[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

BG25

Xe điện
Không hiểu mình đổi thông tin từ công ty sang cá nhân thì làm trên App cũng được hay nhất thiết phải ra cửa hàng Mobi, của em là Mobifone.
Em y như cụ, dùng số Mobi duy nhất đăng ký tên cty em cho mọi hoạt động. Hôm rồi chú CSKV làm thủ tục cho giờ cũng đang thấy ở mức 2 rồi. Không biết có phải đổi sang đăng ký tên cá nhân không?

Mcer21

Xe đạp
Hôm nay em lại làm lại
Vẫn như cũ các cụ à.
Vẫn cứ cho số OTP qua SMS. Chuyển qua SMS lấy xong số quay về là mất giao diện, phải làm lại từ đầu, và rồi lại cho mã OTP qua SMS.... cứ thế mãi...ko có cách nào để lấy OTP từ SMS mà vẫn giữ nguyên giao diện để nhâp.

Em đang sử dụng dạng :"ĐĂNG KÝ" chứ không phải là "KÍCH HOẠT".
Nếu sử dụng "KÍCH HOẠT" Thì nhập số CCCD và số điện thoại là nó báo ko đúng.
Cụ nào biết cách gì xử lý vụ này ko.
Cụ thử cài đặt cho hiển thị xem trước tin nhắn khi có thông báo tn mới (để ko phải thao tác click vào nd tin) xem tnao.
sau nhiều ngày đăng ký bi 5 thất bại, cuối cùng em cũng tìm ra được nguyên nhân vì sao lại như vậy.
thanks.
Vậy nguyên do là sao hả cụ ơi

hminh2005

Xe điện
Em y như cụ, dùng số Mobi duy nhất đăng ký tên cty em cho mọi hoạt động. Hôm rồi chú CSKV làm thủ tục cho giờ cũng đang thấy ở mức 2 rồi. Không biết có phải đổi sang đăng ký tên cá nhân không?
Em phải mang ra Mobi hỏi, các cháu chỉ cập nhật lại CCCD, trc là CMND vì em là người chịu trách nhiệm PL của cty nên theo các cháu ko sao.

Sherk

Xe buýt
Nguyên nhân dư lào cụ êi
Cuối cùng phát hiện ra là do em cài đặt trong SMS- Vì vậy nó không nổi lên khi OTP gửi tới.
Mình vào cài đặt trong SMS , tích vào mấy cái hộp trong mục thông báo. Thế là xong.

THế nhưng rồi khi khai báo VNeID mức 1- Đến đoạn chụp hình thì làm hoài đều ko được. Cứ thấy màn hình hiển thị tiến trình quét xong , cứ tửng là ổn, nhưng nó không báo Ok mà lại quay lại khai báo từ đầu. Làm hoài không được.
Mà mỗi lần đăng nhập được cho 3 ngày, sau đó lại phải làm lại tất.
Chán quá em chắn hẳn, đành thôi vậy.
Cụ thử cài đặt cho hiển thị xem trước tin nhắn khi có thông báo tn mới (để ko phải thao tác click vào nd tin) xem tnao.

Vậy nguyên do là sao hả cụ ơi

mr.l0nely.184

Xe điện
Em vừa làm lại cccd do bị mất, làm xong tự bên CA đk tài khoản cho, tin nhắn báo lên web kích hoạt, làm tí xong, thấy đk mức 2 luôn rồi, ngon phết :D
E cũng vừa mất cccd gắn chip hôm qua, đã tìm hết những địa điểm di chuyển trong khoảng tgian ấy nhưng h chắc đi làm lại thôi. Bác làm vẫn mẫu của đợt chip vừa rồi hay đã có mẫu mới chưa ạh? (E nghe đâu có mẫu mới (k biết áp dụng chưa hay mới là dự thảo?). Nếu vẫn mẫu chip như đợt rồi thì hơi ngại làm bây h, vì dở cái k làm thì thiếu giấy tờ tuỳ thân, mà làm h xong dăm bữa nữa mẫu mới ra lại phải làm lại thì đến nhục. Với cụ cho E hỏi cụ làm lại ở nơi đk HKTT hay nơi tạm trú? E h mà về nơi đk HK thì hơi lười

