[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em nghĩ nó còn hơn thế do sau vụ Nhật Cường giờ sẽ làm dữ liệu mới thay thế để bỏ cái cũ, thêm nữa sau này làm camera như bên tầu, cụ ra đương là cụ đi đến đâu đều biết hết rồi. Chứ còn dữ liệu cư dân thì là hiện tại thôi, xa hơn phải như tầu để nó xử lý các vấn đề bất ổn.
Sóng điện thoại thì tội phạm nó còn thay sim còn đây là cái mặt thì khó thay lắm :)
Vâng, hướng tới sẽ tích hợp nhiều giấy tờ, thủ tục hành chính, quản lý xã hội...

wild nature

Xe điện
Và CA hẹn sau một tháng qua lấy,.......đến hẹn qua lấy lại hẹn tiếp..
Cụ nào cần cứ phi qua Phạm Ngọc Thạch. Biết thì cũng ko mất thời gian là bao, mà 1 tuần là có CCCD mới

huongdo03

Xe tăng
Em được hẹn 5h30 chiều mai, hy vọng ko phải đợi quá lâu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bạn CAHK chỗ em vừa gọi đi làm, em bảo cccd của em mới đổi 2017 em ko có nhu cầu đổi lại mà bạn ý bảo bắt buộc phải đổi nếu ko sau tháng 7 ko còn giá trị. Có phải ko các cụ?
Nó nói thế để cụ đi có thêm chỉ tiêu, chả có luật nào quy định vậy cả, còn thích thì cụ bảo tháng 6 tôi đi cũng đc, nhường cho ng khác cần hơn.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Điều 4. khoản 2 TT06/2021/TT-BCA ghi
Thẻ Căn cước công dân đã được cấp trước ngày Thông tư này có hiệu lực vẫn có giá trị sử dụng đến hết thời hạn theo quy định; khi công dân có yêu cầu thì được đổi sang thẻ Căn cước công dân theo quy định tại Thông tư này.
Em note lại.

Phí rẻ lắm - chỉ mất công chờ đợi! Em đợi khi nào vãn người thì làm vậy!

Chờ lâu lắm ạ. Cụ già nhà em khuyên không nghe, nhất quyết được phường gọi là lên phường ngồi chờ làm. Ông già bị tim, thận, sức yếu mà ngồi chờ mấy tiếng phát sốt cả ruột. May mà tới 10h đêm có 1 anh công an tử tế đi ra hỏi cụ ngồi đây lâu chưa? Cụ bảo tôi ngồi từ chiều rồi. Thế là anh ấy vào tác động cho 15ph sau được gọi lên chụp ảnh và lăn tay. Thế nhưng vừa làm xong cho hai cụ thì lại bị 1 đoàn người quen của cán bộ vào chen ngang - trẻ khỏe, còn chưa cả đóng lệ phí :)), được nhắc đóng lệ phí mới xòe tiền ra đóng rồi cộp cộp làm luôn. Xong đám chen ngang, thì họ quên luôn không làm tiếp cho người trẻ hộ tống cụ già, mà không làm cho người nhà đi cùng thì không có ai lái xe đưa cụ về được, lại phải chạy ra nhờ vả là hộ khẩu thường trú ở cách đây chục km, cụ già có bệnh nền làm ơn thông cảm cho con trai làm trước để đưa cụ về, lại chờ 15ph nữa tới lượt.
11h đêm mới được về.
Cán bộ thu sai phí làm thẻ cccd của đoàn nhà em. 3 người làm thẻ chuyển từ cmnd 9 số sang 11 số nhưng có 1 người bị thu phí 35k, 2 người thu 15k. Một người đã làm thẻ cccd 12 số nhưng phải đi thay bằng cccd mới có chip, bị thu phí 35k trong khi phí lẽ ra là 25k cho (đổi lại thẻ cccd).
Thế là riêng đoàn nhà em cán bộ đã ăn dôi ra 30k. Không đưa giấy hẹn ngày lấy thẻ, coi như bắt buộc dân phải chạy sang bàn đăng ký gửi thẻ về nhà, dù nhà có cách chỗ làm 100m cũng phải chi thêm vài chục k nữa.
Đăng ký lấy số nhưng gọi bằng tên. Ngồi chờ mà chả hiểu là gọi tới số thứ tự nào? Văn minh 0.4, làm quá chậm, bắt cả các cụ già lên chờ đợi như cụ già nhà em nói dại nhỡ phải chờ tới 11h,12h cụ lên cơn đột quỵ lăn ra đó ai chịu trách nhiệm?
Các cụ già thì không khuyên được, nói cụ cứ ở nhà đi, cmnd cụ mới làm, cụ không cần thiết phải thay cccd ngay, chờ phải hơn 3 tiếng, cụ vẫn đòi ra làm bằng được! Lẽ ra các cán bộ phải biết phân loại, để các cụ già gọi sau danh sách ít người, các cụ không phải chờ, hay là tới tận nhà mà làm cho các cụ. Cái cccd với các cụ già không có ý nghĩa sử dụng, có ý nghĩa thành tích cho công an.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Chờ lâu lắm ạ. Cụ già nhà em khuyên không nghe, nhất quyết được phường gọi là lên phường ngồi chờ làm. Ông già bị tim, thận, sức yếu mà ngồi chờ mấy tiếng phát sốt cả ruột. May mà tới 10h đêm có 1 anh công an tử tế đi ra hỏi cụ ngồi đây lâu chưa? Cụ bảo tôi ngồi từ chiều rồi. Thế là anh ấy vào tác động cho 15ph sau được gọi lên chụp ảnh và lăn tay. Thế nhưng vừa làm xong cho hai cụ thì lại bị 1 đoàn người quen của cán bộ vào chen ngang - trẻ khỏe, còn chưa cả đóng lệ phí :)), được nhắc đóng lệ phí mới xòe tiền ra đóng rồi cộp cộp làm luôn. Xong đám chen ngang, thì họ quên luôn không làm tiếp cho người trẻ hộ tống cụ già, mà không làm cho người nhà đi cùng thì không có ai lái xe đưa cụ về được, lại phải chạy ra nhờ vả là hộ khẩu thường trú ở cách đây chục km, cụ già có bệnh nền làm ơn thông cảm cho con trai làm trước để đưa cụ về, lại chờ 15ph nữa tới lượt.
11h đêm mới được về.
Cán bộ thu sai phí làm thẻ cccd của đoàn nhà em. 3 người làm thẻ chuyển từ cmnd 9 số sang 11 số nhưng có 1 người bị thu phí 35k, 2 người thu 15k. Một người đã làm thẻ cccd 12 số nhưng phải đi thay bằng cccd mới có chip, bị thu phí 35k trong khi phí lẽ ra là 25k cho (đổi lại thẻ cccd).
Thế là riêng đoàn nhà em cán bộ đã ăn dôi ra 30k. Không đưa giấy hẹn ngày lấy thẻ, coi như bắt buộc dân phải chạy sang bàn đăng ký gửi thẻ về nhà, dù nhà có cách chỗ làm 100m cũng phải chi thêm vài chục k nữa.
Đăng ký lấy số nhưng gọi bằng tên. Ngồi chờ mà chả hiểu là gọi tới số thứ tự nào? Văn minh 0.4, làm quá chậm, bắt cả các cụ già lên chờ đợi như cụ già nhà em nói dại nhỡ phải chờ tới 11h,12h cụ lên cơn đột quỵ lăn ra đó ai chịu trách nhiệm?
Các cụ già thì không khuyên được, nói cụ cứ ở nhà đi, cmnd cụ mới làm, cụ không cần thiết phải thay cccd ngay, chờ phải hơn 3 tiếng, cụ vẫn đòi ra làm bằng được! Lẽ ra các cán bộ phải biết phân loại, để các cụ già gọi sau danh sách ít người, các cụ không phải chờ, hay là tới tận nhà mà làm cho các cụ. Cái cccd với các cụ già không có ý nghĩa sử dụng, có ý nghĩa thành tích cho công an.
Chứng tỏ còn rất nhiêu khê, không như TV đài báo quảng cáo ạ 😭

