[Camera] Tạt đầu trên cầu VĨNH TUY

Chevroletspack4D

Xe tải
Trên đầu cầu có biển cấm vượt không cụ?

Nếu ko có thì cho vượt thoải mái. Cụ gì bẩu làn giữa là làn của xe tải, okie, nhưng cụ ghé sang đó nhường rồi lại về làn mình. Chứ có phải cụ sang đó rồi sang hẳn đâu :D
Thế cụ xe khách cứ nhất quyết vượt bên trái làm gì, cứ sang phải vừa đúng làn vừa vượt được đỡ phải đèn còi, đỡ mang cái bức xúc vào người có phải hơn không:D. Xe có cam đang chạy 53-54km/h (quá tốc độ giới hạn một ít) mà vẫn vượt được là vi phạm tốc độ giới hạn nhiều đấy.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thế thì việc gì cụ cứ phải nhất quyết vượt bên trái mà còi với đèn làm gì, cứ sang làn phải mà vượt có đỡ bực hơn không. Nhất là với trường hợp trên thì xe khách đi làn phải đấy càng đúng luật chứ sao việc gì phải tạt ra, tạt vô cho mất công:))
Xe có cam đang chạy 53-54km/h mà vẫn vượt được là vi phạm tốc độ giới hạn nhiều đấy. Hay là cái biển giới hạn tốc độ 50km/h cũng để chỉ dẫn...?
Họ chạy bao nhiêu là việc của họ . em đang nói việc cụ nhường đường nhé .
Họ có chạy hơn giới hạn thì kệ họ , bị xe to không tiện tạt ra tạt vào nên mới còi đòi vượt . Việc của cụ là nhường đường nếu đủ điều kiện an toàn , vậy thôi :)

anhtho

Xe ngựa
Hai cái này đều rủi ro, tốt nhất nên né ra nhường cho nó nhẹ người mà lại an toàn. Vì.

Cái thứ nhất cụ nói là tạo khe hở rộng hơn, nghĩa là cụ phải đi sát ra làn giữa sát xe ngược chiều. Nếu ko may đúng lúc thằng bên kia đường cũng bất cẩn đi sát ra mép đó thì hẻo.

Cái thứ hai cụ nói là bịt luôn khe hở? Xe khách nó là dân làm thuê lái thuê thôi, nhưng nó bất cần lắm cụ ạ. Cùng lắm nó mất cái bằng lái rồi ngồi tù, nó ko sợ đâu nhé. Các cụ còn gđ và con cái. Làm thế nó dí mít thì còn lắm chuyện hơn.

Tốt nhất nên nhường, an toàn mà vui vẻ cả hai.
Cụ có vẻ chưa có kinh nghiệm. Tạo khe hở ko phải là đi lấn làn, mà là hoặc tăng tốc hoặc giảm tốc để đi cách 4b hoặc 2b ở làn bên cạnh ra. Nếu cứ đi gần 1 xe ở bên phải thì đường 2 làn, xe sau nó vượt làm sao ? Bịt luôn là đi luôn //, tạm thời thế, khi có điều kiện sẽ tách ra để tạo khe hở đủ rộng. Cứ để nửa vời là rất dễ gây ức chế cho xe sau và khi họ vượt là mình rất dễ ăn hành.

Chevroletspack4D

Xe tải
Họ có chạy hơn giới hạn thì kệ họ , bị xe to không tiện tạt ra tạt vào nên mới còi đòi vượt . Việc của cụ là nhường đường nếu đủ điều kiện an toàn , vậy thôi :)
Tui nói rùi, "..xe to không tiện tạt ra tạt vào nên mới còi đòi vượt.." đã không tiện tạt ra tạt vô thì đi béng cái làn không có cái xe gắn cam đi đỡ phải còi đèn không. "Họ chạy bao nhiêu là việc của họ" thì việc người tuân thủ luật GTĐB là việc người ta cứ chấp hành thôi, việc gì phải bức xúc tạt đầu lắc mít làm gì. Kiểu chạy thế không sớm thì muộn có ngày....... lại bảo tại số:)). "Việc của cụ là nhường đường nếu đủ điều kiện an toàn" điều này thì đương nhiên. Việc sang phải nhường đường sẽ không an toàn (không an toàn nhất với túi tiền vì lọt vào camera của xxx sẽ bị phạt nguội). Vì khuất tầm nhìn phía sau do xe khách che lấp nên không sang được, lỡ có 1 ông khác xe to không kém hoặc to hơn phía sau đang chạy đúng làn cũng muốn vọt lên thì sao, sang phải lúc ấy họ cho nát mít lại phải đền họ vì mình sai làn mà8-}

