[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Seafood

Xe tải
Hình ảnh quê em nó như này, không đẹp nhưng ngon cực

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Về cơ bản thịt cho cũng tương đối ngon, trước e cũng có ăn, nhưng sau này lâu rồi thì thôi không ăn nữa, thứ nhất do thấy cũng ko văn minh lắm khi mà cả thế giới giờ rất gần nhau rôi, nên nhưng vấn đề không phù hợp nên xem để điều chỉnh, thứ 2 bạn e ở Hoài Đức làng thịt chó cung cấp cho HN có mô tả các công đoạn làm thịt chó số lượng lớn làm rất rất bẩn, thí dụ như sau khi giết thịt chó sẽ được đem ngâm nước khá lâu để khi thui da sẽ căng nhìn đẹp mắt,...mà đương nhiên chó ngâm nước sẽ là ở ao tù nước đọng, hoặc mương nước,...hoặc bể xi măng ngâm rất lâu chả cần thay nước, thì các cụ hình dung ra nó bẩn mức độ nào rồi...hic
Theo e hiểu hiện nay nhiều người cũng không ăn thịt chó nữa, điền hình là phố thịt chó Nhật tân đã tự động biến mất khi cầu giảm nghiêm trọng, phố Mai động cũng là 1 tụ điểm mới sau Nhật tân, trước thấy sau ngày 15 hàng tháng rất tấp nập, thì bây giờ cũng vắng hoe vắng hắt, E nghĩ do nhận thức của mọi người giờ khác trước nhiều nên tự động thay đổi thói quen thôi, tương lai gần chắc ở các Tp lớn dần dần thói quen ăn thịt chó sẽ không còn nữa, và nhu cầu nuôi chó làm cảnh, bạn với con người càng tăng lên thì thói quen kia sẽ mất đi phù hợp với xu thế xã hội văn minh có lẽ tốt hơn ;))
P/s: Các cụ thích ăn thịt cho thì cứ chén, nếu chưa bị gout thì cung chả sao :))
Cá nhân em lại thấy văn minh nhất là coi trọng con người. Người Ấn giáo (1.4 tỉ dân) coi bò là thiêng liêng không ăn, người Hồi không ăn thịt lợn, người theo Phật giáo tiểu thừa (như Thái lan, Lao) không ăn thịt chó, dân châu Phi thì thà chết đói không đụng đến thịt khỉ, dân châu Âu thì k ăn thịt chó (nhưng 500 năm chiếm thuộc địa thì giết người như ngoé, lấy việc giết người (người da đen, da đỏ) làm thú vui. Trong khi các dân tộc Đông Á cũng có nhiều cuộc chiến tranh tàn khốc, nhưng người ta giết người là vì buộc phải giết, không ai lấy việc giết người làm thú vui).

Tất cả các dân trên em thấy đều k văn minh. Văn minh là phải k kiêng kị gì hết, lấy con người là trung tâm chứ không phải lấy súc vật. Ngay cả thịt chuột em rất ghê, nhưng nếu là chuột nuôi công nghiệp sạch sẽ, đạt vệ sinh em cũng sẵn sang ăn không kiêng kị gì cả.

Còn bạn thì khí, lợn, vẹt, sáo, quạ, ngỗng, ngựa.,.. đều có thể làm bạn với người, không chỉ có chó. (Em có xem một cuốn sách của một nhà động vật học nổi tiếng người Đức).

Nhận thức thế nào là văn minh cũng có thể thay đổi. 30 năm nữa cũng có thể cả thế giới (trừ những nước theo đạo, bị cấm) đều ăn thịt chó thì sao.

Chỉnh sửa cuối:

maybach57

Xe tăng

maybach57

Xe tăng
Em tìm quán ngon khu vực Ba Đình cụ nào biết chỉ cho em với, thèm lắm thịt chó mà chưa biét chỗ nào gần, đi xa thì ngại.
Ba Đình từ Thành Công lên tận Phúc Xá Phúc tân yên phụ. Cụ ở khu nào?

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Cá nhân em lại thấy văn minh nhất là coi trọng con người. Người Ấn giáo (1.4 tỉ dân) coi bò là thiêng liêng không ăn, người Hồi không ăn thịt lợn, người theo Phật giáo tiểu thừa (như
Thái lan, Lao) không ăn thịt chó, dân châu Phi thì thà chết đói không đụng đến thịt khỉ, dân châu Âu thì k ăn thịt chó (nhưng 500 năm chiếm thuộc địa thì giết người như ngoé, lấy việc giết người (người da đen, da đỏ) làm thú vui. Trong khi các dân tộc Đông Á cũng có nhiều cuộc chiến tranh tàn khốc, nhưng người ta giết người là vì buộc phải giết, không ai lấy việc giết người làm thú vui).

Tất cả các dân trên em thấy đều k văn minh. Văn minh là phải k kiêng kị gì hết, lấy con người là trung tâm chứ không phải lấy súc vật. Ngay cả thịt chuột em rất ghê, nhưng nếu là chuột nuôi công nghiệp sạch sẽ, đạt vệ sinh em cũng sẵn sang ăn không kiêng kị gì cả.

Còn bạn thì khí, lợn, vẹt, sáo, quạ, ngỗng, ngựa.,.. đều có thể làm bạn với người, không chỉ có chó. (Em có xem một cuốn sách của một nhà động vật học nổi tiếng người Đức).

Nhận thức thế nào là văn minh cũng có thể thay đổi. 30 năm nữa cũng có thể cả thế giới (trừ những nước theo đạo, bị cấm) đều ăn thịt chó thì sao.

Kẻ thù của dân chúng làng Of là đây chớ đâu ???

samoclan

Xe điện
Lợn mà dịch thêm 2-3 năm nữa thử hỏi các nhà “chó học” có đủ sức để bênh chó ko?

Stark88

Xe buýt
em đang định mở quán thịt chó đây :D

maybach57

Xe tăng
Nhớ lưu ý kỹ món dồi chó

cocsku

Xe cút kít
Thịt chó vẫn ngon, chỉ có giờ mình già rồi nên ăn nó lâu tiêu.

zonda82

Xe container
Chắc chó là bạn gần gũi con người chăng.

cuongscb

Xe tăng
Em ngày xưa cũng rất thích thịt chó. Sau này khi hai con chó nhà em nuôi lâu nhất chết đi, em thấy buồn kinh khủng. Từ đó em bỏ ăn thịt chó và cũng không nuôi chó nữa. Thấm thoát cũng hơn 10 năm rồi.

redflame

Xe tăng
Iem cũng thích ăn thịt chó ạ. Riêng tầm hơn 8 năm nay thì không ăn nữa (ngoại trừ 1 lần về quê bạn iem ở Lâm Đồng).
Lý do: chó là con vật trung thành của con người, cũng có thể gọi là bạn của con người. Vì vậy, đã xem là bạn thì iem không ăn nữa ạ, không thể ăn thịt hay làm hại bạn mình được.
Em đồng ý với cụ. Nhưng nó có thể là bạn cụ nhưng không phải bạn em, nên em vẫn chén bình thường (một người đã từng bị chó cắn cho biết)