[Funland] Tất tần tật các vần đề về Ban - Quỹ - Hội phụ huynh học sinh

ATTILA

Xe điện
- tôi không có thái độ thù hằn hay kích bác cụ. Tôi nói chuyện rất vui vẻ. Cụ nên xem lại cách nói chuyện. Còn để hiểu được cách viết của cụ thì trước hết cụ xem lại cách hành văn của mình. Trân trọng
Bác đang tự hỏi và tự trả lời rồi đó.

ATTILA

Xe điện
thế cụ ý kiện mịa nó lên phòng Giáo dục ở đấy ấy, ghế ít đ...ít nhiều hiệu trưởng vợ ngay. trường con em thì ko có máy chiếu vì bảo mua nhưng PH bảo ko cần thiết (cấp 1), điều hòa cũng ko

nhà vệ sinh đóng tiền, hàng tuần BPH bọn em đều đến kiểm tra và ý kiến, có hôi ko tránh khỏi nhưng đỡ hơn nhiều
xuất ăn các con chúng em cũng luân phiên đến ktra đột xuất, thực ra xem rau tươi ko, thịt nhìn mới ko, chứ ko biết có mầm bệnh hay không
tiền dọn vệ sinh thì đâu năm 700k, các con em không phải vệ sinh nhá, thi thoảng đến đón thấy mấy đừa quét hỏi sao quét thì các con bảo quét chơi
lớp con em mấy mẹ quen trên phòng Giáo dục, mấy việc nhỏ là nện thư lên phòng luôn, em phải can thiệp mấy vụ, nên cô chủ nhiệm và cô hiệu trưởng cũng ngại
Con em lại ko ở trong môi trường đó và khi họp phụ huynh cũng chỉ xì xào rồi thôi nên ko bàn ko giám sát đc.

hoviba

Xe container
thế là mô hình trường nước ngoại nó thế ạ, em cũng mong 1 lúc nào đó nền giáo dục mình nó được như thế
VN mình nhiều khoản đóng góp, nhiều quỹ có thể vì 1 phần đời sống giáo viên thấp, Hiệu trưởng đề ra nhiều loại thêm thắt, các cô dậy thêm kiến thêm, nghề giáo cũng bèo thật ạ, ra trường bao năm vẫn hợp đồng, lương 3 cọc 3 đồng
nước ngoài có thể giáo viên sống khá thoải mái với mức lương, lên các mục dậy thêm, các quỹ là không có, các em học thoải mái hơn, không áp lực thành tích như mình nhưng lượng kiến thức thu thập khéo cao hơn mình
Vâng, đúng như cụ nhận định, có thực thì mới vực được đạo. Ở phương Tây, Y tế, Giáo dục và An ninh là 3 mục luôn được nhà nước chú trọng. Thế nên bác sỹ, giáo viên và cảnh sát là những người luôn được đảm bảo mức sống ổn định để đem lại sự bình an cho xã hội.

Nói như vậy không phải là các thành phần khác bị coi thường, bởi xã hội đã phân công trách nhiệm và mọi người luôn tuân thủ cũng như tôn trọng luật pháp.

Em cũng luôn mong ước giống cụ, xã hội Việt Nam sẽ dần nâng cao dân trí, để những thế hệ tiếp nối được sống trong những môi trường bình an và văn minh hơn.

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
thế là mô hình trường nước ngoại nó thế ạ, em cũng mong 1 lúc nào đó nền giáo dục mình nó được như thế
VN mình nhiều khoản đóng góp, nhiều quỹ có thể vì 1 phần đời sống giáo viên thấp, Hiệu trưởng đề ra nhiều loại thêm thắt, các cô dậy thêm kiến thêm, nghề giáo cũng bèo thật ạ, ra trường bao năm vẫn hợp đồng, lương 3 cọc 3 đồng
nước ngoài có thể giáo viên sống khá thoải mái với mức lương, lên các mục dậy thêm, các quỹ là không có, các em học thoải mái hơn, không áp lực thành tích như mình nhưng lượng kiến thức thu thập khéo cao hơn mình
Cháu tôi đang là giáo viên cấp 1 ở Đức, cũng than thở lắm: Lương 3 cọc 3 đồng như ở Việt Nam ta, có mỗi 4.000 ơ dô hàng tháng.
Mà thuê nhà thì hết những 300 ơ dô dồi.
Còn nếu muốn căn hộ tử tế hơn, ở cùng bạn trai/gái gì đó, thì những 500.

tomtomchát

Xe container
Không đồng ý đóng khoản quỹ lớp tự nguyện, một phụ huynh bị tập thể thóa mạ trong nhóm chat, con trai đi học bị các bạn tẩy chay?

