[Funland] Tất tần tật về cấp đổi, cấp lại GPLX

xezace

Xe tăng
cháu đánh dấu cho năm 2024 để đổi ạ

Vinaxuki JBC

Xe tăng
nếu cụ bảo chưa có B2 thì khỏi phải ghép chứ
Ui, Cụ lại khoét vào nỗi buồn năm đó của E rồi. E xin kể lại năm đó E xếp hàng lấy số (ở Phùng Hưng, Hà Đông) cũng mất gần buổi sáng vì đông người. Sau khi đến lượt các thủ tục OK đầy đủ và họ cũng hỏi "đã có bằng khác (B1/2)" chưa? Vì mục đích ấy nên E cứ hồn nhiên trả lời không có và cầm giấy hẹn đi về. Sau khoảng 10 ngày hẹn hí hửng đến tưởng nhận bằng A1 mới thẻ PET thì được thông báo là hệ thống đã có B2 của E (theo số CMT). Vậy là phải photocopy nốt cái B2 nộp vào và hẹn tiếp 10 ngày sau đến lấy thẻ tích hợp. Vậy đó Cụ ah, ko giấu được đâu...

Sherk

Xe buýt
Ui, Cụ lại khoét vào nỗi buồn năm đó của E rồi. E xin kể lại năm đó E xếp hàng lấy số (ở Phùng Hưng, Hà Đông) cũng mất gần buổi sáng vì đông người. Sau khi đến lượt các thủ tục OK đầy đủ và họ cũng hỏi "đã có bằng khác (B1/2)" chưa? Vì mục đích ấy nên E cứ hồn nhiên trả lời không có và cầm giấy hẹn đi về. Sau khoảng 10 ngày hẹn hí hửng đến tưởng nhận bằng A1 mới thẻ PET thì được thông báo là hệ thống đã có B2 của E (theo số CMT). Vậy là phải photocopy nốt cái B2 nộp vào và hẹn tiếp 10 ngày sau đến lấy thẻ tích hợp. Vậy đó Cụ ah, ko giấu được đâu...
cụ cho em hỏi: Năm ấy là năm nào vậy, lúc ấy đã có CCCD hay vẫn là CMND hả cụ.
-Em hỏi vậy là hỏi cho con bé nhà em, nó có 2 bằng 1 lúc vào năm 2016 (Lúc ấy còn CMND), ko khéo đợt đổi bằng 2026 bắt phải nhập.

Vinaxuki JBC

Xe tăng
cụ cho em hỏi: Năm ấy là năm nào vậy, lúc ấy đã có CCCD hay vẫn là CMND hả cụ.
-Em hỏi vậy là hỏi cho con bé nhà em, nó có 2 bằng 1 lúc vào năm 2016 (Lúc ấy còn CMND), ko khéo đợt đổi bằng 2026 bắt phải nhập.
Ấy là khoảng năm 2015 Cụ ah. Lúc ấy E thấy cái mảnh A1 nó nhòe nhoẹt quá, lại đang rảnh việc nên đi xếp hàng để đổi. Nhưng cũng vì thế nên cái B2 của E được ăn ra thêm 2 năm. Lẽ ra B2 của E cũng hết hạn năm nay (2023), nhưng lúc cấp đổi và tích hợp A1/B2 vào năm 2015 nên của E được kéo đến 2025 mới phải đổi. Hy vọng lúc ấy lại được tách riêng ra cho khỏe.

xitruman

Xe buýt
Bằng của em là loại PET. Do sở gtvt Bắc Ninh cấp. Giờ em đổi ở HN được hay phải phi sang tận BN các cụ nhỉ?

