[Funland] Tất cả về thi vào lớp 10 năm 2024

Vanh234

Xe buýt
ôi thế ạ. e dân neu cái thời kỳ chỉ tuyển vài trăm hệ chính qui hẳn hoi còn ko dám phát biểu ca ngợi. học được BK và ra trường ở mấy khoa kỹ thuật thì quả là nhọc nhằn nhiều công sức và trí tuệ lắm lắm luôn ấy chứ. cái công nhân với ông chủ đôi khi chỉ là xã hội phân công. ông chủ của mấy cái công ty buôn bán vớ vẩn thì làm gì cho đời.
Vậy ah e dân BK tự ái thật bây giờ quan trọng nhất éo ai làm cho ai cả, ra ngoài đời thực đi xem thằng nào hơn thằng nào, mõm trên mạng xh làm gì. E thấy cũng max rảnh, dân có tiền có địa vị ko rảnh vậy đâu chấp làm gì, chắc ngoài đời thất bại toàn tập =))
Em thì lo cho bọn F1 nhà cụ ấy hơn - chắc cũng suốt ngày nhồi vào đầu bọn nó như chém trên này mấy bữa nay.
NEU thì cũng bát nháo bcm, sv đi chùa thầy như trẩy hội chứ cao siêu gì đâu 😀

giradeo

Xe tải
Năm 9x Đợt 1 Bk,KTQD,FTU Đợt 2 Đh pháp lý, hv ktqs, đh xd đợt 3 Tmu, gtvt. Lần sau hóng thì phải chính xác nghe
Đợt 3 là các trường Cao Đẳng, Học viện ~ trường ngành chủ quản.
Muốn chém thì phải đi học nhớ chưa?

Yeuaibaygio

Xe container
Cụ NEU thi ĐH 3 chục năm trước thì giờ cũng có trên dưới 50 tuổi mà em cảm giác như người 80 tuổi thế nhỉ.

Greenpips

Xe buýt
mịa, thớt này nói về thi vào 10, nói về con mình vào NEU làm cái éo mà nói lắm thế. ielts nó cũng chỉ là kỹ năng nói tiếng anh thôi mà. NEU nó khủng thế thì hàng năm nó đào tạo hàng nghìn CEO ra trường cơ à !! Ngâu

Trà đặc

Xe buýt
Em thì lo cho bọn F1 nhà cụ ấy hơn - chắc cũng suốt ngày nhồi vào đầu bọn nó như chém trên này mấy bữa nay.
Hic, hok biết cụ cafe này có cày còm/bệnh nghề nghiệp hay ko chứ cứ bơm ảo các f1 của nhà trồng đc toàn là tổng GĐ tương lai, sau này kiểu gì cái tụi CFA gì đó nó cũng đốt cụ í thành tro lun,.:))

phuongmit

Xe cút kít
mịa, thớt này nói về thi vào 10, nói về con mình vào NEU làm cái éo mà nói lắm thế. ielts nó cũng chỉ là kỹ năng nói tiếng anh thôi mà. NEU nó khủng thế thì hàng năm nó đào tạo hàng nghìn CEO ra trường cơ à !! Ngâu
Hic, hok biết cụ cafe này có cày còm/bệnh nghề nghiệp hay ko chứ cứ bơm ảo các f1 của nhà trồng đc toàn là tổng GĐ tương lai, sau này kiểu gì cái tụi CFA gì đó nó cũng đốt cụ í thành tro lun,.:))
Quả này dễ trường khác cài cắm kiểu Neu tân vào chọc phá lắm ;))

Trà đặc

Xe buýt

CafeHoangmai

Xe hơi
Tí tuổi hiểu gì nhân tài neu năm 9x. Trên cơ bk, bk ko để ý. Học neu làm giám đốc, chỉ huy đám kỹ thuật

Vanh234

Xe buýt
Cụ NEU thi ĐH 3 chục năm trước thì giờ cũng có trên dưới 50 tuổi mà em cảm giác như người 80 tuổi thế nhỉ.
Em cũng học ở đấy - cũng tầm tuổi cụ ấy mà sao nó khác nhau thế cơ chứ - chắc em học mẹ phải trường pha ke rồi =))=))=))

HG3621

Đi bộ
Bác nào có con học hệ chất lượng cao trường MAY academy KĐT Định Công cho e xin ít thông tin. Tks

TUCSON9389

Xe điện
những năm gần đây, tầm 15 năm trở lại đây thì trường nào sv cũng đi chùa thầy để xin điểm cụ ạ. chuyện này trở thành bt rồi. gđoạn em học những năm 9x thì cũng có nhưng mà hiếm thôi. đời e đi mỗi ông dạy thể dục môn xà kép. những năm này bên BK thì chả có chuyện đấy đâu. bạn em học ckhi bk thì nói điểm có học bổng dưới 5, thế nên mới biết sự học nó khó khăn đến chừng nào.

