[Funland] Tất tần tật về CCCD - Mã số định danh cá nhân - Tài khoản định danh điện tử - App VNeID

Phồng Mực

Xe tăng
Thế em mới bảo năng lực kém.
Người ta còn phức tạp hơn nhiều mà hỏi phát được ngay, trong khi mình việc nhỏ hỏi mãi không ra.
Còn e khẳng định luôn là cụ ko thể = em dc

Vietex

Xe điện
Cụ cầm cccd + shk cũ ra công an phường. Họ kiểm tra có dữ liệu trên máy tính rồi thì nhập đơn giản. Nếu 2 vợ chồng chưa cùng khẩu thì nhập cho chồng trước. Rồi nhập cho vợ con sau. Nhập khẩu xong thì đi đổi cccd gắn chíp.

Chính khí Đường

[Tịch thu bằng lái]
CCCD không ảnh hưởng tới nhập khẩu đâu Cụ, nếu cần cụ đi làm CCCD gắn chíp là sẽ có mã trên hệ thống rồi. Bây giờ bỏ sổ hộ khẩu giấy rồi cụ
Bỏ đâu mà bỏ.... Giờ ra làm CCCD mấy anh đấy vẫn đòi hộ khẩu đó thôi

tranhien1979

Xe tăng
Chắc chắn số định danh không đổi, nếu đổi như trước đây với CMT khi chuyển tỉnh thì cái chữ "định" nó chả còn giá trị gì, phải chửi cái thằng đưa khái niệm.
Còn CCCD thay cho hộ khẩu, đổi địa chỉ ở nơi khác, đăng ký lại nhân khẩu chỗ mới mà không đổi địa chỉ in trên CCCD, thì kê khai theo CCCD sai bét, truy tìm chả được

vkthang

Xe container
Mỗi cái việc này mà thấy cụ chủ lập gần chục thớt trên ộp rồi.
Lê mông ra quận hỏi một lần cho xong việc.
Phổ biến kinh nghiệm: cứ nghĩ ra câu hỏi gì, ngu cũng được, thì cứ ghi vào tờ giấy, sau 1 tuần thì vác ra hỏi, đảm bảo đủ ý luôn.
Hehe
Cụ đừng tư vấn ẩu, lê mông ra Quận là bị sút đít về Phường đấy, giờ làm thường trú ở CA phường rồi.

Bỏ đâu mà bỏ.... Giờ ra làm CCCD mấy anh đấy vẫn đòi hộ khẩu đó thôi
Em mới bị đồng chí CAKV gọi điện "nhắc nhở" ra làm CCCD gắn chip ở Phường cho tiện, đỡ phải lên Quận, thôi nể thì cũng vác xác ra làm vào hôm chủ nhật vừa rồi. Em có CCCD rồi nên đi làm chả thấy ai hỏi xem CCCD hiện tại hay Hộ Khẩu gì cả, e đi người không chẳng mang gì ra đọc mã số định danh là xong.

polizia

Xe container
Phường Phúc Xá nhà em lạI tổ chức cấp cccd lưu động thêm vài ngày.
Em đăng ký nhân tiện định cho mẹ vợ làm luôn ở phường em cho tiện thì CSKV Phúc Xá lại ko tra đc thông tin của bà trên cơ sở dữ liệu dân cư :((
Trong khi cách đây mấy tháng em đã khai đầy đủ cho bà nộp cho cskv phường Vĩnh Phúc ( mẹ vợ em hộ khẩu Thổ Quan nhưng thuê chung cư ở phường Vĩnh Phúc ), khả năng các bố ý thấy ko phải dân cư phường mình nên lười ko nhập dữ liệu.
Bạn CSKV Phúc Xá bảo em là chắc bà phải về Thổ Quan nhờ CSKV ở đó nhập dữ liệu cư dân đã.
Ngoài ra sáng nay em ra chỗ làm thì lại hỏi test covid chưa, nếu chưa test thì đi ra các điểm test rồi mang kết quả về đây, vừa vặn có em nv y tế phường tới em ý cũng ngớ người ra bảo mọi khi có bắt test đâu.
Bực mình em đi về ko làm nữa vì cmtnd 12 số của em đến 2030 mới hết hạn.

cusao

Xe lăn
Như em thì được cs khu vực mời
- Lần 1: anh ơi ra làm đi......Đang nghỉ ngại thay đồ lắm, để lúc khác
- Lần 2: anh ơi, ra đi đang vắng. Anh sắp đi có việc...Thì a cứ ra đây 5' là xong. Em ra phường, cs dẫn đi từng bàn hết 5'...vắng mà......Sau 1 tháng bưu điện gửi trả tận nhà.

