[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

hoviethung

Xe lăn
Cụ dùng từ chém gió hơi...
Tôi vừa làm lúc chiều xong. Chém cái này đc thêm cân thịt nào vào người đâu?

Cụ lên appstore.hoặc googplay tải app mới nhất về. Cài xong chạy nó có mục "kích hoạt định danh điện tử". Ấn vào đó nó bắt cụ khai số CCCD và số di động ( chính chủ, đăng ký bằng số CCCD mà cụ vừa khai). Tiếp tục làm theo các hướng dẫn.
View attachment 7703457
Vậy cụ ra phường đăng kí mức 2 lần nào chưa. Chứ trên app chỉ có mức 1 thôi. Khoản này thì mình đã đăng kí từ lâu rồi rồi.

uocmonhonhoi

Đi bộ
Cụ đọc kỹ post em. Em bảo là khi chạy app đừng đăng nhập.
Ấn vào dòng cuối.cùng " đã có tài khoản định danh điện tử? Kích hoạt"
Chúc cụ thành công.
Sao em ấn vào nó báo Tài khoản đã được kích hoạt. Xong đăng nhập thì vẫn là mức 1 nhỉ? E đã xóa đi cài lại bản 2.0.7 rồi

hoviethung

Xe lăn
Sao em ấn vào nó báo Tài khoản đã được kích hoạt. Xong đăng nhập thì vẫn là mức 1 nhỉ? E đã xóa đi cài lại bản 2.0.7 rồi
Mình cũng chỉ làm được như cụ. Còn mức 2 thì phải ra ca phường. Hướng dẫn app nói vậy đó.

cairong_2011

Xe container
He he. Em thấy cụ nào có nói Add được thêm thông tin GPLX và BH trên App nên em đã thử (em ở cấp độ 2). GPLX của em trong hệ thống đến 10/2022 hết hạn, em đã đổi sang 2032 rồi (từ năm ngoái). Khi nhập thì App báo đã xác thực. Hóa ra vẫn cái cũ vì hai GP vẫn cùng 1 số cả. Như kiểu CCCD có chip và không ý. Còn thẻ BH vì chưa có nên Add vào được. Như vậy cùng 1 giấy tờ nhưng số như nhau, nội dung bên trong (cụ thể là thời hạn) khác nhau chắc phải đợi các bên liên thông lại dữ liệu mới được

hoviethung

Xe lăn
He he. Em thấy cụ nào có nói Add được thêm thông tin GPLX và BH trên App nên em đã thử (em ở cấp độ 2). GPLX của em trong hệ thống đến 10/2022 hết hạn, em đã đổi sang 2032 rồi (từ năm ngoái). Khi nhập thì App báo đã xác thực. Hóa ra vẫn cái cũ vì hai GP vẫn cùng 1 số cả. Như kiểu CCCD có chip và không ý. Còn thẻ BH vì chưa có nên Add vào được. Như vậy cùng 1 giấy tờ nhưng số như nhau, nội dung bên trong (cụ thể là thời hạn) khác nhau chắc phải đợi các bên liên thông lại dữ liệu mới được
Hôm làm cccd cung cấp địa chỉ nhà mới rồi mà thông tin trong app vẫn địa chỉ cũ. Chứng tỏ họ vẫn chưa cập nhật gì hết. Còn app mới vẫn chưa có thông tin cư trú gì như mấy cụ đã nói.

Website
www.facebook.com
Đợi mấy hôm nó lên hạn mới cụ êi. Trước e cũng bị thế, 1 thời gian sau nó tự đổi sang hạn mới.

Lucky.Cat

Xe buýt
Hôm làm cccd cung cấp địa chỉ nhà mới rồi mà thông tin trong app vẫn địa chỉ cũ. Chứng tỏ họ vẫn chưa cập nhật gì hết. Còn app mới vẫn chưa có thông tin cư trú gì như mấy cụ đã nói.
Từ đầu năm ngoái tôi ra CAP gần cơ quan đk mã định danh điện tử, vài tuần sau nhận được tin nhắn đã được cấp tài khoản định danh điện tử cấp độ 2. Cài App thao tác, có đầu đủ thông tin của mình (CCCD, nơi cư trú (hộ khẩu, tạm trú), MST, thẻ BHYT, bằng xe máy) trên đó luôn rồi.

hoviethung

Xe lăn
Từ đầu năm ngoái tôi ra CAP gần cơ quan đk mã định danh điện tử, vài tuần sau nhận được tin nhắn đã được cấp tài khoản định danh điện tử cấp độ 2. Cài App thao tác, có đầu đủ thông tin của mình (CCCD, nơi cư trú (hộ khẩu, tạm trú), MST, thẻ BHYT, bằng xe máy) trên đó luôn rồi.
Tức là sau khi có cccd cụ ra CAP xin mã đ d đ t, cập nhật bhyt, blx mới có mức độ 2 chứ gì?

Mrgum

Xe máy
App này dữ liệu lưu trữ trên server. CQQLNN đóng server là app không kết nối được và không cung cấp thông tin xác thực được.

Nên sẽ có trường hợp, mình cần truy cập nhưng app báo là chưa kết nối được.

Go on

Xe điện
Chào CCCM em bán than tí vì quá khổ sở từ sáng tới giờ. Hiện đang ngồi chỗ làm CCCD post bài này.
Em mới chuyển khẩu lên Hà Đông, bạn CSKV đã cập nhật thông tin vợ em sai lên hệ thống. Nay đi làm cccd thì họ in ra thông tin em mới phát hiện tên đệm của vợ bị sai. Quận bảo em nhờ cskv cập nhật lại. Em nhờ bạn ấy cập nhật, bạn ấy báo ok rồi. Nhưng quận check lại vẫn không thay đổi. Từ sáng tới giờ cứ quay đi quay lại mà ko được. Giờ gọi ko được, nhắn ko xem. Em cứ ngồi đây ko biết phải làm gì.
Mà đang sắp mua xe nên em cần cccd để đăng ký.

Cụ ra hỏi lại CSKV nếu được chụp lại màn hình hệ thống cập nhật để ra quận có căn cứ nhờ họ giúp cụ ạ.

butchikim

Xe ba gác
Có lý do để đăng ký tên cụ rồi 😆

gotoancau

Xe buýt
Vật chất quyết định ý thức. Cụ phải vận dụng linh hoạt cụ nhé
Chưa hẳn thế đâu cụ à! Con em cán bộ khai sai giới tính, nhà em cũng phải ra phường rất nhiều lần nhưng cán bộ phường không sửa được, sau em phải nhờ cậu em ở trên Bộ nhờ trên Cục QLDL cư dân gọi điện xuống phường hướng dẫn cán bộ mà vẫn không sửa nổi, sau cậu ở trên Cục phải xuống tận phường làm trực tiếp giúp em mới xong đấy.