[Funland] Tất tần tật về Bitcoin- tiền ảo- dự án ICO vô đây nhé cmcm !

Các cụ nghĩ như thế nào về BTC

• Cũng là một kênh đầu tư.

• Quá rủi ro, không khác gì xổ số, đánh đề

• Trung lập, để nghiên cứu đã

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.

Duong2510

Xe đạp
em thấy đánh Vàng còn ok hơn :V

Apremium

Xe hơi
mới đọc em tưởng là topic mới, hoá ra thì từ 2017 :))
Hồi đó em cũng được và mất một cơ số :))

ToiyeuVietnam10

Đi bộ
Em làm listing các dự án lên sàn crypto đây, phần lớn list sàn để xả 😁

kaku223223

Xe tăng
Cờ bạc cả lút, cái uy tín được pháp luật bảo vệ thì không chơi, chơi mấy trò ảo ảo này có ngày như Lan Var

Khacnammsa

Xe hơi
Để mà nói chơi coin thì đa số là đều mất tiền nếu không có kiến thức. Nếu ở mốc hiện tại thị trường điều chỉnh có thể vẫn ra 1 cái đáy mới. Nghĩa là bitcoin tình huống xấu là 25k, hoặc rất xấu là về 12-15k. Lúc này altcoin có thể chia thêm 5-15-20 lần. Điều gì cũng có thể xảy ra. Nên nếu tài sản các cụ đang có 1 tỷ thì em nghĩ vui vẻ cũng chỉ tầm 200-300tr nhảy vào coin thôi chứ đừng quăng vào 500-800tr rồi mơ ước vọng đổi đời. Altcoin từ giá này cũng có thể x2 x3 hay pump láo lên x5-x10 nhưng chỉ chiếm số 0.x% coin trên binance có thể như ustc mấy ngày trước thôi. Vậy tỉ lệ mua 1 con mà trong vài tháng tới x10 là điều khó như chơi đề vậy. Nếu cụ nào đem sự tham lam vào thị trường này thì sẽ mất rất nhanh. Hoặc được x2 số vốn các cụ đã bán và sau đó thấy nó cao hơn lại ham hố mua lại nghĩ nó tiềm năng và cái kết quay đầu lại mất:
Em đã từng thất bại ở mùa trước khi fomo BTC ở 54k đến 69k em cũng chưa biết thế nào là chốt lời hay điều chỉnh. Cứ nghĩ vứt tiền vào lãi thì mua thêm mà lỗ 10-20% lại mua bù vào. Cuối cùng là mất tiền để đổi lấy bài học.
Ở thời điểm hiện tại. Nếu các cụ có chơi thì hãy lấy 1 số vốn mà các cụ sẵn sàng đánh mất. Mua trước 40%, nếu nó đẩy cao hơn thì cũng kệ nó, coi như mình đầu tư vậy thôi, để tới x3 x5 hẵng chốt. mua altcoin thì nhìn vào điểm rơi của Bitcoin. BTC giảm thì mình mua dần 60% còn lại ở các mốc btc 35k - 30k - 20k thậm chí 15k về đáy. Chia tỉ lệ 15-10 ( tại sao 10% trong khi coin đang rẻ hơn vì nó đang là xu hướng giảm, nên tốt hơn là mình k mua nhiều ) 15 ( có thể gần đáy nên mua nhiều hơn chút ) và 10%.
Với cách đánh này của em các cụ quăng vào 100tr có thể lỗ 50tr, nhưng tới lúc nó xu hướng tăng ở chu kì lớn 2024-2025 thì việc x10 lần trở lại là điều đơn giản. Chia 5 con coin các cụ tâm đắc, hạn chế mua coin rác vì coin rác bơm xả rất nhanh mà nó k bơm thì cũng có thể sẽ bị delist.

chaunhuado1

Xe tải
Như tiêu đề, em thấy nhiều cụ giờ kiếm bẫm với Bitcoin (BTC). Mà giá Bitcoin đang tăng rất mạnh. Tranh thủ lúc rảnh rỗi em lập thớt bàn về chiến lược đánh (giao dịch) BTC để có dịp được học hỏi các cụ.

Mời các cụ đã trade BTC vào chia sẻ kinh nghiệm ạ. mM rót sẵn Vodka mời các cụ!

MuathuHN252

Xe cút kít
Như tiêu đề, em thấy nhiều cụ giờ kiếm bẫm với Bitcoin (BTC). Mà giá Bitcoin đang tăng rất mạnh. Tranh thủ lúc rảnh rỗi em lập thớt bàn về chiến lược đánh (giao dịch) BTC để có dịp được học hỏi các cụ.