Theo e 4.0 đã có sổ LL điện tử, nhà trường nên cấm cmn tiệt các hội nhóm Fẹt búc, Zô La... Đừng đẩy việc cho BPH để gán cho họ các chức năng méo mó, biến tướng như vậy!
Tiện thể giải con mọe tán luôn cái Sao đỏ, Kế hoạch nhỏ...

Link đây e phải dùng mt mới copy sau đc, cơ mà bức xúc quá, khác đméo gì mái tù xhcn

wtpwt

Xe điện
Làm to chuyện lên mới ăn thua. Cụ nào có con cái mà biết.

XPQ

Xe cút kít
Em phụ huynh kia thế là cố chấp. Đã họp hành rồi đa số quyết nghị, em thiếu số cứ việc chấp hành chứ bài bây ra thì khó cho người khác quá. Nếu không em ứng cmne cử ra làm Trưởng ban phụ huynh rồi mà tranh đấu.

Mặt khác, các em còn lại trong ban phụ huynh thế là cũng thể hiện ra bần bựa nhỏ nhén, lôi kéo cả trẻ con vào đấu đá. Trò đấy là trò mất nết.

Còn lại bọn nhà trường thì đẩy những khoản không đâu về ban phụ huynh, thế bấy giờ lãnh đạo điên tiết lên chúng nó cấm thành lập ban phụ huynh thì trường không sinh hoạt dưới cò, không đại hội đoàn đội không sinh hoạt chủ đề nữa à?

Napolong

Xe điện
Trường ko có chức năng quản anh Phây.
Chắc chắn ạ. Nhà trường chỉ có 1, 2 kênh để liên lạc, và không có nghĩa vụ cũng như nguồn lực để tiếp đón PH trên Social Media đâu ạ.

Chủ yếu PH giờ thật cân nhắc, yêu quý và thông cảm với thầy cô giáo, nhà trường trong trường hợp cần trao đổi gì.

Những hành vi vung mạng lên khá là rắc rối và mệt mỏi với cả hai.

matizvan2009

Xe ba gác
Thóa mạ thì không biết chứ tẩy chay thì làm sao cấm được bọn hs nhỉ.

mmxhung

Xe điện
Nhà nghèo không có tiền đóng thì làm cái đơn xin miễn giảm. Còn thích kiện cáo thì lên mạng, lên tivi mà kiện thôi. Nhà trường có phải là công an, thanh tra đâu mà xử lý được việc cãi nhau trên mạng.

network

Xe buýt
Không đồng ý đóng khoản quỹ lớp tự nguyện, một phụ huynh bị tập thể thóa mạ trong nhóm chat, con trai đi học bị các bạn tẩy chay?

Theo e 4.0 đã có sổ LL điện tử, nhà trường nên cấm cmn tiệt các hội nhóm Fẹt búc, Zô La... Đừng đẩy việc cho BPH để gán cho họ các chức năng méo mó, biến tướng như vậy!
Tiện thể giải con mọe tán luôn cái Sao đỏ, Kế hoạch nhỏ...

Link đây e phải dùng mt mới copy sau đc, cơ mà bức xúc quá, khác đméo gì mái tù xhcn

Em thấy đổ lỗi cho 4.0 thì tội nó, do cách hành xử thôi ạ.

topguntt

Xe buýt
Em có đọc bài này rồi, việc lạm thu bây giờ nó phải nói là quá bình thường và nhà trường thì kệ cmn và toàn dùng BPH để thu mấy cái phí đó. Nếu có vấn đề sẩy ra thì nhà trường hay cô giáo sẽ nói là tôi k biết, nhà trường k thu mà BPH tự ý thu. Các phụ huynh khác thì có thể k đồng ý nhưng *** dám nói. Phải em em cũng làm như phụ huynh kia dù số tiền k nhiều nhưng cũng phải lên tiếng

@xichlo@

Xe điện
Đúng đấy, cứ đóng vài trăm củ/ năm đỡ cãi nhao!