[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

tranmanhha

Xe điện
Các cụ chưa từng mất chó, mèo hoặc các cụ nuôi nhưng không thực sự yêu quý nó thì các cụ không thể hiểu nổi cảm giác khi bị trộm mất chó mèo.
Nhà em đã từng có con chó. Khi người nhà về nó ra cổng vẫy đuôi mừng đón, 2 thằng trộm chó đi qua thòng dây giật đi luôn. Lúc đó vớ được viên gạch thì khỏi nghĩ nhiều.
Vừa mấy hôm trước, nhà em mất con mèo. Nó rất ngoan, không đi đâu xa bao giờ vì nhà em cẩn thận thiến nó. Cứ người về là nó xuất hiện vui mừng như chó. Em nghi là có nhà nào quanh đó có kỹ năng bẫy mèo.
Nói chung, mỗi sự việc xảy ra các cụ nên tách biệt và suy xét theo hoàn cảnh thực trạng. Chứ cứ đan xen việc chó mèo thả rông rồi đánh giá sẽ không khách quan.

Kiabuoisang

Xe container
Chính quyền bảo "cám ơn anh đã thông báo tội phạm, chúng tôi điều tra ngay"". Em thì cái gì cũng ủng hộ, đâm cũng ủng hộ mà bắt chó thả rông cũng ủng hộ nốt.
Ơ thế hoá ra mấy tay trộm chó đã bắt chó thả rông tức là làm việc tốt ạ?

minhmo

Xe cút kít
Em đã có thời kỳ cả năm không ăn thịt chó, nhưng rồi em lại ăn lại, tháng ăn bữa để gọi là ủng hộ đội Exciter - chó thả rông.
Cách đây mấy năm, sáng sớm em đx thể dục. Vừa ra khỏi chung cư gặp một ông dắt con chó to tổ bố đi dạo chả rọ mõm "chó" lại gì cả. Ông ta đang vừa cầm dây chó vừa đái bậy đúng lúc đội Exciter đi tới. Xong! Ú a ú ớ, chả kêu được tiếng "chó" nào lên cả. Em tủm tỉm cười rồi đx đi.
Chuyện của cụ quá gay cấn. Đây là tình huống cướp chó, chứ trộm cắp gì. :D

Mazda67

Xe buýt
Em lại ủng hộ đội trộm chó thả rông, kể cả chó dắt ra đường mà méo rọ mõm.
Em đồng tình với ý kiến của Cụ nhưng giá như tuyên truyền đến các bạn í được là nên chích điện con 2 chân cầm dây chứ đừng chích con 4 chân thì tốt hơn

Dan du an

Xe ba gác
Các cụ chưa từng mất chó, mèo hoặc các cụ nuôi nhưng không thực sự yêu quý nó thì các cụ không thể hiểu nổi cảm giác khi bị trộm mất chó mèo.
Nhà em đã từng có con chó. Khi người nhà về nó ra cổng vẫy đuôi mừng đón, 2 thằng trộm chó đi qua thòng dây giật đi luôn. Lúc đó vớ được viên gạch thì khỏi nghĩ nhiều.
Vừa mấy hôm trước, nhà em mất con mèo. Nó rất ngoan, không đi đâu xa bao giờ vì nhà em cẩn thận thiến nó. Cứ người về là nó xuất hiện vui mừng như chó. Em nghi là có nhà nào quanh đó có kỹ năng bẫy mèo.
Nói chung, mỗi sự việc xảy ra các cụ nên tách biệt và suy xét theo hoàn cảnh thực trạng. Chứ cứ đan xen việc chó mèo thả rông rồi đánh giá sẽ không khách quan.
Nếu chó mèo nhà cụ cụ nuôi cụ yêu thương nó kể cả cho nó lên giường ngủ, mớm thức ăn vào mồm nó, cho nó liếm môi cụ/mợ .... cháu chả phản đối dù là người thân của cháu có người như thế cháu thấy ghê ghê khi ăn cùng. Còn mọi người bức xúc và phản đối ở đây là loại chó cứ thả ra ngõ ra đường ỉa đái loạn hết cả lên. Có ngõ như ngõ nhà em ở trung tâm mà em đếm sơ sơ tầm 20 con chó đủ loại, 1/2 trong số đó thỉnh thoảng hé cửa ra cho nó ra ngõ ỉa đái rồi về.... Sáng nào đi bộ có 30m từ nhà ra đường mà cũng ít là dăm bãi cứt chó, có bãi to như cứt người. Còn ra đường thì các cụ đi dọc cái phố Vọng không cắm mặt xuống nhìn thì dẫm vào cứt như chơi..... Những loại nuôi chó như thế cháu mong bọn exciter này nó bắt hết.

