[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

pandahn

Xe điện
Chó đẻ - bản năng của nó là bảo vệ con non, nó sẽ xử bất cứ ai xâm phạm vào khu vực mà nó cho rằng có khả năng gây nguy hiểm cho con nó. Xưa con cún nhà em đẻ, duy nhất em có thể động vào con nó, còn người nhà em thì không thể. Trừ những con chó ngu em không nói, chó thông minh có trí tuệ như 1 đứa trẻ 3 tuổi biết yêu ghét giận hờn. Nhiều trường hợp nhà mới có trẻ con, con chó nuôi lâu nó ghen tức với em bé. Nhiều nhà nuôi chó nhưng ko hiểu tính nó, để mặc trẻ con trêu đùa, lúc bị cắn lại bảo chó dữ. Con chó nhà em đã từng phi vào cắn chó hàng xóm chỉ vì thấy em vuốt ve con chó nhà hàng xóm đó. Nó ghen và luôn chen ngang nếu thấy.
Nhà em, hàng xóm nhà em xưa nay nuôi nhiều chó. Với những nhà chỉ coi chó là động vật trông nhà, ko chăm sóc, ko dạy dỗ/ dạy bằng roi vọt, những con chó đó rất bản năng và ngược lại. Thế em mới nói, nuôi mà ko hiểu tốt nhất đừng nuôi.
May mắn chưa bị nó cắn thôi.

745Li

Xe container
Chó thì chỉ có ích khi làm 2 món rựa mận và chả nướng thôi.
Còn khi đã thả ra đường ko có rọ mõ.m thì nên xiên chết ngay tại chỗ.
Đệt cụ cái lũ chó 2 chân dắt chó 4 chân ra đường ko có rọ mõ.m, lũ chó 2 chân đó nên bị chính con chó 4 chân đó cắn, chứ đừng cắn người ngoài.
Chung cư nhà em cũng có nhà nuôi chó, đêck biết cảnh hay kiểng nhưng thằng ku lớp 8 bế khệ nệ. Thỉnh thoảng bế xuống bằng thang máy gặp em em đuổi thẳng tắp ra, bắt đi bộ. Nó vẫn bảo con này ko cắn đâu chú ạ, :)):)) ngoan lắm. Em hỏi thế mày biết nghe tiếng chó à, nó nói với mày là tao ngoan lắm tao ko cắn người đâu à, mày ra đi bộ ngay ko tao đá chết nó ngay tại đây bây giờ.
Tsb cái thằng ngu.

*Bon Bon*

Xe tăng
Cụ nào nhà mình bán bả chó có khi đắt hàng đấy!
Nhìn chó vô tư được thả không rọ móm em thấy tiềm năng lớn để bán bả!
Tự nhiên em thấy cần tung hô mấy tên trộm chó hơn bao giờ hết:
“Trộm chó.. trộm chó...trộm trộm chó!!!!”
:))

XPQ

Xe cút kít
Tai nạn đến từ nhiều nguyên nhân và từ nhiều đối tượng. Xưa bé em tập tọng nuôi gà chọi còn tí mù mắt. Thằng em dì nhà em khi xưa ông nội bế xi ỉa mà chó nó đứng chờ qứt sốt ruột nó bem phát về Xanh bôn khâu vòng quanh bẹn, tí thì đi hết bộ ấm chén.
Chó nuôi phải được huấn luyện, và cộng đồng cần có các quy tắc cũng như chế tài pháp luật để đảm bảo việc nuôi chó là an toàn với chủ và với cả người khác. Cái này ngoái ý thức của người nuôi còn cần có các hướng dẫn và thưởng phạt quy định của luật.
Còn nếu cấm nuôi chó thì ở góc độ cuốc gia, điều ấy thể hiện sự bất lực của quản lý. Ở góc độ nhân loại, nó trái hoàn toàn với các giá trị đã giúp con người trở nên là người chủ của trái đất. Còn ở góc độ sáng kiến cá nhân bác thớt, em thấy là tối tăm quá.

Culay

[Tịch thu bằng lái]
Tôi ghét bọn nuôi chó vô ý thức cho chó phóng uế đầy đường !

