[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

fxvaab

Xe đạp
Vất vả lắm ạ! Trước em có nuôi 6 con mèo con chưa mở mắt (3 con nhà em bị bắt mất mẹ, 3 con thấy họ bỏ ở cống ngoài đường...). Cũng chỉ dùng sữa ông thọ và xilanh 5ml mà may sao chúng nó đều lớn và nói thật là rất ngoan, sạch ạ. Đến lúc vợ đi sinh nhóc thì ở nhà chắc đói hoặc bị bẫy nên khi về thì k còn con nào. Bây giờ nhóc sắp 5 tuổi mà nhớ lại vẫn tiếc và thương...

gld

Xe điện

cụ nào thẩm quán thịt chó Tuyết 33 Phùng Hưng này rồi cho anh em ít kinh nghiệm yêu chó theo kg với
😁😃

timeout

Xe điện
Mấy bữa mưa gió mát mẻ mà có mẹt thịt chó là nhất rồi. Gần 2 tháng nay bận rộn nên em chả được miếng nào vào mồm rồi, thèm phết.
Anyway, hội chó quyền đợt này lại chìm lắng rồi thì phải, nói gì thì nói, VN mình tự hào ở tầm thế giới với món RTC này đó ạ. Em có minh chứng rõ ràng phía dưới.

tung.npvh

Xe tăng
Nhiều người giờ thích chụp mũ ghê. Có ăn thịt chó mà lại quy là vô văn hóa thì sợ quá. Chắc ăn thịt gà, thịt lợn, thịt bò thì không vô nhân đạo, vô văn hóa chăng. Sợ thật. Cái gì thuộc về ẩm thực thì kệ nó chứ. Có cái ăn thịt động vật hoang dã, quý hiếm thì nên lên án. Cứ thích ăn những thứ đó mới làm nguy cơ con cháu chúng ta chỉ biết những loại động vật qua tranh ảnh chứ chó thì chẳng sao cả.
Cụ ko thấy cả thiên hạ đang phát zồ với Tuệ vẩu đấy à. Đấy đấy, đội ăn chay nó coi tất cả bọn ăn ịt là vô nhân đạo đấy =))

Hôm nọ ở hội mèo quyền có 1 bạn có em mèo bị tèo. Bạn ấy khóc nhiều lắm rồi đem mèo đi thiêu lấy tro xong lên nhóm hỏi nên để tro ở đâu. Em chân tình bảo để lên bàn thờ nhà bạn ấy thế là cả hội nó xúm vào chưởi em làm em cứ ngơ ngác chả hiểu sao bị chưởi.
Mụ phải xui nó "pha nước rồi uống vào bụng, thế là lúc nào cũng ủ nó trong lòng" thì mới ko bị chửi ;)

Chỉnh sửa cuối:

Ryan848

Xe container
Cụ ko thấy cả thiên hạ đang phát zồ với Tuệ vẩu đấy à.
Em nghĩ cụ ko nên tổ lái sang vấn đề này. Miệt thị 1 cá nhân cụ thể ko phải là 1 ứng xử chuẩn mực khi họ ko làm gì a/h tới xã hội.

pooka

Xe container
Hôm nọ ở hội mèo quyền có 1 bạn có em mèo bị tèo. Bạn ấy khóc nhiều lắm rồi đem mèo đi thiêu lấy tro xong lên nhóm hỏi nên để tro ở đâu. Em chân tình bảo để lên bàn thờ nhà bạn ấy thế là cả hội nó xúm vào chưởi em làm em cứ ngơ ngác chả hiểu sao bị chưởi.
Em ủng hộ ý kiến này của mợ.

tung.npvh

Xe tăng
Em nghĩ cụ ko nên tổ lái sang vấn đề này. Miệt thị 1 cá nhân cụ thể ko phải là 1 ứng xử chuẩn mực khi họ ko làm gì a/h tới xã hội.
Em ko miệt thị Tuệ vẩu, bạn í là 1 dạng khác thường, gọi là tâm thần cũng chấp nhận được. Bạn này là có nét giống hót gơn Bella gì đó suốt ngày đi lang thang bùng tiền xe.
Em miệt thị cái lũ ngăn đường bảo vệ lọ chai cho Tuệ vẩu nhé. Nhân loại phát triển được đến ngày nay nhờ lao động sản xuất, sáng tạo ... chứ ko nhờ tu hành. Họ có thể ủng hộ tu hành nhưng đừng làm phiền đến người khác.