minhmo

Xe cút kít
Nhà em hiện tại đang nuôi một chó và hai mèo, nó không ảnh hưởng đến ai vì nhà em ở riêng biệt, vườn rộng.
Chó mèo nhà em tiêm phòng đầy đủ. Riêng con chó mới xin được của một cụ trên OF đến nay nó được 5 tháng tuổi, tiêm phòng 3 mũi vắc xin 7 bệnh đã hơn nửa triệu, nên bọn trộm chó tính ra cân thì đắt lắm. :D
Trước đây đã từng bị bế mất một con chó, mà em đã kể trên OF. Bởi vậy em rất chia sẻ với cụ.
Tuy nhiên em rất ghét thành phần nuôi chó mèo vô ý thức, để ỉa đái bậy, không rọ mõm ở nơi công cộng.

Namsilver

Xe buýt
Em thì ủng hộ bắt chó thả rông trên đường. Nhưng bắt trộm chó thì đốt xe và mất FaceID nhé cụ :))

fanmu12345

Xe điện
Bản thân em rất thích chó, ngày xưa em nuôi suốt, và bị bắt cũng nhiều. Nguyên nhân là sáng mở cổng nó chạy ra ngoài ị nên bị bắt trộm. Ngoài ra em cũng bị hàng xóm phản ánh rằng chó nhà em ị bậy làm phiền hàng xóm.

Sau đó em thấy nuôi chó mà không có không gian cho nó chạy thì tội nó, nó ra đường ị bậy làm phiền mọi người, nên em dừng nuôi. Nếu sau này có sân rộng và kiểm soát được việc chó ị, thì em lại tiếp tục nuôi chó

Nếu chó mèo nhà cụ không ra khỏi khuôn viên nhà cụ thì khả năng bị bắt trộm rất thấp.

Hỏi khí không phải, sáng cụ cho chó nhà cụ đi ị bằng cách nào, chó nhà cụ ị ra đường cụ có tự nguyện dọn không?

Chỉnh sửa cuối:

hm.tuan

Xe điện
Chắc lái kiểm soát tốt, chứ 1 đứa nằm đứ đù thì lại đứt thìa lìa, béo xxx.

fanmu12345

Xe điện
Nhà em hiện tại đang nuôi một chó và hai mèo, nó không ảnh hưởng đến ai vì nhà em ở riêng biệt, vườn rộng.
Chó mèo nhà em tiêm phòng đầy đủ. Riêng con chó mới xin được của một cụ trên OF đến nay nó được 5 tháng tuổi, tiêm phòng 3 mũi vắc xin 7 bệnh đã hơn nửa triệu, nên bọn trộm chó tính ra cân thì đắt lắm. :D
Trước đây đã từng bị bế mất một con chó, mà em đã kể trên OF. Bởi vậy em rất chia sẻ với cụ.
Tuy nhiên em rất ghét thành phần nuôi chó mèo vô ý thức, để ỉa đái bậy, không rọ mõm ở nơi công cộng.
Cảm ơn cụ là 1 người biết điều với cộng đồng

fanmu12345

Xe điện
Tông cho tàn phế bọn trộm chó đi. Vì chúng nó còn thủ sẵn vũ khí nóng dao, xiên, xịt hơi cay... Để tấn công người phát hiện truy đuổi
Em gặp bọn bắt chó ngoài đường suốt nhưng em chẳng bảo giờ truy đuổi.

Tại sao phải truy đuổi 1 người bắt chó thả rông ị bậy để gánh nguy hiểm cho bản thân?

Hãy mặc xác chủ chó thả rông tự đối đầu với nguy hiểm.

tranmanhha

Xe điện
Bản thân em rất thích chó, ngày xưa em nuôi suốt, và bị bắt cũng nhiều. Nguyên nhân là sáng mở cổng nó chạy ra ngoài ị nên bị bắt trộm. Ngoài ra em cũng bị hàng xóm phản ánh rằng chó nhà em ị bậy làm phiền hàng xóm.

Sau đó em thấy nuôi chó mà không có không gian cho nó chạy thì tội nó, nó ra đường ị bậy làm phiền mọi người, nên em dừng nuôi. Nếu sau này có sân rộng và kiểm soát được việc chó ị, thì em lại tiếp tục nuôi chó

Nếu chó mèo nhà cụ không ra khỏi khuôn viên nhà cụ thì khả năng bị bắt trộm rất thấp.

