[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

huongdo03

Xe tăng
Tk của em đx mức 2 rồi. Nhg em vẫn chưa biết cái này dùng để làm gì, vì em xem mấy cái giấy tờ mà em tích hợp thì ko hiện cái nào cả. Chỉ có thông tin tiêm chủng thôi.

bmtbuon

Xe tải
Ụ má, Em phải chửi cái cho bõ tức rồi kể lại câu chuyện làm CCCD như sau. Nói tới vụ CCCD này em vẫn còn cay tới tận bây giờ. Chính xác là 1.7.2021 theo tiếng gọi của loa phường ra rả hàng ngày dục đi làm, kèm theo vận động của khu phố, vân vân và mây mây. Em quyết định đi làm ( đợt đó trong em dịch covid cũng bập bẹ bùng). Bẵng đi 1 thời gian khoảng nửa năm sau chừng tháng 2.2022 do đợi chờ mãi ko thấy gửi về thì lên chỗ làm CCCD hỏi và được trả lời là do bên bưu điện. Chạy qua bưu điện thì bảo là lên Phòng QLTTXH công an Tỉnh hỏi, lên tới C.A tỉnh thì lại chỉ qua bưu điện tỉnh. Và sau một loạt cuộc điện thoại ( tầm 5-7 cuộc mất khoảng nửa buổi) em có được thông tin là đợi thêm 2 tuần nữa CCCD sẽ gửi về tận nhà về do bị sai thông tin. Và Éo như lời cán bộ nói. Em đợi thêm tầm 1 tháng nữa ( kể từ ngày em phải chạy lên tận tỉnh hỏi) thì nhận được CCCD. Nhưng câu chuyện chưa dừng lại ở đó. Lúc nhận CCCD thì thường trú của em bị in sai, thế là cán bộ lại kêu em phải về quê ( ngoài bắc) hoặc nhờ người ngoài đó chỉnh lại thông tin. Má ơi, tới lúc này em bực lắm dồi nhưng do CMTND bị cắt lúc nhận nên em buộc phải làm CCCD mới, đành gọi về quê nhờ người lên C.a xã chỉnh. Người ở nhà lên C.a xã thì được xác nhận là thông tin ở địa phương đúng hoàn toàn, sai ở đây là do Cục phân cục CSQLHCVTTXH gì đó in ra sai. Cực chẳng đã em phải thông báo mất và làm lại cái mới luôn cho nhanh. Vậy là trải qua gần 1 năm ( từ 1.7.2021 tới 17.6.2022) em mới có cái CCCD mới. Thiết nghĩ 4.0 mà c.bộ làm ăn như mứt. Chán không thèm nói. Riêng cái vụ ship CCCD thôi đã thấy khốn nạn. Tiền ship nhận rồi mà chỉ từ nơi phát hành tới tay người nhận cả mấy tuần trời. Trong khi đó bây giờ giao hàng người ta lên đơn chuyển từ hà nội đi saigon chưa tới 1 tuần. bà mẹ chúng nó. Xin lỗi các cụ vì em bức xúc quá nên viết có hơi dài.

Chỉnh sửa cuối:

Susu77

Xe tăng
Em làm từ tháng 5 năm ngoái mà bây giờ chưa nhận được đây. Thỉnh thoảng CA quận lại gọi bảo sai tên mẹ đẻ. Tức điên người cụ ạ! Mẹ mình mà mình còn khai tên sai được??? Pó tay luôn. Giờ họ vẫn chưa sửa xong.
Bình thường thôi cụ. Em làm ở bản Thủ Đức, HCM 1 năm 3 tháng sau cỡ 10 lần đi xếp hàng các loại từ 5h sáng và vài chục cuộc điện thoại. 1,5tr bồi dưỡng CAKV, chưa kể lần cuối cực chẳng đã phải nhờ người quen ngoài Bộ xxx tra cứu hộ vì tụi nó liên tục làm sai đủ thứ. Cũng vì CCCD chậm mà em ko kịp làm lại HC theo mẫu cũ. Giờ thì hết hạn rồi nhưng chưa thể làm màu xanh công nhân do xxx đang thiếu nơi sinh.
Còn dị thế này cơ: mỗi lần sai mình lại được hướng dẫn về nói khó nhờ và CAKV nó sửa cho. Sửa xong in ra tại phường có ký đóng dấu đàng hoàng của trưởng công an, nhưng cứ up thông tin lên thì sai sót đủ thứ. Thật chịu ko hiểu trong não chứa gì.

