[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

lum..zzz

Xe điện
Hoá ra 7 tỷ người kiếp trước ăn thịt người nên bị đầu thai làm Người? Nên em phải làm gì bh

poiuy

Xe ba gác
Phim thì nó phải thái quá hơn đời mới thành phim chứ? Em thấy nhiều cụ lạ thật?

ong dat

Xe tăng
Ai là bạn của chó thì cứ việc nhưng em thì không phải. E trước tháng đôi lần, giờ có điều kiện thưởng thức nhiều món hơn thì rút xuống còn 1 đến 1,5 lần/tháng.
Ai nói ăn thịt chó là vô lại, là thiếu đạo đức, ... thì tự ngẫm lại xem cha, ông, cụ kỵ nhà họ trước đó cũng ăn thịt chó không lẽ cũng vô lại, vô nhân tính, vô đạo đức cả hay sao !
Ăn thịt chó hay hay không là do sở thích của mỗi người, chẳng có luật nào cấm ăn thịt chó cả nên bác nào thích chén thì cứ chén.

search

Xe điện
VN mình thì con méo nào chả ăn, ai ko thì tự biết mình ko thôi, phê phán ăn gạch đá nát người. Ở xứ nào số người ko ăn, kinh sợ khi ăn đông hơn thì nói thoải mái, đứa nào ăn thì lại bị ném đá. Đạo diễn dốt, phải hiểu xh đang như nào chứ :)

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Sốt ruột.. No ăn dửng mỡ. Mịa.. Đói thối mồm ra zem...chả hốc như gì 😃 lắm Chiệnnnnnnnnnnn
Avatar kụ là người rất đặc biệt. Anh Quốc Anh đóng hề chèo phải nói là hay top 1. Nhưng ở ngoài anh lại thâm trầm và ít nói...

Xolabaque

Xe tăng
VN mình thì con méo nào chả ăn, ai ko thì tự biết mình ko thôi, phê phán ăn gạch đá nát người. Ở xứ nào số người ko ăn, kinh sợ khi ăn đông hơn thì nói thoải mái, đứa nào ăn thì lại bị ném đá. Đạo diễn dốt, phải hiểu xh đang như nào chứ :)
Chuẩn cụ, phàm là cứ có chữ nuôi là chén tất, thậm chí con nuôi hay chị nuôi, em nuôi còn chén nữa là...

mrlai

Xe buýt
Giờ chỉ có lứa các cụ có tuổi vẫn còn cãi nhau chuyện chó má này thôi.
Chứ lớp trẻ tầm 2000 em chẳng thấy đứa nào ăn nữa cả.
Theo thời gian rồi cũng theo văn minh phương tây thôi, điều đó ko có gì cần bàn cãi cho mệt người
Ai bảo cụ là phương tây văn minh? Và cụ lấy định nghĩa thước đo chỉ cần không ăn thịt chó (còn sống như chó) là đạt được tiêu chí văn minh à?

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Lúc nó cắn chết người thì chó với chó

search

Xe điện
Chuẩn cụ, phàm là cứ có chữ nuôi là chén tất, thậm chí con nuôi hay chị nuôi, em nuôi còn chén nữa là...
Nhiều xh nghe là họ rùng mình, ở ta lại là hàng quý hiếm kiểu cao ngựa bạch, cháo bồ câu, hay thịt chó, thịt mèo là khoái khẩu. Ở đâu thì phải chấp nhận theo kiểu ở đấy thôi, ko thích thì cũng phải im ko lại bị ăn thịt luôn ý chứ :))

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Nhiều xh nghe là họ rùng mình, ở ta lại là hàng quý hiếm kiểu cao ngựa bạch, cháo bồ câu, hay thịt chó, thịt mèo là khoái khẩu. Ở đâu thì phải chấp nhận theo kiểu ở đấy thôi, ko thích thì cũng phải im ko lại bị ăn thịt luôn ý chứ :))
Tây thì chủ yếu món ức gà công nghiệp nuôi 38 ngày từ lúc ấp nở trứng

tellme

Xe tăng
NHiều xã hội, họ biết cụ ăn thịt lợn, họ ném đá đến chết.

Có một câu rất hay đại ý: hãy cho tôi biết bạn của bạn là ai, tôi sẽ nói cho bạn, bạn là người thế nào.
Bạn em toàn là người :D

search

Xe điện
NHiều xã hội, họ biết cụ ăn thịt lợn, họ ném đá đến chết.

Có một câu rất hay đại ý: hãy cho tôi biết bạn của bạn là ai, tôi sẽ nói cho bạn, bạn là người thế nào.
Bạn em toàn là người :D
Vầng, tùy quan điểm tùy góc nhìn, nói chung nên chấp nhận sự khác biệt của nhau. Cùng là con người với hành động giết nhau, thì phía này coi là anh hùng được tung hô, phía kia coi là kẻ thù cần phải tiêu diệt cơ mà :)

L0SEDOW

Xe tải
Ai bảo cụ là phương tây văn minh? Và cụ lấy định nghĩa thước đo chỉ cần không ăn thịt chó (còn sống như chó) là đạt được tiêu chí văn minh à?
Chỉ cần không ăn thịt chó là tự khắc sẽ văn minh ạ. Tiêu chuẩn văn minh cao quá cơ.
Có lẽ cụ ấy cũng nên làm tí lgbt cho nó văn minh cả thể.

SPL

Xe container
Chó là BẠN, không phải TÔI, ăn hay không quan điểm mỗi người, đừng có phán xét, cho hay mèo cũng là 1 loài vật nuôi, đã nuôi là có thịt, nếu không ăn chó mèo thì cũng đừng ăn gà vịt, trâu bò, lợn, vì khi nuôi 1 con thì nó sẽ rất thân thiết, không nỡ thịt nó, lại nâng tầm quan điểm. Đạo Phật cũng chỉ khuyên không sát sinh chứ không nói phải ăn chay. Bọn Tây chúng nó chửi VN ăn thịt chó nhưng thằng Pháp thì ăn gan ngỗng, chim họa mi, món này nó ác gấp nghìn lần thịt chó, thằng Nhật săn cá voi, thằng Đan Mạch tàn sát cá heo lấy th……còn nhiều nữa, rặt 1 lũ đạo đức giả tiêu chuẩn kép, tự cho mình là văn minh để đi phán xét người khác, chúng nó sang đây có coi người dân thuộc địa bằng con chó không, xưa chúng nó có biển Cấm người Trung Quốc và chó vào một số nơi đó, giờ đám sính ngoại ở VN cũng học đòi, chó nhà tao thì tao có thể không ăn nhưng chó nhà khác thì vẫn chén nhá, Tây sang đây dẫn đi ăn mà không nói gì, khen nức nở, hôm sau đã thấy tự mò đi ăn, không thấy phán xét gì nữa, tiêu chuẩn kép mà

Chỉnh sửa cuối:

TU160M2

Xe tăng
Quan điểm của em là em quan ngại phong trào ăn thịt 🐶 đang mai một dần, một nét văn hoá truyền thống của dân tộc đang bị mất đi (mồm của truyền thông và vài cụ yêu 🐕 nói vậy). Các cụ muốn gìn giữ bản sắc thì biết phải làm gì rồi đấy :))
Trộm vía dồi chó với rượu nút lá chuối ngày mưa cũng mượt mà lắm