[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

BKG

Xe tăng
Hi vọng các cụ nuôi chó trong này đều là người văn minh, có văn hóa khi đem chó ra ngoài nơi công cộng. Em đã phải chửi thầm rất nhiều thằng nuôi chó rồi ạ!

Mua xe nào

Xe điện
Cá nhân em dắt chó ra ngoài là trong túi quần có vài cái túi nilon. Cũng mong tất cả các cụ xem được chủ đề này chúng ta cũng không quên có vài cái bao nilon khi dắt chó ra ngoài ạ. Nó ị ở mé cỏ vệ đường em nghĩ là OK, trong công viên ngta cũng đề biển cấm dẫm chân lên cỏ cơ mà, khu vực cỏ cây của tụi nó. Nếu mình muốn dùng chung thì mình để ý 1 chút là ko dẫm phải ạ. hihi
Cấm dẫm lên cỏ thì cấm cả người lẫn Chó Cụ ạ!
Còn bảo phải để ý thì sẽ không giẫm Em thấy nó sai sai ở đâu đó.

sparta.leonidas

Xe cút kít
hi, sr cụ. Em không nuôi giống này nên quả thực thấy nó và Great dance cái mặt nó kiểu giống nhau. Mặt hộp mép hơi sệ mí mắt hơi sệ. Em nhớ là con Ngao Ý mình nó tròn tròn cỡ 40kg gì đó. Mấy con này thì em đều gặp cả rồi, mà vào nhà mấy anh nuôi cả mấy giống luôn nên thực sự là không phân biệt bọn nó rõ. Great thì em thấy cao to cỡ 70kg chắc được. Vậy có lẽ em nhầm con ngao Ý và con ngao Pháp với nhau.
Cụ nhầm cái mặt cũng dễ hiểu. Nó có điểm hơi giống đúng như cụ nói ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Hi vọng các cụ nuôi chó trong này đều là người văn minh, có văn hóa khi đem chó ra ngoài nơi công cộng. Em đã phải chửi thầm rất nhiều thằng nuôi chó rồi ạ!
Cụ cứ chửi thẳng cho em :D

kuok

Xe tải
Các cụ yêu chó nhớ bảo ban tuyên truyền nhau cho nó đeo rọ ***, với hót **** cho nó khi đi chơi nhé. Từ ngày có phố đi bộ trên hồ Gươm em mới nhìn thấy 2 trường hợp dọn **** bỏ vào thùng rác thôi.
Cụ nói đúng tâm tư của bà con hay đi tập thể dục sớm, đi dạo quanh hồ và các runners rồi :D

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn là cứ phải như vậy. Về vấn đề chó sủa thì phải lưu ý 1 chút: chó sủa bậy bạ dai dẳng thì chuẩn là phải trách chủ chó nuôi mà không chịu dậy mà bảo chó nhà mình. Còn bình thường con chó nó canh giữ nhà, có động nó sủa thì cái đó mình nghĩ là tốt thôi. Dọa trộm có tật giật mình và đấy cũng là mục đích nuôi chó của nhiều người. Thường sủa giữ nhà nó sủa 1 chút rồi thôi. Sủa bậy bạ thì nó ý éo kéo dài.
Cái khoản sủa dai ức chế kinh - có hôm mấy thằng ngồi nhậu mà có nhà vào sau bế theo con chó gì bé tẹo bằng cái nắm tay mà nó sủa váng cả quán, đã thế lại còn để nó chạy loăng quăng sang bàn khác. Em nhắc chủ quán mấy lần nhưng họ cũng ngại khách, sau em phải nói to nhà kia mới chịu ôm chó cho nó im.
Sở thích của "chúng nó" nhưng là phiền toái của xung quanh.

Mơ Mer

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ trên of và ngoài đời em thấy đa số đều yêu chó cả.
Người yêu chó nguyên con, người yêu chó theo cân, người thì mix cả 2 trường phái. Ví dụ em yêu cả chó theo con mà em vẫn chén chó cân đều đều :))

Nói nhiều người ghét chó thì không phải. Họ chỉ ghét cái kiểu nuôi mà chó thì như người còn chủ thì như chó thôi

BKG

Xe tăng
Cụ cứ chửi thẳng cho em :D
Hehe, thực ra loại thả rông chó không rọ mõm, không đảm bảo an toàn cho người xung quanh, về cơ bản là loại thiếu văn hóa, nên em cũng chả dám manh động (em là mợ nên nhát hik)