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Tui nói rùi, "..xe to không tiện tạt ra tạt vào nên mới còi đòi vượt.." đã không tiện tạt ra tạt vô thì đi béng cái làn không có cái xe gắn cam đi đỡ phải còi đèn không. "Họ chạy bao nhiêu là việc của họ" thì việc người tuân thủ luật GTĐB là việc người ta cứ chấp hành thôi, việc gì phải bức xúc tạt đầu lắc mít làm gì. Kiểu chạy thế không sớm thì muộn có ngày....... lại bảo tại số:)). "Việc của cụ là nhường đường nếu đủ điều kiện an toàn" điều này thì đương nhiên. Việc sang phải nhường đường sẽ không an toàn (không an toàn nhất với túi tiền vì lọt vào camera của xxx sẽ bị phạt nguội). Vì khuất tầm nhìn phía sau do xe khách che lấp nên không sang được, lỡ có 1 ông khác xe to không kém hoặc to hơn phía sau đang chạy đúng làn cũng muốn vọt lên thì sao, sang phải lúc ấy họ cho nát mít lại phải đền họ vì mình sai làn mà8-}
Em ko cmt với cụ nữa , cụ có vấn đề về đọc hiểu và vấn đề về nhận thức rất lớn .
Tks !

Chevroletspack4D

Xe tải
Em ko cmt với cụ nữa , cụ có vấn đề về đọc hiểu và vấn đề về nhận thức rất lớn .
Tks !
Thấy chủ thớt bức xúc đăng bài thì còm tí giải tỏa bức xúc cho chủ thớt thôi.
Còn nhận thức của tui tất nhiên không được lớn lắm nên cứ theo đúng luật mà làm cho chắc ăn, giữ bánh mỳ cho con, cho cháu=))

sonhp88

Xe tải
Sang làn bên cạnh là làn dành cho xe tải, xe khách lại ăn phạt nguội đới cụ. Không phải vin vào vô cớ đâu, mà thực hiện đúng biển báo (đúng luật GTĐB) vì trước khi lên cầu có biển báo trên giá long môn cụ nhé!
Còn cá nhân tui cũng rất ghét (cực ghét luôn) những cụ đi chậm so với tốc độ tối đa lại cứ ôm làn trái khi không có biển phân làn dành riêng cho từng loại xe hoặc phân làn tốc độ giới hạn khác nhau. Nhiều khi bực cũng nghĩ nếu mình mà đang ngồi trong xe tăng thì cũng tạt cho phát=)).
Ở những cung đường không phân làn dành riêng hoặc không phân làn tốc độ thì tui liếc gương hậu thấy cụ nào có ý định vượt là cũng đã dẹp vào nhường chứ không cần phải đèn, còi
Em nghĩ cụ ko nên tranh luận với ai làm gì cho mệt. Đường tốc độ 50 chạy 50 rồi thì xin xin cái tiến sĩ nhà các anh. Các anh vội về với bố mẹ ông bà nhà các anh thì tự vượt phải ko ai cấm.

sonhp88

Xe tải
Xe to là bố đời hả cụ. Em nhiều lần thấy xe to nó phi thẳng vào mặt mình và em phải phi vào bờ cỏ rồi ạ. Lại còn có cả lý luận xe to ko tiện "lạng lách" nữa. Em đến ạ cụ

thanktn

Xe tăng
Vãi cụ Xe đầu kéo quá. Đi đúng đường, đúng làn đúng tốc độ rồi lại còn bảo cụ chủ phải sang làn bên cạnh để cho thằng đi sai làn vượt. Cuối cùng thằng làm đúng phải làm sai để cho cả 2 thằng cùng sai à?