Mời các cụ đã trade BTC vào chia sẻ kinh nghiệm ạ. mM rót sẵn Vodka mời các cụ!
10ng may ra 1 2ng kiếm dc thôi cụ nhé. Mà chưa chắc những ng kiếm dc ng ta khoe ra đâu, toàn mấy chiên gia với cả thầy dạy khóa học vẽ vời, pts lệnh ảo khoe lãi các thứ đó.
Cụ cứ thử nộp tiền vào đánh sẽ biết ngay cảm giác thôi, tuy nhiên tuyệt đối cần nhớ rằng chỉ dành 1 phần tiền nhàn rỗi, 1 phần tiền nhàn rỗi nhé. Và chỉ đánh spot thôi, đừng đánh future, margin. Và đừng nghĩ kiếm tiền từ coin dễ mà đi vay để đánh. Tiếp nữa là cứ lúc thị trường chỉnh thì mua, chia ra nhiều lệnh giải ngân. Ko mua 1 phát đủ hàng 1 lệnh luôn và ko fomo khi thị trường hưng phấn quá ạ.

chaunhuado1

Xe tải
10ng may ra 1 2ng kiếm dc thôi cụ nhé. Mà chưa chắc những ng kiếm dc ng ta khoe ra đâu, toàn mấy chiên gia với cả thầy dạy khóa học vẽ vời, pts lệnh ảo khoe lãi các thứ đó.
Cụ cứ thử nộp tiền vào đánh sẽ biết ngay cảm giác thôi, tuy nhiên tuyệt đối cần nhớ rằng chỉ dành 1 phần tiền nhàn rỗi, 1 phần tiền nhàn rỗi nhé. Và chỉ đánh spot thôi, đừng đánh future, margin. Và đừng nghĩ kiếm tiền từ coin dễ mà đi vay để đánh. Tiếp nữa là cứ lúc thị trường chỉnh thì mua, chia ra nhiều lệnh giải ngân. Ko mua 1 phát đủ hàng 1 lệnh luôn và ko fomo khi thị trường hưng phấn quá ạ.
Em thấy nhận định đây là kênh kiếm tiền tiềm năng nên đang nghiên cứu.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em thấy nhận định đây là kênh kiếm tiền tiềm năng nên đang nghiên cứu.
Kênh kiếm tiền hay hay mất tiền thì chưa chắc. Ít nhất là về mặt pháp luật, cta ko dc bảo vệ, chẳng may sàn nó sập phát thì ôi thôi. Rồi 10 ng chơi 8 9ng lỗ nữa. Cụ tham gia cũng dc nhưng đừng có ảo tưởng và nghe bánh vẽ quá là ok

chaunhuado1

Xe tải
Kênh kiếm tiền hay hay mất tiền thì chưa chắc. Ít nhất là về mặt pháp luật, cta ko dc bảo vệ, chẳng may sàn nó sập phát thì ôi thôi. Rồi 10 ng chơi 8 9ng lỗ nữa. Cụ tham gia cũng dc nhưng đừng có ảo tưởng và nghe bánh vẽ quá là ok
Không thể đánh spot vì giá trị của Coin giờ quá lớn, trong khi vốn mình ít.
Vậy chỉ có thể đánh futures với mức đòn bẩy nhất định.

Theo KN của cụ thì nên chọn bên nào có mức bid/ask thấp và cho phép đòn bẩy?

MuathuHN252

Xe cút kít
Không thể đánh spot vì giá trị của Coin giờ quá lớn, trong khi vốn mình ít.
Vậy chỉ có thể đánh futures với mức đòn bẩy nhất định.

Theo KN của cụ thì nên chọn bên nào có mức bid/ask thấp và cho phép đòn bẩy?
Em ko biết cụ ah. Vì cụ có sn là ko thể đánh spot thì e bó tay rồi

chaunhuado1

Xe tải
Em ko biết cụ ah. Vì cụ có sn là ko thể đánh spot thì e bó tay rồi
Giá trị spot của nó giờ ngang 1 con SUVs hạng trung bản full, mà mình định quẳng vào đó khoảng vài K thì mua được chút xíu bõ bèn gì cụ. Ý em sn như vậy.

