[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

Kiabuoisang

Xe container
Nghe bẩu là nếu có mã định danh rồi thì làm ở đâu cũng được. Để có mã định danh thì về CAX ở quê hỏi. Thấy bảo trước đây có kê khai rồi là có, chưa khai là chưa có. Nếu thông tin bố mẹ trên giấy khai sinh ko khớp với dữ liệu quốc gia thì đi làm lại giấy ks xong mới cấp đc mã định danh,…. Túm lại là cũng đơn giản nhưng mất thời gian và thủ tục :P

alceste

Xe điện
Chào các cụ
Em đã có cccd loại 12 sô nhưng chưa có chip
giờ muốn nâng cấp lên mà ko phải về quê dc ko
EM ở tận nghệ an, chưa có hộ khẩu hanoi
Như phường em la cụ cứ ra ngay và luôn, ko cần hộ khẩu, hay tạm trú gì hết.

shazam

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ
Giữ mà dùng năm nào hết hạn hãy đem đi đổi, chip chủng làm gì cho mệt người ra hả cụ

Dung73

Xe tải
Nghe bẩu là nếu có mã định danh rồi thì làm ở đâu cũng được. Để có mã định danh thì về CAX ở quê hỏi. Thấy bảo trước đây có kê khai rồi là có, chưa khai là chưa có. Nếu thông tin bố mẹ trên giấy khai sinh ko khớp với dữ liệu quốc gia thì đi làm lại giấy ks xong mới cấp đc mã định danh,…. Túm lại là cũng đơn giản nhưng mất thời gian và thủ tục :P
tức là ở đâu cũng được rồi à cụ??? Em ngược lại với chủ thớt, người hn giờ ở rừng, đang muốn làm cccd cho F1 mà chúng nó còn bận học hành

Trung Hương

Xe tăng
tức là ở đâu cũng được rồi à cụ??? Em ngược lại với chủ thớt, người hn giờ ở rừng, đang muốn làm cccd cho F1 mà chúng nó còn bận học hành
Em giống Cụ, và đã bị mời đi làm cccd ở dưới tỉnh, khi mà em đăng ký tạm trú ở đây đã vài năm thì mặc nhiên họ coi em thường trú ở đây luôn. Nhưng khi em hỏi rõ là thông tin về đ/c thường trú của em ở đâu thì họ nói đương nhiên là ở tỉnh. Vậy nên em ko làm và chờ về HN để làm cho đúng với hộ khẩu Cụ ah.

Kiabuoisang

Xe container
Em khẩu HN và cũng đang ở rừng, vừa rồi bò về HN làm cái CCCD cũng chết nhục. Ban đầu là chưa có mã số định danh. Để cấp được mã định danh em phải cung cấp hộ khẩu, cmnd cũ, giấy khai sinh. Xong té ngửa trên giấy ks tên bố em ko đúng cái đệm, thế là đi làm lại giấy ks …bò tít về quê làm lại. Xong, cấp đc mã định danh thì tìm chỗ mấy a CA làm, mấy a bảo lên rừng làm cũng được mà, về đây làm chi cho vất vả. Mã định danh chính là số căn cước công dân luôn ạ.
Nên bác xem nếu có mã định danh rồi thì alo hỏi CA sở tại ở rừng xem ạ.

Dung73

Xe tải
Em giống Cụ, và đã bị mời đi làm cccd ở dưới tỉnh, khi mà em đăng ký tạm trú ở đây đã vài năm thì mặc nhiên họ coi em thường trú ở đây luôn. Nhưng khi em hỏi rõ là thông tin về đ/c thường trú của em ở đâu thì họ nói đương nhiên là ở tỉnh. Vậy nên em ko làm và chờ về HN để làm cho đúng với hộ khẩu Cụ ah.
hì, vậy là cứ đương nhiên tạm trú ở đâu sau này địa chỉ thường trú sẽ là ở đó ạ? Nếu mà mình ở tạm trú tại nhà của người khác thì vấn đề này giải quyết ntn ạ?

