Thảo luận Tất tần tật về các phụ thứ lắp thêm cho Suzuki XL7

Toàn ĐN

Xe đạp
Đây bác, hiện em mới thấy có HUD T1 này là dùng được cho các dòng xe của Suzuki, link taobao cho bác tự order về
Cám ơn cụ, nhưng em không biết tiếng Tàu cụ ơi. Có cụ nào lắp thực tế rồi ý ạ, cho em xin thông tin nhé.

lthptl1708

Đi bộ
Em chào các cụ. Em mới lấy xe tuần vừa rồi, các cụ cho em hỏi tham khảo 1 chút có nên dùng bạt phủ khi để xe ngoài trời ko ạ? Do khu em ít bãi để xe, có bãi có mái che thì hết slot, chỉ còn slot ngoài trời. Em đang phân vân ko biết có nên dùng bạt phủ ko hay chỉ dùng tầm che kính bên ngoài, vì em đi cũng ít. Dùng bạt phủ loại bên trong có lót bông ko biết có bị xước dăm ko có cụ nào sử dụng rồi cho em xin review được ko ạ? Xe em đã dán film cách nhiệt trong hãng.
Em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

dragon001

Xe tăng
Em chào các cụ. Em mới lấy xe tuần vừa rồi, các cụ cho em hỏi tham khảo 1 chút có nên dùng bạt phủ khi để xe ngoài trời ko ạ? Do khu em ít bãi để xe, có bãi có mái che thì hết slot, chỉ còn slot ngoài trời. Em đang phân vân ko biết có nên dùng bạt phủ ko hay chỉ dùng tầm che kính bên ngoài, vì em đi cũng ít. Dùng bạt phủ loại bên trong có lót bông ko biết có bị xước dăm ko có cụ nào sử dụng rồi cho em xin review được ko ạ? Xe em đã dán film cách nhiệt trong hãng.
Em xin cảm ơn.
Cụ cứ phơi nắng và hé cửa khoảng 1 tháng cho nó hết mùi nhựa đi đã cụ, em bị 6 tháng mùi nhựa khiếp người xong rồi mới hết đấy. Em thì chả thích che chắn gì, kệ thôi

MinhVo1

Xe đạp
Cám ơn cụ, nhưng em không biết tiếng Tàu cụ ơi. Có cụ nào lắp thực tế rồi ý ạ, cho em xin thông tin nhé.
Em đang dùng đây cụ, lần trước đặt cùng 1 đợt chỗ bác Sáo Phan. HUD này hiện khá là đủ chức năng cho XL7 nhé cụ, nhưng phải set thông số khá phức tạp cho người lơ mơ, nếu ko nó hiện ko đúng. Chỉ cần cắm vào cổng OBD của xe là xong, rất đơn giản. Bác ko biết đặt hàng từ bên tàu thì nên nhờ người quen có FB đặt của Đào Phi Sơn ấy, nhờ set luôn cho khỏe, về chỉ việc cắm vào chạy.

MinhVo1

Xe đạp
Em xin cảm ơn.
Phim hãng nói chung là tệ bác ạ, xe em cũng phim hãng để ngoài nắng nóng như cái lò. Tốt nhất bác kiếm loại trùm có cách nhiệt chứ ko thì trùm cũng ko có hiệu quả gì.

catlo

Xe hơi
Em xin cảm ơn.
Em đang dùng bạt có lót bông đây. Dùng rất tốt cụ ạ. Phủ bạt và tháo bạt đúng cách nữa thì không phải lăn tăn vấn đề xước dăm.

dragon001

Xe tăng
Em đang dùng bạt có lót bông đây. Dùng rất tốt cụ ạ. Phủ bạt và tháo bạt đúng cách nữa thì không phải lăn tăn vấn đề xước dăm.
Hồi xưa mới có xe em cũng tính mua bạt phủ nhưng xe đi hàng ngày phiền phức lắm, rồi sau đó em nghĩ thời gian làm việc đó để mà kiếm thêm đến lúc xe xấu thì có tiền mà mua xe khác. Nếu cụ để xe cả tuần không đi thì việc phủ bạt sẽ hợp lý hơn.

dragon001

Xe tăng
Em định chèn cái video về điều hòa xe của em tắt đi nó lại tự mở lên nhưng ko chèn được các cụ nhỉ

toktok_88

Xe hơi
Em định chèn cái video về điều hòa xe của em tắt đi nó lại tự mở lên nhưng ko chèn được các cụ nhỉ
chắc cụ phải cho lên 1 kênh trung gian rồi share link sang thôi cụ ạ.

Toàn ĐN

Xe đạp
Em đang dùng đây cụ, lần trước đặt cùng 1 đợt chỗ bác Sáo Phan. HUD này hiện khá là đủ chức năng cho XL7 nhé cụ, nhưng phải set thông số khá phức tạp cho người lơ mơ, nếu ko nó hiện ko đúng. Chỉ cần cắm vào cổng OBD của xe là xong, rất đơn giản. Bác ko biết đặt hàng từ bên tàu thì nên nhờ người quen có FB đặt của Đào Phi Sơn ấy, nhờ set luôn cho khỏe, về chỉ việc cắm vào chạy.
Cám ơn cụ. Em mới lấy HUD chỗ bác Đào Phi Sơn. Đang test thử, ok cụ ạ.

SanHoBien

Xe container
Hôm nay SG bắt đầu cách ly rùi, e lại thất nghiệp nữa bùn quá các cụ :(
Vừa rồi ông chủ trang trại nuôi heo nhờ e vẽ thấy e thích thú với lazang XL7 quá bèn ứng tiền cho e đi sơn mâm luôn :P
Vẫn xấu các cụ nhỉ, e sẽ vẽ thêm vài cái chuồng heo nữa mà để ổng còn ứng cho e đi làm lại :P

dragon001

Xe tăng
Hôm nay SG bắt đầu cách ly rùi, e lại thất nghiệp nữa bùn quá các cụ :(
Vừa rồi ông chủ trang trại nuôi heo nhờ e vẽ thấy e thích thú với lazang XL7 quá bèn ứng tiền cho e đi sơn mâm luôn :P
Vẫn xấu các cụ nhỉ, e sẽ vẽ thêm vài cái chuồng heo nữa mà để ổng còn ứng cho e đi làm lại :P

Đẹp hơn rồi đấy cụ,

gentviet

Xe buýt
Hôm rồi nhà cháu thấy ecosport mới có nhiều công nghệ tích hợp trên xe khá hay như cảm biến áp xuất lốp báo trên màn hình đồng hồ, cảm biến lùi tích hợp ảnh 2D và dẫn hướng lùi trên màn hình 8', xin hỏi các cụ xl7 đã tìm hiểu xem có độ dc như vầy cho đồ theo xe của xl7 ko ak?

SanHoBien

Xe container
Em khen thật mà, lúc trước cái màu bạc nhìn xấu, màu này đồng bộ theo xe nhìn đẹp hơn hẳn
Híc, e đâu có đủ tiền để làm lazang 1 lần đâu :(
Đầu tiên là e kiếm mãi mới ra bộ lazang của Mazda 3 2007 cũng 16", thay vào rồi phải đi làm 1 thời gian mới có tiền để sơn nó :(

minh431

Xe tăng
Híc, cụ lai động viên e :(
Thôi từ bây giờ e ko up ảnh xe e lên nữa, e sẽ quay lại vẽ chuồng heo thui :P
Cụ "vẽ chuồng heo" mà cũng sẵn tiền phết nhỉ! Em đây hơn 30 năm vẽ, xây...trường học chả ăn thua gì!