[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Namvina

Xe tăng
Em đã lâu không ăn món này. Nhưng từ cái vụ cháu bé bị 7-10 con chó lao vào cắn chết mới ngẫm nghĩ chắc cũng có trách nhiệm của mình. Trước đây cứ u u mê mê nghe lời các nhà chó học không ăn thịt chó nên làm càng thanh niên exciter mất việc trong khi chủ chó càng ko sợ mất chó cứ thản nhiên thả rông và không rọ ***. E sẽ quay lại ăn thịt chó ah.
hôm nay mát trời lại cuối tháng làm luôn chứ?

otzi

Xe tăng
Nuôi được quản được, không quản được thì cho vào nồi. Em là em ủng hộ ăn thịt chó, mấy con thả rông không quản lý cứ cho vào nồi là hợp lý

Shadow381

Xe điện
Bình thường, truớc cô bồ xin em tiền mua ô tô để đi cho giữ da; sau em thấy xe đó “anh bạn kết nghĩa” của cô ấy đi, hỏi bảo cô ấy bán rẻ cho! Đời nhiều khi vô lý thế.

Hoanft

Xe buýt
Luật có nhưng không thi hành thì cũng coi như không. Nhìn thấy thằng chủ chó đi dạo cùng con ngao Pitt bull to như con lợn 20kg chả rọ mõm hoặc xích gì cả! Hãi sự ngu dốt đến vô tư của chủ chó.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Theo em thì cứ phường nào có chó thả rông cắn người thì cách chức chủ tịch phường đó. Cứ bắt đầu như vậy đi. Đảm bảo các bố ấy sẽ làm việc nghiêm túc hơn :D
Như mấy năm trước cả tỉnh Thái bình pháo nổ ầm ầm dịp Tết, trung ương phê bình khiển trách lãnh đạo tỉnh và sau đó bị ốp từ trên xuống, cứ có tiếng pháo nổ ở đâu là lãnh đạo từ xã đến huyện sẽ bay ghế, y như rằng đến Tết sau bặt ko còn bất cứ tiếng pháo nào nổ ở Thái Bình nữa.

Lãnh đạo xứ này cũng giống hệt dân, thân lừa ưa nặng, không cho roi vọt là không chịu làm việc

Hoanft

Xe buýt
Em hay rửa xe trên phố Nguyễn Gia Thiều, trong lúc chờ hay đi bộ ra Quang Trung uống càe. Đầu Nguyễn Gia Thiều phía gần đến phố Quang Trung có 2 nhà nuôi 2 con chó rất to, có 1 con Pitbull xích trên vỉa hè không rọ ***. Lần nào đi bộ qua nhìn nó gầm ghè sủa em cũng nghĩ đến tình huống nó giật đứt xích xông vào em thì sao, chắc em phải móc mắt nó trước khi nó nhai được chân em. Trẻ con đi bộ qua phố đó rất sợ 2 con chó này, không biết nhà nào nuôi ý thức kém thế, đã xích ngoài hè thì rọ *** vào, còn thì cho vào nhà, sân cho an toàn.
Cụ ơi đợi ý thức thì chắc là mùa mít. Mà em cũng lạ, ở thành phố đất chật người đông, nhiều nhà người còn chen chúc ở như ổ chuột mà cũng sở hữu chó?

ghetcongaixau

Xe tăng
Em ăn hàng đấy nhiều cũng bình thường.
em chưa ăn, mà có lão bạn cứ sống chết kêu chó ở đó ngon nhất nên mới nghĩ là ngon thật.
Có thể ngon hay không còn tuỳ khẩu vị từng người cụ nhỉ.
Trước thỉnh thoảng em mua chó chặt ở dốc tam đa thấy cũng ngon

sparta.leonidas

Xe cút kít
Như mấy năm trước cả tỉnh Thái bình pháo nổ ầm ầm dịp Tết, trung ương phê bình khiển trách lãnh đạo tỉnh và sau đó bị ốp từ trên xuống, cứ có tiếng pháo nổ ở đâu là lãnh đạo từ xã đến huyện sẽ bay ghế, y như rằng đến Tết sau bặt ko còn bất cứ tiếng pháo nào nổ ở Thái Bình nữa.

Lãnh đạo xứ này cũng giống hệt dân, thân lừa ưa nặng, không cho roi vọt là không chịu làm việc
Theo em thì nên áp dụng như vậy. Sẽ ít vụ bị chó cắn hơn, sẽ ít chó thả rông hơn. Người nuôi chó sẽ ý thức hơn và đám nô bộc của dân sẽ làm việc chăm chỉ hơn để giữ ghế kiếm ăn :D

HoaDong

Xe tăng
theo e nghĩ là nhà nào nuôi chó thì phải xích, rọ mõm vào, còn để nó xổng thì bị bếch về trung tâm, lên nhận thì phạt tiền , không lên nhận thì bếch sang quán cầy để các offer nhà ta liên hoan cuối tháng :D

cuong1903

Xe tăng
Nếu về luật, đúng ra chó cắn bị thương hoặc chết người thì chủ đền tiền và đi tù. Ở Việt Nam rất đông chủ nuôi chó thiếu hiểu biết và chế tài pháp luật quá yếu.
"Vô ý làm chết người", phỏng cụ?

datga

Xe hơi
Nhìn ảnh thèm quá ạ, chắc tối về e cũng làm 1kg