7579

Xe điện
Cứ ôm một mình một làn trong khi phía trước rộng thênh thang ko một bóng xe và bên phải cũng đủ rộng để rẽ hoặc nhường mà VẪN KHÔNG NHƯỜNG là cá tính đã gặp rất nhiều trên cao tốc. Có lẽ nó ngấm vào máu của nhiều cụ. Em chân thành khuyên nên bỏ cái tính này. Xe nào xin đều cho vượt hết, tại sao lại ko? Các cụ sợ người khác hơn mình?
Chạy trên cầu Vĩnh Tuy nói riêng và đường cao tốc nói chung tình trạng này bị rất nhiều cụ ạ. Thật ra chay sau cực ức chế, các cụ xe nhỏ cứ ôm chặt cái làn bên phải và đôi khi chạy dưới tốc độ cho phép khoảng 20km/h. Nháy đèn các kiểu, các cụ ấy vẫn cứ lờ đi...ức chế phết ạ :)

zzspecialdrzz

Xe hơi
Cụ hiền quá,nếu là e thì e xin kiếu ạ

vmh2004

Xe máy
Trường hợp này Cụ vào làn trong chạy thì xe vượt ngoài ko bao giờ ép Cụ cả, vì cụ ko nhường nên xe khách vượt trong còn phải tránh 2b và xe thì dài nên xu hướng tạt ra là chuyện bt chứ ko tạt làm gì đâu..
Hôm nào cụ vác cái 4 chỗ lên cầu Vĩnh tuy chạy làn trong khoảng chục lần xem có bị tóm ko. Cầu VT giới hạn 50km/h cái biển đấy cho vui à, phân làn xe con, xe tải xe khách cũng cho vui à. Việc đ gì phải nhường cứ đúng luật mà đi

black_sheep

Xe hơi
Trên đầu cầu có biển cấm vượt không cụ?

Nếu ko có thì cho vượt thoải mái. Cụ gì bẩu làn giữa là làn của xe tải, okie, nhưng cụ ghé sang đó nhường rồi lại về làn mình. Chứ có phải cụ sang đó rồi sang hẳn đâu :D
Oái! các cụ thông não hộ nhà cháu phát.
Tôi nhớ không nhầm thì theo luật GTĐB, Cấm vượt trên cầu, đoạn đường cong... mà!
Chả nhẽ lại còn phải cần có biển cấm hử?
Cụ nào vượt trên cầu thì nên xem lại luật. Tôi cũng xem lại đây :)

longhai

Xe tăng
Mấy thằng choai choai nó chạy xe khách thì láo vô chừng

Thuy_CK

Xe điện
Oái! các cụ thông não hộ nhà cháu phát.
Tôi nhớ không nhầm thì theo luật GTĐB, Cấm vượt trên cầu, đoạn đường cong... mà!
Chả nhẽ lại còn phải cần có biển cấm hử?
Cụ nào vượt trên cầu thì nên xem lại luật. Tôi cũng xem lại đây :)
Luật GTĐB cấm vượt trên cầu hẹp có 1 làn xe !
Cầu này có hơn 1 làn xe !

quandicom

Xe buýt
xe khách dính phạt nguội rồi. Đi không đúng phần đường theo biển báo và tốc độ quy định treo ở 2 đầu cầu, vượt xe trên cầu.

Thuy_CK

Xe điện
xe khách dính phạt nguội rồi. Đi không đúng phần đường theo biển báo và tốc độ quy định treo ở 2 đầu cầu, vượt xe trên cầu.
Biển treo kiểu đấy không phạt được đâu

Chevroletspack4D

Xe tải
Biển treo kiểu đấy không phạt được đâu
Cụ thông não cho phát. Tui hay đi qua cầu này mà không dám đi làn phải, làn giữa và tốc độ chỉ xấp xỉ 50km/h.
Nếu không phạt được thì khi bị tóm (giả sử tui chạy quá tốc độ hoặc sang làn giữa hoặc làn trong) thì cãi kiểu gì?

redTop

Xe điện
Chạy trên cầu Vĩnh Tuy nói riêng và đường cao tốc nói chung tình trạng này bị rất nhiều cụ ạ. Thật ra chay sau cực ức chế, các cụ xe nhỏ cứ ôm chặt cái làn bên phải và đôi khi chạy dưới tốc độ cho phép khoảng 20km/h. Nháy đèn các kiểu, các cụ ấy vẫn cứ lờ đi...ức chế phết ạ :)
Trên cầu này có khác, xe con đi chậm cũng không đi bên phải được.