[Funland] Tất cả về thi vào lớp 10 năm 2024

just for fun

Xe lăn
F1 nhà cháu sang năm thi, điểm bên LB có vẻ ổn định nên mục tiêu Nguyễn Gia Thiều hy vọng ổn

Voi coi HN

Xe tăng
Con nhà em thi Trần Phú, cũng cứ lo, lúc công bố điểm cũng hơi bất ngờ năm nay thấp hơn hẳn.
Nói chung việc lựa chọn nguyện vọng rất quan trọng, tâm lý đám đông cứ năm trước cao thì năm sau ko dám đk lao vào các trường điểm thấp cuối cùng các trường đó lại cao

minhphuc9

Xe tải
À vâng, cháu nhìn sót ạ. Đoàn Kết khu vực nào cccm nhỉ?
Đoàn Kết ở đường Hồng Mai, phường Quỳnh Lôi, HBT. Mọi năm điểm cũng ngang Trần Nhân Tông. Năm nay tỉ lệ đăng ký thi ít vì nhiều cháu học không tốt lắm chắc đi đăng ký Hoằng Văn Thụ, Trương Định hay xã hơn ở Thanh Trì như Ngọc Hồi, Đông Mỹ rồi. Lấy đủ số nên mới 23 thế thôi chứ điểm đa số chắc cũng sêm sêm Trần Nhân Tông, Trần Phú. Ở HBT, HK học đều lắm, kiểm tra thường xuyên, bạn giỏi kèm bạn kém, thi cử đúng là may hơn khôn. Như Thăng Long đứa nào năng lực giởi, tốp đầu mới dắm đăng ký, trừ mấy em chuyên nhé. Nhưng văn thể mỹ ko bằng VĐ nên trong mắt bọn trẻ bọn nó ko thích. Hồi xưa ở Thăng Long ko có chuyện đi du lịch qua đếm, sau này trường có thay đổi hơn. Truyền thống thì vẫn là truyền thống. À Thăng Long nhiều cháu ở Hoàng Mai lắm, đa số ở Tân Định...

phuongmit

Xe cút kít
Nói chung tầm ngũ hổ lục hổ tốp đầu thì e thấy bao năm nay nó vẫn thế, điểm vẫn bám nhau chứ cũng k thấy gì đột biến. Có thay đổi thì thay đổi nhiều ở trường tốp dưới, nhiều trường 2 chục năm trc nhạt nhòa thì giờ điểm vào cũng cải thiện đáng kể

PhongFood

Xe điện
haiz, các cụ có thấy bộ dục nó giã man ko, nó đẩy cái kỳ thi vào c3 này thành ra rất căng thẳng, trong khi áp lực chịu đựng của tụi này nó còn nhỏ ở mức thấp
vừa rồi e về quê, bọn bạn nó nói chuyện là năm tới, trường công chỉ tuyển 1800 cháu trong huyện, trong khi đó có khoảng 2600 cháu học lớp 9. các trường công c3 hoàn toàn có thể tăng chỉ tiêu tuyển sinh nhưng sở gd sẽ ko cho vì còn đẩy chỉ tiêu sang các trường dân lập là sân sau của các lờ đờ
Em về quê cháu em thi cũng vậy. Thi C3 chỉ lấy khoảng 60% còn lại đẩy sang trường dân lập và học nghề. Năm 2023 điểm trung bình môn 5.5đ là đạt. HN căng thẳng hơn nhiều.
Cái đứa đã thích và giỏi tự nhiên thì đời nào nó lại đi học chuyên xã hội. Bỏ dễ tìm khó à?!
Có cháu học khá giỏi lớp f1 nhà em (khối A) Học hết năm xin chuyển sang lớp D (khối C). Chiến thuật là theo KHXH. Món này bây giờ rất nhiều. :D

Chỉnh sửa cuối:

QD092000

Xì hơi lốp
E nghĩ sau khi nộp hồ sơ, báo tỉ lệ chọi thì sở vẫn nên cho đăng ký lại nguyện vọng thì chất lượng hs sẽ bám sát hơn thương hiệu/ uy tín nhà trường mất bao lâu xây dựng.
Đây như game hãy chọn giá đúng =)). Đâu ra kiểu năm trc 40 điểm mới vào, năm nay 23...bay màu chất lượng :D. Có con nhà gần mà phải đi xa cả hơn chục km xa chỉ vì cái game ú tim mà ngành gd đang tổ chức.

minhphuc9

Xe tải
E nghĩ sau khi nộp hồ sơ, báo tỉ lệ chọi thì sở vẫn nên cho đăng ký lại nguyện vọng thì chất lượng hs sẽ bám sát hơn thương hiệu/ uy tín nhà trường mất bao lâu xây dựng.
Đây như game hãy chọn giá đúng =)). Đâu ra kiểu năm trc 40 điểm mới vào, năm nay 23...bay màu chất lượng :D. Có con nhà gần mà phải đi xa cả hơn chục km xa chỉ vì cái game ú tim mà ngành gd đang tổ chức.
Đúng là game May hơn khôn. Nên cuộc đua này bố mẹ nên học về xác xuất để tăng khả năng đỗ. Vẫn có nềm vui cho cháu 23 điểm vẫn đỗ Đoàn Kết. Có khi ngay trong lớp của em đấy vẫn có em 43, 44 điểm mà sợ ko dám đăng ký Thăng Long, VĐ vì sợ ko đỗ.

