[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

VIKO L

Xe điện
Tiện đây các Cụ cho em hỏi. Em mua xe cũ nhưng chỉ có hợp đồng uỷ quyền. Vậy khi em bán thì có thể sang tên cho người khác không hay vẫn phải nhờ đến chủ cũ?
Tùy vào HĐ cụ đã ký, nếu có điều khoản cho phép bán thì cụ bán bình thường ko phải gọi chủ cũ. Mấy xe tỉnh khác về hay làm kiểu này

matizac

Xe tăng
Em cập nhật tình hình đổi bằng:
Sáng thứ 7, lười không cập nhật thông tin khám sức khỏe, cứ thế phi ra Bệnh viện giao thông, vào hỏi thì họ nghỉ, chỉ làm giờ HC. Tiện thể sang viện E, cũng nghỉ. Quay về, hỏi GG thì đã có 23 cơ sở liên thông giấy khám sức khỏe online. Quay đi chụp anh thẻ, đầu giờ chiều qua Nguyễn Thị Thập khám vắng vẻ, nhanh gọn, cuối ngày họ sẽ up lên hệ thống. Tối vào Dichvucong thực hiện thủ tục, mọi thứ ngon lành, đến phần thanh toán báo lỗi liên tục, đành để đó. Sáng nay làm tiếp phần thanh toán, vẫn báo lỗi, thử chọn mục thanh toán qua thẻ thì được.
Chờ kết quả thôi.

all2hero

Xe buýt
Đầu tháng 4 tôi cũng đổi, khám và lấy GKSK điện tử ở BV E, trưa thứ tư khai online, trục trặc chút ở khâu thanh toán, đưa về tài khoản VCB thì ổn luôn, chiều thứ sáu có xác nhận ok, 9 giờ sáng thứ hai Vietnam Post giao tận tay.
Thừa thắng xông tới, làm luôn GPLX quốc tế, 3 ngàu sau cũng có xác nhận ok, nhưng gần 4 ngày sau bưu điện mới giao.

Em cập nhật tình hình đổi bằng:
Sáng thứ 7, lười không cập nhật thông tin khám sức khỏe, cứ thế phi ra Bệnh viện giao thông, vào hỏi thì họ nghỉ, chỉ làm giờ HC. Tiện thể sang viện E, cũng nghỉ. Quay về, hỏi GG thì đã có 23 cơ sở liên thông giấy khám sức khỏe online. Quay đi chụp anh thẻ, đầu giờ chiều qua Nguyễn Thị Thập khám vắng vẻ, nhanh gọn, cuối ngày họ sẽ up lên hệ thống. Tối vào Dichvucong thực hiện thủ tục, mọi thứ ngon lành, đến phần thanh toán báo lỗi liên tục, đành để đó. Sáng nay làm tiếp phần thanh toán, vẫn báo lỗi, thử chọn mục thanh toán qua thẻ thì được.
Chờ kết quả thôi.

matizac

Xe tăng
Nhanh quá các cụ ạ, chưa đến 1 tuần
Bang LX_1.jpg

pooka

Xe container
Các cụ cho em hỏi thi nâng hạng từ B2 lên D, từ C lên E thì hiện tại có thi lý thuyết như thi từ đầu không, vì em thấy lý thuyết của các bằng lái ô tô là như nhau.

Chỗ Phòng khám Đa Khoa Yên Hòa (Thuộc Trung tâm Y tế quận Cầu Giấy, HN) có được không các cụ nhỉ?

Kimquy

Xe tải
E làm online nhưng ko để ý nên upload cái ảnh nền trắng, bg tra cứu trạng thái hồ sơ thì nó báo 'Yêu cầu bổ sung ảnh nền xanh và gửi lại' mà ko biết cách gửi lại ntn.
Làm lại từ đầu cũng ko đc vì nó báo hồ sơ đang được xử lý!
Có cụ nào gặp lỗi tương tự ko?

