[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cái cảnh báo cũng dễ hiểu mà
Theo như tôi hiểu thì sau khi cập nhật, vnid phát hiện trên đt có phần mềm độc hại có thể lấy thông tin trên vnid khi người sử dụng đt mở ừng dụng vnid nầy, nên vnid nó không chạy nữa để giúp cho người dùng an toàn.

Chắc cập nhật bản mới, vin có tính năng phát hiện phần mềm độc hai được cài và chạy ẩn trên đt. Bản trước không phát hiện ra phần mềm độc hại.

Chắc bác cài phần mềm gì đó ko an toàn nên nó cảnh báo.

Chỉnh sửa cuối:

binhnhi95

Xe hơi
E dùng Android vừa cập nhật và chạy bình thường. Máy của cụ máy gì ? Xem app nào nghi ngờ cụ gỡ ra thôi
Tôi dùng Xiaomi của anh hàng xóm. Tôi không cài gì linh tinh cả, toàn thứ cần thiết và có vẻ ổn. Không lẽ bây giờ lại gỡ các app ngân hàng, Viettel, google maps, Zalo, Facebook... thì còn gì là smartphone nữa?

asian4you

Xe tải
Tôi dùng Xiaomi của anh hàng xóm. Tôi không cài gì linh tinh cả, toàn thứ cần thiết và có vẻ ổn. Không lẽ bây giờ lại gỡ các app ngân hàng, Viettel, google maps, Zalo, Facebook... thì còn gì là smartphone nữa?
Nếu là xiaomi thì cụ xem lại máy cụ đã unlock bootloader chưa nếu có cũng không được nhé.
Cả món rom cook cũng không được nhé.

binhnhi95

Xe hơi
Nếu là xiaomi thì cụ xem lại máy cụ đã unlock bootloader chưa nếu có cũng không được nhé.
Cả món rom cook cũng không được nhé.
Tôi mua máy về là dùng thôi cũng chẳng hiểu gì. Rắc rối thế thì tôi quay về cài đặt gốc của máy thì có giải quyết được không cụ?

khkt_cc2

Xe buýt
Tôi mua máy về là dùng thôi cũng chẳng hiểu gì. Rắc rối thế thì tôi quay về cài đặt gốc của máy thì có giải quyết được không cụ?
Tôi cũng giống trường hợp của cụ, dùng Xiaomi bản global. Trước đã unlock bootloader nên giờ VNID cũng không chạy. Nếu muốn chạy VNID thì phải re-lock bootloader. Nhưng nó sẽ xoá sạch mọi thứ. Ngại nhất là mấy cái app ngân hàng thì phải ra quầy mới kích hoạt lại được, chưa kể là một lô app khác không nhớ được password. Đành chờ 1 thời gian xem VNID có thay đổi gì không vậy.

Website
www.facebook.com
Muốn cài VnEID, 1 số App eBanking nói riêng và đảm bảo bảo mật nói chung thì:

Android: không root, không cài ROM ko phải ROM gốc, tắt chế độ nhà phát triển.
IOs: Không jailbreak.
Có thế thôi.
Giờ điện thoại liên quan quá nhiều đến thông tin cá nhân, trong đó có mớ App Ebanking. Các cụ cứ ham root, jailbreak dễ lĩnh hậu quả lắm.
Cứ để nguyên bản mà xài là đỡ rủi ro hơn hẳn.
Mọi sai lầm đều phải trả giá. Rẻ nhất là bằng tiền. Có đầy cụ mất tiền trong TK do mở bootloader.
Tiêu chuẩn kép lắm cơ, máy thì bỏ hết bảo mật nhưng đòi các App phải bảo mật tuyệt đối cơ.
Của đáng tội, hồi trước 2013 e cũng có root rủng các kiểu, sau chả để làm gì nên lại về zin hết. App điện thoại nếu phải trả phí đều xài có bản quyền, ko chơi với crack.

MeNhot

Xe đạp

Các bác cứu em, thấy nó bảo update, em cũng nghe... xong h mở ra thì thế này...

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com

Các bác cứu em, thấy nó bảo update, em cũng nghe... xong h mở ra thì thế này...
Bác vui lòng
đọc Post #2562 của em.
Tắt cái chế độ nhà phát triển đi là xong.

Website
www.facebook.com
Cái này là mới, chứ trước e để chế độ nhà phát triển thì vẫn mở vneid được.
Đúng rồi cụ. Version mới tăng mức độ bảo mật. Các máy đã chọc ngoáy về phần mềm sẽ ko chạy được.

phuongmit

Xe cút kít
Muốn cài VnEID, 1 số App eBanking nói riêng và đảm bảo bảo mật nói chung thì:

Có thế thôi.
Giờ điện thoại liên quan quá nhiều đến thông tin cá nhân, trong đó có mớ App Ebanking. Các cụ cứ ham root, jailbreak dễ lĩnh hậu quả lắm.
Mọi sai lầm đều phải trả giá. Rẻ nhất là bằng tiền. Có đầy cụ mất tiền trong TK do mở bootloader.
Tiêu chuẩn kép lắm cơ, máy thì bỏ hết bảo mật nhưng đòi các App phải bảo mật tuyệt đối cơ.
Của đáng tội, hồi trước 2013 e cũng có root rủng các kiểu, sau chả để làm gì nên lại về zin hết. App điện thoại nếu phải trả phí đều xài có bản quyền, ko chơi với crack.
Android nếu root sẽ k cài dc app banking, chắc cũng sẽ tương tự khi jb trên ios

thachhan

Xe tải
Muốn cài VnEID, 1 số App eBanking nói riếng và đảm bảo bảo mật nói chung thì:

Có thế thôi.
Cụ hướng dẫn em cách tắt những ứng dụng nào để đăng nhập được Vneid. Hơn tháng nay ko thể nào vào đươc, nó cứ hiện lên dòng chữ: Tắt ứng dụng... E dùng galaxy A12. Cảm ơn Cụ nhiều!

Website
www.facebook.com
Cụ hướng dẫn em cách tắt những ứng dụng nào để đăng nhập được Vneid. Hơn tháng nay ko thể nào vào đươc, nó cứ hiện lên dòng chữ: Tắt ứng dụng... E dùng galaxy A12. Cảm ơn Cụ nhiều!
VnEID sẽ xung đột với những ứng dụng tạo số liệu Phake.
VD: Fake GPS, 1.1.1.1.....
CỤ xem có xài mấy cái đấy ko?