Chứng tỏ còn rất nhiêu khê, không như TV đài báo quảng cáo ạ 😭
Vâng cu, đang covid mà gọi các cụ già ra ngồi xếp hàng mấy tiếng ngoài trụ sở, em chả hiểu là các anh ý ưu tiên người già với phòng dịch kiểu gì đây?
Làm 1 ngày mấy trăm hồ sơ kiểu gì mà rất chậm, ngồi mấy tiếng chưa thấy ai ra về, tất cả đều ngồi chờ mấy tiếng như nhau. Như hôm em ngồi đó là từ 8-9h 1 tiếng, cán bộ không gọi ai lên lăn tay chụp ảnh gì hết. Tất cả đều ngồi chờ, không thấy ai đang được làm thủ tục hay ai làm xong được ra về? Thế là các anh ấy nghỉ giải lao hay là chờ sếp tới xin chữ ký mới làm đây?
Có 4 người đi làm thì thu lệ phí sai 2 người. Ăn chênh nhân lên cũng nhiều thật? Chả có lẽ làm bao nhiêu ngày rồi mà còn nhầm có hệ thống được?
Không cho giấy hẹn, ai cũng phải qua cái bàn có em CTV bưu điện đẹp như diễn viên Hàn, điền thông tin, nộp vài chục k, lại tốn thêm tiền và thời gian ở khâu này.
Nhiêu khê, không khoa học, không phù hợp trong mùa dịch.

Meomun

Xe tải
CMTND của tôi date 2008, còn hạn đến năm 2023, phường gọi đi làm mình cũng kệ cmnl. 2 năm nữa làm cho thoải mái.
Quan trọng là NH và HK và nhà nghỉ họ ko thắc mắc là đc, xao lại cứ phải thay làm gì nhẻ?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Tứ Vạn

Xe điện
Nếu giấy tờ cá nhân đang còn hạn thì không bắt buộc phải đi đổi. Chẳng qua phải đạt mốc 50 triệu trước 1/7 nên mới phải gấp rút như vậy thôi.
E vẫn còn hạn nhưng công an phường lùa từng nhà phải đi làm chắc lấy chỉ tiweu

Tứ Vạn

Xe điện
Cccd nhà em 15 năm nữa mới phải đổi. Kệ bà nó, đến khi nào nó gí súng vào did hẵng hay. Giờ cứ theo trào lưu với chỉ tiêu thì bẹp hết phèo phổi
Công an quản lý tổ nhà cụ nó gọi thì cũng ko né dc đâu, sau có việc nhờ nó khốn đấy, trừ phi nó ko alo, chỗ e nó gọi trực tiếp là phải đi hết mặc dù bạn còn đến 2034

• Vodka
Reactions: QAZ

Tứ Vạn

Xe điện
Sao lâu thế nhỉ. Tôi ở BĐ ra phường làm vèo cái tầm 15p là xong
Hên xui cụ ạ, chỗ e cũng thế, 2 chỗ làm thì có chỗ nhanh như cụ nói chỗ kia lâu vãi lái luôn chứ nó ko đồng đều

Chỉnh sửa cuối: