[Funland] Tất tần tật về Bitcoin- tiền ảo- dự án ICO vô đây nhé cmcm !

Các cụ nghĩ như thế nào về BTC

• Cũng là một kênh đầu tư.

• Quá rủi ro, không khác gì xổ số, đánh đề

• Trung lập, để nghiên cứu đã

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

Stark88

Xe buýt
con BTCV em xem trên Coinmarketcap thì thấy nó tăng đều phết từ năm ngoái, thảo nào bọn nó ăn to ghê. Mấy cụ nói lừa đảo e thấy nghi nghi ko có căn cứ. E thì đang xem con ETHV mới ra mắt của bọn TQ cơ, ko liên quan gì con BTCV đâu

hanoi_pho

Xe hơi
mua đỉnh bán đáy cụ ak :D đợt ý e cũng tham gia, nhưng mà chỉ mất mát 200$ thôi ak
Em cũng kiếm được 1 mớ trước khi nó lên 20K nhưng đời ai ngờ, em định lên 25K là chốt thì nó lại quay xuống, Thêm kinh nghiệm đau thương, ngủ quên trên chiến thắng cụ ạ :(

Cụ trả lời e mấy ý này để thấy cụ hiểu chưa đúng.
1. Tại sao cụ nói sới bạc. Chứng khoán, câc thị trường có margin và futures chả lẽ cũng là sới bạc?
2. Cụ nói TQ kiểm soát hashing power có liên quan gì đến kiểm soát BTC. BTC còn là các nodes và open soure là 3 cột trụ của decentralize. Cụ kiểm soát hashing power nhưng không ai theo chuỗi của cụ thì tự chơi. BCC, BSV đều là tình trạng đó.
3. Tốc độ chậm phiền cụ so sánh với giao dịch bằng thẻ visa, master nếu cụ chịu khó tìm hiểu sẽ thấy mất 15 ngày để confirm giao dịch. Với BTC cụ chuyển 100 tỷ đô mất khoảng 4-5$....
4. Giá cả thay đổi là do cung cầu.
Quá chuẩn đó cụ

xuân hán

Xe đạp
Cụ ơi bây giờ này cụ đầu tư vào ETH nó đang rất tiềm năng chứ cụ đầu tư vào BTC thì giá hiện tại cũng đang cao 12k rồi mà .Còn các loại coin khác nó có nền tảng tốt và công ty nó phát triển đồng coin trên nền tảng ETH nó đang có giá ngày hôm nay đang là 0.128$ và 5 tháng trước nó đang có giá 0.06$ cụ tìm hiểu về coin đó đang giao dịch trên 6 sàn tốp thì ib em hướng dẫn .đồng coin này rất tiềm năng đó cụ .
[hấp dẫn cụ nhỉ!

Em đầu tư có 15k mà đến h nhìn cũng ổn thành 19k rồi cụ .quan trọng là dám mạo hiểm hay ko mà thôi các cụ .

Goten

Xe đạp
Em đầu tư có 15k mà đến h nhìn cũng ổn thành 19k rồi cụ .quan trọng là dám mạo hiểm hay ko mà thôi các cụ .
trả lãi là ponzi rồi đó cụ ạ. Cụ đừng có bao biện thêm. Em tiếp xúc với cái trò ponzi này ngót nghét chục năm rồi cụ ạ.

bachkhoak40

Xe điện
Tất cả các đồng coin không phải Bitcoin đều là giống onecoin, bitconnect và filecoin cụ nhé. Mọi người đều bị lừa bởi các coin đó.
Em nghĩ cụ nên tìm hiểu thêm về crypto, đúng là mấy cái onecoin, bitconnect và filecoin ... là vớ vẩn thật nhưng nhiều đồng coin khác nó cũng là những dự án thật sự. Còn về công nghệ thì các đồng coin sau này nó vượt xa so với Bitcoin, còn về giá cả thì nó lại là phạm trù khác.

trả lãi là ponzi rồi đó cụ ạ. Cụ đừng có bao biện thêm. Em tiếp xúc với cái trò ponzi này ngót nghét chục năm rồi cụ ạ.
Cụ ơi hãy tìm hiểu thêm về các dự án coin mà có giao dịch trên các sàn tự do khoảng 1 tỷ đô trên ngày đi nhé .ko lẽ các coin đó là ponzy hết sao ?