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
Đầu tháng 4 tôi cũng đổi, khám và lấy GKSK điện tử ở BV E, trưa thứ tư khai online, trục trặc chút ở khâu thanh toán, đưa về tài khoản VCB thì ổn luôn, chiều thứ sáu có xác nhận ok, 9 giờ sáng thứ hai Vietnam Post giao tận tay.
Thừa thắng xông tới, làm luôn GPLX quốc tế, 3 ngàu sau cũng có xác nhận ok, nhưng gần 4 ngày sau bưu điện mới giao.
Em đọc báo thấy bảo là nếu chỉ dùng cái GPLX quốc tế mà không có cái GPLX nội địa thì không dùng được ở trong nước đúng không cụ nhỉ?

z300

Xe điện
Em đọc báo thấy bảo là nếu chỉ dùng cái GPLX quốc tế mà không có cái GPLX nội địa thì không dùng được ở trong nước đúng không cụ nhỉ?
GPLX quốc tế nước ngoài cấp (theo chuẩn Công ước quốc tế), bác về Việt nam được sử dụng trong 1 tháng. Sau đó phải đổi sang GPLX Việt nam

UltraMod

Xe tăng
Website
trendyeyewear.vn
GPLX quốc tế nước ngoài cấp (theo chuẩn Công ước quốc tế), bác về Việt nam được sử dụng trong 1 tháng. Sau đó phải đổi sang GPLX Việt nam
Ý em đang nói là GPLX quốc tế do Việt Nam cấp cơ, đọc trên Báo Dân Trí thì thấy nói là không thể dùng thay thế cho GPLX loại thường cấp để.dùng trong nước được

z300

Xe điện
Ý em đang nói là GPLX quốc tế do Việt Nam cấp cơ, đọc trên Báo Dân Trí thì thấy nói là không thể dùng thay thế cho GPLX loại thường cấp để.dùng trong nước được
Đúng rồi bác. Gp đó để bác ra nn lái. Cấp nó dựa trên gplx Việt Nam

all2hero

Xe buýt
GPLX quốc tế do Vietnam cấp không được sử dụng ở Việt Nam.
Screenshot_2023-07-11-10-57-34-860_com.google.android.apps.docs-edit.jpg

leilei

Xe đạp
cái gplx quốc tế này chỉ như là giấy phiên dịch các hạng cho đồng bộ mấy nước khác thôi, nó không có hiệu lực nếu không đi kèm thẻ PET gplx

all2hero

Xe buýt
GPLX quốc tế chỉ có giá trị khi đi du lịch hoặc ở ngắn hạn (trình cùng GPLX nội địa). Ở lâu hay thường trú thì không có giá trị, phải xin cấp GPLX bản địa.
GPLX quốc tế chỉ có giá trị 3 năm là hơi bị ngắn.
Hơn nữa GPLX quốc tế to như Giấy đăng kiểm (không phải thẻ pet) nên mang theo người cũng bất tiện.

Sherk

Xe buýt
Đổi cái giấy phép A1 ngoại tỉnh- Mà mất tháng rưỡi chưa có- Đang chờ kết quả xác minh- Chán thật

Esse blue

Xe tải
Năm 2004 em có bằng lái xe ở tỉnh rồi. Nhưng sau đó bị mất; giấy tờ gốc cũng coi như không còn. Em muốn làm lại bằng ở HN có được không nhỉ?

leilei

Xe đạp
Năm 2004 em có bằng lái xe ở tỉnh rồi. Nhưng sau đó bị mất; giấy tờ gốc cũng coi như không còn. Em muốn làm lại bằng ở HN có được không nhỉ?
cụ phải về cơ quan quản lý sát hạch tỉnh cụ xin lại hồ sơ, thì lúc đấy muốn làm lại bằng ở bất kì nơi nào cũng được. GPLX có thời hạn mà hết hạn hơn 3 tháng phải làm lại từ A tới Z nhé