[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Maygio

Xe hơi
Hàn quốc có cấm vì trộm chó đâu.
đúng vì họ không ăn trộm chó... nó cấm vì lever đầu óc nó cao rồi. Nó phân biệt được đâu là con vật để thịt và đâu là con vật làm bạn. Nhưng VN ta con gì cũng ăn tuốt, cho lên mới sinh ra cái nghề trộm chó. Nó cấm vì nó thích cho làm bạn, còn mình cấm để chủ nuôi chõ đỡ chết oan

titit2023

Xe tải
Hàn quốc giờ một số gia đình trẻ không sinh con, mà lựa chọn nuôi chó. Ngành công nghiệp liên quan đến chăm sóc thú cưng cũng kiếm bộn tiền. Nên số ng chống ăn nhiều hơn số ng ủng hộ ăn là dễ hiểu. Còn việc ăn hay không ăn là sở thích của mỗi ng.

XSim

Xe container
Cái này nếu minh định bắt chước họ thì để dân chủ nhất em nghĩ nên có 1 cơ quan độc lập lấy ý kiến rộng rãi, công khai trong nhân dân và theo đa số; em nghĩ số lượng người thích ăn thịt chó vẫn nhiều hơn số người không ăn.
Nếu đa số không thích thì có quyền cấm à cụ, khi mà cái sở thích này nó đâu có ảnh hưởng người khác? Đấy đâu phải xã hội văn mình?

hongbinh

Xe buýt
Đợt trc có báo đăng ông hội trưởng cái hội nuôi chó để thịt của Hq doạ nếu thông qua luật cấm ăn thịt chó thì sẽ đem cả nông trại chó lên thủ đô thả vào nhà ông Tổng thống, e hóng xem có làm thật ko?

VuNgoanMuc

Xe điện
Nếu đa số không thích thì có quyền cấm à cụ, khi mà cái sở thích này nó đâu có ảnh hưởng người khác? Đấy đâu phải xã hội văn mình?
Ở mình nhiều cái cấm mà có thấy thực hiện đâu, cụ lo làm gì ... cấm hút thuốc trong bệnh viện mà em ở viện về thấy phì phèo góc này góc kia chả ai ngăn cản..

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Thế thì ngành du lịch của mình lại HOT rồi, lượng khách Hàn Quốc sang mình lại tăng đột biến thôi :))

matizvan2009

Xe ba gác

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
đúng vì họ không ăn trộm chó... nó cấm vì lever đầu óc nó cao rồi. Nó phân biệt được đâu là con vật để thịt và đâu là con vật làm bạn. Nhưng VN ta con gì cũng ăn tuốt, cho lên mới sinh ra cái nghề trộm chó. Nó cấm vì nó thích cho làm bạn, còn mình cấm để chủ nuôi chõ đỡ chết oan
Đúng rồi, cấm để chủ chó đỡ chết oan chứ éo phải hàng xóm láng giềng chết oan vì chó cắn.
Số người chết vì bị trộm chó nó xiên chưa bằng 1 góc chó nó cắn chết.

Maygio

Xe hơi
Đúng rồi, cấm để chủ chó đỡ chết oan chứ éo phải hàng xóm láng giềng chết oan vì chó cắn.
Số người chết vì bị trộm chó nó xiên chưa bằng 1 góc chó nó cắn chết.
vậy ý cụ là có lên cấm hay không?

dpl

Xe lăn
Với 200 phiếu thuận, 2 phiếu trắng Quốc hội Hàn Quốc đã thông qua dự luật cấm ăn và giết chó
Vậy mai phải ăn trc khi cấm ạ
Cụ nào mai ăn khu vực Phạm Văn Đồng thì e mời nha

tranthanhhaist

Xe tăng
Cái này nếu minh định bắt chước họ thì để dân chủ nhất em nghĩ nên có 1 cơ quan độc lập lấy ý kiến rộng rãi, công khai trong nhân dân và theo đa số; em nghĩ số lượng người thích ăn thịt chó vẫn nhiều hơn số người không ăn.
Cụ đùa, giờ bọn trẻ có mấy đứa ăn đâu, bỏ phiếu thì cấm càng nhanh nữa.

Maygio

Xe hơi
Lên cấm hay nên cấm?
Ăn uống là quyền mỗi người, sao lại cấm?
vậy.. chính quyền Hàn Xẻng và nhiều nước sai bét ? Vậy theo cụ cứ thích ăn gì là được ăn, ko được phép cấm? Theo cụ chó có phải là sản phẩm trong chuỗi thức ăn hàng ngày như : gà, lợn, bò, cừu.. Cụ có thể ăn suốt tháng như các con vật kia không? Có phải đơn giản thích là họ cấm đâu? Nó có nguyên nhân cả mà cụ

vkthang

Xe container
Hóa ra đầu óc cao là làm bạn với con vật à cụ.:P

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
quyền ăn uống là quyền tự do của người dân mà cũng bị bó buộc...hazzz
Hay cấm ăn thịt chó vì nó gây nghiện nhỉ =)) =)) =))
Không phải nhé.
Cấm vì chó là bạn của người ( nuôi ). Hàng xóm không phải là bạn của người ( nuôi )
Ăn thịt chó là không văn minh vì ăn thịt bạn.
Nge đồn lớp trẻ còn có thêm câu : Người yêu có thể không có nhưng chó phải có 1 con.