MuathuHN252

Xe cút kít
Giá trị spot của nó giờ ngang 1 con SUVs hạng trung bản full, mà mình định quẳng vào đó khoảng vài K thì mua được chút xíu bõ bèn gì cụ. Ý em sn như vậy.
Đánh future nà chẳng may đi sai lệnh phát thì cháy luôn cụ ah. Spot thì cứ canh nhịp chỉnh mua, có thể mua xong ko lãi ngay nhưng như BTC thì chẳng lo, rồi sẽ có ngày lãi. Future thì cụ gồng kiều gì. Vd đỉnh cũ 2021 là 69, về 50 cụ long, rồi về 30 cụ lại DCA, xong nó về 1x thì sao. Biết đáy ở đâu để vô long, để DCA hay càng mua càng cháy. Spot thì còn có ngày về bờ

chaunhuado1

Xe tải
Đánh future nà chẳng may đi sai lệnh phát thì cháy luôn cụ ah. Spot thì cứ canh nhịp chỉnh mua, có thể mua xong ko lãi ngay nhưng như BTC thì chẳng lo, rồi sẽ có ngày lãi. Future thì cụ gồng kiều gì. Vd đỉnh cũ 2021 là 69, về 50 cụ long, rồi về 30 cụ lại DCA, xong nó về 1x thì sao. Biết đáy ở đâu để vô long, để DCA hay càng mua càng cháy. Spot thì còn có ngày về bờ
Em chỉ nhớ BTC từ 45 chỉnh về 40 đá khối cụ kêu cháy két lẹt vì đánh futures margin cao. Bởi nghĩ nó sẽ bật tiếp nhưng nó chỉnh về 39-40 rồi mới từ từ quay lên. Nhưng như thế tk đã cháy ko còn đồng nào rồi.

Ngày xưa em chơi chứng khoán cũng spot mà áp dụng cái pp cụ nói: DCA mà lúc cắt lỗ xong cũng còn lại mớ tiền lẻ. Đợt 2010-2011 đấy em tưởng ttck sập, cộng với vào phải mã xấu.

MuathuHN252

Xe cút kít
Em chỉ nhớ BTC từ 45 chỉnh về 40 đá khối cụ kêu cháy két lẹt vì đánh futures margin cao. Bởi nghĩ nó sẽ bật tiếp nhưng nó chỉnh về 39-40 rồi mới từ từ quay lên. Nhưng như thế tk đã cháy ko còn đồng nào rồi.

Ngày xưa em chơi chứng khoán cũng spot mà áp dụng cái pp cụ noi: DCA mà lúc cắt lỗ xong cũng còn lại mớ tiền lẻ. Đợt 2010-2011 đấy em tưởng ck sập, cộng với vào phải mã xấu.
Cụ hiểu và cụ cũng trải qua hoặc nghe ng ta kể, mà giờ cụ lại bảo cụ chỉ đánh future ko đánh spot thì ai dám chia sẻ gì cho cụ. Đội mà chỉ đánh future có khi cũng cháy tk lên xuống chưa kể bao lần ấy. Cụ hiểu mà cụ còn bảo vậy thì e chịu. Chơi ck hay chơi coin ng ta tính theo %, cụ nộp vô vài k$, vd cụ mua BTC lúc 40, thì nó lên 60 là cụ lãi dc 50% rồi. Chứ cần gì phải tiền to hay fai dùng đòn bẩy mới mua dc đâu. Cụ ham đòn bẩy sẽ có ngày cụ trả giá nhiều hơn cụ dc.

chaunhuado1

Xe tải
Cụ hiểu và cụ cũng trải qua hoặc nghe ng ta kể, mà giờ cụ lại bảo cụ chỉ đánh future ko đánh spot thì ai dám chia sẻ gì cho cụ. Đội mà chỉ đánh future có khi cũng cháy tk lên xuống chưa kể bao lần ấy. Cụ hiểu mà cụ còn bảo vậy thì e chịu. Chơi ck hay chơi coin ng ta tính theo %, cụ nộp vô vài k$, vd cụ mua BTC lúc 40, thì nó lên 60 là cụ lãi dc 50% rồi. Chứ cần gì phải tiền to hay fai dùng đòn bẩy mới mua dc đâu. Cụ ham đòn bẩy sẽ có ngày cụ trả giá nhiều hơn cụ dc.
Có thể cháy nhiều lần rồi ấy.

Chứng khoán những năm 2010-2011 thì em chứng kiến tận mắt nhiều tài khoản tiền tỷ cháy rồi, do dùng đòn bẩy tỷ lệ 1:1 hoặc cao hơn. Nghĩa là ts có 1 đồng thì mướn thêm 1 đồng đánh. Đến khi cổ phiếu nó xuống không phanh, cộng thêm thanh khoản kém chẳng bán được; thì quay đi quay lại chục phiên đã có dấu hiệu báo động đỏ rồi.

Vậy coin đánh theo pp DCA của cụ thì cũng phải biết áp dụng các binh pháp như ptkt, đọc chart các kiểu chứ, để còn biết điểm nào là điểm điều chỉnh mà canh vào cho phù hợp. Đúng không cụ? Mà cái volume đọc trong các trang thấy bảo cũng ảo lắm hả cụ?