QD092000

Xì hơi lốp
Việc tổ chức 1 game ú tim là điểm mờ của ngành gd.
Có ko ít con vì muốn học công, ko biết tỉ lệ chọi và ko đc đổi nv nên chọn trường công xa hẳn nhà cả chục km. Trong khi các trường thương hiệu/ uy tín phải cả từ 2 phía là học sinh và giáo viên. Với học sinh là điểm đầu vào thể hiện chất lượng, còn thầy cô là cả 1 quá trình xây dựng, rèn luyện.
Chỉ vì ko cho điều chỉnh nv sau khi biết tỉ lệ chọi mà thầy cô giỏi ko gặp hs tốt và ko ít con vất vả đi xa.
Trường công khó vào, tuy nhiên nó ko đến mức phải chơi trò ú tim vô bổ như vậy.
Đề nghị a dục xem lại nhé!

Thỏ vẩu

Xe buýt
Khoảng 17h sẽ có điểm chính thức. Các bác cứ bình tĩnh, Thỏ cũng đã có sơ sơ nhưng k đưa lên vì tốt nhất phải có dấu đỏ. Điểm chuẩn na ná như chúng ta dự trên này, có một số ngạc nhiên nho nhỏ.
Chúc mừng các f1 và các bác nhé. Ngạc nhiên nho nhỏ nhỉ:D

phuongmit

Xe cút kít
Đúng là game May hơn khôn. Nên cuộc đua này bố mẹ nên học về xác xuất để tăng khả năng đỗ. Vẫn có nềm vui cho cháu 23 điểm vẫn đỗ Đoàn Kết. Có khi ngay trong lớp của em đấy vẫn có em 43, 44 điểm mà sợ ko dám đăng ký Thăng Long, VĐ vì sợ ko đỗ.
câu chuyện k dám đăng kí nv1 trường top e thấy nó diễn ra lâu rồi mà cụ, kể cả đối với thi đại học. Thi xong có kết quả và điểm chuẩn thì luận ngược dc chứ trc đó đều như nhau mà

Thỏ vẩu

Xe buýt
Việc tổ chức 1 game ú tim là điểm mờ của ngành gd.
Có ko ít con vì muốn học công, ko biết tỉ lệ chọi và ko đc đổi bv nên chọn trường công xa hẳn nhà cả chục km. Trong khi các trường thương hiệu/ uy tín phải cả từ 2 phía là học sinh và giáo viên. Với học sinh là điểm đầu vào thể hiện chất lượng, còn thầy cô là cả 1 quá trình xây dựng rèn luyện.
Chỉ vì ko cho điều chỉnh nv sau khi biết tỉ lệ chọi mà thầy cô giỏi ko gặp hs tốt và ko ít con vất vả đi xa.
Trường công khó vào, tuy nhiên nó ko đến mức phải chơi trò ú tim vô bổ như vậy.
Đề nghị a dục xem lại nhé!
Thỏ không nghĩ vậy, Thỏ k làm bộ Dục nha.

Đây là câu chuyện sát sao và chiến thuật thi đấu dựa trên cả quá trình học tập của các con. Dân số thì tăng cơ học, tăng vô tội vạ không kiểm soát thì ai xây nổi kịp trường lớp . Đã là cuộc chơi phải chấp nhận thi đấu bác ơi.

QD092000

Xì hơi lốp
Thỏ không nghĩ vậy, Thỏ k làm bộ Dục nha.

Đây là câu chuyện sát sao và chiến thuật thi đấu dựa trên cả quá trình học tập của các con. Dân số thì tăng cơ học, tăng vô tội vạ không kiểm soát thì ai xây nổi kịp trường lớp . Đã là cuộc chơi phải chấp nhận thi đấu bác ơi.
Đề nghị a thọ nghĩ lại, nghĩ kĩ hơn =))

Thỏ vẩu

Xe buýt
Đề nghị a thọ nghĩ lại, nghĩ kĩ hơn =))
Thỏ nói nghiêm túc đấy. Câu chuyện không chỉ ở năm nay đâu.

Ngay lớp f1 Thỏ hồi đó có 3 cháu rất đáng tiếc như bác nói. Anh Dục, dù cũng an dê lich xăng xê đờ mông tê nát thật, có tài thánh cũng k tải nổi khi mà quy hoạch tổng thể bị phá vỡ :D