[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Keep Moving

Xe buýt
Cám ơn cụ, sáng e tìm theo chỉ dẫn của cụ Diep1979 quanh Đại sứ quán Mỹ với Trương Công Giai mà mãi ko thấy
Chúc cụ ngon miệng nhé
Ngoài ra em có mấy quán hay ngồi:
-Tây Mỗ có quán Khanh Béo, ở đường 70, gần kđt Xuân Phương. Ngoài ra có quán Trạm Bơm đầu đường Phương Canh, trước ổn, giờ kém rồi.
-Hà Đông có quán Bốn Mùa, gần vòng xuyến Lê Trọng Tấn.
Còn quán nào ổn áp các cụ bổ sung nhé ;))

Mr met

Xe tăng
Coi như gì thì em k quan tâm lắm, quyền của mỗi người mà, k thích thì bỏ qua thôi cụ.
À vấn đề là hội đó cổ suý cho việc yêu động vật hơn tính mạng của đồng loại thì cụ có thấy bình thường không ạ. Cái mà em muốn nói và muốn cảnh báo đó là tư duy và nhân sinh quan lệch lạc vô đạo đức được nhóm đó ẩn ý tuyên truyền bẩn qua các truyện ngắn comic. Mà món comic đó lại rất dễ được trẻ con chưa có đủ nhận thức đầy đủ thích đọc. Hết sức nguy hiểm chứ không đơn giản là vô cảm bỏ qua đâu cụ.

Dan du an

Xe cút kít
Xin các cụ cao nhân cho e xin cách điều xử lý:
Trước cửa nhà e có cái cột điện, mà chó 🐕 thả rông cứ gác chân tè vào. E đã dội nước các kiểu mà không ăn thua.
Cụ lên dốc Thọ Lão chỗ Lò Đúc, đầu dốc có nhà bán dầu hoả. Chỉ cần mua đôi lít dầu hoả về ngày đổ ra đó 1/3 chai Laive. 3 hôm đổ 1 lần nếu trời không mưa. Em chấp hết các loại chó.

tranthanhhaist

Xe buýt
À vấn đề là hội đó cổ suý cho việc yêu động vật hơn tính mạng của đồng loại thì cụ có thấy bình thường không ạ. Cái mà em muốn nói và muốn cảnh báo đó là tư duy và nhân sinh quan lệch lạc vô đạo đức được nhóm đó ẩn ý tuyên truyền bẩn qua các truyện ngắn comic. Mà món comic đó lại rất dễ được trẻ con chưa có đủ nhận thức đầy đủ thích đọc. Hết sức nguy hiểm chứ không đơn giản là vô cảm bỏ qua đâu cụ.
À, muốn xử món này này e là phải học Tàu, bóp truyền thông, lớ ngớ là trảm, chứ k thì facebook, google nó spam ngập mạng, cụ k làm nổi đâu.

danleduc

Xe điện
Ăn chó thôi, đừng ăn mèo....loài mèo dễ thương đừng giết chúng các cụ ôi. :D

Lara

Xe buýt
Cám ơn cụ, sáng e tìm theo chỉ dẫn của cụ Diep1979 quanh Đại sứ quán Mỹ với Trương Công Giai mà mãi ko thấy
Đấy chắc là quán thịt chó Phú Thọ(hay Việt Trì). Cụ chạy hết Trương Công Giai, gần chỗ cây xăng. Mà phải rẽ vào 1 đường cắt ngang TCG, chứ k nằm trực tiếp.

Nhưng ở khu đấy em thích ngồi ở Kỳ Đồng ngõ 100 DVH hơn.

Mr met

Xe tăng
À, muốn xử món này này e là phải học Tàu, bóp truyền thông, lớ ngớ là trảm, chứ k thì facebook, google nó spam ngập mạng, cụ k làm nổi đâu.
:) em có bảo em làm đc đâu. Ngứa tai ngứa mắt nên lên than thở với cảnh báo với cc thôi mà. Nhất là cc đang có f1 ở cái tuổi cần định hướng như nhà em ấy ạ.

tranthanhhaist

Xe buýt
:) em có bảo em làm đc đâu. Ngứa tai ngứa mắt nên lên than thở với cảnh báo với cc thôi mà. Nhất là cc đang có f1 ở cái tuổi cần định hướng như nhà em ấy ạ.
Đào tạo chúng xơi một lần là xong cụ ạ, hehe.