Vanh234

Xe buýt
P
những năm gần đây, tầm 15 năm trở lại đây thì trường nào sv cũng đi chùa thầy để xin điểm cụ ạ. chuyện này trở thành bt rồi. gđoạn em học những năm 9x thì cũng có nhưng mà hiếm thôi. đời e đi mỗi ông dạy thể dục môn xà kép. những năm này bên BK thì chả có chuyện đấy đâu. bạn em học ckhi bk thì nói điểm có học bổng dưới 5, thế nên mới biết sự học nó khó khăn đến chừng nào.
Been BK thôi cụ - KT khác nhiều đấy, em ngoại trú nên chẳng biết gì đến khi nghe mấy thằng bạn thân nói chuyện - em còn bảo chúng nó bốc phét 😀

CafeHoangmai

Xe hơi
Các cháu năm nay vào cấp 3 nhìn gương anh chị 2006 chiến nhau sứt đầu mẻ trán, như con chú IELTS 8.0 và HSA 105 chỉ vừa đủ đỗ Kiểm Toán, liệu mà học

beSuSu

Xe điện
Sao lại điểm cấp học bổng lại dưới 5?
Thi ko qua mà vẫn có học bổng, có thể hiểu vậy ko cụ?

TUCSON9389

Xe điện
Sao lại điểm cấp học bổng lại dưới 5?
Thi ko qua mà vẫn có học bổng, có thể hiểu vậy ko cụ?
Giai đoạn đầu 9x thì nó ntn. nếu được học bổng thì không phải đóng học phí. học bổng thì có 4 mức là loại 100% (tầm khoảng 49k/tháng) hoặc 75%, 50% và 25%. ông nào ko được hb thì còn phải đóng học phí
HB thì cứ sếp từ cao xuống thấp thôi, theo số chỉ tiêu hb có thì dừng ở đó, nên nếu điểm toàn thấp thì dưới 5 là chuyện bt mà cụ
chuyện tăng ca với sv bách khoa là chuyện BT, chuyện thi lại là khá phổ biến, nếu thi lại đến lần thứ 3 ko qua môn thì phải học lại môn đó, và nếu có nhiều môn ko qua thì phải học lại thêm 1 năm.
Đối với sv khối KT hoặc NEU, ông nào không phải thi lại môn nào trong 4 năm học là chuyện bt, ông nào thi lại là chuyện hiếm, ngược lại với tình cảnh bên BK

TieuFu

Xe container
Lúc trước tuyển ít, nên cơ bản các cụ học qua các trường ở trên thì cũng ngàng ngửa nhau về năng lực cá nhân. Bi giờ 1 trường tuyển 1 khóa gần bằng chục trường trước đây nên năng lực nó mới khác xa nhau !

lenhhoxung1980

Xe điện
Giai đoạn đầu 9x thì nó ntn. nếu được học bổng thì không phải đóng học phí. học bổng thì có 4 mức là loại 100% (tầm khoảng 49k/tháng) hoặc 75%, 50% và 25%. ông nào ko được hb thì còn phải đóng học phí
HB thì cứ sếp từ cao xuống thấp thôi, theo số chỉ tiêu hb có thì dừng ở đó, nên nếu điểm toàn thấp thì dưới 5 là chuyện bt mà cụ
chuyện tăng ca với sv bách khoa là chuyện BT, chuyện thi lại là khá phổ biến, nếu thi lại đến lần thứ 3 ko qua môn thì phải học lại môn đó, và nếu có nhiều môn ko qua thì phải học lại thêm 1 năm.
Đối với sv khối KT hoặc NEU, ông nào không phải thi lại môn nào trong 4 năm học là chuyện bt, ông nào thi lại là chuyện hiếm, ngược lại với tình cảnh bên BK
Thời đó khối trường Kỹ thuật làm nghiêm lắm, thi lại học lại như cơm bữa. Còn mấy đứa bạn em học khối kinh tế, đi thầy như đi chợ, có biểu giá hẳn hoi.

TieuFu

Xe container
Thời đó khối trường Kỹ thuật làm nghiêm lắm, thi lại học lại như cơm bữa. Còn mấy đứa bạn em học khối kinh tế, đi thầy như đi chợ, có biểu giá hẳn hoi.
Ô hay, đấy là môn thực hành chuyên nghành rồi ! chả có ghì để phân bì cả ! KK :)) :)) :)) Mấy ông kỹ thuật thì không lên quan đến tiền nên không phải thực hành môn ý chứ không phải giỏi hơn hay nghiêm hơnđâu !