[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Nuôi chó thì xuống đất ở thôi, chứ ở trên cao tránh sao ảnh hưởng ng khác

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Em đang nuôi chó ở chung cư đây. Poodle loại nhỏ là hợp.
Loại này không rụng lông, ít sủa.
Nhưng đi phải đi thang bộ hoặc phải cho vào túi vận chuyển mới được đi thang máy.

long.spc

Xe container
Theo em là không nên nuôi.
Chung cư em 400 căn bộ nhưng có 1 nhà nuôi 1 con chó gì đó nhỏ thôi nhưng rất phiền, khôn đến mấy thông minh đến mấy cũng vẫn đái ra thang máy bình thường

vitomxau

Xe container
Bác kiếm em poodle cái. Nó ít rụng lông và sạch sẽ, tính tình thân thiện hiền lành. Chó cái nó không hung hăng như cho đực những lúc động cỡn.
Dạy nó đi vệ sinh vào khay cát. Chó khi lớn thì ngày nó tiểu độ 2 phát đại một phát cũng chả vấn đề gì.
Chó khi quen nhà rồi nó không sủa vặt, chỉ khi chủ đi về nó sướng nó rên rỉ hoặc người lạ làm nó sợ nó sủa vài tiếng.
Nhưng giống này không để ở nhà một mình lâu được, vắng người qua đêm là nó ốm, như đứa trẻ con vậy.
Giống này thì sao hả bác ?

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em chả có điều kiện nên không yêu và nuôi chó nguyên con được, đành yêu từng nửa cân đến một cân vậy!

sakai_yo

Xe lăn
Những cái này thì xưa em nuôi ở nhà đất cũng đã làm thế rồi. Không ngại lắm. Cũng muốn cho con gái nó nuôi để biết trách nhiệm của bản thân với vật nuôi và xã hội.
Có trách nhiệm với xh - cụ thể ở đây chỉ cần là hàng xóm chung cư thì không nên nuôi cụ nhé.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Vì dịch CoVi vật vã ở nhà cả 2 tháng rồi, em bị gái rượu ăn vạ đòi nuôi chó.
Xưa ở nhà đất thì cũng nuôi chó suốt nhưng lên chung cư thì thấy nhiều thứ bất tiện nên không nuôi nữa.
Nhà em thì tầng 4 chung cư, diện tích thì cũng đủ thoáng để nuôi chó nhưng ngại ảnh hưởng hàng xóm láng giềng. CCCM tư vấn giúp em liệu có nên đồngý cho nuôi? và nên mua loại chó gì ngoan và sạch - phù hợp với điều kiện chung cư với.

Cảm ơn CCCM
Bác có thể vô Ciputra tham khảo trong đó họ Nuôi chó + Kiểm soát người nuôi chó như thế nào:
Khi dắt chó đi dạo, phải có rọ.
Người đi cùng phải cầm cái túi LV, chó nhỡ trung tiện 1 phát cũng phải nhét vô túi, đem về.

Thiếu 1 trong 2 điều trên, nó yêu cầu nộp phạt (có vài chú được yêu cầu rồi).
Cùn không trả, nó trừ tiền đặt cọc; hoặc nếu Tài khoản không có tiền, nó trừ vô Điện hoặc Nước hoặc cả hai.
Bác có thể lên làm căng với nó, đồng ý, nhưng cứ trả tiền phạt đã, Sai Đúng tính sau.

Tôi đang đi ở trỏng, nó phi lên chặn đầu vẫy lại, xin lỗi đàng hoàng và bẩu: "ở đây chỉ đi 35kmh, có cắm biển, anh lưu ý giữ tốc độ giùm".

tienaka

Xe điện
E khuyên cụ làm con mèo. Đủ tiêu chuẩn
Như cụ #2 đã nói

minhdn2006

Xe tải
Nuôi thì nuôi được, nhưng phải có người yêu và chịu trách nhiệm chăm nó. Chứ sợ nhất là chỉ thích nhất thời hoặc ko chăm được thì chỉ đôi tháng là lại ủn đi thôi

ᐨ_ᐨ

[Đang chờ cấp bằng]
Chó mèo ấy mà, chả con nào sạch đâu, nuôi là bẩn, xđ thế cho nhanh :)

ca_voi

Xe lăn
Xưa ở nhà đất thì cũng nuôi chó suốt nhưng lên chung cư thì thấy nhiều thứ bất tiện nên không nuôi nữa.
Nhà em thì tầng 4 chung cư, diện tích thì cũng đủ thoáng để nuôi chó nhưng ngại ảnh hưởng hàng xóm láng giềng. CCCM tư vấn giúp em liệu có nên đồngý cho nuôi? và nên mua loại chó gì ngoan và sạch - phù hợp với điều kiện chung cư với.

Cảm ơn CCCM
Thôi cụ ạ

xehoi.net.vn

Xe buýt

Cảm ơn CCCM
Phù hợp nhất là giống chó nhồi bông.

BKG

Xe tăng
Em ghét người nuôi chó xách ra đường không rọ mõm dù là chó cảnh + ghét thậm tệ kẻ nuôi chó CHUNG CƯ!