[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

Tuan Can

Xe container
Em vừa đi làm xong. Mất đúng 3.5 giờ :( Mà chỗ em còn vắng đấy. Đồng chí CSKV còn hỗ trợ rồi đấy.

Phán Quan Âm Phủ

[Tịch thu bằng lái]
Em làm hôm 15/4 ở phường và đc hẹn là 15/5 chuyển về đến tận giường. Không hiểu là có đúng hạn hay ko. Phường em đang cơ cấu xuống thành xã ơt hà nội nhá.
nhanh thế cụ ? Em bên Long biên nhận lâu thế

baolac

Xe buýt
CA chỗ mợ làm thật gọn nhẹ, người dân cũng thoải mái. Còn như chỗ em, thấy rất luộm thuộm, mệt mỏi. Góp ý là nên phát tích kê, họ cũng ko nghe. Hàng mớ sổ hộ khẩu để trên bàn, cũng ko có mấy cái khay nhựa mà để vào, nhìn rất nhuôm nhoam! Nản!
Phường e giữa thổ đu đây, vẫn xếp hộ khẩu để tơ hơ trên bàn (chẳng có khay nào cả) bên ngoài phòng đợi chả có ai trông, tự ngồi đấy mà canh!
Đến lúc xxx thu sổ vào trong, ko dc phát tích kê:
Lần 1 - ngồi đợi trực tiếp đợi xxx gọi vào chụp ảnh (30p-1 tiếng)
Lần 2- chụp ảnh xong ra ngoài đợi "khoảng vài tiếng, lâu đấy, lâu bao nhiêu ko biết dc" (thực tế 2-3 tiếng) - để đến lượt xxx gọi vào (ko loa).... lấy vân tay. Chạy vào toilet hay ra ngoài ăn bát phở (vì đợi từ trưa ko có thời gian ăn trưa) là mất lượt!
Hỏi xxx trực thu hồ sơ tại sao ko chụp ảnh + lăn tay 1 lần cho nhanh? Trả lời: vào trong bộ phận xử lý hồ sơ mà hỏi!
Vào trong hỏi cán bộ xử lý hs thì dc trả lời: Anh thấy đấy, chúng tôi có ngồi chơi đâu! 8-|

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em có CCCD12 số mã vạch - anh CA HK phường giục đi làm CCCD 12 số gắn chip - do có quen biết nên anh ấy đã làm tờ khai cho 2 vc mà làm tận 3 lần chắc làm xong lại để thất lạc - sau đó được hẹn lên quận xếp hàng làm CCCD - Cái chính là do đội hồ sơ họ làm - nhưng phần mềm lấy vân tay và chụp ảnh liên tục bị đơ - các anh ấy lại phải ngồi đợi - lăn tay cho dân thì dùng 1 khăn lau đi lau lại biết bao người - em e là không an toàn với covid khi tiếp xúc gần - chỉ mỗi khẩu trang thì chưa đủ - có vẻ rằng các anh XXX làm theo sự hiểu biết của mỗi người - không có quy trình khoa học, không phát số; nhà em làm hết cả buổi chiều - cả dân và CA đều mệt và vất vả;

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Em có CCCD12 số mã vạch - anh CA HK phường giục đi làm CCCD 12 số gắn chip - do có quen biết nên anh ấy đã làm tờ khai cho 2 vc mà làm tận 3 lần chắc làm xong lại để thất lạc - sau đó được hẹn lên quận xếp hàng làm CCCD - Cái chính là do đội hồ sơ họ làm - nhưng phần mềm lấy vân tay và chụp ảnh liên tục bị đơ - các anh ấy lại phải ngồi đợi - lăn tay cho dân thì dùng 1 khăn lau đi lau lại biết bao người - em e là không an toàn với covid khi tiếp xúc gần - chỉ mỗi khẩu trang thì chưa đủ - có vẻ rằng các anh XXX làm theo sự hiểu biết của mỗi người - không có quy trình khoa học, không phát số; nhà em làm hết cả buổi chiều - cả dân và CA đều mệt và vất vả;
Vụ CCCD gắn chip này không hiểu chủ trương ra sao phải đổi số lượng lớn trong thời gian ngắn, nên mới sinh ra nhiều chuyện chớ trêu như vậy. Cứ đổi từ từ như CCCD 12 số thì nhẹ nhàng, có sao đâu. Bên gia công căn cước chắc phải làm số lượng lớn giá mới rẻ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Vụ CCCD gắn chip này không hiểu chủ trương ra sao phải đổi số lượng lớn trong thời gian ngắn, nên mới sinh ra nhiều chuyện chớ trêu như vậy. Cứ đổi từ từ như CCCD 12 số thì nhẹ nhàng, có sao đâu. Bên gia công căn cước chắc phải làm số lượng lớn giá mới rẻ.
Cụ k theo sát rồi. CCCD là phụ. Cái chính là 50 triệu dữ liệu cho dự án dữ liệu quốc gia về dân cư hạn là 1.7.2021. 2 dự án song song nhưng dự án sau mới cần deadline và KPI. Còn cccd có khi đến 1.7 cũng chưa có hết đâu. Nhẩn nha in thoiu.

