[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

NNS

Xe ngựa
Bỏ cái kiểu ăn nói thiếu giáo dục ấy đi.
ôi chết,em xin lỗi, thế hóa cụ cũng là 1 vị trong cái hụi phụ huynh lớp đó à? thất lễ, thất lễ. em tưởng cụ nói chuyện đâu đó thôi chứ ai nhờ chuyện của cụ. Thật ngạc nhiên =))

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Những
Em có 2 F1, họp phụ huynh đầu cấp năm nào cũng thấy GVCN vận động ai xung phong vào BPH, hầu hết là không có ai. F1 lớn nhà em lỡ làm lớp trưởng, vậy là em bị ép vào BPH cấp 2.
F1 bé nhà em năm ngoái em lỡ ở Đinh Lễ khi BpH muốn mua quà cuối năm cho các con là truyện và mong đc ngon-bổ-rẻ, em lại lỡ nhận lời mua hộ vì trên đó đc giảm 20-30% giá bìa...Vậy là năm nay 1 bác trong BPH nghỉ em bị ép vào cầm quỹ luôn! Hai bác còn lại thay nhau nhắn tin riêng vận động em đứng danh trưởng ban phụ huynh, em phải chơi bài rằng đã cầm quỹ thì ko trưởng ban hoặc ngược lại!!! Đấy, được sắp xếp trước như vậy bác ạ!
Mà lạ cái các bác cứ nói thế, đầu năm nào chả bầu lại BPH, nhưng chả thấy bác nào mới xung phong thay BPH cũ cả; ai bận quá xin nghỉ là tìm đỏ con mắt, cả GVCN chỉ định lẫn các phụ huynh khác chung tay đẩy đồng đội mãi mới lừathêm đc 1 người cho đủ con số 3!
lớp ko ai muốn làm thì sẽ ko có chuyện ép đóng nhiều,lớp đã tranh nhau làm thì đóng sẽ cao,còn vì sao chắc ai cũng hiểu 😳.mà đã tranh nhau làm và thu cao ko có chuyện làm giúp và vô tư ai cũng biết mà ko dám nói,với gia đình bình thường thì 1,2tr ko thành vấn đề.còn nhà khó khăn 2 đứa đi học là cả vấn đề ko đơn giản

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Có lớp nó thu 2 triệu/ kỳ đây, mà có sự kiện nào thì vẫn phải đóng thêm tiền sự kiện ấy đây. Trung thu đóng tiền riêng, dã ngoại đóng tiền riêng,... cũng chả có sinh nhật tháng. May ra thì có buổi tổng kết phần thưởng. Đúng ra không nên gọi là phần thưởng, mà gọi là quà kỷ niệm tổng kết và chia đều. Làm gì có chuyện tất cả phải đóng góp để thưởng cho một số có thành tích học tập tốt hơn. Thu là vậy, mà việc chi có minh bạch đâu. Quỹ lớp cả năm gần 200 triệu, không biết đi đâu hết. Chỉ kê khai bằng mồm, ai muốn biết thi gặp trực tiếp vì sợ để lại dấu vết. Thực ra, nếu phụ huynh mà quyết tâm chơi xỏ thì chỉ cần ghi âm lại buổi họp phụ huynh là ra vấn đề ngay. Tiền nong là một chuyện. Nếu tổ chức được nhiều hoạt động ngoại khóa, tăng cường kỹ năng, trải nghiệm cho các con thì cũng bực. Đằng này, cả năm chả tổ chức mẹ gì cả, được đúng 2 lần đi dã ngoại (lần nào đi đóng tiền riêng lần đấy).
Trường nào mà kinh thế cụ?
Lớp này chắc như thế nào ấy chứ, chứ em thấy quanh em mấy chị em bảo, cho cũng chả vào HPH, mất công mất buổi, chả được tích sự gì.

NNS

Xe ngựa
lớp thằng con em hội ph nhất trí đóng 1.5 củ, đóng rồi nhà trường còn chỉ đạo chỉ đc thu 5 lít đây, ban PH gửi ms đề nghị những vị đóng rồi gửi tk để back lại mà thấy toàn ý kiến phản đối "5 lít 1 kì thì các con tiêu cái éo gì? rách việc" =))

Bố 3 con

Xe tải
Thời buổi Covid khó khăn này mà BPH không nghĩ đến những người mất việc, những người bị ảnh hưởng thu nhập thì đáng bị chửi. Những cái không nhất định phải thu thì nên giải tán hết!

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
cũng có thể như thế. Nhưng mà việc nghiêm trọng nhất là xúi các cháu trong lớp dè bỉu, chế diễu con của chị kia là không được. Lôi trẻ con học sinh vào những bất đồng tiền nong của hội phụ huynh. Nhà trường mà để những chuyện ngoài lề ảnh hưởng đến công việc nội bộ của trường là kém chuyên nghiệp, phản giáo dục.
Cụ không đọc kỹ à. Chị này post lên fb, tụi lớp 10 nó có fb nó vào nó xem, chứ phụ huynh người ta mấy khi nói chuyện đấy với con cái làm gì.