TUCSON9389

Xe điện
Dân bị hành cho đủ chỉ tiêu duy ý chí, ngay cả những cán bộ phải chạy chỉ tiêu đó cũng ngán ngẩm lắm cơ ấy chứ, nhân lực thiêus, thiết bị thiếu, khả năng vận hành chưa tốt... Câu chuyện còn nhiều và dài lắm ạ.
mẹ, muốn chửi quá cụ ạ
chỗ em nó gọi điện ời ợi, đến khi mình vác mặt ra rồi hỏi nó bao giờ có cccd gắn chíp thì nó éo thèm trả lời

toyennha

Xe lăn
Bẩm các cụ, nhà em làm CCCD từ tháng 7 năm ngoái cho kịp KPI của các anh xxx phường. Hơn 9 tháng trôi qua chưa thấy hàng order về, em nhắn tin hỏi thì hoá ra hàng order rồi, đơn đã xác nhận, tiền trả trước nhưng bên bán lỗi nên không có hàng giao. Và chả có tí trách nhiệm đền bù hay xin lỗi gì cả, coi việc đó là đương nhiên. CSKH thì ra lệnh cho khách bỏ công bỏ việc đi order lại. Trả lời bằng toàn câu mệnh lệnh trống không. Vậy thì ai là công bộc của ai đây?
Em chán quá kệ cbn, không đi order lại nữa.
Cụ đang nhắm tin với thằng vô học hả cụ?? Em công nhận bộ đó toàn thiếu chủ ngữ, vị ngữ. Và ăn nhậu xong ko biết campuchia là gì

bimbim.bim

Xe hơi
Kiểu tự đặt ra mốc với chỉ tiêu xong hô hào bà con đi làm sớm tối cho đạt rồi bỏ mặc. Hôm trước nghe trả lời trên TV vụ chuyển phát CCCD về nhà, nó bảo việc này dân thỏa thuận với bưu điện chứ nó không liên quan. Tsb nó chứ, khi làm CCCD có bưu điện ngồi bên cạnh thu tiền luôn, có người nhà làm 4 CCCD muốn tự đi lấy đỡ mất 100k, nó bảo không làm riêng thế vì không theo dõi được.
Giờ lại giục sớm tối đi cập nhật thông tin. Em bảo bận chưa đi, để bao giờ mn xong hết thì đi vì có cần gì đâu.

Dzung vu1305

Xe hơi
Báo mất cả cccd cũ và sổ hộ khẩu thì quận có làm cho ko ạ

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra quận, 15-25 ngày là có.
Hôm rồi, tôi làm cho cu con ở phường nhà.
Họ bẩu, giờ nhanh hơn rồi, độ 3-4 tuần thôi, bác ạ.
Họ sẽ nhắn tin SMS về số phone đã đăng ký.

Để coi có đúng vậy không.

Hôm rồi, tôi làm cho cu con ở phường nhà.
Họ bẩu, giờ nhanh hơn rồi, độ 3-4 tuần thôi, bác ạ.
Họ sẽ nhắn tin SMS về số phone đã đăng ký.

Để coi có đúng vậy không.
Em làm cả 2 vợ chồng thì tầm 15 ngày công an khu vựa gọi ra lấy và tích hợp mã số định danh tại phường cụ ạ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em làm cả 2 vợ chồng thì tầm 15 ngày công an khu vựa gọi ra lấy và tích hợp mã số định danh tại phường cụ ạ.
Thế thì nhanh.
Tôi là làm khác quận.

Tôi hỏi luôn cậu Khu vực: Cu con nhà anh hộ khẩu quận khác, thì làm ở đâu.
Nó bẩu, làm đâu cũng được, nhưng nên làm ở đây.

Chắc có tý KPI.

Mi Mo Sa

Xe tải
Em có cậu em ở tỉnh có làm CCCD ở HN được ko các cụ? Nếu làm được thì mang những giấy tờ gì ?
Ah chứng minh nhân dân cũ

Captain

[Tịch thu bằng lái]