Hỏi khí không phải, sáng cụ cho chó nhà cụ đi ị bằng cách nào, chó nhà cụ ị ra đường cụ có tự nguyện dọn không?
Chó nhà em không ra đường bao giờ, có mở cổng nó cũng không ra. Trừ khi có người về thì nó chạy ra khỏi cổng 1 chút để đón.
Nó đi ị trong khuôn viên nhà em, tất nhiên sau đó em phải hót. Và còn phải hót cả cho chó hàng xóm nữa. Nhiều lúc cũng cay, nhưng suy cho cùng thì là lỗi của thằng chủ chó, con chó không có lỗi.

fanmu12345

Xe điện
Em đã có thời kỳ cả năm không ăn thịt chó, nhưng rồi em lại ăn lại, tháng ăn bữa để gọi là ủng hộ đội Exciter - chó thả rông.
Cách đây mấy năm, sáng sớm em đx thể dục. Vừa ra khỏi chung cư gặp một ông dắt con chó to tổ bố đi dạo chả rọ mõm "chó" lại gì cả. Ông ta đang vừa cầm dây chó vừa đái bậy đúng lúc đội Exciter đi tới. Xong! Ú a ú ớ, chả kêu được tiếng "chó" nào lên cả. Em tủm tỉm cười rồi đx đi.
Cụ làm quá đúng

fanmu12345

Xe điện
Chuyện của cụ quá gay cấn. Đây là tình huống cướp chó, chứ trộm cắp gì. :D
Chính xác đây là hành vi cướp chó, vì chó có chủ buộc dây đi cùng.

Nhưng nguyên nhân chính là chủ chó dẫn chó ra ngoài ị bậy không hót, làm phiền hàng xóm, nên hàng xóm ghét, bị cướp thì mặc xác mày

matizvan2009

Xe ba gác
Nếu chó mèo nhà cụ cụ nuôi cụ yêu thương nó kể cả cho nó lên giường ngủ, mớm thức ăn vào mồm nó, cho nó liếm môi cụ/mợ .... cháu chả phản đối dù là người thân của cháu có người như thế cháu thấy ghê ghê khi ăn cùng. Còn mọi người bức xúc và phản đối ở đây là loại chó cứ thả ra ngõ ra đường ỉa đái loạn hết cả lên. Có ngõ như ngõ nhà em ở trung tâm mà em đếm sơ sơ tầm 20 con chó đủ loại, 1/2 trong số đó thỉnh thoảng hé cửa ra cho nó ra ngõ ỉa đái rồi về.... Sáng nào đi bộ có 30m từ nhà ra đường mà cũng ít là dăm bãi cứt chó, có bãi to như cứt người. Còn ra đường thì các cụ đi dọc cái phố Vọng không cắm mặt xuống nhìn thì dẫm vào cứt như chơi..... Những loại nuôi chó như thế cháu mong bọn exciter này nó bắt hết.
nói chuyện chó cưng em nhớ chuyện cách đây mấy tháng cậu em chơi thân kể: bà chị vợ nó có con chó cưng lắm, giá mua cũng tiền hơn chục củ...yêu thương như người nhà. Có lần dắt đi dạo (quê em nhà quê nên dắt đi dạo không sao, không ảnh hưởng lắm dù em cũng ghét chó ngoài đường...) lơ đãng thế nào mà để "em nó" theo bản năng làm mịa nó một bãi do trẻ con phóng ra đường (lại là quê em, nhưng ở ngoại ô nên vẫn có nguy cơ mứt trẻ em ở bên đường...) thế là chị chủ chó kinh hoảng lên, la mắng "em nó", moi móc ra khỏi mồm, đánh răng, vệ sinh các kiểu con đà điểu... rồi còn cấm mọi người nhắc đến "sự kiện buồn" ấy.

tranmanhha

Xe điện
Những thành phần nuôi chó mèo vô ý thức như cụ nói, không chỉ nó nuôi chó mèo vô ý thức, mà chính nó cũng vô ý thức với cộng đồng. Nó nuôi dạy con cái cũng vậy thôi. Cho nên, theo em thì con chó mèo vẫn không có lỗi.

matizvan2009

Xe ba gác
còn nói về chó quyền thì em lại kể chuyện cũ: bà già thấy cậu kia dắt chó đi dạo, bà hỏi "ê, mày dắt con khỉ đi đâu đấy". Chủ chó "ơ bà ơi, đây là chó chứ đâu phải là khỉ". Bà già "tao có hỏi mày đâu, tao hỏi con chó cơ mà"

Hieumos

Xe container
còn nói về chó quyền thì em lại kể chuyện cũ: bà già thấy cậu kia dắt chó đi dạo, bà hỏi "ê, mày dắt con khỉ đi đâu đấy". Chủ chó "ơ bà ơi, đây là chó chứ đâu phải là khỉ". Bà già "tao có hỏi mày đâu, tao hỏi con chó cơ mà"
Em biết là câu chuyện vui thôi.
Dưng mà nhỡ thằng kia nó độp lại: "thế bà biết tiếng chó à" thì thành hòa à.