xgamox

Xe tải
Trường nào mà kinh thế cụ?
Lớp này chắc như thế nào ấy chứ, chứ em thấy quanh em mấy chị em bảo, cho cũng chả vào HPH, mất công mất buổi, chả được tích sự gì.
Cấp 1 ngay khu KL đấy. Vào HPH toàn phải thu tiền theo chỉ đạo, thì đúng là cũng chả vào làm gì. Nhiều vị vào là vì trường vận động. Nhiều vị vào là vì muốn con cái được chú ý hơn. Có người vào còn vì mục đích khác.
Thực ra, tiền nong là một chuyện. Thu nhiều vậy thì chịu khó tổ chức cho các con các hoạt động ngoại khóa, tăng cường trải nghiệm. Bố mẹ cũng thấy đỡ phần nào. Giờ phụ huynh toàn bận rộn, sáng đưa đi, tối đón về. Con cái rất ít được trải nghiệm. Thứ hai, tổ chức trải nghiệm cho các con theo lớp cũng thuận tiện hơn. Đằng nay, cả năm giời độc có 2 buổi đi dã ngoại.
Quỹ phụ huynh do hiệu trưởng. Hiệu trưởng không đồng ý, đố ai dám thu cao.

matizvan2009

Xe ba gác
thế thì các cụ phụ huynh lớp cụ nói đầu phải nói ngang đầu đất chứ éo phải đầu người =))
Hehe, HPH không tham ô thì HPH ngu, HPH tham ô giỏi thì PH ngu.
Khổ đâu cũng gặp ngu. :)) :)) :))

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Cấp 1 ngay khu KL đấy. Vào HPH toàn phải thu tiền theo chỉ đạo, thì đúng là cũng chả vào làm gì. Nhiều vị vào là vì trường vận động. Nhiều vị vào là vì muốn con cái được chú ý hơn. Có người vào còn vì mục đích khác.
Thực ra, tiền nong là một chuyện. Thu nhiều vậy thì chịu khó tổ chức cho các con các hoạt động ngoại khóa, tăng cường trải nghiệm. Bố mẹ cũng thấy đỡ phần nào. Giờ phụ huynh toàn bận rộn, sáng đưa đi, tối đón về. Con cái rất ít được trải nghiệm. Thứ hai, tổ chức trải nghiệm cho các con theo lớp cũng thuận tiện hơn. Đằng nay, cả năm giời độc có 2 buổi đi dã ngoại.
Quỹ phụ huynh do hiệu trưởng. Hiệu trưởng không đồng ý, đố ai dám thu cao.
Thu chi nó phải minh bạch chứ, lớp con em thấy minh bạc lắm, thậm chí mạnh thường quân còn phải góp thêm.

matizvan2009

Xe ba gác
cũng có thể như thế. Nhưng mà việc nghiêm trọng nhất là xúi các cháu trong lớp dè bỉu, chế diễu con của chị kia là không được. Lôi trẻ con học sinh vào những bất đồng tiền nong của hội phụ huynh. Nhà trường mà để những chuyện ngoài lề ảnh hưởng đến công việc nội bộ của trường là kém chuyên nghiệp, phản giáo dục.
Xúi gì mà xúi. Bọn nó lớp 10 nó khôn lắm. Bọn em thế hệ 7x mà lớp 10 đã khôn tổ cha ra nói chi bọn con cháu sau 30 năm.

• Vodka
Reactions: NNS

samoclan

Xe điện
Ông bộ vừa cấm tiệt các trường ko đc mang sách tham khao ra bán hoặc gợi ý mua trong trường. Vậy sao ko giải tán, cấm tiệt cái ban tay dài này đi cho PH nhờ.

hoang26

Xe tăng
Xúi gì mà xúi. Bọn nó lớp 10 nó khôn lắm. Bọn em thế hệ 7x mà lớp 10 đã khôn tổ cha ra nói chi bọn con cháu sau 30 năm.
? khôn liên quan gì đâu cụ, tiền nong của phụ huynh ngoài quy định của trường, chat nhóm zalo riêng, liên quan gì đến bọn trẻ con mà bọn nó biết đc nếu phụ huynh không nói.

Người Cũ

Xe máy
thế thì các cụ phụ huynh lớp cụ nói đầu phải nói ngang đầu đất chứ éo phải đầu người =))
Công nhận, nếu không bốc phét quá đà hay lớp toàn đại gia tiêu tiền theo quyển thì đúng dư cụ nói luôn =))

hoang26

Xe tăng
Cụ không đọc kỹ à. Chị này post lên fb, tụi lớp 10 nó có fb nó vào nó xem, chứ phụ huynh người ta mấy khi nói chuyện đấy với con cái làm gì.
chị này post lên fb cá nhân của chị ấy cơ mà, đâu có đoạn nào viết là tụi lớp 10 biết fb của chị ấy mà vào xem? Ngay hôm sau con của chị đã bị các bạn cùng lớp kỳ thị và bị kick ra khỏi nhóm facebook của lớp.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
chị này post lên fb cá nhân của chị ấy cơ mà, đâu có đoạn nào viết là tụi lớp 10 biết fb của chị ấy mà vào xem? Ngay hôm sau con của chị đã bị các bạn cùng lớp kỳ thị và bị kick ra khỏi nhóm facebook của lớp.
Cụ đọc kỹ bài báo ấy, chị ấy chụp ảnh post lên mới bị kick đấy. Fb giờ nó mở lắm cụ, trẻ con lớp 10 vào beat, otofun, offb là bình thường.

hoang26

Xe tăng
Cụ đọc kỹ bài báo ấy, chị ấy chụp ảnh post lên mới bị kick đấy. Fb giờ nó mở lắm cụ, trẻ con lớp 10 vào beat, otofun, offb là bình thường.
ai chả biết bọn trẻ con nào vào mấy trang ấy bình thường, nó có biết fb của phụ huynh của bạn không mới là vấn đề. FB của bố mẹ nó mà nhiều đứa nó còn không muốn kết bạn.