Mấy bữa mưa gió mát mẻ mà có mẹt thịt chó là nhất rồi. Gần 2 tháng nay bận rộn nên em chả được miếng nào vào mồm rồi, thèm phết.
Anyway, hội chó quyền đợt này lại chìm lắng rồi thì phải, nói gì thì nói, VN mình tự hào ở tầm thế giới với món RTC này đó ạ. Em có minh chứng rõ ràng phía dưới.
View attachment 8545492
Ấn đụ mà cũng nhịn chó nhỉ, do tín ngưỡng hay do chó ăn kít nên sợ ko biết? E tưởng bển chỉ nhịn bò :)

hm.tuan

Xe điện
Cổng trường tiểu học. Ý thức ko bằng rác của chủ chó

timeout

Xe điện
Ấn đụ mà cũng nhịn chó nhỉ, do tín ngưỡng hay do chó ăn kít nên sợ ko biết? E tưởng bển chỉ nhịn bò :)
Em nghĩ dân phía Bắc Ấn vẫn ăn thịt chó. Nhưng chắc Ấn chịu ảnh hưởng của tôn giáo nhiều nên cấm ăn thịt chó.

MyMac

Xe điện
Cụ ko thấy cả thiên hạ đang phát zồ với Tuệ vẩu đấy à. Đấy đấy, đội ăn chay nó coi tất cả bọn ăn ịt là vô nhân đạo đấy =))

Mụ phải xui nó "pha nước rồi uống vào bụng, thế là lúc nào cũng ủ nó trong lòng" thì mới ko bị chửi ;)
Mụ làm em sợ. Sao giờ mụ ra nông nỗi này?

fanmu12345

Xe điện
Cụ nghiên cứu xem có ghi được kỷ lục không vì em search thử thì có con đẻ 11 con đã được lên báo rồi đấy
Nhà ngoại em báo tối hôm qua, đã chết 6 con vì quá yếu sau 4 ngày.

Vì nhà không có thời gian chăm sóc chó con, nên chỉ cho chó mẹ ăn nhiều để bù sữa.

Em search trên mạng thì VN có 1 chó đẻ được 12 con được lên báo Thanh Niên, nước ngoài thì 15-17 con

Nếu 14 con của em sống hết thì đã có 1 kỷ lục mới ở VN.

saphia2008

Xe tải
Mình trước hay ăn thịt chó nhưng giờ tự dưng ko thèm nữa nên 3-4 năm nay mình ko ăn, nhưng giờ mà đi bia hơi mà có đĩa chó chặt hay chó quay kiểu gì mình cũng ăn. Mình cũng thích nuôi chó nhưng rất ghét bọn thả chó dạo, sáng sáng nhiều lúc nó ị ra ngay cửa nhà mình. Gì thì gì tình yêu và thức ăn, ẩm thực nó là 2 phạm trù hoàn toàn khác nhau đừng đánh đồng với nhau

beef mập

Xe tải
thịt chó trộm xưa may ra còn ngon chứ giờ toàn nuôi như lợn xem ra hơi mất vị các cụ ợ.

tung.npvh

Xe tăng
thịt chó trộm xưa may ra còn ngon chứ giờ toàn nuôi như lợn xem ra hơi mất vị các cụ ợ.
Nói thật, về quê chó nhà nuôi ngon cực. Điểm trừ là tay nghề nấu ở quê không bằng đc quán xá trong phố nhưng chó chuẩn. Mà rất lạ, ở nông thôn người ta luôn coi đấy là nguồn thực phẩm dự trữ chứ ko đội lên đầu như lũ mất gốc kia.

Xe bọ xít

Xe container
Nhà ngoại em có con chó cỏ, đẻ lần đầu tiên, đến ngày đẻ nó tự chui vào đống củi để đẻ.

Gia đình thấy vắng chó và nghe tiếng chó con kêu, ra đống củi đếm thì ngã ngửa luôn, được 14 con chó con, màu đen tuyền hoặc màu lang như bò sữa.

Khổ 1 cái là chó mẹ chỉ có 8 vú nên em sợ lũ chó con bị đói suy dinh dưỡng.

Nhờ các cụ có kinh nghiệm nuôi chó con hướng dẫn giúp để em chăm 14 con chó con không bị suy dinh dưỡng. Xin cảm ơn các cụ.

Em đang định mua sữa bột rẻ tiền (loại thùng 10kg) để pha cho lũ chó con uống núm vú như trẻ sơ sinh, không biết có được không.

Con chó mẹ đẻ nhiều như thế này, em có nên nhân giống với bọn chó thuần chủng như becgie hoặc cogi để bán chó lai giá 500k không các cụ ơi.
Người có 2 vú mà cũng đẻ 3-4 con, có sao đâu Cụ, quy luật sinh tồn, các con sẽ được bú cả thôi, quan trọng dịnh dưỡng cho chó mẹ để đủ sữa

Batman

Xe điện
Con chó nhà em đẻ 13 con mà hãi rồi, đằng này của cụ lại là 14 con.