Không ai cấm các anh chị nuôi chó cả nhưng nếu các anh chị yêu chó mà ảnh hưởng người khác thì chó của các anh chị phải xử lý bằng cách tiêu diệt . ngoài ra Cacc cũng phải bồi thường tổn thương nếu chó của các anh các chị gây thiệt hại cho người khác !

Cống Ngầm

Xe buýt
Cấm những thằng ko có não vào of nói càn

canhhoabatdiet

Xe container
Chó với chả mèo. Bàn luận cực nhiều rồi. Nuôi để thịt thôi.

canhhoabatdiet

Xe container
Tôi ghét bọn nuôi chó vô ý thức cho chó phóng uế đầy đường !

Không ai cấm các anh chị nuôi chó cả nhưng nếu các anh chị yêu chó mà ảnh hưởng người khác thì chó của các anh chị phải xử lý bằng cách tiêu diệt . ngoài ra Cacc cũng phải bồi thường tổn thương nếu chó của các anh các chị gây thiệt hại cho người khác !
Nhiều cụ cứ bảo vệ chó quá mức. Nghĩ đơn giản đi. Con chó hết chức năng coi nhà thì chuyển đổi mục đích khác: Luộc, hấp và làm chả nướng thơm phức. b-)

peugeot

Xe tải
Đã đến lúc ngưng hít thở vì không khí đầy bụi

ngoc.ht09

Xe buýt
Mời những me Tây cùng tín đồ Bái Chó Giáo vào chiêm ngưỡng và cho xin ý kiến cái nhề b-)b-)b-)b-)b-)
Khổ, em nhìn đã sốt ruột ko còm mà cụ cứ gọi vào, chả ai thấy hay ho vui sướng gì đâu ah, em chả vẫn nói với cụ, tính chó vẫn ở đó, mình phải hiểu nó, lựa nó.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Khổ, em nhìn đã sốt ruột ko còm mà cụ cứ gọi vào, chả ai thấy hay ho vui sướng gì đâu ah, em chả vẫn nói với cụ, tính chó vẫn ở đó, mình phải hiểu nó, lựa
Tại sao Ta lại phải Lựa Con CHÓ trong Khi Ta có quyền không nuôi nó ???

Showbiz

Xe đạp
Sao có thằng ôn con nào nghĩ ra cái đề xuất quái đản thế nhỉ, nói thật thà nuôi con chó còn hơn nuôi cái thằng ra đề xuất này và post cả cái thớt nhảm nhí này
Cấm những thằng ko có não vào of nói càn
Não ngắn quá thì đừng mở topic bác ơi
Các cụ mợ phản biện đi, đừng tấn công cá nhân.

ngoc.ht09

Xe buýt
Tại sao Ta lại phải Lựa Con CHÓ trong Khi Ta có quyền không nuôi nó ???
Thì lựa là em nói với những người muốn - đang nuôi (người trong bài báo này), chứ cụ ko nuôi thì nói làm gì ah. Người VN nghĩ là con chó giống như con dao đấy, đặt đâu phải nằm đấy, mà ko biết là nó gần như đứa trẻ 2 tuổi với hàm răng rất sắc.

Mercedes_Benz

Xe điện
Hàng xóm nhà em cũng nuôi, mỗi sáng thức dậy ra đường lại phải ngao ngán.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Thì lựa là em nói với những người muốn - đang nuôi (người trong bài báo này), chứ cụ ko nuôi thì nói làm gì ah. Người VN nghĩ là con chó giống như con dao đấy, đặt đâu
phải nằm đấy, mà ko biết là nó gần như đứa trẻ 2 tuổi với hàm răng rất sắc.
Tự làm thời tự chịu.
Chả có Ai buộc Ta Phải Nuôi Chó !!!

KhanhPK

Xe buýt
Anh Tuấn Bendixsen ở tổ chức bảo vệ động vật Châu Á xem kỹ đi.

Ở forum này, giới trí thức và phản trí thức có đủ anh ạ.

Như em biết ở đây - nhà giáo, bác sĩ, thương nhân, lao động... vẫn đòi ăn chó, còn muốn cấm nuôi.

Vậy phương Tây anh Sai à?