[Funland] Tất cả về thi vào lớp 10 năm 2024

CafeHoangmai

Xe hơi
Các cháu lứa này, phụ huynh từ trường hợp con tôi, không cần cay cú chuyện trường cấp 3 top hay không. Cho các cháu học mạnh IELTS, Luyện thi HSA, để quyết chiến trận đại học, chưa biết ai khỏe đâu

Greenpips

Xe buýt
với em thì em không mơ chúng nó giám đốc tài chính nọ kia gì cả. thôi cứ là người có ích cho xã hội là được. giàu sang có số hết rồi.

quanduc

Xe buýt
Năm nay PHC vẫn hot. Điểm xét trúng tuyển 41.25 cùng mâm các trường top 1. Em lại phải tính dần PA2 năm sau cho bạn 2010.

qa_p

Xe đạp
Khổ quá, thớt của các cháu vừa thi vào lớp 10 mà cụ/mợ kia toàn nói về NEU với combo itelts + HSA/TSA. Chặng đường phía trước là 3 năm, mong cụ nhẹ nhàng cho các cháu nó còn được xả hơi lấy lại sức khỏe sau một quãng dài học tập để vượt qua kỳ thi khốc liệt này đi ạ. Kính cụ!

CafeHoangmai

Xe hơi
PHC chưa nghe trường này bao giờ, leo lên như Yên Hòa tr huyện từ liêm hay nhân chính tr làng

kobietdatlagi

Xe hơi
Không thấy ai còm mợ, chắc người ta chặn hết cho đỡ rác rồi. Nhà cháu nhìn khổ thân quá nên còm lại với mợ.
Đây là thớt về lớp 10 chứ không phải đại học. Đề nghị mợ muốn nói về neu hay cái gì khác thì có thớt về đại học mợ vào đấy kẻo loãng thớt diễn đàn.
Mong mợ cho một ngày buổi tối nhẹ nhàng với mọi người còn lại chút nhé
=)) =)) =))
Cụ đới cụ ạ. Mợ thì ko ba chấm thế đâu =))
Có thớt về ĐH mà cụ ấy bị khóa mõm do suốt ngày lải nhải học BK ra đi làm công nhân cho ông chủ học NEU =))
Cụ phải khuyên cụ ấy là mở hẳn 1 thớt để ca ngợi NEU cho xứng tầm =))

CafeHoangmai

Xe hơi
Các cháu đã biết điểm học trường nào rồi, xả hơi rồi lên kế hoạch chinh chiến 3 năm cấp 3 cho có ý nghĩa, không kiêu ngạo về bản thân

Su Đình

Xe tăng
Các cháu đã biết điểm học trường nào rồi, xả hơi rồi lên kế hoạch chinh chiến 3 năm cấp 3 cho có ý nghĩa, không kiêu ngạo về bản thân
Em thấy cụ có vẻ đang kiêu ngạo, khoe khoang nhiều quá đấy chứ không phải ai đâu 🤣🤣

CafeHoangmai

Xe hơi
Hôm nay tôi quá vui mừng cùng chung các cdv Hà Lan rực lửa về một chiến thắng, khi cháu con tôi đã góp mặt tại khoa Kiểm Toán ĐH KTQD, hội ngộ các anh tài để chuẩn bị cho 4 năm sinh viên chinh chiến các đấu trường

botmingoc

Xe tải
Thi thì toàn cắm đầu vào học lò, luyện cho nhớ phản xạ, học trc thi trước chứ cũng ko có gì tài giỏi lắm mà dẫn đến kiêu ngạo. Chủ yếu là do bố mẹ hay khoe khoang khoe con ( bố mẹ không có gì để khoe ngoài con thì cũng ko thú vị lắm).
Cháu hơi tiêu cực tí. Thấy chán ngán cái trò luyện thi này ở VN. Bao nhiêu thế hệ, chỉ thành những cỗ máy nhớ dạng, giải đề. Nhưng dù biết là dở mà ko có lựa chọn khác. Tốn kém bao nhiêu thời gian, tiền bạc, công sức của bao nhiêu người.
Nghĩ lại thời mới tn cấp 3 năm đầu đh, toán lý hoá thì như máy giải ko cần nghĩ ( thi đh điểm cao mà, trên 26d) mà còn lại đúng ko biết 1 cái gì. Ôn thi đh mất gần hết quãng phổ thông chỉ có ăn, ngủ, học thêm và học bài.

Khong nho

Xe hơi
Con em thi năm 2022 cụ ah
Bằng thế hệ f1 nhà e, đợt đấy e ko cho thi CG chỉ thi NN và Ams đều thiếu tý ti, đúng năm lớp 5 e lại cho nghỉ ko học thêm gì nữa vì lúc đấy sợ trường Ams đòi học bạ 10 tuyệt đối, đùng cái thay đổi, học ôn được 1 tháng lên tạch.