Lãng khách 179

Xe buýt
Người nuôi chó bên đó chắc là rất mừng. Vì cứ ko hễ ra là bị trộm chó như ở VN.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
vậy.. chính quyền Hàn Xẻng và nhiều nước sai bét ? Vậy theo cụ cứ thích ăn gì là được ăn, ko được phép cấm? Theo cụ chó có phải là sản phẩm trong chuỗi thức ăn hàng ngày như : gà, lợn, bò, cừu.. Cụ có thể ăn suốt tháng như các con vật kia không? Có phải đơn giản thích là họ cấm đâu? Nó có nguyên nhân cả mà cụ
Nguyên nhân gì thế? Cụ mở mang cho em tí.
Cừu có phải chuỗi thức ăn của người Việt, nhưng chó thì có đấy.
Chả có tiền mà ăn thịt chó suốt tháng đâu.
Chó còn làm được nhiều món hơn cả thịt lợn, trâu , bò .

Maygio

Xe hơi
Hóa ra đầu óc cao là làm bạn với con vật à cụ.:P
chuẩn cụ ạ.. con vật và con người đều là sinh vật sống , mỗi loài đều có thế giới riêng của chúng. Chúng ta có thể ăn thịt chúng nhưng phải phân biệt loài nào lên ăn, loài nào không lên ăn. Sự giáo dục từ bé cho đến khi lớn vẫn dậy cho trẻ em cho đến người lớn rằng : biết thương yêu động vật rồi sẽ thương yêu con người. cảnh giới cao hơn là các bậc chân tu thì đến cái con sâu con kiến cũng không được giết nữa là. Ở nước ngoài họ giáo dục không được cắt tiết con gà, con lợn, con cá ...trước mặt trẻ em . Không được ngược đãi động vật. Biết phân biệt con nào lên làm bạn, con nào là nuôi, con nào là thịt ..

Lanlinh

Xe hơi
Ý tưởng cho cccm làm tua dl đây. Tua Dl thịt chó 5 ngày 4 đêm 12 bữa chó đường bay thẳng Seul HN.
Lịch trình gồm
1 xe đón sân bay về thẳng Nhật Tân..ăn sáng, ăn trưa : chó hấp, canh măng 1 ngày.
2. Nhật Tân / Vân Đình 1 ngày 1 đêm ..ở đây bạn sẽ đc tham quan quá trình sơ chế chó . Thưởng thức dồi chó, chó hấp và nhựa mận.
3. Vân Đình / Đông Lỗ. 1 ngày 1 đêm..bạn sẽ đc tham quan công nghệ làm thịt chó hàng đầu TG..bạn sẽ thưởng thức món chả chó và nhựa mận theo phong cách classic.
4..tua Đông Lỗ / Bắc Ninh..đến bắc ninh bạn sẽ đc tiếp đón nồng hậu với món thịt chó chế biến theo trường phái tân cổ điển..Thịt chó Xôi dừa..

Kết thúc hành trình trước khi trở về HQ bạn sẽ đc tham quan và tập quen với hương vị thịt mèo Hòa Xá .
Hẹn gặp lại với tua Chuột Đan Phượng , Mèo Hòa Xá , Sâu Tre tây bắc đầy thi vị mà hết 2 xị của quê hương chúng tôi
E đọc và cười không ngậm được mồm

Maygio

Xe hơi
Nguyên nhân gì thế? Cụ mở mang cho em tí.
Cừu có phải chuỗi thức ăn của người Việt, nhưng chó thì có đấy.
Chả có tiền mà ăn thịt chó suốt tháng đâu.
Chó còn làm được nhiều món hơn cả thịt lợn, trâu , bò .
Nếu như cụ bảo ăn thịt chó suốt tháng thì kính cụ cứ ăn ..e mong cái thớt này treo ở đây nhiều năm để chứng minh xem cụ ăn được cả tháng không? Còn cụ hỏi nguyên nhân họ cấm à?? không cần phải giải thích nhiều vì lên mạng tra cứu : tại sao lại cấm thịt chó thì ra ngay . cụ đâu cần phải hỏi xiên xẹo làm gì. Còn nếu cụ đúng thì gần 200 quốc gia trên thế giới nó ngu vì không ăn thịt chó