[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

sparta.leonidas

Xe cút kít
Làm sao để chó đi tè, ị đúng chỗ các cụ nhỉ? Con chó ta nhà em khoản này ngu quá. Nhà em có 1 cái vườn cho nó chạy, các góc có hố đất để nó đi vệ sinh. Được mấy ngày đầu quy củ còn sau nó cứ tương ra giữa sân. Từ sân đó vào là một sân khác để xe cộ, 1 tuần nay là bắt đầu đái vào bánh xe rồi, may chưa ị. Nó đặc biệt thích tè vào hộp carton. Phòng dạy học của em tầng 1 mà quên đóng là nó lẻn vào tè vào hộp, mấy lần rồi.

Bình thường thì nó khôn, vd ban ngày ko dám lên tầng 2 vì bị cấm, chỉ tối đông người thì nó đứng ở cầu thang đợi ai đó gọi lên thì mới dám lên. Ai đến mượn gì là nó đi theo dõi, có em thì ko sao chứ lúc cầm về mà không có em là nó có ý kiến ngay, cho nên em đưa gì cho hàng xóm thì phải đưa tận tay cho nó thấy.

Cụ kiếm ít dầu hoả. Phun lên những chỗ nó hay tè. Sau nó sẽ tránh chỗ ấy ra.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Làm sao để chó đi tè, ị đúng chỗ các cụ nhỉ? Con chó ta nhà em khoản này ngu quá. Nhà em có 1 cái vườn cho nó chạy, các góc có hố đất để nó đi vệ sinh. Được mấy ngày đầu quy củ còn sau nó cứ tương ra giữa sân. Từ sân đó vào là một sân khác để xe cộ, 1 tuần nay là bắt đầu đái vào bánh xe rồi, may chưa ị. Nó đặc biệt thích tè vào hộp carton. Phòng dạy học của em tầng 1 mà quên đóng là nó lẻn vào tè vào hộp, mấy lần rồi.

Bình thường thì nó khôn, vd ban ngày ko dám lên tầng 2 vì bị cấm, chỉ tối đông người thì nó đứng ở cầu thang đợi ai đó gọi lên thì mới dám lên. Ai đến mượn gì là nó đi theo dõi, có em thì ko sao chứ lúc cầm về mà không có em là nó có ý kiến ngay, cho nên em đưa gì cho hàng xóm thì phải đưa tận tay cho nó thấy.

Tè oánh dấu lãnh thổ, sau quen mùi nó cứ tè đúng chỗ ý. Chó nhà cụ chả bù cho bạn nhà em ngày xưa, toàn sang vườn nhà hàng xóm giải quyết khâu wc :)).

-XG-

Xe tải
Đi lạc hay theo gái vậy cụ?
Theo gái bị bắt cóc, rồi bán cho người khác nữa mợ ạ. May sao ông anh trai em tình cờ nhìn thấy gọi phát là nó chồm lên theo. Bà chủ mới trao nó lại cho em mà nước mắt lã chã!

Kitcat

Xe container
To thế thôi, em bạt tai đá đít suốt. Chả dám cãi phát nào. Buồn buồn em gọi lại vả chơi cái cho đỡ chán.
Ờ, em cũng khoái trò chọc ghẹo bọn này. Mà ngu lắm cơ, toàn bị em phá quấy giấc ngủ mà vẫn lon ton ra ngủ cạnh mình ;))
Chó mèo vào tay em khổ lắm. Xưa em nuôi 1 con thỏ thả rông, có lần em còn chọc đc nó tức dẫm chân bèn bẹt như trong film hoạt hình nhé, vui cực.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Theo gái bị bắt cóc, rồi bán cho người khác nữa mợ ạ. May sao ông anh trai em tình cờ nhìn thấy gọi phát là nó chồm lên theo. Bà chủ mới trao nó lại cho em mà nước mắt lã chã!

May mà chưa chết vì gái, haiz. Cũng may em ý không bị lên đĩa :(.

sparta.leonidas

Xe cút kít

Thằng này nhìn thế mà dại gái :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Ờ, em cũng khoái trò chọc ghẹo bọn này. Mà ngu lắm cơ, toàn bị em phá quấy giấc ngủ mà vẫn lon ton ra ngủ cạnh mình ;))
Chó mèo vào tay em khổ lắm. Xưa em nuôi 1 con thỏ thả rông, có lần em còn chọc đc nó tức dẫm chân bèn bẹt như trong film hoạt hình nhé, vui cực.
Đùa, em ạ mợ :)) :))

sparta.leonidas

Xe cút kít
Trêu bọn nó vui mà :D

Huytc

Xe hơi
Chào các cụ các mợ
Em lâu nay toàn tàu ngầm để đọc trên này, nay có việc mới đăng ký nick để hỏi các cụ, mợ ạ.
Việc là thế này: Nhà cháu có nuôi một con chó ta khoảng 5-6 năm nay. Nó rất khôn và nặng khoảng trên chục kg. Do hiện nay vì một số lý do nên nhà em không tiện để nuôi nữa, vậy em muốn tìm gia đình nào có thể tiếp tục nuôi nó. Nếu ở quanh Hà Nội thì tốt để thỉnh thoảng bọn trẻ con có thể đến thăm ạ, vì chúng nó rất quý chó. Thực sự rất tiếc vì nó rất quấn quýt với mọi người trong nhà. Cho đi mọi người rất buồn ạ
Cảm ơn các cụ các mợ đã đọc bài ạ
Cụ để em nuôi cho.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Mợ muốn khao thời cứ tự nhiên, khỏi cần xịt lốp. Mà nhớ mời em trước nửa ngày để em sửa soạn cái áo mới:D:D
Chóa nhà êm đơi

Hơn chục năm trước em cũng hay đánh giá chó khôn hay ngu theo kiểu này. Thịt mềm ít mỡ là khôn nhất. Kiểu chó bánh tẻ ấy :D

DVG

Xe điện
Em bỏ tịt chóa 30 năm nay rồi, em tủi chóa mà. Em nhận nuôi ở quán em cho nó đuổi chuột có được không ? Quán em ngay Nguyễn Công Hoan B, cụ cho em thì tiện dăm đường luôn :))