[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

lx125_black

Xe container
Làm tăng cường thì bảo là vì thành tích . Làm túc tắc thì lại bảo lười nhác hok có việc j làm .
Thế éo nào cũng nói được .
Làm được cái căn cước này thì sau này liên thông hết thông tin trong cả nước . Các ông có đi đâu cũng làm thủ tục hành chính được hok cần về nới đăng ký thường trú. Dữ liệu này xong sớm và có nhiều thì kéo theo được nhiều tiện tích khác chứ cứ túc tắc mà làm thì có mà mút mùa.
Lúc nào cũng muốn hiện đại tiện lợi các kiểu nhưng mà động chạm đến lợi ích tý là kêu gào .
Đồng ý, có cái này sẽ kết nối thuận tiện trong quản lý và xử lý công việc hành chính chung.
Mà theo em tiến tới quản lý theo kiểu phân loại công dân luôn, đm bọn đầu trâu mặt ngựa, đầu trộm đuôi cướp nên bị hạn chế xã hội, đi đâu chip cái thẻ là loại trừ luôn!

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Giờ vào nhà nghỉ chìa 2 cái cccd ra nó tít phát bảo không phải vợ chồng thì gay :))

Đồng ý, có cái này sẽ kết nối thuận tiện trong quản lý và xử lý công việc hành chính chung.
Mà theo em tiến tới quản lý theo kiểu phân loại công dân luôn, đm bọn đầu trâu mặt ngựa, đầu trộm đuôi cướp nên bị hạn chế xã hội, đi đâu chip cái thẻ là loại trừ luôn!

lx125_black

Xe container
Giờ vào nhà nghỉ chìa 2 cái cccd ra nó tít phát bảo không phải vợ chồng thì gay :))
Thì đừng đi nhà nghỉ nữa, hoặc hành xử như cave đi cụ, mỗi thằng thuê 1 phòng rồi sang phang nhau, chả chủ nhà nghỉ nào can thiệp đâu :D

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Làm tăng cường thì bảo là vì thành tích . Làm túc tắc thì lại bảo lười nhác hok có việc j làm .
Làm được cái căn cước này thì sau này liên thông hết thông tin trong cả nước . Các ông có đi đâu cũng làm thủ tục hành chính được hok cần về nới đăng ký thường trú. Dữ liệu này xong sớm và có nhiều thì kéo theo được nhiều tiện tích khác chứ cứ túc tắc mà làm thì có mà mút mùa.
Lúc nào cũng muốn hiện đại tiện lợi các kiểu nhưng mà động chạm đến lợi ích tý là kêu gào .
Cụ hạ hỏa đi. Cụ trong CA à?
Cụ cho em hỏi CA có đủ phôi cấp cho 50tr dân chưa ạ?

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cái này thì em không đồng ý với cụ.

lx125_black

Xe container
Cái này thì em không đồng ý với cụ.
Vầng, em quan điểm là hạ tầng tốt của xã hội nên dành cho những người bình thường tử tế - không dành cho bọn xấu được.
Ở đâu cũng người nọ người kia hết, nhưng e đi TQ thấy dân ở tp lớn họ cực kỳ sợ vi phạm luật vì vi phạm đồng nghĩa là bị hạ hạnh kiểm, bị hạn chế đủ thứ trong cuộc sống.
VN uống rượu còn lái xe ầm ầm, em đố cụ sang TQ tìm được thằng nào dám uống rượu say rồi trèo lên xe lái đấy. Em nhìn nhận phân loại công dân ở góc này nên thấy nó ưu việt.

sontranvu

Xe điện
E thấy cái trò gửi qua bưu điện là thấy có mùi lắm vì như vậy có lợi cho 2 bên kia.
Các cụ cho e hỏi là HKở tỉnh ngoài có làm đc CCCDở Hà Nội không ạ hay phải về quê.

LienPhuong

Xe điện
Hôm nọ vừa thấy cảm ơn . Nay đã thấy chửi đổng rồi .
Cụ cũng bớt chửi đi. Vấn đề của hành chính VN không phải là lâu, mà là chẳng có khung thời gian chuẩn nào, cao su thoải mái thích bao lâu cũng được. Dân họ cũng cần giấy tờ làm ăn, thẻ sắp hết hạn nếu biết khung thời gian làm thẻ mới họ sẽ sắp xếp để nhận thẻ trước khi thẻ cũ hết hạn, chứ không phải ngồi trà đá hỏi nhau mỗi nơi một kiểu. Làm việc gì cũng phải có trách nhiệm, chứ không phải dưới đổ lên trên, trên đổ xuống dưới.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Vầng, em quan điểm là hạ tầng tốt của xã hội nên dành cho những người bình thường tử tế - không dành cho bọn xấu được.
Ở đâu cũng người nọ người kia hết, nhưng e đi TQ thấy dân ở tp lớn họ cực kỳ sợ vi phạm luật vì vi phạm đồng nghĩa là bị hạ hạnh kiểm, bị hạn chế đủ thứ trong cuộc sống.
VN uống rượu còn lái xe ầm ầm, em đố cụ sang TQ tìm được thằng nào dám uống rượu say rồi trèo lên xe lái đấy. Em nhìn nhận phân loại công dân ở góc này nên thấy nó ưu việt.
Nhưng cụ có thấy cái nào ở nước ngoài ưu việt mà về VN ưu việt được không?
Hợp với TQ nhưng chưa chắc đã hợp VN.
Đứng ở góc độ khác : sẽ nảy sinh ra lách luật ( mua điểm ), hoặc ưu tiên người có quan hệ ...

