[Funland] Tất tần tật về Chó nuôi, chó thả rông, chó hoang, chó trên đĩa

Manhpd

Xe cút kít

Em khoe cặp Lợn Var mua của 1 đại gia trên hòa bình với giá tỷ tám

Manhpd

Xe cút kít
Cụ giới thiệu nốt bộ... tứ kê nữa!!!
Cụ thật có con mắt tinh tường.
Cặp đang đi dạo là cặp kê Chách Ơn-Tiếu Muôi
Cặp này em nhập về cuối năm ngoái của gia đình đại gia trên đại từ với giá trăm hai.
Cặp trong lồng mạ vàng là cặp Johnnie- whisky em vừa nhập về của dân chơi người hiệp hòa với giá tròn trăm.
2 cặp này ghép với nhau sẽ tạo thế Tứ Mâm Sân Đình.đối trọng của thế Nhị Thập Tư Niên Thanh Xóm lừng lẫy.

myob

Xe tăng
Em lại nhớ đến vụ chó Ngao Tây tạng… giờ bên đó không biết ra sao🤪🤪🤪🤪🤪

Roseday

Xe tải
Thế thì chó này cũng thuộc loại ngơ lắm. Cu bạn em nuôi con Béc Bỉ, thì thoảng em qua chơi vẫn chơi với nó, nhưng tự ý cầm dây xích nó thì đừng hòng trừ khi chủ nó trao dây xích cho em. Em đã thử mấy lần, chủ nó trao dây xích cho em và em vờ dắt nó đi, nếu chủ nó không đi cùng thì nó không chịu đi, sẵn sàng nổi sung nếu em cố kéo nó.
Nhà em có con PQ lai cũng như vậy mà toàn bị em mắng là Ngờ u. Cả nhà chỉ có em cầm được xích nó; còn lại ai dám tự cầm xích nó, nó gừ cho sợ xanh mật dù là người nhà. Em trao dây + ngồi trong tầm mắt nó thì nó còn ngồi yên. Em đi khuất là nó lại lên cơn gừ; ng lạ thì ko dám cầm dây luôn.

Người lạ bê đồ vào nhà em thì nó ngồi yên; bê ra thì nó đứng cửa gừ; khách sợ đến ko dám bước chân ra khỏi cửa.

Khách đến nhà ăn cơm thì nó ngồi soi khách cả bữa cơm; khách cho cái gì vào mồm hay cầm cốc uống là nó lại nhe răng ra gừ 1 cái xong ngồi soi tiếp. Khách bảo áp lực dã man vì cái răng nó trắng + đều tăm tắp. Mắng nó mãi mà nó chẳng tiếp thu tí nào

• Vodka
Reactions: B52

ammyeta

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
woodart.vn

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Em đã đến hội Mông Cộc tổ chức hàng năm ở CII Chu Văn An và nhận thấy mấy con mông cộc được cấp chứng chỉ có 2 nhóm khác hẳn nhau. Một nhóm như cái ảnh này, nhóm còn lại mặt nhỏ hơn nhiều. Chó mông cộc có bộ lông mầu đỏ có vẻ bị đồng huyết cao nên tầm vóc rất nhỏ!
Vấn đề lai tạo chim, chó ở mình hay bị cận huyết. Cụ xem ở Bên họ làm khác hẳn.

cobra77

Xe buýt
Nhà em nuôi cũng khá nhiều loại từ Tây đến ta, Giờ em vẫn thích nuôi cho ta dễ nuôi, dễ bảo và khôn. Cách đây hơn 30 năm ông cụ nhà em cho lính đem về 1 con chó ta dân ở nơi đóng quân tặng, lông màu cát cháy điểm các đóm đen nhạt nhìn như lông hổ, đốm lưỡi huyền đề 4 chân, nuôi được hơn chục năm thì chết già. Có thể nói khôn và hiểu chủ nhất hơn cả mấy loại Béc, Phú Quốc, Xoáy Thái mà em đã nuôi. Giờ bê tông hoá hết rồi chỉ nuôi mỗi con Poodle cho bọn trẻ con nó chơi.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}