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Chúc cụ ngon miệng nhé
Ngoài ra em có mấy quán hay ngồi:
-Tây Mỗ có quán Khanh Béo, ở đường 70, gần kđt Xuân Phương. Ngoài ra có quán Trạm Bơm đầu đường Phương Canh, trước ổn, giờ kém rồi.
-Hà Đông có quán Bốn Mùa, gần vòng xuyến Lê Trọng Tấn.
Còn quán nào ổn áp các cụ bổ sung nhé ;))
Cụ đúng là rất yêu chó .... theo kg 😂

hiepchiken82

Xe tăng
Trong khu e có 1 nhà nó nuôi thả rông, mà con chó này rất ghê gớm, liên tục đuổi theo người + xe máy để cắn. Mấy nhà ở gần nhắn lên nhóm zalo chung, em comment bảo Riềng, 1 ông khác bảo Mắm tôm... Thế mà nó gọi điện dọa đánh nhau, haha!
Thế các cụ giềng xả thua ạ

fanmu12345

Xe điện
Nhà ngoại em có con chó cỏ, đẻ lần đầu tiên, đến ngày đẻ nó tự chui vào đống củi để đẻ.

Gia đình thấy vắng chó và nghe tiếng chó con kêu, ra đống củi đếm thì ngã ngửa luôn, được 14 con chó con, màu đen tuyền hoặc màu lang như bò sữa.

Khổ 1 cái là chó mẹ chỉ có 8 vú nên em sợ lũ chó con bị đói suy dinh dưỡng.

Nhờ các cụ có kinh nghiệm nuôi chó con hướng dẫn giúp để em chăm 14 con chó con không bị suy dinh dưỡng. Xin cảm ơn các cụ.

Em đang định mua sữa bột rẻ tiền (loại thùng 10kg) để pha cho lũ chó con uống núm vú như trẻ sơ sinh, không biết có được không.

Con chó mẹ đẻ nhiều như thế này, em có nên nhân giống với bọn chó thuần chủng như becgie hoặc cogi để bán chó lai giá 500k không các cụ ơi.

Mimeo

Xe điện
Được cụ ạ. Bên cạnh đó cụ lưu ý chế độ dinh dưỡng của chó mẹ, cho uống thêm sữa và trứng vịt lộn, gan gà, gan lợn... để chó mẹ có sức, có sữa chăm con.

Trộm vía mắn như nhợn vậy đó @_@

fanmu12345

Xe điện
Được cụ ạ. Bên cạnh đó cụ lưu ý chế độ dinh dưỡng của chó mẹ, cho uống thêm sữa và trứng vịt lộn, gan gà, gan lợn... để chó mẹ có sức, có sữa chăm con.

Trộm vía mắn như nhợn vậy đó @_@
Cụ nói được nhưng em chưa hiểu.

Tức là nuôi bằng sữa bò được

Hay là để chó mẹ làm giống để kinh doanh bán chó con ?

Garrard_1967

Xe tải

Nuôi bằng sữa bò chứ cụ, cho bọn chó con ăn thêm ấy.

Chó mẹ thì cho ăn thêm trứng vịt lộn (ngày 1-2 quả thôi), đến bữa cơm, mình ăn gì cho ăn nấy. Chỉ khoảng 1 tháng là ổn ngay

Mimeo

Xe điện

Ý em là được đoạn nuôi chó con bằng sua bột ngoài ấy ạ.

Còn việc làm giống kinh doanh bán chó con thì thôi em xin. Ku cháu họ em đang vật vã chết dở quả kinh doanh chó giống như vậy vì thứ nhất chó lai thành phẩm tính ra hiệu quả kinh tế ko cao, bán đi chả được mấy tiền. Thứ hai: chăm nuôi phòng bệnh quá tội. Thứ ba: tuy sử dụng nhà tít mé bên ngoại thành thưa dân mà vẫn ảnh hưởng xung quanh vô cùng, bị tổ dân phố họ phản hồi về tiếng ồn ào chó sủa kêu, chưa nói đến vấn đề vệ sinh... Nói chung là mảng này em thấy phức tạp ko nên ạ.