Bây giờ cuối đợt càng vắng càng nhàn. Người ở 1 nơi loa ở 1 nẻo....chả phiền gì

vnhn

Xe tăng
Em chưa thấy bao giờ làm cccd thích như bây giờ, ra xxx chào từ xa, từ cu xxx khu vực đến đám phát giấy tờ. Thôi mình đang đc làm thượng đế, các cụ đi đi chứ cái cảnh chen chúc ra quận, thành phố khai xong ngồi hóng nhọc lắm rồi. Cụ nào có đc gọi đi làm thì đi đi, chứ hết đợt này lại quay lại xếp hàng thì nhọc lắm.
Em cũng phải công nhận là làm CCCD gắn chip này sao thấy mấy anh xxx đáng yêu thế. Đến tận nhà gửi giấy mời, đưa xong lại còn cảm ơn. Đến ngày làm thì trước đấy lại còn nhắn tin nhắc nhở. Đến chỗ làm thì sau khi đăng ký xong anh xxx khu vực còn cầm chứng minh của em mang sang bàn khác hộ. Y như đi làm dịch vụ bên ngoài. Đội đấy mà lúc nào cũng thế thì dân ai cũng yêu.

Phồng Mực

Xe tăng
Chậc, nhận kém đi cho mau tiến bộ.
Em cũng dân tỉnh ra thổ đu, tạm trú, sổ đỏ, hộ khẩu, kết hôn, khai sinh, chuyển khẩu từ trái tuyến về đúng tuyến, chưa việc gì chưa gặp, thế mà cứ êm thin thít.
"Mình phải thế nào thì người ta mới thế ấy chứ", lời bác Cả nhà em :D
Cụ ghen tức khi e dc ae of trợ giúp còn cụ thì ko à

kxfeash

Xe đạp
Nhà em CA khu vực chủ động nhắn tin luôn cho :D

BMZ_Z4

Xe điện
Nhiều cụ nói cứ gọi CSKV là có. Cái này em hiểu là đúng nếu CSKV đã làm đủ yêu cầu để tạo mã định danh trước đó cho cháu. Tuy nhiên nếu CSKV chưa làm thì chưa có đâu ạ, em đoán là cũng không có cái deadline cho việc này nên cháu có cháu không.

Trước em chuyển hộ khẩu thì CSKV mới yc về CSKV đang ở tạo mã cho F1 vì đây là việc của họ và đáng ra là phải có rồi. Tuy nhiên thì mã chưa có và phải có GKS của cháu nữa... và cũng phải chờ lãnh đạo duyệt nên hôm sau mới có (ở HN thì thường gặp CSKV vào buổi tối). Em xin hết ạ.

polizia

Xe container
Mẹ vợ em cũng đang ko có dữ liệu dân cư nên ko làm đc cccd đây.
Hộ khẩu ở Thổ Quan nhưng bán nhà lâu rồi, đi thuê chung cư ở chỗ khác.
Đợt trc CSKV có lên tận nơi phát phiếu dữ liệu dân cư, em có điền và nộp lại CsKv.
Thế mà giờ đi làm cccd thì họ tra ko ra nên ko in đc phiếu, bảo phải quay về chỗ hộ khẩu bảo cakv nhập lại dữ liệu.
Đang phân vân ko biết lâu ko ở đó có bị gây khó dễ gì ko.

namson229

Xe điện
Giờ làm sổ đỏ, đăng ký xe, con đi học vẫn đòi sổ hộ khẩu bình thường.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Bẩm các cụ!
Có cụ nào biết 2 loại thẻ dùng chip này là công nghệ thẻ không tiếp xúc chuẩn gì ko ạ? Chuẩn Proximity hay Mifare hay EMV? Tần số bao nhiêu ạ? Em google mãi ko ra.

butchikim

Xe ba gác
Chỉnh sửa cuối: