[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

HTK CHYM

[Tịch thu bằng lái]
ĐM bọn nước ngoài cũng lắm chuyện vãi đái. Con chó nó là độngv ật, con vật mà cứ làm như ngang với người.

incognito

Xe hơi
Quen cái kiểu nhờn với pháp luật ơi trong nước rồi mà

Bimmer

Xe điện
Bọn Đài Loan nay quy củ vãi, đường phố gọn gàng sạch sẽ không có lấy cọng rác.

Quán Mau 16

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ăn thịt chó này không bàn nha các cụ. Chỉ bàn vấn đề tôn trọng luật pháp của người Việt thôi.
Thật sự em không hiểu nổi lặn lội nơi xứ người, biết người ta cấm mà vẫn làm. Hi sinh tiền tài, tương lai vì miếng thịt vậy có đáng không? Mà cho dù không bị phạt, thì địa vị mình trong con mắt dân địa phương còn ra gì không. Làm sao hoà nhập với dân địa phương được?
Phải chăng có lỗi hệ thống trong tâm lý của người Việt không?
Thánh họ, cụ nâng quan điểm quá, lỗi hệ thống với chẳng tâm lý cái đệch ji.

Anh em xa nhà, buồn buồn làm tí, ko may ở chỗ pháp luật nó khác với mình, vui tí quên mất dính phạt nặng, buông lời trách móc làm đếch ji. Anh em từ quê, nông dân VN đột nhiên lên thành công nhân công nghiệp ở nước phát triển, đôi khi vì nỗi buồn nhớ xa quê hương mà làm điều trái với tục lệ địa phương mới.

voi_tanhlinh

Xe tải
đất nước nó dân chủ lắm. thằng nào ăn thịt chó vẫn có quyền ra tòa kháng mà. có thể vào thớt này để báo lên tòa. nào là chó cũng nhà gà vịt, nào là ăn thịt chó cũng giống bọn bây chơi gái... Để xem tính logic của bọn ăn thịt chó được chánh tòa nó có thông ko

XSim

Xe container
Gớm cái này so với bỏ trốn hoặc vượt biên làm chui thì chỉ là chuyện vặt. Phê phán chuẩn là phải từ những cái đầu tiên đó ấy

Andydo

Xe điện
Gớm cái này so với bỏ trốn hoặc vượt biên làm chui thì chỉ là chuyện vặt. Phê phán chuẩn là phải từ những cái đầu tiên đó ấy
Cứ sống đúng theo pháp luật thì ai nói gì nào. Chẳng lẽ cứ suốt ngày so đo người ta sai rồi mình cứ thế được quyền sai sao. Như vậy cả xã hội kéo nhau xuống bùn.
Lại nữa có phê bình phản biện mới nâng cao dân trí cụ nhé. Vụ bia rượu năm ngoái chẳng phải nhờ những thớt trên mạng đánh động mới được cả xã hội quan tâm như giờ sao.

Andydo

Xe điện
Thánh họ, cụ nâng quan điểm quá, lỗi hệ thống với chẳng tâm lý cái đệch ji.

Anh em xa nhà, buồn buồn làm tí, ko may ở chỗ pháp luật nó khác với mình, vui tí quên mất dính phạt nặng, buông lời trách móc làm đếch ji. Anh em từ quê, nông dân VN đột nhiên lên thành công nhân công nghiệp ở nước phát triển, đôi khi vì nỗi buồn nhớ xa quê hương mà làm điều trái với tục lệ địa phương mới.
Bao nhiêu vụ rồi chứ đâu phải mỗi vụ này. Tháng trước thì tin công viên Nhật cạch mặt dân Việt kìa.
Nếu vì dân trí thấp lại càng phải mổ xẻ, đánh động mọi người. Ít nhất là trước khi ra nước ngoài chứ. Chẳng lẽ cứ để tên VN cứ mãi réo tên như những bài báo này...??
Nhưng mà khẳng định không thể không biết được vì rõ ràng vụ này đã từng xảy ra ở ĐL rồi.

Andydo

Xe điện
đất nước nó dân chủ lắm. thằng nào ăn thịt chó vẫn có quyền ra tòa kháng mà. có thể vào thớt này để báo lên tòa. nào là chó cũng nhà gà vịt, nào là ăn thịt chó cũng giống bọn bây chơi gái... Để xem tính logic của bọn ăn thịt chó được chánh tòa nó có thông ko
Quan điểm như này bảo sao đất nước không tiến lên được. Nhập gia tùy tục. Cụ vào nhà người ta, chơi luật của cụ, đặt cái này, bày cái khác cụ có để yên không?

Lemica

Xe tăng
Em thấy bình thường vì họ có thể kém hiểu biết hoặc đánh giá thấp việc thực thi luật ở nước ngoài.

Quan trọng là họ chả làm hại ai và việc bị phạt hành chính đã là cái họ phải trả giá. Phạt hành chính nói lên mức độ vi phạm cũng chỉ là hành chính chứ không có gì quá nghiêm trọng cả.

Cái này cũng giống như bị phạt nồng độ cồn hay oánh con lô mà bị bắt phạt ở trong nước thôi.

vnhn

Xe tăng
Các cụ nói chuyện với dân Malaysia thì thế nào cũng dc chúng nó nói là chó bên đấy bây giờ ít hơn hồi trước nhiều lắm rồi vì toàn bị người Việt bên đấy bắt ăn thịt hết. Mà nhiều khi em cũng nghĩ tại sao miếng ăn nó quan trọng thế, sẵn sàng bỏ qua hết tự tôn dân tộc để sướng cái mồm.

Minhquannkb

[Tịch thu bằng lái]
Thông cảm ae Việt Nam xã quê luôn thèm muốn hương vị quê nhà!!!

PSP

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề ăn thịt chó này không bàn nha các cụ. Chỉ bàn vấn đề tôn trọng luật pháp của người Việt thôi.
Thật sự em không hiểu nổi lặn lội nơi xứ người, biết người ta cấm mà vẫn làm. Hi sinh tiền tài, tương lai vì miếng thịt vậy có đáng không? Mà cho dù không bị phạt, thì địa vị mình trong con mắt dân địa phương còn ra gì không. Làm sao hoà nhập với dân địa phương được?
Phải chăng có lỗi hệ thống trong tâm lý của người Việt không?
Mieng an la mieng nhuc

ldt_nttl

Xe hơi
Ở quê em có thằng hàng xóm đi xklđ sang đài. Ngày đi làm công nhân. Tối đi trộm chó. Thu nhập hàng cả trăm triệu là chuyện bt các cụ à. Đi mấy năm về xây nhà. Cưới vợ, mua xe...

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Nhà em mới mua hai bạn cún mới đẻ hai tháng tuổi của bác hàng xóm về nuôi. Trộm vía sân vườn rộng hai bạn chạy tung tăng, mới về vẫn còn sợ lạ nhà. Sau lại tung tăng được :D

datnt1107

Xe điện

maybach57

Xe tăng
Nhấc, tết nhất các cụ kiêng đến bao h? Qua rằm hay chỉ qua mùng 10? Hay mùng 2 là chén?