[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Bongbin2009

Xe tăng
Nhiều comments quá em chả đọc hết, trưa nay nhà em vừa ăn xong, vẫn còn đầy bụng quá, ợ lên toàn mắm tôm, kinh quá:D

harrynh

Xe container
iEm học Thầy Tân khoảng 2 năm, Thầy dạy chữ và dạy làm người. Giờ già rồi, thỉnh thoảng vẫn muốn sang lớp Thầy học, lớp Thầy rất nhiều bạn đã đi làm.
Làm người có nghĩa là điều gì mình ko thích thì chửi đúng ko ạ?

zonet

Xe tăng
iEm học Thầy Tân khoảng 2 năm, Thầy dạy chữ và dạy làm người. Giờ già rồi, thỉnh thoảng vẫn muốn sang lớp Thầy học, lớp Thầy rất nhiều bạn đã đi làm.
Thầy Tân mà biết cụ ăn thịt chó thì thầy gọi cụ là thằng học trò mọi rợ và cho cụ nghỉ học ngay.

Website
www.havimex.vn
Đọc thớt này mà đau đớn lòng, Ông giáo mấy chục năm lặng lẽ vì bao thế hệ học sinh, chỉ vì bài thơ mà người ta mang ra sỉ nhục.
Cái này phải mắng thêm cả trò nữa, trò cứ tung hô thần tượng quá nên Thầy ngỡ mình là thánh nhân, nói gì cũng được .....

harrynh

Xe container
Vâng, cụ phán phải, tâm lý bày đàn, nhưng mà ở thớt này Cụ ạ.
Cụ noi thế nào, thớt này là nhưngc cụ thích ăn thịt chó phản bác lại cái chửi lếu láo của ông kia, chẳng lẽ là bày đàn, nói rộng ra 1 chút thì ông nào vào OF cũng bày đàn hết ạ vì cung thích OF mà

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com

harrynh

Xe container
Cụ nói vậy thì nhiều cụ trong này chạnh lòng lắm.

Không sao - Thầy gọi là mọi rợ vẫn là Thầy.
Ối, thế thì chúng em chịu cụ rồi, cụ chắc theo nho giáo tuyệt đối, chửi thì em nghĩ cũng được, tức lên thì chửii nhau, đánh nhau. Nhưng sỉ nhục thì ko thể được, mọi rợ là sỉ nhục người khác, là sỉ nhục cả tổ tiên người ta, nói rộng là cả làng , cả xã, cả đất nước. Nếu cụ chịu được, nên làm nô lệ, vì nô lệ vẫn được chủ cho ăn, cho uống, cho mặc quần áo, nhưng phải chịu sỉ nhục là đồ nô lê, và vì cái chữ ko làm nô lệ mà có bao người từ cổ tới kim phải đổ máu. Đi hơi xa nhỉ, nhưng cụ ngẫm xem đúng ko.

dac

Xe tăng
Ối, thế thì chúng em chịu cụ rồi, cụ chắc theo nho giáo tuyệt đối, chửi thì em nghĩ cũng được, tức lên thì chửii nhau, đánh nhau. Nhưng sỉ nhục thì ko thể được, mọi rợ là sỉ nhục người khác, là sỉ nhục cả tổ tiên người ta, nói rộng là cả làng , cả xã, cả đất nước. Nếu cụ chịu được, nên làm nô lệ, vì nô lệ vẫn được chủ cho ăn, cho uống, cho mặc quần áo, nhưng phải chịu sỉ nhục là đồ nô lê, và vì cái chữ ko làm nô lệ mà có bao người từ cổ tới kim phải đổ máu. Đi hơi xa nhỉ, nhưng cụ ngẫm xem đúng ko.
Nhiều khả năng cả họ giáo già Tân không ai ăn thịt choá nên mới phát biểu thế.
Chứ ko họ hàng của mọi rợ thì cũng vẫn là giống mọi rợ mà thôi

zonet

Xe tăng
Không sao - Thầy gọi là mọi rợ vẫn là Thầy.
Cụ nói thế thì em khuyên cụ đừng cho thầy Tân biết papa và mama cụ cũng ăn thịt chó nhé. Lúc đó thầy Tân sẽ gọi papa, mama cụ là gì thì cụ biết rồi.

harrynh

Xe container

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Cụ nói thế thì em khuyên cụ đừng cho thầy Tân biết papa và mama cụ cũng ăn thịt chó nhé. Lúc đó thầy Tân sẽ gọi papa, mama cụ là gì thì cụ biết rồi.
Cụ 40 tuổi rồi, thảo luận cho đúng tư cách, chuyện gì ra chuyện đó, đừng thảo luận kiểu vô học như thế :)
theo em, cụ ấy thấy chả sao
Kụ gửi topic cho các Cụ ở nhà, xem các Cụ sẽ có ý kiến thế nào?