Sherk

Xe buýt
cả
Ấy là khoảng năm 2015 Cụ ah. Lúc ấy E thấy cái mảnh A1 nó nhòe nhoẹt quá, lại đang rảnh việc nên đi xếp hàng để đổi. Nhưng cũng vì thế nên cái B2 của E được ăn ra thêm 2 năm. Lẽ ra B2 của E cũng hết hạn năm nay (2023), nhưng lúc cấp đổi và tích hợp A1/B2 vào năm 2015 nên của E được kéo đến 2025 mới phải đổi. Hy vọng lúc ấy lại được tách riêng ra cho khỏe.
cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm

Vinaxuki JBC

Xe tăng
cả

cảm ơn cụ đã chia sẻ kinh nghiệm
Ko có gì đâu Cụ ạ. Chuyện cũ chia sẻ lên cho vui thôi mà. Nay thì lại được tách/gộp theo ý muốn tự do rồi, nhưng đến lúc sau nữa lại ko biết thế nào. Thời đại 0.4 này đôi khi cũng lòng vòng lắm.

Ryan848

Xe container
Mất bằng có làm đc ở phạm văn đồng hay tôn thất thuyết k cụ nhỉ
Nếu bằng cứng thì ok cấp lại, còn bằng mềm ko có hồ sơ gốc thì mời cụ qua trung tâm đào tạo cấp lại :D

Sherk

Xe buýt
Ko có gì đâu Cụ ạ. Chuyện cũ chia sẻ lên cho vui thôi mà. Nay thì lại được tách/gộp theo ý muốn tự do rồi, nhưng đến lúc sau nữa lại ko biết thế nào. Thời đại 0.4 này đôi khi cũng lòng vòng lắm.
em muốn lúc đổi bằng B2 thì cũng đổi luôn PET cho A1, đỡ được 1 giấy khám sức khỏe được ko cụ

Tuan Can

Xe container
Các cụ tra cứu thông tin bằng lái xe ở đây nhé, trang chính thống ( Cẩn thận tra cứu nhầm vào trang khác giả mạo sẽ có kết quả không đúng, đăng ký thông tin vô tác dụng). Chỉ có đúng 1 trang chính thống này thôi:

Trang này của cụ chủ thớt là trang giả mạo đấy nhé :
Số thẻ bằng lái xe ô tô và xe máy trùng nhau. Em tra thì thấy báo mỗi bằng xe ô tô. Cụ có thấy thế không?

Binh Nguyen

Xe buýt
Em khám sức khoẻ, khai online xong đặt lịch hẹn sau 2 ngày. Đến hẹn đi ra khu Liên cơ, bằng em trước đổi ở TCĐB nên lấy số ở cái mục "Bằng lái không phải do Sở GTVT cấp... gì đó" chưa được 1 phút đã thấy gọi. Chụp ảnh xong đến cuối giờ nhận bằng luôn.
Bằng của cụ do Cục QL đường bộ cấp phải không ạ? Trước em đổi ở Tôn Thất Thuyết giờ không biết ở đó còn làm không ạ?

Vinaxuki JBC

Xe tăng
em muốn lúc đổi bằng B2 thì cũng đổi luôn PET cho A1, đỡ được 1 giấy khám sức khỏe được ko cụ
Thế là hợp lý Cụ ah. Đặc biệt, cái lúc E đi đổi cái A1 (bị nhòe) sang thẻ PET thì ko phải giấy khám SK. Mà chỉ photocopy cái A1 cũ kèm theo tờ khai. Hồ sơ gốc A1 mang theo họ còn ko thèm xem (ko yêu cầu) luôn. Tất cả đã có hết trên hệ thống rồi.
Tuy nhiên, trong cái App VNeid mới nổi lên cái giấy phép lái xe (đã xác thực) thì ko hiểu họ kết nối, chia sẻ thông tin, dữ liệu ra sao mà thời hạn GPLX vẫn bị sai (theo thời hạn cũ). nhưng thôi E cứ kệ như vậy.

Tuan Can

Xe container
Năm nhà nước hô hào đi làm giấy phép lx máy sang PET, em làm bình thường thẻ riêng. Giờ em vẫn có hai thẻ.