PhongFood

Xe điện
Cụ tính ra 24 điểm mà bảo chắc suất Logistic (24.55), Tmđt (24.4), KDQT (24.7)

Cụ chém hơi quá :))
Thế là cứ phải đợi trường lấy bao điểm, quy đổi được bao nhiêu nó mấy chắc hở cụ. Vì lướt qua em cung thấy năm nay ielts không còn được đánh giá cao nữa. :D

thuyphuong

Xe tải
Con cụ thi năm nào ạ? Con e thi Ams cách đây 4 năm, e thấy đề thi vào CG khó mà??
Đề CG gần như là dễ nhất trong các trường CLC cụ ạ, thế nên điểm chuẩn lúc nào cũng cao nhất luôn. Có thể là mục tiêu trường muốn chọn các bạn học đều và cẩn thận, lại vừa PR được trường có điểm chuẩn cao nhất.

coolpix8700

Xe ngựa
Thi thì toàn cắm đầu vào học lò, luyện cho nhớ phản xạ, học trc thi trước chứ cũng ko có gì tài giỏi lắm mà dẫn đến kiêu ngạo. Chủ yếu là do bố mẹ hay khoe khoang khoe con ( bố mẹ không có gì để khoe ngoài con thì cũng ko thú vị lắm).
Cháu hơi tiêu cực tí. Thấy chán ngán cái trò luyện thi này ở VN. Bao nhiêu thế hệ, chỉ thành những cỗ máy nhớ dạng, giải đề. Nhưng dù biết là dở mà ko có lựa chọn khác. Tốn kém bao nhiêu thời gian, tiền bạc, công sức của bao nhiêu người.
Nghĩ lại thời mới tn cấp 3 năm đầu đh, toán lý hoá thì như máy giải ko cần nghĩ ( thi đh điểm cao mà, trên 26d) mà còn lại đúng ko biết 1 cái gì. Ôn thi đh mất gần hết quãng phổ thông chỉ có ăn, ngủ, học thêm và học bài.
Thực sự là việc này đang tàn phá nền giáo dục Việt Nam.
Chương trình giáo dục phổ thông được đặt ra với mục đích chính là trang bị những kiến thức cơ bản để 1 người sau này có thể hội nhập với xã hội, nhưng từ nhỏ đến lớn chỉ tập trung luyện để thuộc các cách giải cho càng nhiều dạng đề thi càng nhiều cơ đạt điểm cao trong thi cử.
Bộ hàng năm ra các định hướng các môn thi, dạng đề cho việc luyện, chương trình bỏ các môn khác. Kết quả là những nhóm "thành tích cao" là những nhóm nhiều khả năng học thuộc lòng các dạng đề thi, nhưng những kiến thức cơ bản khác không được học.
Đây không phải là nhận định chủ quan cá nhân, cứ xem sự chênh lệch điểm xét tuyển vào các trường sư phạm giữa các môn là thấy rõ!

manhcsic

Xe tăng
Như mình biết mình không giỏi nên cần nổ lực và kiên trì, học cách đối mặt với thất bại và tiếp tục... Thật sự để biết mình ngu là giỏi rồi.

mr MinhToong

Xe tải
Thế là cứ phải đợi trường lấy bao điểm, quy đổi được bao nhiêu nó mấy chắc hở cụ. Vì lướt qua em cung thấy năm nay ielts không còn được đánh giá cao nữa. :D
Tất nhiên chưa có gì là chắc cả nên không nói trước được điều gì vì giờ rất nhiều cháu giỏi. Năm ngoái thủ khoa khối A mà còn trượt IT1 Bách khoa đấy thôi.
Năm nay IELTS cơ bản vẫn như mọi năm, tuy nhiên vì số lượng các cháu có chứng chỉ nhiều nên có sự cạnh tranh khốc liệt hơn. VD Bách khoa năm nay thí sinh dùng chứng chỉ xét tuyển gấp đôi năm ngoái.

caisua

Xe lăn
Tất nhiên chưa có gì là chắc cả nên không nói trước được điều gì vì giờ rất nhiều cháu giỏi. Năm ngoái thủ khoa khối A mà còn trượt IT1 Bách khoa đấy thôi.
Năm nay IELTS cơ bản vẫn như mọi năm, tuy nhiên vì số lượng các cháu có chứng chỉ nhiều nên có sự cạnh tranh khốc liệt hơn. VD Bách khoa năm nay thí sinh dùng chứng chỉ xét tuyển gấp đôi năm ngoái.
con nhóc nhà em hết lớp 11 và đang luyện để tháng 8 thi IELTS, sau đó thì nên thi chứng chỉ gì nữa ạ? Định hướng thì chắc chọn Ngoại Thương hay Kinh Tế thi A02 Toán-Lý-Anh thôi