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Nhầm làm sao được, năm ngoái Gấu của tay bạn em gọi điện thoại nháo nhác cho em vì đ/c X đến thăm Bộ tư lệnh xong dứt khoát không ăn tiệc đã chuẩn bị mà cứ một mực đòi cắn chóa. Mợ ý phụ trách khâu văn phòng của Bộ tư lệnh.
Dẫn ngay bài thơ cho đồng chí X đọc
Đọc thớt này mà đau đớn lòng, Ông giáo mấy chục năm lặng lẽ vì bao thế hệ học sinh, chỉ vì bài thơ mà người ta mang ra sỉ nhục.
Cụ đã nghe câu này chưa
Trăm năm tích đức tu hành
Một lời thất đức tu hành bỏ đi!

ngoibet

Xe điện
Website
facebook.com
Cụ noi thế nào, thớt này là nhưngc cụ thích ăn thịt chó phản bác lại cái chửi lếu láo của ông kia, chẳng lẽ là bày đàn, nói rộng ra 1 chút thì ông nào vào OF cũng bày đàn hết ạ vì cung thích OF mà
Cụ đừng chụp mũ thế, xúc phạm Offer đấy, em thấy các Cụ có quyền đưa ra chính kiến, phản đối phát ngôn của ai đó là chuyện bình thường. Nhưng a rua chửi bới lại là chuyện khác, và ko phải ai vào Of cũng hưởng ứng thớt này, càng không hưởng ứng cách phát ngôn của một số Cụ quá khích trong thớt. Em chỉ muốn các Cụ đã tự nhận là văn minh, văn hóa thì cư xử cho đúng mực thôi.
Em ko học cụ TBT, và cũng thích ăn thịt chó, cũng ko đồng tình phản ứng thái quá của cụ TBT về việc ấy nhưng ko co nghĩa xổ toẹt tất cả. Em đã nói rồi, cụ TBT là người đáng trân trọng theo nghĩa dám đưa ra và bảo vệ chính kiến, chưa kể ông là người có tài, có tuổi và có đóng góp cho cộng đồng này. Chửi bới là dễ nhất mà người ta có thể làm, chỉ mong các Cụ tự xoi mình và xem người các Cụ đang chửi thế nào cho phải đạo. Nếu các Cụ vẫn thấy đáng thì cứ tự nhiên...

zonet

Xe tăng
Cụ 40 tuổi rồi, thảo luận cho đúng tư cách, chuyện gì ra chuyện đó, đừng thảo luận kiểu vô học như thế :)

Hehe, chạm nọc cụ này rồi.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
- Thớt này là của kụ, cái topic của kụ là "Thày Thái Bá Tân và các bác ăn thịt chó", thế là kụ đã gọi Thầy Tân là Thày - "Thày còn có nghĩa Cha, trong từ ghép Thày U" - các comment liên quan của kụ thì kụ tự ngẫm, nói lòng vòng kẻo cắn lưỡi thì mệt :)
- iEm gặp trường hợp như kụ quá nhiều, nên vui như thường :)
Hehe, chạm nọc cụ này rồi.

harrynh

Xe container
Cụ đừng chụp mũ thế, xúc phạm Offer đấy, em thấy các Cụ có quyền đưa ra chính kiến, phản đối phát ngôn của ai đó là chuyện bình thường. Nhưng a rua chửi bới lại là chuyện khác, và ko phải ai vào Of cũng hưởng ứng thớt này, càng không hưởng ứng cách phát ngôn của một số Cụ quá khích trong thớt. Em chỉ muốn các Cụ đã tự nhận là văn minh, văn hóa thì cư xử cho đúng mực thôi.
Em ko học cụ TBT, và cũng thích ăn thịt chó, cũng ko đồng tình phản ứng thái quá của cụ TBT về việc ấy nhưng ko co nghĩa xổ toẹt tất cả. Em đã nói rồi, cụ TBT là người đáng trân trọng theo nghĩa dám đưa ra và bảo vệ chính kiến, chưa kể ông là người có tài, có tuổi và có đóng góp cho cộng đồng này. Chửi bới là dễ nhất mà người ta có thể làm, chỉ mong các Cụ tự xoi mình và xem người các Cụ đang chửi thế nào cho phải đạo. Nếu các Cụ vẫn thấy đáng thì cứ tự nhiên...
Trung tính như cụ thì làm gì có thớt bày tỏ chính kiến. Híc đg ol đt nên chả gõ đc nhiều, nhưng cụ trung tính quá

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Có mấy chữ mà chính tả sai be bét - bảo sao ngôn ngữ "hay" thế :))
em thấy ông thắng pv.hr thuộc dạng cuồng thằng giáo tân mới đúng, hoặc ông này là con, cháu thằng đó chứ người bình thường em cứ nói thẳng em chửi tiên sư mả bố thằng Thangpv.hr là đồ man ri mọi dợ, vì bố mẹ, ông bà nhà mày ăn thịt chó, ông thấy thế nào, nếu ông không tức thì tôi chịu, vì ông cũng vì chữ thầy đội nó lên đầu mà nó chửi ông bà, ông vải nhà ông, chửi cụ kỵ, ông bà, bố mẹ anh em họ hàng nhà ông mà ông vẫn kính trọng nó thì, đúng là ông với nó như nhau rồi=))=))=))=))

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
em thấy ông thắng pv.hr thuộc dạng cuồng thằng giáo tân mới đúng, hoặc ông này là con, cháu thằng đó chứ người bình thường em cứ nói thẳng em chửi tiên sư mả bố thằng Thangpv.hr là đồ man ri mọi dợ, vì bố mẹ, ông bà nhà mày ăn thịt chó, ông thấy thế nào, nếu ông không tức thì tôi chịu, vì ông cũng vì chữ thầy đội nó lên đầu mà nó chửi ông bà, ông vải nhà ông, chửi cụ kỵ, ông bà, bố mẹ anh em họ hàng nhà ông mà ông vẫn kính trọng nó thì, đúng là ông với nó như nhau rồi=))=))=))=))
Ở đây ta đang luận bàn quan điểm, bác quay sang chửi bới cá nhân em thấy ko đc rồi.

harrynh

Xe container

Em ko dám, vì em chả chịu đc ai gọi mình là mọi rợ, cụ chịu đc thì cụ khoe: bố ơi, có ng bảo cả nhà mình mọi rợ này, thầy con đấy, con mừng quá, dù sao cũng đc thầy để mắt tới.