Tái con mẹ đó nó vớ vẩn cụ ạ , nó kêu chó đíu dạy được , lên em mới xử . Mà mấy người em bà ý cũng thấy chuối mà , tại anh em trong nhà lên họ nhịn :))

kantex13

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em xin liều thuốc bả mua ở đâu ạ, làm bả cho nhanh đỡ mất time

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Cụ y hệt nhà em, em ở Ba Đình. Cứ rình trc cửa nhà mình sạch là bọn chó của ngõ nó ra làm bãi. Suốt ngày phải dọn.
Em cũng mua thuốc xịt rồi, mấy hôm nó bay hơi hết kà chó nó lại ko sợ, lại ra ỉa bậy.
Em tức quá lắp cái camera soi ra cửa, mang video sang nhắc nhở nó còn gân cổ cãi không phải chó nhà nó. Đến hài. Ko thèm chấp loại vớ vẩn đó. Em tuyên bố soi cả ngõ, biết tận cửa từng nhà, sau em sẽ mang ra phường. (Bọn vô văn hóa nó to mồm chứ nói đến công an, phường là nó cũng ko dám căng đâu)
Em cũng tuyên bố luôn, sẽ thả bả trước cửa, nhà nào thả rông chó nó ăn phải chết tự chịu.
Thấy 1 tuần nay ko con nào ỉa bậy ra trước cửa nữa.

Vomoicuoi

Xe tăng
Nó đã bậy 1 chỗ thì nó thích bậy mãi ở chỗ đó. Cụ tung bột ớt khô ra chỗ đấy , vì nó phải hít hít xong mới bậy , nên có có bột ớt nó sẽ bỏ đi chỗ khác

konachi102

Xe buýt
Cụ mua hộp xịt chống chó mèo ấy, nó sợ ngay, hoặc cụ rỗi ngồi rình, làm cái súng bắn nịt với đạn bằng dáy thép ấy, bắn chuẩn 2-3 phát bào phần bụng, bảo đảm hiệu nghiệm ngay. Nhà em ngày mới ra nhà mới cũng đến khổ với chó ị, không thể rình nó được, sau em lắp cam, nhận diện chó xong đến tận nhà chủ chó bắt sang hót ,giờ thì hết sạch rồi.
Cụ ơi. em lắp cam rồi . biết chính xác là chó nhà nào luôn . sang nhắc nó bảo chó nó ỉa ngoài dg kệ nó .

duytrong

Xe lăn
Cụ ơi. em lắp cam rồi . biết chính xác là chó nhà nào luôn . sang nhắc nó bảo chó nó ỉa ngoài dg kệ nó .
Nó bắt nạt cụ đấy, em sang bảo chó nhà mày ị ra cửa nhà tao , ra hót đi không tao đập chết chó đấy.

Ngựa Quê

Xe máy
Cụ làm cái biển đề "Cấm ỉa bậy" đơn giản mà tác dụng lâu dài :D

3077

Xe container
Ngày xưa em cugnx bị, cụ mua 10 nghìn bột ớt rồi rắc trước cửa. Chó trước khi ị nó hay hít hà, hít phải nó cay sộc lên sẽ chạy chỗ khác k ị ở đấy nữa mà cũng không ảnh hưởng gì tới sức khỏe nó lắm.

Cụ rắc vài ngày là nó sợ kiếm chỗ khác ngay

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua cái đầu chó thui treo trước cửa nhà vài hôm

konachi102

Xe buýt
Nó bắt nạt cụ đấy, em sang bảo chó nhà mày ị ra cửa nhà tao , ra hót đi không tao đập chết chó đấy.
thì em ng nơi khác đến . nó là ng bản địa . Anh em họ hàng quanh đấy hết . nên em ko muốn làm căng

caisua

Xe lăn
Thuê em 3tr, em cũng chỉ ngồi chờ xịt nước chứ ko ảnh hưởng đến tình làng nghĩa xóm nhà cụ, đc ko ạ?

Ongrungf

Xe điện
thì em ng nơi khác đến . nó là ng bản địa . Anh em họ hàng quanh đấy hết . nên em ko muốn làm căng
Tưởng gì.
Cụ cứ trị được cái thằng hàng xóm mát rượi này thời cả lò nhà chúng nó lại tôn cụ lên làm Đại ca :P :P :P