[Funland] Tất cả về thi vào lớp 10 năm 2024

landaumuaxe

Xe điện
Khi thi xong thì thấy báo chí nói năm nay đề phân hóa nên điểm chuẩn có thể thấp hơn 2023, giờ công bố điểm thì lại thấy nói điểm năm nay cao. Chả biết đâu mà lần.
Vầng. Năm nay k biết điểm cao hơn ko? Tự dưng lại ghê ghê.

New car 2023

Xe container
Chiều về thấy vợ cũng vừa báo có điểm...nói chung cũng đc học lớp 10. Đợt vừa rồi 2 ae "chiến" các kỳ thi nhưng kết quả đều ko tốt nên hôm nay cũng nhẹ người đi chút rồi.
Thằng lớn thi CNN tạch thiếu 2đ, Nguyễn Tất Thành tạch thiếu 0.78đ. Hôm nay có điểm thuộc trong nhóm 2000 chắc đỗ nv1 Yên Hòa. Môn chuyên sở thi về báo con ngủ và đc 5,5đ, khỏi vào chuyên.
Con em 5 lên 6 thi Trường Ngoại ngữ, Thanh Xuân, Cầu Giấy tạch cả 3 toàn thiếu trên 5đ. Đúng tuyến học Nam Trung Yên, cô này chắc phải theo thật chặt và học thêm rồi chứ tư chất ko tốt bằng anh.
Hai vợ chồng thống nhất bắt đầu cho con đi học thêm để chuẩn bị cho 3 năm nữa...trc giờ bọn nhà em chưa đi học thêm bao giờ ngoài học tiếng anh từ lúc lớp 1 theo đến hiện tại.
Chúc con cái các cụ mợ đều có kết quả tốt với khả năng của cháu.
Chúc mừng cháu giai đỗ lớp 10 😁😁😁😁
Đứa đầu nhà tôi cũng học Yên Hòa.
Rất ổn bác ạ.

Thời đó được cái đồng chí Hiệu chưởng Nhiếp cũng nỗ lực tạo tiếng vang.
Giờ bả sang Chu Văn An rồi.

banmotnucuoi

Xe lăn
Khi thi xong thì thấy báo chí nói năm nay đề phân hóa nên điểm chuẩn có thể thấp hơn 2023, giờ công bố điểm thì lại thấy nói điểm năm nay cao. Chả biết đâu mà lần.
Các con học giỏi đều các môn hơn nên phổ điểm 40-43 cao hơn năm ngoái

Cuaoctom

Xe hơi
Cháu nhà e tối qua mẹ nó báo dc 42.5 điểm.

Cucumin

Xe điện
Năm nay điểm chắc cao, lớp thằng cu nhà mình điểm trung bình là 43.3. Thằng Cu nhà mình được 45 mà chỉ đứng thứ 8, 9 gì của lớp. Tuy nhiên là đội này đỗ chuyên nhiều nên cũng không ảnh hưởng đến điểm vào các trường.

maitung

Xe buýt
Chiều về thấy vợ cũng vừa báo có điểm...nói chung cũng đc học lớp 10. Đợt vừa rồi 2 ae "chiến" các kỳ thi nhưng kết quả đều ko tốt nên hôm nay cũng nhẹ người đi chút rồi.
Thằng lớn thi CNN tạch thiếu 2đ, Nguyễn Tất Thành tạch thiếu 0.78đ. Hôm nay có điểm thuộc trong nhóm 2000 chắc đỗ nv1 Yên Hòa. Môn chuyên sở thi về báo con ngủ và đc 5,5đ, khỏi vào chuyên.
Con em 5 lên 6 thi Trường Ngoại ngữ, Thanh Xuân, Cầu Giấy tạch cả 3 toàn thiếu trên 5đ. Đúng tuyến học Nam Trung Yên, cô này chắc phải theo thật chặt và học thêm rồi chứ tư chất ko tốt bằng anh.
Hai vợ chồng thống nhất bắt đầu cho con đi học thêm để chuẩn bị cho 3 năm nữa...trc giờ bọn nhà em chưa đi học thêm bao giờ ngoài học tiếng anh từ lúc lớp 1 theo đến hiện tại.
NTY cụ để ý ngó nghiêng gửi con vào lớp tốt cũng ổn đấy. Lớp cu con nhà em trước cũng hơn chục bạn đỗ YH rồi chuyên chiếc này nọ cũng ko kém trường nào đâu

meodenminh

Xe điện
Lớp 9 thì ứng dụng cái gì, các cháu vẫn là trẻ con. Chỉ cần chăm chỉ học hành trong sách giao khoa là đạt yêu cầu rồi. Xem lại xem tại sao Đại Học, Thạc Sỹ , Tiến Sỹ chả có tí ứng dụng nào thì không thấy nói, sao phải cố bóp mấy đứa trẻ.
Món TS chả thấy ứng dụng do mục đích làm TS chỉ để có chức vụ cao, đừng đổ cho ngành Giáo dục😥
Còn đúng là ai chả muốn học có tính ứng dụng nhưng mà tốn kém , ba mẹ lại kêu sao học phí đắt thế😅

Gemini09

Xe đạp
Chờ nốt cái bảng chốt điểm chuẩn của các trường.
Điểm năm nay cao đều, em thấy trên 42 nhiều nên điểm chuẩn chắc bằng hoặc nhỉnh hơn tẹo so với 2023. Các bạn chuyên Ams năm nay cơ hội rộng hơn vì chỉ tiêu tăng gấp 2.

TXM3b

Xe buýt
PĐP năm nay kịch kim 42. Nói chung điểm chuẩn top đầu sẽ giảm 0,5-1đ so với năm ngoái. Lớp con em năm nay trúng tủ văn nên mặt bằng chung điểm khá cao.
cụ nói thế nào ý, làm gì có chuyện đó , e dự còn cao hơn, nghe bảo là 43 cụ nhá

TXM3b

Xe buýt
luyenok cụ ơi, các cụ biết điểm sàn các trường chưa nhỉ, mai công bố rồi, nhưng giờ cũng hóng, năm nay e thấy các con thi điểm cao thật, tầm điểm thằng con e 43.5 mà nv1 PĐP thì cũng chỉ chắc độ 90% thôi ,

F1 nhà em 44.0 liệu có vào dc YH ko cụ. Năm nay điểm TBC cao nên cũng đang hóng

phuongan

Xe điện
Năm nay em thấy đề khó hơn năm ngoái, điểm lại cao hơn, có lẽ lứa 2k9 mặt bằng cao hơn 2k8.

TXM3b

Xe buýt
Được vậy thì an ủi phần nào, thi CNN dc 44,7/45 thiếu 0,3, ông nhóc ngẩn ngơ mấy tuần nay
haiz, nói cnn, thằng nhà e thi thử mấy vòng đều cao, trong 3 đứa học ôn cùng nhau thì lần nào nó cũng cao hơn, thi thật 2 đứa kia đỗ, nó thiếu điểm, nó cũng xốc ạ, 4 năm làm lớp trưởng, luôn đứng đầu lớp, luôn tự tin, giờ thi cnn trượt, thì sư phạm cũng trượt....nên giờ thấy cũng căng phết, mong sớm có điểm còn biết nv1 có vào không? còn k thì nv2 chắc là cũng có cửa, không phải học dân lập , tốn kém chi phí là cũng mừng lắm rồi cụ ạ...