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái khoản sủa dai ức chế kinh - có hôm mấy thằng ngồi nhậu mà có nhà vào sau bế theo con chó gì bé tẹo bằng cái nắm tay mà nó sủa váng cả quán, đã thế lại còn để nó chạy loăng quăng sang bàn khác. Em nhắc chủ quán mấy lần nhưng họ cũng ngại khách, sau em phải nói to nhà kia mới chịu ôm chó cho nó im.
Sở thích của "chúng nó" nhưng là phiền toái của xung quanh.
Cái con mõm ngắn, mắt trố, cụt đuôi, người 1 mẩu phải ko cụ?

Andydo

Xe điện
nói thực là em cũng thích dòng chó như Béc hay loại trung thành như Shiba nhưng nhà nhỏ chả có đk nuôi kể ra cũng tiếc
Giống chó siêu mini như phốc sóc, chihuahua, poodle, pug, bull pháp, bắc king, yorkshire... hân hạnh được phục vụ
Chúng nó nặng đến 5 kg là maximum thôi

joyride

Xe điện
Yêu chó ... Ờ, cũng tốt!
Nhưng nhớ rọ mõ..m khi ra đường, chú ý hót mứt , rửa bãi đá..i của chó khi nó bĩnh ra nơi công cộng, ...vào quán ăn đừng cho nó vào,..

Thả rông bị xe đâm chết đừng ăn vạ.

Yêu chó như thế thì chủ chó mới đúng là yêu chó thật!

KatKik

Xe điện
Giống chó siêu mini như phốc sóc, chihuahua, poodle, pug, bull pháp, bắc king, yorkshire... hân hạnh được phục vụ
Gặp bọn này e chỉ muốn cho 1 sút. Thế nào mà e nhìn bọn này rất ngứa mắt. E thích bọn tầm 15-35kg, mỗi tội nhà bé ko nuôi đc.

Em đặc biệt là không thích mấy đồng chi nhỏ nhỏ như bác vừa kể ở trên ạ ,

Haolo1992

Xe tăng
Cá nhân em dắt chó ra ngoài là trong túi quần có vài cái túi nilon. Cũng mong tất cả các cụ xem được chủ đề này chúng ta cũng không quên có vài cái bao nilon khi dắt chó ra ngoài ạ. Nó ị ở mé cỏ vệ đường em nghĩ là OK, trong công viên ngta cũng đề biển cấm dẫm chân lên cỏ cơ mà, khu vực cỏ cây của tụi nó. Nếu mình muốn dùng chung thì mình để ý 1 chút là ko dẫm phải ạ. hihi
Vãi hồn nó ị ở mé cỏ vệ đường là ok.
Vãi hồn cây cỏ trong công viên là khi vực của tụi nó, muốn dùng chung thì phải để ý.

Đi xe máy dắt chó em cũng thấy nhiều. Em cũng không đồng ý kiểu vậy. Quá nguy hiểm. Bởi con chó nó như trẻ con, gặp cái gì nó thích nó nhao vào phát thì lại tuột dây hoặc ngã xe. Em mà cho chó đi xe máy thì đi xe Lead hoặc SH cho ngồi chân. 2 đùi em kẹp 2 bên. Và phải đi chậm sát mép đường đề phòng lỡ may có xử lý được. Bí quá cho đi khám bệnh cách nhà 3km mới phải đi xe máy thôi. Bình thường em dắt bộ.

Vãi hồn cho chó đi xe máy. @@ hẳn là cách tận 3km mới phải đi. @@

Chuẩn là cứ phải như vậy. Về vấn đề chó sủa thì phải lưu ý 1 chút: chó sủa bậy bạ dai dẳng thì chuẩn là phải trách chủ chó nuôi mà không chịu dậy mà bảo chó nhà mình. Còn bình thường con chó nó canh giữ nhà, có động nó sủa thì cái đó mình nghĩ là tốt thôi. Dọa trộm có tật giật mình và đấy cũng là mục đích nuôi chó của nhiều người. Thường sủa giữ nhà nó sủa 1 chút rồi thôi. Sủa bậy bạ thì nó ý éo kéo dài.
Hẳn là có động nó sủa một chút thì cũng tốt thôi.... @@

Hẳn là con chó nó không có tội, có chăng là chủ nuôi như.....