E cũng vừa mất cccd gắn chip hôm qua, đã tìm hết những địa điểm di chuyển trong khoảng tgian ấy nhưng h chắc đi làm lại thôi. Bác làm vẫn mẫu của đợt chip vừa rồi hay đã có mẫu mới chưa ạh? (E nghe đâu có mẫu mới (k biết áp dụng chưa hay mới là dự thảo?). Nếu vẫn mẫu chip như đợt rồi thì hơi ngại làm bây h, vì dở cái k làm thì thiếu giấy tờ tuỳ thân, mà làm h xong dăm bữa nữa mẫu mới ra lại phải làm lại thì đến nhục. Với cụ cho E hỏi cụ làm lại ở nơi đk HKTT hay nơi tạm trú? E h mà về nơi đk HK thì hơi lười
Vẫn mẫu cũ thôi cụ, mà có mẫu mới thì cũng ko ảnh hưởng gì đâu ạ, ai làm rồi vẫn dùng bình thường thôi :)
Em thì hộ khẩu ở Kim Liên, lên chỗ CAQ Đống Đa làm vì gần cty luôn, giờ làm ở nơi tạm trú được mà cụ, tiện đâu cụ làm đấy thôi :)

sieunhan_me

Xe tải
Cccm ơi đã ai nộp hs làm cccd trên cổng dv công chưa .Của e sai nơi sinh mà 8 tháng rồi mấy a phường thủ mà chưa thấy thông tin gì .E có nộp trực tuyến cứ đến đoạn này là k đc nữa .E sai chỗ nào vậy??? Như của e bị sai
cái nơi sinh thì e có thể đến trực tiếp chỗ nào ở HN để làm đc nhanh nhất.Gần năm trời có cái cccd làm k đc .các cụ giúp e với .cám ơn cccm

khanhtb

Xe điện
riêng món này phải lăn vân tay, chụp ảnh nên ra quận cho nhanh ah.
e làm năm nay có 1 tuần là nhận

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Thằng thứ 2 nhà em còn bị sai mã giới tính: chữ in ra là Nam mà mã là 0253, làm đơn đề nghị từ tháng 9/2022 mà chưa có hồi âm.

sieunhan_me

Xe tải

Cứ đến chỗ này là tịt k tích đc nữa ạ

sieunhan_me

Xe tải
E gọi lên cổng thông tin bảo sai nơi sinh phải ở nơi thường trú đề nghị lên .mà phường thu của e 8 tháng rồi k hồi âm gì .hỏi cứ trả lời qua loa.thật sự e k biết thế nào

buicongchuc

Xe ba gác
Thêm một minh chứng của việc nóng vội, chạy theo thành tích, lãng phí của công

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chủ thớt đọc nhanh quá nên không hiểu CMND & CCCD à?

Oteconde

Xe buýt
Thêm một minh chứng của việc nóng vội, chạy theo thành tích, lãng phí của công
Tôi đề nghị mỗi năm bổ sung một ít, để mỗi người dân, hàng năm đều có CCCD mới để dùng.
Ngoài ra đề nghị bổ sung thêm ngày (hoặc tuần, tháng) đi làm CCCD thành ngày (tuần, tháng) lễ hội, tương tự như ngày đi bầu cử, trong ngày đó, tại các tụ điểm làm CCCD mời các ca sĩ, diễn viên như Trấn Thành, Đàm Vĩnh Hưng, Hoài Linh đến tấu hài cho người dân đi làm lại CCCD và xem văn nghệ.
Thông tin trên CCCD ngoài nội dung thì cho người dân thêm tùy chọn màu sắc, óp sần tùy chọn như kiểu chọn màu xe và nội thất oto, xanh đỏ tím vàng... cho nó đa dạng màu sắc... Ngoài ra cho thêm 1 diện tích khoảng 1 - 2 cm2 để người dân tùy chọn thêm biểu tượng mình thích như chim, bướm, hổ, rồng hoặc rô, cơ, bích, tép... cho nó mang dấu ấn cá nhân...

Xehoa2022

[Tịch thu bằng lái]
Ô hay, 1 cái là cccd, 1 cái là CMND mà :))

TN1805

Xe điện
Cái này bình thường cũng như các đời xe ô tô, các đời điện thoại iPhone vậy....có gì đâu.

Hieumos

Xe container
Chán ông thớt. Đọc chữ tắc ra chữ tộ xong vội lên mở thớt.