sontranvu

Xe điện
Thế này hạn 1.7 chắc lại dời được rồi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ k theo sát rồi. CCCD là phụ. Cái chính là 50 triệu dữ liệu cho dự án dữ liệu quốc gia về dân cư hạn là 1.7.2021. 2 dự án song song nhưng dự án sau mới cần deadline và KPI. Còn cccd có khi đến 1.7 cũng chưa có hết đâu. Nhẩn nha in thoiu.
Thực ra, khi là CMT 12 số và CCCD 12 số, dữ liệu đã số hóa hết rồi bác.
Và, tỷ lệ này cũng khá đáng kế, mặc dù tôi không có con số.

thattinhvt

Xe buýt
E có cmt 12 số, đến năm 2028 mới hết hạn. Thôi e đợi mấy năm nữa rồi đổi. Nhỡ sau vài năm lại ra 1 cái khác còn biết đường mà lần :D

comiki

Xe ba gác
Người OF
CMT 12 số và CCCD 12 số trước đấy mới triển khai tại 16 tỉnh thành, em nhớ ko nhầm đâu khoảng hơn chục triệu thẻ. Giờ mới triển khai cccd chip trên toàn quốc, cũng có cái khó vì cơ sở vật chất chưa đầy đủ, đồng bộ.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Chắc độ 5-10 triệu thôi cụ. Vợ em làm CMND năm 2015 Hà Nội vẫn 9 số.
Giờ 50 triệu nghĩa là cỡ 80% dân số trên 14 tuổi. Khá nhiều.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Chắc độ 5-10 triệu thôi cụ. Vợ em làm CMND năm 2015 Hà Nội vẫn 9 số.
Giờ 50 triệu nghĩa là cỡ 80% dân số trên 14 tuổi. Khá nhiều.
HN sao 2015 mà vẫn còn 9 số nhỉ, từ 2013 là triển khai 12 số hết các quận huyện rồi chứ.

drchimnon

Xe tăng
Em cũng mới làm hôm tối CN, phường gọi 03 lần ngại quá he he, làm mất 2 tiếng. Em tháy bạn XXX nói là công suất máy chụp vân tay chỉ đc 30 người/1h, vậy nên phường cũng nên lên lịch hẹn hợp lý, tránh quá đông người đến cùng 1 thời điểm.

samoclan

Xe điện
Phường e giữa thổ đu đây, vẫn xếp hộ khẩu để tơ hơ trên bàn (chẳng có khay nào cả) bên ngoài phòng đợi chả có ai trông, tự ngồi đấy mà canh!
Đến lúc xxx thu sổ vào trong, ko dc phát tích kê:
Lần 1 - ngồi đợi trực tiếp đợi xxx gọi vào chụp ảnh (30p-1 tiếng)
Lần 2- chụp ảnh xong ra ngoài đợi "khoảng vài tiếng, lâu đấy, lâu bao nhiêu ko biết dc" (thực tế 2-3 tiếng) - để đến lượt xxx gọi vào (ko loa).... lấy vân tay. Chạy vào toilet hay ra ngoài ăn bát phở (vì đợi từ trưa ko có thời gian ăn trưa) là mất lượt!
Hỏi xxx trực thu hồ sơ tại sao ko chụp ảnh + lăn tay 1 lần cho nhanh? Trả lời: vào trong bộ phận xử lý hồ sơ mà hỏi!
Vào trong hỏi cán bộ xử lý hs thì dc trả lời: Anh thấy đấy, chúng tôi có ngồi chơi đâu! 8-|
Truyện thật như bịa!

baolac

Xe buýt
Đợt e làm cách đây 2-3 tuần Covid có vẻ lắng xuống, mà vào phòng đợi gần trăm người đông đúc (người đeo kt người không) vô cùng đáng sợ thời Covid, e phải ra ngoài đường đứng cho thoáng, nhưng 1 mặt lại sợ mất lượt (vì bộ phận xử lý HS bên trong lúc dùng loa gọi lúc không), nên phải vừa đứng ngoài đường, vừa căng tai ra nghe xem lúc nào đến tên mình... cuối cùng vẫn bị quá lượt, phải vào làm ầm lên mới dc lăn tay, mà vẫn bị xxx to mồm cằn nhằn "ai bảo ra ngoài để quá lượt" ^:)^ .

andang112

Xe tăng
Phường nhà cháu đc CA xuống tận nơi cấp CCCD làm trong 4 ngày, hàng ngày từ 8h đến 23h liên tục không nghỉ chưa.
Chắc chưa có kinh nghiệm. Hệ thông máy móc có nhiều vấn đề. Nên mỗi ngày làm 300 ngườ khá vất vả.
Quy trình là.
Đăng ký lấy số.
Ngồi đợi váo nhận dạng đóng tiền lệ phí.
Ngồi đợi chụp ảnh.
Lăn tay
Kểm tra bản in nộp lại.
Cách tổ chức không gọi theo số thứ tự mà gọi theo tên. Nên không kiểm soát đc tiến độ. Ai đã đăng ký rồi sẽ ngồi đợi. Nhanh 2 tiếng, vừa 3 tiếng trở lên .....
Cháu đăng ký lúc 12h36p đến lúc này 19h30 chưa xong
vãi cụ, chô em làm tại phương ngồi cả sáng đc vài mống, buồn quá các chú CA kết hợp 2 phường làm 1 thể, e ở quận TXuan nhé