lx125_black

Xe container
Nhưng cụ có thấy cái nào ở nước ngoài ưu việt mà về VN ưu việt được không?
Hợp với TQ nhưng chưa chắc đã hợp VN.
Đứng ở góc độ khác : sẽ nảy sinh ra lách luật ( mua điểm ), hoặc ưu tiên người có quan hệ ...
Cụ coi thường VN quá, từng bước rồi e tin sẽ ổn thôi.
Sinh ra lách luật là chuyện đương nhiên, xã hội nào cũng có hết. Nhưng cụ cứ tưởng tượng là 100 thằng xấu xí đi, lách được 3% là xã hội đã trong sạch và loại trừ 97 thằng rồi.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cụ coi thường VN quá, từng bước rồi e tin sẽ ổn thôi.
Sinh ra lách luật là chuyện đương nhiên, xã hội nào cũng có hết. Nhưng cụ cứ tưởng tượng là 100 thằng xấu xí đi, lách được 3% là xã hội đã trong sạch và loại trừ 97 thằng rồi.
Em không coi thường VN ạ.
Mà em thấy thực tế là VN chưa có người công tâm để chấm điểm đâu.
Cụ có nghiên cứu nào bảo lách được 3% không ạ?
Mà 3% của 100 triệu = 3 triệu. Cũng không nhỏ đâu cụ.
Cụ đã tính phần mua, quan hệ, dòng họ... chưa?
Chưa kể ông có quyền chấm điểm mà ghét ai thì ....

lx125_black

Xe container
Em không coi thường VN ạ.
Mà em thấy thực tế nó thế.
Cụ có nghiên cứu nào bảo lách được 3% không ạ?
Mà 3% của 100 triệu = 3 triệu. Cũng không nhỏ đâu cụ.
Cụ đã tính phần mua, quan hệ, dòng họ... chưa?
Em nghĩ phần cụ thấy toàn phần tiêu cực nên cụ nghĩ chung nó thế.

Phần lách được 3% là e tự nghĩ ra thôi, vì e nghĩ lách với tiêu cực phần này chắc tốn nhiều tiền lắm, bọn người xấu chắc là không đủ giàu để chạy chọt hết đâu :D
Ví dụ : như kiểu toàn dân đội mũ BH ấy, vẫn có tỉ lệ người ko đội mũ hoặc lách luật đội mũ đểu.
Kết quả như nào cụ gúc được về số lượng giảm thương vong, chấn thương sọ não do tai nạn xe máy - tích cực thì nhìn nhận số liệu này.
Tuy nhiên vẫn có người nhìn vào tiêu cực là xxx các thể loại lợi dụng xử phạt người không đội mũ, hoặc bọn làm mũ đểu trỗi dậy,... rồi bảo là bắt đội MBH là vớ vẩn chẳng hạn :D

Sachiko34

Xe máy
Vâng e đông ý làm nhưng chỗ e làm thì k giấy hẹn và chả nói là lấy ở đâu và khoảng bao lâu, làm xong ra check thông tin xog ký rồi bảo về k nói gì thêm

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Em nghĩ phần cụ thấy toàn phần tiêu cực nên cụ nghĩ chung nó thế.

Phần lách được 3% là e tự nghĩ ra thôi, vì e nghĩ lách với tiêu cực phần này chắc tốn nhiều tiền lắm, bọn người xấu chắc là không đủ giàu để chạy chọt hết đâu :D
Ví dụ : như kiểu toàn dân đội mũ BH ấy, vẫn có tỉ lệ người ko đội mũ hoặc lách luật đội mũ đểu.
Kết quả như nào cụ gúc được về số lượng giảm thương vong, chấn thương sọ não do tai nạn xe máy - tích cực thì nhìn nhận số liệu này.
Tuy nhiên vẫn có người nhìn vào tiêu cực là xxx các thể loại lợi dụng xử phạt người không đội mũ, hoặc bọn làm mũ đểu trỗi dậy,... rồi bảo là bắt đội MBH là vớ vẩn chẳng hạn :D
Cụ nhìn đời màu hồng.
Em không được như cụ vì em thấy cả đen & trắng.

lx125_black

Xe container

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nọ vừa thấy cảm ơn . Nay đã thấy chửi đổng rồi .
vụ gì đi vụ đấy cụ à, cảm ơn là cảm ơn vụ khai sinh vụ hộ khẩu... CCCD là họ phải cấp cho mình đúng luật định cụ à