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em nghĩ cụ phi ra Phạm Ngọc Thạch hay chỗ Quang Trung (Hà Đông) hỏi xem.
Chỗ Quang Trung em thấy có vẻ không đông thoáng.

dungmgsu

Xe hơi
Mã định danh các cụ tra trên trang hanhchinh công đó. Số đó là số căn cước luôn

suzu37

Xe container
Theo em biết thì làm CCCD gắn chíp tại thời điểm này thì tạm trú ngoại tỉnh vẫn làm được bình thường. Nơi làm là CA Quận/Huyện nơi tạm trú. Đương nhiên là phải hoàn thành thủ tục đăng ký tạm trú.

vanhai493

Xe điện
Chào các cụ
nếu chưa có khẩu nhưng có đăng ký tạm trú có vẻ vẫn OK
vì bữa e lên quận ng ta bảo k làm cho ngoại tỉnh.
e về quê làm, quê họ gọi về, làm cả tối th7 mà, làm nhanh mà thái độ cán bộ nhẹ nhàng lắm

FC Juventus

Xe buýt
Em vừa tra trên cổng dịch vụ Bộ CA thì có ra mã định danh của em. Hộ khẩu em ở HK, Hanoi. Em đang ở Thanh Xuân. Cccm đi qua cho em hỏi là h đi đến đâu để làm Cccd ạ. Em cầm sổ giấy về phường ở Hoàn Kiếm hay ra Phạm Ngọc Thạch ạ. Em cảm ơn cccm.

hminh2005

Xe điện
Xin hỏi các cụ: Đã có ai làm đăng ký online món này chưa ? Em xem trên mạng thấy hướng dẫn và phải có user Cổng trực tuyến hành chính công mới được đăng ký và có giấy hẹn. So với cách làm thông thường (ra CA Quận hay TP như Phạm Ngọc Thạch) trực tiếp làm thì có ưu điểm gì hơn không ?

k66473

Xe tăng
Làm hộ chiếu online thì em nghe còn có lý.
Làm CCCD thì làm sao làm online được, vì có mục phải lấy mẫu vân tay 10 ngón, món này chưa thấy làm online bao giờ cả./.

HangB2

Xe điện
chụp ảnh và lấy vân tay sao làm online được cụ thớt ơi?

toyennha

Xe lăn
Nếu Việt Nam do dân và vì dân thì được. Đặt lịch hẹn giờ abc,xyz +-10p. Nhân dân đến cán bộ nhảy vào lăn tay chụp hình là về vì tất cả khai báo đã làm lúc đặt lịch hẹn. Khi nào do dân vì dân thì đợi cháu nội em sẽ trả lời :D

tiêuhà

Xe đạp
Xin hỏi các cụ: Đã có ai làm đăng ký online món này chưa ? Em xem trên mạng thấy hướng dẫn và phải có user Cổng trực tuyến hành chính công mới được đăng ký và có giấy hẹn. So với cách làm thông thường (ra CA Quận hay TP như Phạm Ngọc Thạch) trực tiếp làm thì có ưu điểm gì hơn không ?
sao làm online đc. Chỉ đăng ký hẹn làm online thôi chứ bác. Còn phải lăn tay, chụp ảnh mà

thuyphongthanh

Xe lăn
Hôm qua em đi làm offline mất 2 tiếng. Các cán bộ xxx làm rất túc tắc nên cả buổi sáng được 80 người thôi.

Cụ ra quận hoặc ra phường chỉ định cho nhanh, giờ nhanh lắm, cũng chỉ 20-25 phút là xong thôi.

Hôm qua em đi làm offline mất 2 tiếng. Các cán bộ xxx làm rất túc tắc nên cả buổi sáng được 80 người thôi.
Làm ăn thế chết, đợt tháng 6 nhà cháu với gấu đi làm hai vợ chồng xong trong vòng chưa đến 30 phút.