Em nghĩ cụ nên tìm hiểu thêm về crypto, đúng là mấy cái onecoin, bitconnect và filecoin ... là vớ vẩn thật nhưng nhiều đồng coin khác nó cũng là những dự án thật sự. Còn về công nghệ thì các đồng coin sau này nó vượt xa so với Bitcoin, còn về giá cả thì nó lại là phạm trù khác.
Chuẩn luôn cụ

Stark88

Xe buýt
Làm clip này có gì khó đâu cụ ơi, thời đại 4.0 rồi thích nói xấu dự án gì cũng được hết, quan trọng là phải có bằng chứng cụ thể. Chơi Coin rủi ro rất cao, quan trọng ai giữ được tiền và kiếm đc tiền thì người đó đúng. Em ko chơi coin nhưng em cũng xem chán chê các loại đồng tiền ảo này rồi. Hồi trước ti vi còn nói BTC lừa đảo cơ, nói chung là thị trường mới là bằng chứng hùng hồn quyết định sự thành bại của dự án coin. con BTC ETH thì ko nói vì nó quá thành công rồi, con BTCV nó cũng vẫn đang thành công và chưa có dấu hiệu die, tính thanh khoản cũng rất nhanh vì thấy bọn nó gd trên sàn nhanh phết. Con MarketPeak em cũng đang đc bạn bè mời nhiều lắm, em cũng qua văn phòng Nguyễn Quý Đức xem rồi và thấy lèo tèo vài mống người nên e cũng ko máu lắm. Giờ dịch buồn buồn nên e thử tham gia chơi Coin tí cho có thêm nguồn thu. BTCV thì giờ đang cao và đào chậm nên cũng còn chần chừ, có con ETHV mới ra em cũng còn đang nghiên cứu xem cộng đồng có vào chơi đông ko đã. Quan trọng là cộng đồng của nó phải đông.

Làm clip này có gì khó đâu cụ ơi, thời đại 4.0 rồi thích nói xấu dự án gì cũng được hết, quan trọng là phải có bằng chứng cụ thể. Chơi Coin rủi ro rất cao, quan trọng ai giữ được tiền và kiếm đc tiền thì người đó đúng. Em ko chơi coin nhưng em cũng xem chán chê các loại đồng tiền ảo này rồi. Hồi trước ti vi còn nói BTC lừa đảo cơ, nói chung là thị trường mới là bằng chứng hùng hồn quyết định sự thành bại của dự án coin. con BTC ETH thì ko nói vì nó quá thành công rồi, con BTCV nó cũng vẫn đang thành công và chưa có dấu hiệu die, tính thanh khoản cũng rất nhanh vì thấy bọn nó gd trên sàn nhanh phết. Con MarketPeak em cũng đang đc bạn bè mời nhiều lắm, em cũng qua văn phòng Nguyễn Quý Đức xem rồi và thấy lèo tèo vài mống người nên e cũng ko máu lắm. Giờ dịch buồn buồn nên e thử tham gia chơi Coin tí cho có thêm nguồn thu. BTCV thì giờ đang cao và đào chậm nên cũng còn chần chừ, có con ETHV mới ra em cũng còn đang nghiên cứu xem cộng đồng có vào chơi đông ko đã. Quan trọng là cộng đồng của nó phải đông.
Vâng cụ .trong đầu tư bất cứ cái j quan trọng nhất là thời điểm đó cụ.còn em thì cũng đang giữ khoảng 7 coin và đến h này con nào cũng x 0,5 đến x2 Tk rồi cụ .thế cụ Quen ai ở nguyễn Quý Đức vậy cụ ?

tienlong

Xe buýt
Vâng cụ .trong đầu tư bất cứ cái j quan trọng nhất là thời điểm đó cụ.còn em thì cũng đang giữ khoảng 7 coin và đến h này con nào cũng x 0,5 đến x2 Tk rồi cụ .thế cụ Quen ai ở nguyễn Quý Đức vậy cụ ?
x 0,5 là : 2 à cụ :D